Toàn quốc: Bán tinh bột nghệ nguyên chất

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi khunglongme, 19/5/2008.

1. khunglongme

khunglongme Thành viên rất tích cực

(Dân trí ) -Củ nghệ không chỉ có công dụng giúp liền sẹo mà còn mang lại rất nhiều tác dụng hữu ích, đặc biệt đối với sức khoẻ con người.

4 công dụng nổi bật

1. Nghệ giúp giảm cân, lưu thông và lọc máu, rất tốt cho phụ nữ sau khi sinh
    2. Nghệ giúp cơ thể chống lại các vi khuẩn sống ký sinh trong ruột, đặc biệt tốt cho hệ tiêu hoá.
    3. Mới đây người ta đã chứng minh được rằng có thể sử dụng nghệ để chống ung thư và nghệ có khả năng kháng viêm, giảm nguy cơ nhiễm trùng, hạn chế sự phát triển của các khối u
    4. Có thể dùng nghệ để khử trùng và mau lành vết thương, chữa trị tốt các bệnh về dạ dày

2. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Tinh bột nghệ là gì nhỉ? Cách làm thế nào hả mẹ nó.

3. khunglongme

chị Me Bao ơi, tinh bột nghệ là nghệ dưới dạng tinh bột (không phải là bột nghệ đâu ạ). Cách thức làm tinh bột nghệ tương tự như làm bột sắn dây, nhưng phải mất thêm nhiều công đoạn hơn ạ. Chính vì vậy, giá thành của tinh bột nghệ đắt hơn so với bột nghệ. Tinh bột nghệ có khá nhiều công dụng nổi bật như em đã post ở các bài trước ạ

4. khunglongme

Sử dụng nghệ đúng cách để phát huy hết tác dụng:

Đối với bệnh ung thư ruột

Sử dụng nghệ thường xuyên trong các bữa ăn, bạn có thể giảm được nguy cơ ung thư ruột. Hiện nay, các chuyên gia sức khoẻ Hoa Kỳ đang tiến hành một cuộc thử nghiệm, điều trị bệnh ung thư ruột bằng một loại thuốc được chế biến từ củ nghệ.

5. khunglongme

Chữa bệnh viêm khớp

Củ nghệ có tác dụng giảm đau khi bạn bị chứng viêm khớp quấy nhiễu. Cách làm rất đơn giản, đun nóng một cốc sữa, trước khi sôi, bắc xuống cho một thìa cà phê nghệ dạng bột vào đó. Khuấy đều và mỗi ngày uống 3 lần. Bạn sẽ thấy hiệu quả bất ngờ.

6. khunglongme

Khi gặp rắc rối với tiêu hoá:

Nghiên cứu cho thấy, nghệ có thể kích thích tiêu hoá và giải phóng ra các emzim tiêu hoá, phá vỡ liên kết cacbonhydrat và các chất béo. Chính vì thế, trong trường hợp bị đau bụng, một cốc trà nghệ sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều.

7. khunglongme

Ung thư tuyến tiền liệt:

Ăn nhiều rau xanh, kết hợp với nghệ có thể ngăn ngừa được nguy cơ ung thư tuyến tiền liệt. Các nhà khoa học tại New Jersey đã chứng minh rằng, kết hợp ăn nghệ với bông cải xanh, cải xoắn, củ cải và bắp cải có thể bảo vệ bạn chống lại căn bệnh chết người này.

8. khunglongme

Bệnh tim:

Bạn có thể giảm hàm lượng cholesterol độc hại trong máu và có khả năng chống lại chứng xơ vữa động mạch bằng củ nghệ.

Đối với người hút thuốc:

Bằng cách “nạp” vào cơ thể 1,5 g nghệ mỗi ngày chỉ trong vòng một tháng, bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt, cơ thể bạn sẽ giảm đáng kể các tế bào đột biến gây ung thư. Các bằng chứng thuyết phục đã cho thấy, thậm chí những người hút thuốc lá có sử dụng nghệ cũng có thể đạt được hiệu quả bất ngờ, giảm nguy cơ ung thư

9. Bong_MinhHien

Bong_MinhHien Thành viên tập sự

Chào các bạn !

I. Gia đình mình trồng và làm được tinh bột nghệ vàng và nghệ đen nguyên chất (Không phải là củ nghệ nghiền ra phơi khô mà là nước cốt của nghệ sau khi lọc bỏ hết bã và cô đặc lại).

Tinh bột nghệ rất tốt cho những người bị đau dạ dày, bà mẹ sau khi sinh, những người thừa cân, gan thận yếu, viêm họng mãn tính.
    Tinh bột nghệ có rất nhiều công dụng mà mình có thể đơn cử ra đây một vài công dụng của nó:

1. Chữa đau dạ dày: Mỗi ngày bạn pha khoảng 30g tinh bột nghệ vào 200 ml nước + 1 chút đường (hoặc muối) rồi uống. Bạn uống khoảng 2 - 3 Kg là sẽ thấy ngay được tác dụng của nó.

2. Phòng bệnh viêm họng: Mỗi ngày bạn pha khoảng 5-10g tinh bột nghệ vào 100 ml nước + 1 chút muối rồi uống. Bạn uống vào buổi tối và uống liên tục sẽ phòng được viêm nhiễm đường hô hấp.

3. Dành cho các mẹ sau khi sinh em bé: Sau khi sinh uống tinh bột nghệ sau nãy sẽ phòng được bệnh sản (Ví dụ như là ho sản, ….) và thừa cân.

4. Đặc biệt nếu bạn chịu khó uống tinh bột nghệ hàng ngày các chất trong đó sẽ hỗ trợ chức năng gan thận, giúp cơ thể bạn giải độc và thanh lọc tốt các chất độc trong cơ thể, giảm gan nhiễm mỡ, mỡ máu.

Vậy nếu bạn nào có nhu cầu thì liên lạc với tôi theo số đt: 0904.965.967 hoặc 0936.599.379. YahooNick: bong_minh_hien@yahoo.com
    Giá bán: 350.000 / 1Kg
    Tôi hiện đang ở Hà Nội nên sẽ vận chuyển miễn phí trong nội thành Hà Nội, nếu bạn ở xa sẽ phải trả thêm chi phí vận chuyển và nếu bạn nào mua từ 10 kg trở nên sẽ có ưu tiên giảm giá.

II. Ngoài ra nhà mình còn làm được bột sắn dây, bột hoàng tinh, bột hoàng thanh.
    Các loại bột này tốt cho cơ thể cụ thể là uống vào rất mát, bạn nào có nhu cầu thì gọi cho mình nhé.
    Bột sắn dây: 70.000 đ/Kg
    Bột hoàng tinh: 400.000 đ/Kg
    Bột hoàng thanh: 400.000 đ/Kg

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Sửa lần cuối: 28/4/2009
  10. Mẹ Chấm Bi

Mẹ Chấm Bi Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó ơi, sáng thứ 2 mẹ nó ship cho em 1kg tới khách sạn hilton được ko? mẹ nó pm , em sẽ cho địa chỉ cụ thể. tks mẹ nó

11. khunglongme

Chị Chấm Bi ơi, em đã PM cho chị rồi ạ, chị check và trả lời sớm giùm em để em sắp xếp thời gian nhé. Em cảm ơn chị

12. khunglongme

Không biết mẹ Chấm Bi có nhận được PM của em không nhỉ???

13. Mẹ Quỳnh Anh

Mẹ Quỳnh Anh Bắt đầu tích cực

Tinh bột nghệ này cách ăn thế nào hả mẹ nó, có khó ăn không. Mình đang trong thời gian điều trị mụn trứng cá, ăn liệu có giúp cho bớt mụn được không nhỉ?

14. khunglongme

chị ơi, tinh bột này rất dễ ăn, chị pha tinh bột nghệ với nước ấm thôi mà. Nó không khó uống như là nghệ tươi hay nghệ bột xay đâu ạ. Nếu cơ thể chị nóng, không hợp với nghệ thì chị không nên uống. Còn nếu ngược lại, nó có tác dụng làm da mịn màng, hồng hào ạ

15. DaLi

DaLi Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, nhà chị có nghệ đen sấy nguyên củ, chưa tán bột không ah? Có người nhờ em mua mà em chưa biết mua ở đâu ah. Có thì chị nhắn em với nhé :)

16. khunglongme

Nhà mình không có nghệ đen nguyên củ vậy đâu, bạn DaLi ah. Nếu bạn muốn tìm loại này, tốt nhất là bạn có quen ai ở các tỉnh vùng cao thì nhờ mua thôi

17. khunglongme

18. khunglongme

Tinh nghệ được chế ra từ củ nghệ vàng với hoạt chất chính là curcumin. Chất này có nhiều tác dụng như: kháng khuẩn tiêu viêm, kháng nấm, chống viêm loét đường tiêu hóa, lợi mật, bảo hộ tế bào gan, thanh trừ các gốc tự do giúp cho cơ thể chống quá trình lão hóa, làm đẹp da, phòng chống nám má, trứng cá, tàn nhang... và đặc biệt là có khả năng tác động lên tế bào ung thư, có tác dụng phòng ngừa và hỗ trợ tích cực trong việc điều trị ung thư.
    Mật ong là vị thuốc giàu dinh dưỡng, ngoài chất đường, chất đạm và chất béo còn chứa nhiều acid amin, các loại men, vitamin và các nguyên tố vi lượng như Ca, Fe, Mg, K, Na, Mn, Cu, Ni..., có công dụng bổ trung nhuận táo, chỉ thống giải độc, được dùng để chữa nhiều chứng bệnh khác nhau như: suy nhược cơ thể, táo bón, đau dạ dày, hen suyễn, viêm loét niêm mạc, giải độc, vết thương do bỏng...

19. khunglongme

Thành phần chính trong củ nghệ là hoạt chất curcumin, hoạt chất có tác dụng chống Oxy hóa và kháng viêm. Có thể hỗ trợ điều trị nhiều bệnh, đặc biệt là ung thư, khớp, dạ dày, alzeimer, chấn thương...
    Những người mới sau sinh nở nên dùng tinh nghệ hàng ngày, chỉ cần hòa 1 thìa với nước lọc hay mật ong, uống ngày 2 lần, giúp nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản và nên trộn với nước tinh khiết đắp mặt tránh nám da. Những người bị tổn thương da do mụn bọc có thể trong uống (với sữa, mỗi ngày 1 thìa) ngoài đắp mặt nạ vào các buổi tối, hiệu quả có thể nhận thấy rõ rệt. Tác dụng kháng khuẩn còn rõ rệt đối với các em thiếu nhi, chúng "ghiền" tinh nghệ luôn, giảm thiểu khả năng đau bụng, rối loạn tiêu hóa, nhưng không được cho các em dùng thường xuyên. Bột tinh nghệ chỉ thoang thoảng mùi nghệ, dễ uống. Khi đắp mặt rất dễ rửa sạch không như củ nghệ bình thường.

20. hoangtube

hoangtube Thành viên tích cực

Tại tớ đang mang bầi nên cũng nghiên cứu tý chút về vấn đề này.Tớ thấy nhiều mẹ không biết nên phân biệt giúp các mẹ nhé:
    - Bột nghệ: nghệ phơi khô, tán nhuyễn thành bột(chưa loại bỏ tinh dầu nghệ, nóng và khó uống hơn tinh bột nghệ) giá tầm 30-40k
    -Tinh bột nghệ: làm cũng giống làm bột sắn dây, 10kg nghệ cho khoảng 3 lạng tinh bột nghệ, làm thủ công hàm lượng curumin tầm 20%, đã loại bỏ đươc tinh dầu nghệ nên đỡ nóng và dễ uống hơn giá bán dao động từ 100k-150k
    - Tinh bột nghệ do viện làm: làm bằng máy, hàm lượng curumin cao hơn(tớ không nhớ chính xác là bao nhiêu %) cũng loại bỏ đựoc tinh dầu nghệ giá 550k/lạng(Tốt hơn tinh bột nghệ làm thủ công) nhưng giá cũng đắt hơn thật.
    - Ngoài ra các mẹ còn có thể mua tinh bột nghệ dạng viên hoàn của Bảo Long(150k/lọ)
    - Dạng viên nén cũng của viện dược liệu cũng rất tiện dụng
    - Tinh dầu nghệ để bôi sau sinh chống rạn da rất tốt.(Mua ở Quang Trung) thì phải.
    Tinh bột nghệ chỉ bảo quản được trong 6 tháng, nên mẹ nào sắp sinh hãy mua.