Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Thực đơn cho trẻ theo lứa tuổi

Mời các mẹ vào link để tham khảo về thực đơn ăn bổ sung cho trẻ từ 7 tháng tuổi
    http://www.moh.gov.vn/dinhduong/?act=ddte7

Các đề tài tương tự:
      Mua đồ dùng cho mẹ và bé-www.vietbaby.com.vn
      Miễn phí vận chuyển trong nội thành Hà Nội
      Hãy dành cho bé những gì tốt đẹp nhất- 04 2117712 : 04 2117713

Nơi Cư Ngụ
      Sydney
      Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Cam on bobeLinh nhe. Minh vua xem tre tu 1 den 2 tuoi va thay ngac nhien la sao 6h cho an chao roi 8h lai an them nua. Minh thay che do an khong hop ly. Theo minh duoc biet thi tre con tren 1 tuoi an ba bua chinh giong nguoi lon, ngoai ra an hoa qua, sua chua them giua cac bua thoi. Ma thuc don nay lai cua Vien dinh duong dua ra thi chiu roi

Click:

Cám ơn
      0
      Điểm đánh giá
      0

Hì hi..Em cũng chưa đọc đến 1-2 tuổi, nhưng đó là chế độ ăn của Viện dinh dưỡng đưa ra mà...Nhưng cũng tùy theo sức con mình mà các mẹ cho ăn cho phù hơp...tất cả chỉ là tham khảo mà . Em nghĩ sau 2 tiếng vẫn có thể cho ăn được, nhưng các mẹ phải mất công đổi món cho trẻ

Nơi Cư Ngụ
      Hoàn Kiếm, Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      80
      Được cám ơn 188 lần trong 174 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi jenny2005
      Cam on bobeLinh nhe. Minh vua xem tre tu 1 den 2 tuoi va thay ngac nhien la sao 6h cho an chao roi 8h lai an them nua. Minh thay che do an khong hop ly. Theo minh duoc biet thi tre con tren 1 tuoi an ba bua chinh giong nguoi lon, ngoai ra an hoa qua, sua chua them giua cac bua thoi. Ma thuc don nay lai cua Vien dinh duong dua ra thi chiu roi
      6h là bú mẹ chị ạ . nhưng em thấy trong đó ghi thì ngày bú mẹ 2 lần, rồi từ 9h đổ ra là bú mẹ thì chít chị em mình, vì nếu con bú ngày 2 lần rồi thì tối cũng chả còn sữa nữa mà bú cả (thế thì rát tí lém )

Nơi Cư Ngụ
      Ha Noi
      Click:

Cám ơn
      48
      Được cám ơn 121 lần trong 57 bài
      Blog Entries
      4
      Điểm đánh giá
      2 (100%)

Huhu 7-9 tháng ăn 3 bữa bột rồi cơ à. COn nhà mình >8 tháng mà vưỡn ăn có 2 bữa chả biết có sao ko

Quần áo xuất khẩu của người lớn và trẻ em SDT :0914.358.932.
      Địa chỉ: Số 6, Ngõ Núi Trúc, Hà Nội

Nơi Cư Ngụ
      Hà Nội
      Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 137 lần trong 56 bài
      Điểm đánh giá
      0

Trích Nguyên văn bởi be_momma
      Huhu 7-9 tháng ăn 3 bữa bột rồi cơ à. COn nhà mình >8 tháng mà vưỡn ăn có 2 bữa chả biết có sao ko
      chả sao cả, con nhà mình cũng ăn có 2 bữa cháo xay, 3 bữa sữa ngoài, bú mẹ lúc nào thích (mà lúc mẹ có nhà), ăn thêm 1 hộp sữa chua hoa quả, uống nước cam (1 chén con) hoặc hoa quả nghiền, thế thôi mà vẫn tăng cân đều. Thực ra mình cũng có rất nhiều tài liệu liên quan đến ăn dặm của các kiểu tư vấn dinh dưỡng, tuy nhiên cũng chỉ là tham khảo thôi, mỗi bé sẽ thích ứng với chế độ riêng của mình do mẹ tự lựa theo nhu cầu của bé, thế nên các mẹ không sợ là mình làm không giống với sách đâu.

Nơi Cư Ngụ
      Ha noi
      Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 21 lần trong 21 bài
      Điểm đánh giá
      0

Hin nhà mình mới 6 tháng thì ăn như thế nào các me? Ăn bao nhiêu bột là vửa

Mời các bác ghé thăm club của chúng cháu: http://www.novemberbabies.com

Click:

Cám ơn
      0
      Điểm đánh giá
      0

[Hin nhà mình mới 6 tháng thì ăn như thế nào các me? Ăn bao nhiêu bột là vửa]
      Con nhà mình cũng 6 tháng và áp dụng chế độ ăn như sau mẹ Hin tham khảo nha:
      6h00: Bú mẹ
      8h-8h15: Sữa ngoài
      10h-10h15: Bột ăn liền (thịt, cà rốt (cải bó xôi) 2 muỗng + 1 muỗng gạt sữa) thực ra bột ăn liền mặn ăn chán lắm nên pha thêm một chút sữa
      - Nếu nhà có thêm người bế bé thì cho ăn bột gạo tám xay với các loại hạt (điều, vừng, đậu xanh, đậu tương, hạt xen) + rau (bí đỏ hoặc muống, ngót, cải, mồng tơi, rau dền, ngô non) xay lọc lấy nước tạo mầu cho bát bột của bé cho hấp dẫn + thịt (hoặc tôm, trứng 1/2 quả, cá, cua) linh nhừ, tán nhuyễn lọc lấy nước đổi món hàng ngày cho bé . Có mẹ thì cho con ăn cả xác của đồ ăn sau khi xay nhuyễn nhưng bé nhà mình thì chưa phải thêm 1, 2 tháng nữa mình mới áp dụng
      11h-11h15: Có thể uống thêm nước hoa quả (quýt ngọt)
      12h15: Mẹ đi làm về thì bú mẹ
      14h00: Có thể ăn thêm một bữa bột tùy theo sức con mình hoặc uống sữa
      16h00: Nước cam hoặc quýt (nhà mình thường cho ăn quýt ngọt ko phải pha đường)
      17h15: Mẹ đi làm về bú mẹ
      18h30-19h30: Nên cho bé ăn bột vào khoảng thời gian này vì muộn quá sẽ ko tốt cho tiêu hóa của bé
      - Nói chung tùy theo thời gian, công việc của mỗi mẹ mà căn giờ cho bé ăn thích hợp. Viện dinh dưỡng thì khuyên buôỉ tối cho ăn bột từ 6h00 nhưng bé nhà mình tầm đấy về còn phải ti mẹ đã ...mà buổi tối bé nhà mình ngủ, 9h-10h ngủ 1 giấc và đến 11h30-12h kém mới ngủ giấc tối chính vì vậy có rất nhiều thời gian để bộ máy tiêu hóa làm việc

• Người dưới đây đã cám ơn BobeLinh về bài viết hữu ích:

dragon208 (07-19-2012)

Click:

Cám ơn
      0
      Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Ðề: Thực đơn cho trẻ theo lứa tuổi

Cảm ơn BobeLinh nhé ! Với những kinh nghiệm như thế này hy vọng vài tháng nữa mình cũng nuôi bé tốt nhất. Thanks lần nữa.

.

Phương pháp đông y chữa hồi phục tuyến tụy làm ngăn chặn hết bệnh tiểu đường không tái phát.

Click:

Cám ơn
      1
      Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
      Điểm đánh giá
      0

Default Ðề: Thực đơn cho trẻ theo lứa tuổi

Cảm ơn BobeLinh đã chia sẻ những kinh nghiệm để có Thực đơn cho bé bổ ích này
      Trích Nguyên văn bởi BobeLinh View Post
      [Hin nhà mình mới 6 tháng thì Thực đơn cho trẻthực đơn của bé ăn như thế nào các me? Ăn bao nhiêu bột là vửa]
      Con nhà mình cũng 6 tháng và áp dụng chế độ ăn như sau mẹ Hin tham khảo nha:
      6h00: Bú mẹ
      8h-8h15: Sữa ngoài
      10h-10h15: Bột ăn liền (thịt, cà rốt (cải bó xôi) 2 muỗng + 1 muỗng gạt sữa) thực ra bột ăn liền mặn ăn chán lắm nên pha thêm một chút sữa
      - Nếu nhà có thêm người bế bé thì cho ăn bột gạo tám xay với các loại hạt (điều, vừng, đậu xanh, đậu tương, hạt xen) + rau (bí đỏ hoặc muống, ngót, cải, mồng tơi, rau dền, ngô non) xay lọc lấy nước tạo mầu cho bát bột của bé cho hấp dẫn + thịt (hoặc tôm, trứng 1/2 quả, cá, cua) linh nhừ, tán nhuyễn lọc lấy nước đổi món hàng ngày cho bé . Có mẹ thì cho con ăn cả xác của đồ ăn sau khi xay nhuyễn nhưng bé nhà mình thì chưa phải thêm 1, 2 tháng nữa mình mới áp dụng
      11h-11h15: Có thể uống thêm nước hoa quả (quýt ngọt)
      12h15: Mẹ đi làm về thì bú mẹ
      14h00: Có thể ăn thêm một bữa bột tùy theo sức con mình hoặc uống sữa
      16h00: Nước cam hoặc quýt (nhà mình thường cho ăn quýt ngọt ko phải pha đường)
      17h15: Mẹ đi làm về bú mẹ
      18h30-19h30: Nên cho bé ăn bột vào khoảng thời gian này vì muộn quá sẽ ko tốt cho tiêu hóa của bé
      - Nói chung tùy theo thời gian, công việc của mỗi mẹ mà căn giờ cho bé ăn thích hợp. Viện dinh dưỡng thì khuyên buôỉ tối cho ăn bột từ 6h00 nhưng bé nhà mình tầm đấy về còn phải ti mẹ đã ...mà buổi tối bé nhà mình ngủ, 9h-10h ngủ 1 giấc và đến 11h30-12h kém mới ngủ giấc tối chính vì vậy có rất nhiều thời gian để bộ máy tiêu hóa làm việc

thay đổi nội dung bởi: chibaoseo, 07-19-2012 lúc 12:13 PM

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ