Cần giúp: Con Mình Lười Ăn, Các Mẹ Giúp Mình Với!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Khanh An's MUM, 10/2/2009.

Tags:
  1. Khanh An's MUM

Khanh An's MUM Thành viên chính thức

cac ban oi,be nha to sinh ngay 1 thang 10/2009.chau duoc 7kg roi.1 tuan nay roi chau rat luoi an va cung ko chiu ngu.dem ngu thi vat va ko yen,ngay cu choi suot ko chiu ngu gi ca.minh lo qua ko biet be co bi sao ko.minh dinh cho chau di kham o vien dinh duong nhung nghe noi fai thu mau.minh dang rat lo lang,cac me giup minh voi nhe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Khanh An's MUM
    Đang tải...

2. LinhDung_VH

LinhDung_VH Banned

Mẹ bé Khánh An à, cu Vịt nhà mình cũng sinh tháng 10, (4/10/09) nhưng không như bé An đâu, bạn thử cho con đi khám đi, mình nghĩ thử máu chắc cũng không sao đâu. Mình cũng đang lo đây này, be nhà mình bị sôt, chắc do vỉut, không biết mẹ bé An có biết thuốc diiệt virut không, hay có mẹ nào biết không chỉ cho mình với.:D

3. be Sau

be Sau Bắt đầu nổi tiếng

Các bé sinh tháng 10/2008 chứ các mẹ? Bé nhà mình sinh 31/10/2008 đây. Mẹ Khanh an đã cho con ăn dặm chưa? Bé bỏ ăn là có lý do đấy. Bé nhà mình cũng tự nhiên ko chịu ti bình, mẹ thì ti ít đi 1nửa. Hóa ra bé bị mọc nanh, đau lợi nên ko chịu bú..Giờ hết nanh lại ti bình thường rồi..Chúc mẹ Khánh an tìm ra nguyên nhân nhé..

4. hana_octieu

hana_octieu Thành viên nổi tiếng

Mẹ Khánh An ơi, triệu chứng như bạn nói có thể là do bé thiếu vitamin D đấy, bạn mang bé đi khám và hỏi bsỹ cho bé uống bổ sung vitamin D là bé sẽ khỏi thôi.

5. tuankhoa

tuankhoa Thành viên tập sự

Cu ty nha mình cung sinh tháng 10(13/10),lúc nhỏ cũng có triệu chứng tương tự,bạn thử cho bé phơi nắng buổi sáng thường xuyên xem sao.Biện pháp này đơn giản và cũng hiệu quả lắm.

6. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Con còn bé mỗi lần lấy máu khóc hết nước mắt. Vì đau thì ít, vì sợ thì nhiều. Mà con bé lấy ven lại lâu. Tội lắm. Nếu k phải là ốm cần thiết xét nghiệm máu đừng đưa con đi lấy máu nhé

Tớ nghĩ triệu chứng như con bạn là thiếu nắng đấy. Đợt nào mưa lạnh k cho con ra ngoài trời chơi được là con tớ ngủ cứ lục sà lục sục k yên. Phơi nắng đủ là tít thò lò ngay

7. nhocchip

nhocchip Thành viên chính thức

Đúng rồi, các bé tối ngủ không yên giấc cũng do nhiều nguyên nhân lắm: do thiếu Vitamin, ngứa ngáy khó chịu trong người do thời tiết ẩm nồm,.... Điển hình của các bé sinh vào mùa đông là không đc tắm nắng nên thiếu Vitamin D. Mặc dù các mẹ có cho uống bổ sung Vitaminh D nhưng chỉ khi đc phơi nắng thì cơ thể bé mới hấp thụ và chuyển hoá đc lượng Vitamin D đó. Con gái mình sinh 26/9/08, cũng có thời gian bé ban ngày chơi rất nhiều, ăn ít và cằn nhằn tối ngủ thì vật vã, hậm hực nhưng mình theo dõi thấy bé không sốt, không có hiện tượng gì lạ nên cũng không đưa đi khám. Mấy ngày có nắng tranh thủ cho bé ra chơi và phơi nắng luôn. Tối mặc quần áo thoáng mát cho bé đi ngủ. Mình nghĩ đến tầm 5-6 tháng nhiều bé chuẩn bị mọc răng nên có phần ăn ít và lười ăn là bình thường nên các mẹ cũng đừng lo lắng quá.

8. huong011280

huong011280 Món ngon nhà làm-Nơi tôn vinh những món ăn mẹ nấu

Đúng rồi, mình đồng ý với bạn này, hồi trước Khang nhà mình cũng có úc bị thế này, mình lo sốt vó lên, may mà mấy hôm sau là đỡ. Bạn đã cho con uống vitamin D chưa? thiếu D con ngủ cũng không yên giấc đâu. NGoài ra bạn cũng phải chú ý xem con nóng lạnh thế nào nhé, đừng sợ con lạnh mà ủ nhiều quá bạn ạ, trẻ con thân nhiệt cao hơn người lớn nhiều bạn ạ

9. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

bé nhà mình thì ko sinh tháng 10 nhưng theo mình thì con còn nhỏ mà phải lấy máu thì ko nên. Vì mỗi lần lấy máu để thử bạn có biết là bác sĩ họ lấy đi bao nhiêu cc máu ko? Tốt nhất bạn nên tìm cách khác chứ ko nên đưa con đi lấy máu để khám.Tội nghiệp con lắm vừa đau lại vừa mất nhiều máu. Ko nên chút nào cả. Trẻ con mỗi 1 giai đoạn đều khác nhau. Bạn nên tìm hiểu kĩ lại nhé. Chúc con mạnh khoẻ.

10. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

Nếu sốt vi rut thì o thuốc đc đâu phải đợi thôi
    cảm thông với bạn nhiều
    con trai mình sinh tháng 10 nhưng từ năm 2003 cũng vậy đó vất vả lắm
    còn 2 nàng con gái thứ 2 và thứ 3 thì trộm vía ngoan lắm

Đêm ngủ vật vã đúng là thiếu can xi
    bổ sung thêm từ sữa , trứng, đậu phụ nhé chị ăn cho cháu bú hay là thế nào đó or chị uống thêm can xi đi

bổ sung vi ta min D thì phải phơi nắng cho bé lúc 9 - 10 h sáng tụt cả quần áo ra phơi nhé

gắng chuyển dần giờ ngủ cho bé nhé còn nếu o thì ban ngày bé ngủ mình ngủ bù thôi

11. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn không nên quá lo lắng nếu đi khám bác sỹ sẽ tư vẫn cho bạn một cách tốt hơn để bạn chăm con thôi.Theo mình cũng có thể bé có biểu hiện thiếu Canxi nên khó ngủ vì thế mẹ nên cho bé đi khám biết thêm thôi.