Tuyet vơi vơi nuoc ep hoa qua

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi meminhky, 16/5/2006.

1. meminhky

meminhky Thành viên chính thức

Mùa hè uống các loại nước quả ép, ngoài tác dụng giải nhiệt, bù nước, và làm đẹp, những đồ uống hảo hạng này còn rất giàu giá trị dinh dưỡng.

Nước nho

Trong nước nho, ngoài các vitamin B còn có các loại chất khoáng như Kali, magiê.

Nước nho tím là loại nước lợi tiểu nhất và cũng cung cấp nhiều lượng calo nhất so với nước nho xanh (100 kcal trong 15cl nước nho).

Nước táo

Ngoài cung cấp vitamin, trong nước táo còn có chứa chất pectin.

Nước táo có khả năng làm mát ruột, mịn da nhưng cũng có thể gây tiêu chảy. Bên cạnh đó nước táo có khả năng giảm cholesterol trong máu và tăng khả năng miễn dịch.

Nước cà chua

Là loại nước giàu khoáng chất vì trong cà chua có chứa 3 loại vi chất chống oxy hoá: vitamin C, E và lượng caroten cần thiết. Những chất này cùng với chất sắc tố hồng đóng vai trò là chất chống lão hoá. Có 30 kcal trong 15cl nước cà chua. Ðặc biệt dùng nước cà chua pha muối có tác dụng giảm béo tích cực.

Nước dứa

Lượng enzyme trong dứa giúp tiêu hóa bớt lượng protein dư thừa, có chứa vitamin C, kali, lượng caroten... là những vi lượng không thể thiếu của cơ thể. Ðặc biệt dứa cung cấp một lượng đường tự nhiên rất phong phú (80 kcal đường trong 15cl nước dứa), vì thế có khả năng làm tăng trọng lượng.

Nước cam

Ngoài vitamin C có tác dụng tăng chất đề kháng và tăng sức hấp thụ, chất sắt, thực vật, nước cam còn chứa nhiều canxi hơn là các sản phẩm từ sữa.

Chất canxi tập trung nhiều trong các tép cam và vỏ cam.

Khi pha nước cam, một phần lớn canxi sẽ tiết ra hoà cùng nước cam. Ðể tận dụng được tối đa lượng canxi có trong vỏ cam, cần ăn 1/4 vỏ cam cùng với nước cam hoặc ăn cam cắt miếng.

Một cốc nước cam kèm theo một chút vỏ cam sẽ làm bạn thoả mãn lượng canxi cần thiết.

Một cốc nước cam 200ml có chứa 20% lượng canxi và 100% lượng vitamin.

Vì thế bạn nên dùng nước cam hàng ngày, đó là cách tốt nhất giúp bạn giải khát và làm việc tốt hơn. Ðây cũng là một giải pháp tối ưu cho những người mập và những người không thích uống sữa.

Bạn nên lưu ý khi pha nước cam, vắt trực tiếp vào cốc, không nên vắt qua máy vắt cam để có thể lấy cả tép cam, sau đó dùng thìa hớt bỏ hột đi, nếu có thể bạn cắt thêm một chút vỏ cam vào cốc nước cam của bạn. Như vậy bạn đã được cung cấp 160mg canxi sau khi dùng 200ml nước cam. Bạn nên sử dụng nước cam hàng ngày làm nước giải khát và tráng miệng. Nhưng đồng thời bạn phải nhớ vi chất bay hơi rất nhanh khi tiếp xúc với không khí, vì thế bạn phải dùng ngay sau khi pha chế nước cam nói riêng và các loại nước hoa quả khác nói chung.

Theo Thời trang trẻ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meminhky
    Đang tải...

2. meminhky

Bài thuốc từ quả Bơ

Bài thuốc từ quả bơ
    (Dân trí) - Theo Đông y quả bơ có vị ngọt bùi, tính mát, nhiều chất dinh dưỡng, dễ tiêu hoá, làm cân bằng thần kinh, phục hồi sức khoẻ, giúp an thai và ổn định dạ dày, gan mật…

Một số bài thuốc từ quả bơ

Chữa đau dạ dầy

Quả bơ 300g. Nghệ vàng 150g. Mật ong 50ml.

Cách dùng: Lấy thịt qủa bơ hấp chín, sấy khô. Nghệ vàng phơi khô, tán nhỏ thành bột mịn, dùng mật ong luyện thành viên bằng khoảng hạt ngô, phơi khô, ngày uống hai lần, mỗi lần 5 viên với nước sôi để nguội.

Bài thuốc giúp cân bằng thần kinh

Quả bơ: 200g. Hoa nhài 50g. Mật ong 30g.

Cách dùng: Thịt quả bơ hấp chín, phơi khô cùng với hoa nhài rồi tán thành bột mịn, trộn cùng mật ong viên thành viên bằng hạt ngô. Ngày uống hai lần, mỗi lần 5 viên, uống với nước sôi để nguội.

Ngoài ra, trong quả bơ còn có nhiều vitamin A, C,E, sắt, kali, niacin, protein, dầu là nguồn là nguồn dinh dưỡng quý cho tóc. Bạn có thể dùng lòng trắng trứng trộn với thịt quả bơ và dầu oliu để tạo thành một hợp chất sền sệt thoa quyện vào tóc. Sau khi bôi xong, bạn ngồi chờ khoảng 30 phút, sau đó gội đầu bằng dầu gội đầu bình thường.

Phạm Thanh (st)

3. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Mẹ Minhky ơi đúng là rất có lợi khi uống nuớc hoa quả ép mà lại tiết kiệm nữa là ép carot xong lấy bã đánh với sữa chua đắp mặt , cực tôt , đúng là một công đôi ba việc nhỉ

4. me_changku*m

me_changku*m Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó à đắp mặt có tác dụng gì vậy

5. meminhky

hic hic mẹ nó ơi tớ chỉ muốn uống thôi mà ko muốn ép nước cà rốt vì làm lách cách lắm mẹ nó làm bằng cách nào để ép nước cà rốt nhanh nhất thì mách tý nhé.
    nhà tớ cứ pải đem nạo ra xong rùi cho vào máy xay, xong rùi lại vặt bằng khăn màn hic nhưng ngại làm món này vì nó lâu mà nhiều lần nên ngại!!

6. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Minhky ơi,cách nhanh nhất là bác đi mua một cái máy ép hoa quả về,cho cà rốt vào ép,nước ra đường nước,bã ra đường bã,xong mang máy đi rửa :lol:

7. meminhky

hic hic thế mẹ nó cho hỏi mua loại máy gì thì tốt và bao nhiêu xiền cả địa chỉ mua nếu mẹ nó biết để bác đi mua nhỉ?? thanks mẹ nó nhiều!

8. hang

hang Thành viên chính thức

mẹ minh ký ơi, có phải chị làm ở báo Đẹp không?

9. meminhky

ôi ko chắc bạn nhầm mình với ai rùi?/?? mình chỉ là dân lượn văn phòng thui

10. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

Bác lên tầng 5 Vincom hoặc siêu thị điện máy số 5 Điện Biên Phủ,hồi trước em mua ở Vincom,máy Panasonic 850K dùng rất OK.

11. me_changku*m

me_changku*m Thành viên đạt chuẩn

máy ép hoa quả dùng sướng lắm mẹ minh ky à, em mua máy ép của Míuko có hơn 200k thui, rẻ ý mà, ép ngon lành dùng mãi chẳng hỏng

12. bibé

bibé Bắt đầu tích cực

Mình không nhớ địa chỉ chính xác nhưng mà ở mấy hàng chuyên bán đồ điện tiêu dùng ý ( gần đến ngã tư chợ Hôm) . Có 710 K thôi ( ko phải mặc cả đâu vì có mặc cả cũng ko bớt đồng nào cả ).
    Panasonic MJ68M.

Nhà mình dùng rồi rất thích.

13. mebeMoc

mebeMoc Bắt đầu tích cực

Chị ơi đấy là địa chỉ 120 Phố Huế thì phải, CH đó bán giá rất hợp lý, em cũng hay mua ở đó.

14. vuhongson1586

vuhongson1586 Thành viên rất tích cực

Ðề: Tuyet vơi vơi nuoc ep hoa qua

Sáng nào cũng uống một cốc cam tươi rất tốt các mẹ nhé

15. nguyenlananh

nguyenlananh

Ðề: Tuyet vơi vơi nuoc ep hoa qua

Đắp mặt bằng bã carot có tác dụng chống nám và đẹp da hiii