Cần giúp: Ở Hà Nội, Cho Bé Học Tiếng Anh Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi lovebill, 22/5/2006.

1. Tu ti

Tu ti Thành viên mới

ô, thế có mỗi Newstar thoi ạ

Các bạn, các chị ơi, thế có ai cho con học tiếng Anh o chỗ nào gần Lò Đúc không ạ. E có con bé 3,5 (đã học tiếng Anh ở lớp mẫu giáo nhỡ và rất thích), nay muốn thử cho cháu đến lớp tiếng Anh riêng xem sao. 3,5 chả biết có nhỏ quá không? Mẹ nào biết có địa chỉ học TA hay hay mách cho mẹ Tu ti cái nhá. Xin thanks trước

Đang tải...

2. Dodo

Dodo Thành viên tập sự

Neu khong hoc o May Scholl, Trieu Viet Vuong cung rat tot ma lai phu hop voi thu nhap cua nguoi Viet Nam

3. tuyettrang

tuyettrang Thành viên tập sự

mình cho bé học Tiếng anh bằng máy

Chào các mẹ!
    Con mình cũng chuẩn bị vào lớp 1, mình cho bé học tại nhà và thuê sinh viên dạy kèm bé môn tiếng anh nhưng không thấy hiệu quả, mình lo quá. hôm trước mỉnh có vào sài gòn thì thấy các mẹ trong đó đang rất ưu chuộng máy học tiếng anh ez-talk của canada, nên minh muốn mua thử 1 cái cho bé nhà mình học, nhưng giá cao quá. tới 1.600.000 d /1 máy, nhưng máy này hay lắm các mẹ à, bé trang nhà mình nó mới dùng 1 thời gian mà nó trở nên thích học tiếng anh từ bao giờ không biết, bây giờ minh rất tự tin cho bé vào lớp 1, vì chỉ cần máy này thôi bé nhà mình học được giáo trình từ lớp 1 đến lớp 12 theo chương trình của bộ giáo dục luôn, bé nhà mình tập nói và tập nghe rất chuẩn theo cai máy này,
    Mình mới biết ở hà nội đã có chi nhánh của cty đó rồi, nó nằm 172 nguyễn trãi, quận thanh xuân, các mẹ đến coi thử nhé, thấy là thích ngay thôi,
    Các mẹ chỉ cần điện đến số này là cty sẽ cho người mang máy đến tận nhà coi: 0919590098 hoặc 2910998, mình không nhớ tên công ty là gì

4. Music

Music Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 1/12/2007
  5. meLongLinh

meLongLinh Thành viên chính thức

Lôi cái chủ đề này lên hỏi các bác cái, có bác nào biết May School chiêu sinh lớp mới vào những tháng nào trong năm k?, mấy tuổi thì họ nhận nhi? Cảm ơn các bác nhá nhá nhá

6. MeMitly

MeMitly Thành viên mới

Mình cũng quan tâm đến May school ở CTN. Họ vừa mở 1 lớp vào tháng 9 vừa rồi. Còn đợt tiếp theo thì phải đến tháng 5 năm sau cơ bạn ạ

7. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

May school tháng 5 năm sau mới nhận đăng ký tuyển sinh , khóa mới bắt đầu học là tháng 6 năm sau, hiện tại học phí là 290.000/ tháng ( tuần 2 buổi) mỗi buối = 2 h.
    Để biết thêm thông tin bạn có thể gọi số : 9743359 ( Mayschool ) - 174 Triệu Việt Vương

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Lâu quá không gặp chị nhé. Dạo này có hội hè gì không chị ơi?

9. Puppy & Kitty

không em ơi, dạo này bận quá, thỉnh thoảng mới vào diễn đàn được thội

10. Puppy & Kitty

Mình thấy các mẹ có con từ lớp 5 tuổi trở nên có thể tham khảo thêm lớp tiếng anh theo phương pháp giảng dạy mới. English for Life ở số 2 Nguyễn Đình Chiểu, mình đã cho puppy nhà mình học thử 3 buổi ở đây rồi. Họ dạy theo mô hình của úc đã được áp dụng tại một số nước châu á thành công. nhưng mình thấy rất hay là nó dạy rất giống chương trình của Singapore là cho các con học phonetics ( Môn ngữ âm) trước khi học ngoại ngữ. Thường tớ thấy dân nhà mình học ngoại ngữ là học từ theo bài luôn nhưng tớ có hỏi một người bạn sống bên sing thì trước khi các con đến tuổi đi học thì bọn trẻ con đã có những giáo trình và chương trình từ mẫu giáo làm quen với ngôn ngữ nước ngoài ( chính là học phonetics). Họ dạy cho trẻ cách phát âm các từ trong tiếng anh ( ví dụ: âm a trong tiếng anh sẽ có bao nhiêu các đọc,, khi đứng cạch hoặc ghép với từ nào thì nó sẽ được đọc ntn?.. nó giống như mình học tiếng việt từ a,b,c ý.. ví dụ: các âm ng,ngh, k được ghép với i, e, ê chẳng hạn). Nói túm lại trẻ có thể không biết nghĩa của từ khi gặp một từ mới, nhưng trẻ có thế đọc, phát âm chính xác từ đó đọc như thế nào..
    Tớ thấy chương trình này rất hay, các mẹ cũng nên tham khảo mỗi tội để dạy các môn như thế thì cô giáo toàn là người việt.
    Mình cũng sợ cháu học như thế chán....khô khan nhưng ngược lại mình thấy nó nói rất hay và vui.. lơp học cũng ít học viên từ 8 - 13 cháu là tối đa,.. nhưng học phí hơi chát tính ra tớ không nhầm là khoảng 80.000/ buôi. được chiết chấu 20% nếu đóng hết tiền cả khóa hoc.. còn mình đóng theo buối, tuần thì không được giảm gia.....
    Mẹ cháu đang máu tháng 6 cho cháu đi học đây.. vì cháu học thử 3 buổi rồi,,, nhưng mà cháu đang học tiếng anh ở may school vào thứ 7, CN rồi nên sợ học nhiếu qua.... Mẹ nào có bằng tuổi sinh năm 2001 muốn đắng ký cho con cùng học thì ới tớ nhe để mình xin đăng ký mở lớp mới .
    Chêt.... quảng cáo không công cho trung tâm này thì phải!!!!!!!

11. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

Con minh thi dang cho be Bill hoc o nha co Huyen co chong la nguoi UC (thay bao la giang vien cua RMIT). Chau hoc cung dc gan 1 nam roi day, thay cung dc. 45' la thay va 45' la co. Tien hoc cung acceptable.

12. tomtiny

tomtiny Thành viên tập sự

Mẹ Bill có thể cho mình xin số điện thoại và địa chỉ nhà cô Huyền được không? Mình cũng đang muốn tham khảo cho con đi học đây. Cảm ơn mẹ Bill nhiều.

13. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

Me nó có thể đt theo số 04 8465814 gặp cô Huyền và hỏi chi tiết nhé. Địa chỉ cụ thể tớ không nhớ, vì mình không để ý ngõ vào. Tớ chỉ biết là lối rẽ vào cạnh khách sạn Danly Đào Tấn thôi. Mẹ cháu thẻ đt cho Ms Huyền để hỏi cụ thể nhé.

14. Iron man

Iron man Thành viên tập sự

Tớ cũng có biết trung tâm này và tháy phương pháp dạy ổn Con tớ 2001 đậy Nhưng đang định xin vào Hội đồng Anh

15. BeBi

BeBi Thành viên tập sự

Xin học ở Mayschool

Các mẹ cho hỏi Mayschool là trực thuộc vụ mầm non hay tiểu học gì ấy nhi?

Mình muốn xin cho con mình mà hết chỗ không biết nhờ vả ai được đây .

Có mẹ nào đăng ký học được không giúp mình vợi Bé nhà mình sinh năm 2003 đúng vừa tuổi đăng ký đi học nhưng lớp có 16, 17 cháu gì rồi họ không nhận nữa . Huhuhuhu.

16. Binzin

Binzin Thành viên tập sự

hoc ngoai ngu cua con

Con minh moi gan 5 tuoi nhung minh cung muon cho con di hoc them tieng Anh, chu yeu la cho con giao luu, nhung chua biet hoc o dau, thay quang cao truong Mayschool day duoc lam ko biet da co me nao cho con hoc o day chua, neu hoc roi thi cho minh biet voi nhe

17. thaonguyen1972

thaonguyen1972 Thành viên chính thức

em cũng muốn cho con đi học thêm tiếng Anh, các chị nhắc em mới nhớ ra

18. meduyanh07

meduyanh07 Thành viên tập sự

Mình mới mở trung tâm dạy tiếng Anh(Alpha Education) do người nước ngoài dạy 100%(trừ lớp luyện IELTS), trong đó có các lớp tiếng Anh mẫu giáo và tiếng Anh thiếu nhi. Trung tâm mình đặt ở Q. Cầu Giấy, rất vui nếu mình có thể tổ chức được lớp cho các cháu nhà các mẹ trên này. hiện mình đang có 1 lớp cho các cháu mẫu giáo 4-6 tuổi, học sáng t7 và cn. Các mẹ có thể gọi đến số đt công ty mình là (04) 2112866 để tìm hiểu thêm nhé

19. bee08

bee08 Banned

em thấy ở Languae Links được đó chị

20. cun hanh

cun hanh Thành viên tập sự

bé nhà mình sinh 2003 và đang học ở Mayschool đây. từ tháng 4/2008. Mình thấy chỗ này được lắm. Giáo viên tận tụy với lại dạy cái tụi chưa biết chữ này khó ra phết. Phải làm thế nào để chúng nó thích đến lớp và say mê cơ. các cô ơ đây làm được điều đó. Chẳng biết ở lớp thế nào mà bé nhà này thích đến lớp đó lắm, dọa cho nghỉ học là sợ ngay. Các cô hay dạy thông qua các trò chơi.Thỉnh thoảng chơi trò chơi Tiếng anh mà chiến thắng được cô thưởng cho cái kẹo mút là sướng cả ngày, phấn khích lắm. học phí không quá đắt mà "mua" được sự hứng thú của lũ trẻ khi đến lớp. Thực ra nếu ở nhà thì bố mẹ cũng dạy được vì đều là dân English cả nhưng phần vì dao sắc không gọt được chuôi, phần vì lũ trẻ cần phải có môi trường vui vẻ mà