Cần giúp: Học tiếng Anh ngắn hạn ở Mỹ

Thảo luận trong 'Học tập' bởi momo, 10/2/2009.

1. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Mọi người có biết văn phòng đại diện nào ở Việt Nam hoặc trường nào tốt chuyên dạy tiếng Anh cho người nước ngoài ở Mỹ không? Con em họ mình muốn đi du học tiếng Anh khoảng 1 tháng ở Mỹ, ưu tiên Washington DC, vào hè này. Ý định là đi học kết hợp đi chơi luôn. Nhờ mọi người tư vấn giúp!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi momo
    Đang tải...

2. haph

haph Bắt đầu tích cực

Sao bạn không tìm nơi nào để đi theo dạng homestay. Vừa yên tâm được ở trong gia đình người bản địa, có gì cần hỏi có thể hỏi ngay, vừa có nhiều điều kiện nói, chắc chắn tăng kỹ năng tiếng Anh, vừa được học văn hóa của nước đó. Theo mình, đã sang nước ngoài, cứ chịu khó nói thì chắc chắn là improve rồi. Còn nếu muốn học ngữ pháp thì ở VN học có khi còn tốt hơn ý. Vì thế mình nghĩ không nên đi tìm trung tâm dạy tiếng Anh ở Mỹ đâu bạn ạ.
    Đôi chút chia sẻ

3. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Cảm ơn mẹ nó. Mình cũng ko biết học thế nào thì tốt hơn. Nếu như bạn nói thì homestay được thì tốt quá. Con em họ mình nó đang học đại học và chỉ có 1 tháng để tranh thủ thôi, bố mẹ nó cũng giữ gìn nó, nên muốn tiện hè này mình sang đó là hộ tống nó đi cùng cho nó đỡ bỡ ngỡ. Vấn đề là mình cũng ko biết để đăng ký học homestay hoặc học ở trường học tiếng Anh nào đó ở Mỹ thì phải bắt đầu như thế nào và làm những gì. Mình hi vọng là có 1 văn phòng đại diện hoặc tư vấn du học nào đó ở Hn sẽ giúp mình làm việc đó. Mẹ nó có biết chỗ nào ko thì bảo mình với?

4. thamtutu

thamtutu Thành viên đạt chuẩn

Đi chơi-học thì ok, chứ đi học-chơi thì mình chẳng thấy ổn 1 tẹo nào cả!