Trang 3/32 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 313
    Click:

Cám ơn
    80
    Được cám ơn 148 lần trong 109 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mừng quá. mẹ nó cố gắng làm sớm. Các mẹ có quyên góp gì không, tuần sau nữa em đi lên đấy. Giờ em đang huy động tất cả các nguồn tại cơ quan để mang đến cho các cháu ấy

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1,118
    Được cám ơn 542 lần trong 474 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Em vừa đọc trên báo lúc nãy, vào đây lại thấy các mẹ bàn bạc vụ này, em cũng muốn đi quá mà thứ 7 em vẫn phải làm, chị sony mum pm cho em địa chỉ em muốn gửi ít quần áo cũ của con nhà em và ít bánh, sữa nhé. Nhìn các cháu thương đến chảy nước mắt

BỜM, BĂNG ĐÔ, CẶP TÓC HANDMADE CHO BÉ YÊU:http://www.lamchame.com/forum/showth...BA%A1i-z%C3%B4!!!

Click:

Cám ơn
    80
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi happyday1382 View Post
    Em vừa đọc trên báo lúc nãy, vào đây lại thấy các mẹ bàn bạc vụ này, em cũng muốn đi quá mà thứ 7 em vẫn phải làm, chị sony mum pm cho em địa chỉ em muốn gửi ít quần áo cũ của con nhà em và ít bánh, sữa nhé. Nhìn các cháu thương đến chảy nước mắt
    Em cứ đọc là em chảy nước mắt. Xót xa quá chừng. Mẹ nó check mail nha

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 7 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chào các mẹ!
    Mình là thành viên mới của diễn đàn này. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các mẹ.
    Từ hôm qua mình đã đọc bài báo này qua trang web vnexpress, hình ảnh tội nghiệp của các bé khiến lòng mình day dứt. Thâm tâm muốn làm một điều gì đó để giúp đỡ phần nào cho các bé, và muốn lên đó thăm các bé. Nên nếu các mẹ tổ chức một chuyến đi tập thể lên đó thăm các bé thì cho mình đăng ký mới nhé.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 47 lần trong 46 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Cái trung tâm này nhiều khuất tất lắm. Các mẹ xem thông tin thêm để giúp những gì mà các con thực sự được hưởng nhé không lại "béo" cái bọn Trung tâm thì chỉ thêm khổ cho các con http://www.**************/forum/showt...200021&page=17

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội, Việt Nam
    Click:

Cám ơn
    4,105
    Được cám ơn 34,522 lần trong 4,296 bài
    Điểm đánh giá
    15 (100%)

Mình đoán là ở VN không chỉ có trung tâm Việt Lâm mà còn rất nhiều trung tâm khác hoặc bằng một tên gọi gì đó tương tự như thế. Nếu chúng ta gom tiền gom gạo quá nhiều thì chưa chắc các cháu bé đã được lợi ích gì mà lại nuôi béo mấy kẻ bất lương.

Nếu bạn cần hỗ trợ nhanh về đổi tiêu đề topic, chuyển đề tài đúng khu vực..., đừng gửi tin nhắn, hãy gửi yêu cầu vào phần Cần hỗ trợ từ BQT

"Do not go where the path may lead, go instead where there is no path and leave a trail."
    - Ralph Waldo Emerson

Lamchame.com trên Facebook: https://www.facebook.com/lamchamecom
    Lamchame.com trên Twitter: https://twitter.com/lamchame
    Blog chia sẻ kinh nghiệm kinh doanh online: https://homebizvn.blogspot.com

Quy định chung của diễn đàn
    - Hướng dẫn cho người mới - Các hướng dẫn sử dụng diễn đàn - Quy định của phần Mua sắm tiêu dùng - Hướng dẫn cho những người tham gia mua bán - Quy định của mục Đồ Thanh lý - 10 Bí quyết bán hàng hiệu quả

Hướng dẫn sử dụng chữ ký Ahamai

7. Những người sau đây 2 đã cám ơn bhkien về bài viết hữu ích này

bongxinh0105 (04-01-2009), yesterday (04-01-2009)

Click:

Cám ơn
    80
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Nhiều người có tấm lòng nhân ái, tại sao những tấm lòng đó không tồn tại ở những nơi như thế mà toàn những con kênh kênh thi nhau bu rúc phần ăn nhỏ nhoi của các con thơ ???
    Em nghĩ tạm thời cho các bé thức ăn để cho ăn trực tiếp, mỗi khi nhắc đến là em không cầm được nước mắt....

Nơi Cư Ngụ
    Tây Hồ
    Click:

Cám ơn
    1,322
    Được cám ơn 1,916 lần trong 1,174 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi bhkien View Post
    Mình đoán là ở VN không chỉ có trung tâm Việt Lâm mà còn rất nhiều trung tâm khác hoặc bằng một tên gọi gì đó tương tự như thế. Nếu chúng ta gom tiền gom gạo quá nhiều thì chưa chắc các cháu bé đã được lợi ích gì mà lại nuôi béo mấy kẻ bất lương.
    Em đọc tin trên Dân trí thì thấy đúng như lời bác nói, mình có tấm lòng nhưng có đến được tay các con đâu. Đọc xong chảy nước mắt, thương các con quá. Mà cái hình ảnh bà giám đốc đi ô tô, còn các con được ăn có 300/tháng cứ quanh quẩn trong đầu. Vấn đề là cần có ai làm một điều gì đó, chứ có tấm lòng chưa đủ đâu các mẹ ạ.

Mẹ yêu 3 con

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

[QUOTE=Sony Mum;558955]Cuối tuần sau công ty em di tham đấy, chị có gửi thì qua công ty em. Số dien thoai 982.85.85.88. Em nghĩ mình mua đồ cho các bé từ 1.5 tuổi trở đi. Cho các cháu bánh, ruốc, sữa hộp....Em thì nghĩ như vậy không biết chị như thế nào. Nếu chị có ý khác thì thông báo để các mẹ khác tham khảo[/QUOTE

Bạn ở đâu/làm ở đâu, cho mình gửi đồ ăn và quần áo cho các bé được không?

Click:

Cám ơn
    80
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Các chị ơi, em thấy các mẹ bên WTT chia nhau ra lên chăm sóc và tự tay nấu cháo cho các cháu. EM thấy đây là điền nêu làm và đúng đấy vì TT này còn nhiều khuất tất lắm, cất công dồn bao nhiêu tình cảm cho các cháu rồi bà Tuyết và ông Thuật lại béo ra, túi rủng rỉnh tiền mà các cháu vẫn không được ăn.
    EM nghĩ nên
    1. lập ra 1 nhóm nhận tiền và quà của các mẹ chia ra hàng ngày hàng tuần lên chăm sóc các cháu ( cho các cháu ăn và uống sữa, nói chuyện, chơi và phơi nắng củng các cháu)
    2. Phân chia nhau hàng tuần ( hàng ngày càng tốt nếu có mẹ nào rảnh thời gian vào ngày thường) lên để tận tay chăm các cháu.
    Tạm thời chăm lo cho các cháu như thế. Em thấy bên WTT các mẹ dặn không măng thức ăn lạ như xúc xích, váng sữa vì các cháu không quen đạ bị đi ngoài. Vụna2y ai xung phong làm hội trưởng không ạh?

Trang 3/32 đầuđầu 12345678913 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ