Cần giúp: Ở Hà Nội, Cho Bé Học Tiếng Anh Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi lovebill, 22/5/2006.

1. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Nghe mẹ Lovebill tả thấy thích quá ! chắc tối nay về động viên cu con đi mới được. Có mẹ nào cho con đi cùng luôn cho vui không ?

Đang tải...

2. lovebill

lovebill Thành viên chính thức

Dung ơi, cho tí bông đi đi để cho anh Bill có dịp "chăm sóc , cưa cẩm" nhể :lol: .
    Chỗ con trai mình học là một dự án của Unesco:"thắp sáng tài năng" dành cho lứa tuổi 3-6. Dung xem lại mấy trang trước, ko biết P&K hay mẹ Tumy quảng cáo trc ấy nhỉ. Mình thấy cũng đc đấy. Tí bông đến đó chắc thích và bạo dan nên đấy.

3. Mẹ Tí Bông

Mẹ Tí Bông Thành viên chính thức

hic hic, anh bill trông đạo mạo đẹp zai thế liệu có chịu "chăm" em Tí Bông không? :lol: Em vừa gọi đt đến đó họ nói thứ 7 này có lớp mới nhưng phải test đầu vào. huhu. Bé nhà em hơn ngọng chữ L với chữ N, chữ Kh với chữ H, chữ TR với chữ T. Liệu có qua được không nhẩy? :( :( Bác cho em xin ít kinh nghiệm lúc đưa anh Bill đi test với? :lol:

4. lovebill

Sẽ có một thầy giáo nước ngoài test bằng cách phát âm một số từ trên các bức tranh (như apple, cat, fish...) và bé sẽ phát âm theo. TUy nhiên, thầy giáo nói rất to và rõ ràng, khá thân thiện nữa nên mình nghĩ là không có vấn đề gì đâu. Vì là lớp cho các bé lứa tuổi 3-6 nên các cháu nói ngọng là bình thường (mình nghĩ thế nhưng anh Bill khoản này thì hơn hằn Tí bông đấy). cho cháu đến đi, chúc mẹ con Tí bông thành công :D

5. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

hic hic con chưa đi thi mà mẹ đã hồi hộp thế? :lol: nhà Dung cứ cho bé đi được hay không? không quan trọng để cho bé thử khả năng của mình :lol:

6. Mẹ Tí Bông

@lovebill, P&K: Em cảm ơn hai bác. Khổ thế đấy, mẹ còn lo lắng và phấn chấn hơn là con ý. Được cái con gái em phát âm tiếng anh không bị ngọng, mỗi tiếng việt là líu lo thôi. :( Em tính thứ 5 hoặc thứ 6 con đi test. Sau đó vào lớp mới học. Vì hình như lớp cũ của anh bill đủ người rồi hay sao ý. Hết cơ hội cho hai anh em chăm sóc nhau. :lol: :lol: Thế còn bác P&K bác đã cho hai bé học chưa? :lol: Em muốn cho bé mạnh dạn để lúc vào lớp 1 cho học trường Đoàn Thị Điểm. Ở đó từ lớp 1 đã học tiếng anh rồi. :lol:

7. Mẹ Tí Bông

8. Puppy & Kitty

Puppy thì mới học được mấy buổi ở may school rồi, cháu thích đi học lắm vì vừa học vừa chơi mà, nghỉ hè không đi mẫu giáo lên nghịch lắm mẹ cũng đinh cho học thêm ở unet cuối tuần cho đỡ nghịch.
    còn kitty mới có 2,5 T. ôi nói tiếng việt còn chưa " thõi" nói gì đến tiếng anh. chắc năm sau cháu lớn một chút mới cho học. sợ bây giờ học lại vừa đi vừa khóc thì chít :lol:

Nga Bống thích bài này.
  9. Puppy & Kitty

Puppy thì mới học được mấy buổi ở may school rồi, cháu thích đi học lắm vì vừa học vừa chơi mà, nghỉ hè không đi mẫu giáo lên nghịch lắm mẹ cũng đinh cho học thêm ở unet cuối tuần cho đỡ nghịch.
    còn kitty mới có 2,5 T. ôi nói tiếng việt còn chưa " thõi" nói gì đến tiếng anh. chắc năm sau cháu lớn một chút mới cho học. sợ bây giờ học lại vừa đi vừa khóc thì chít :lol:

10. lovebill

P&K ơi, May School thế nào? chị phát biểu cảm tưởng khi cho cháu đến đó học đi.

11. Puppy & Kitty

tuần cũng học 2 buổi ( một GV nứoc ngoài + 1VN). thực lòng là mình chưa được tham dự một buổi học nào của cháu vì giờ cháu học là giờ mẹ đang bận đi " cày". :lol: :lol: Nhưng khi cháu đi học về mình đều hỏi cháu. học có vui không? cháu bảo rất vui hôm nay cô dạy học hát, dạy phát âm tên các bạn trong sách ( SUPER ME). cô còn dạy các cháu chơi và học bằng cách tô màu vào trong các hình trong sách sau đó cắt ra và dán và những ô trống. Sau mấy hôm đi học thì thấy cháu học được cách chào hỏi, giới thiệu tên mình, hỏi bạn có khỏe không? cách trả lời, học tên các nhân vật trong sách về nhà khi mình chỉ vào sách hỏi tên các nhân vật cháu đều nhớ và trả lời được.
    Quan trọng mình hỏi cháu con có thấy vui không? thì cháu bảo rẩt vui và rất thích đi học. :lol: :lol:

Nga Bống thích bài này.
  12. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Hôm nay đưa Tumy đến Unet test rồi các mẹ ạ. T7 này bắt đầu học , mà không vào được lớp Micky5 vì đủ học sinh rồi, phải vào lớp Kitty 4 học sáng T7 và sáng CN. Mẹ P&K và Tí Bông cho con đến học với Tumy đê ! :lol:

13. Mẹ Tí Bông

Hay quá em đang nghĩ có mỗi mình con em học ở lớp đó. Thứ 6 này em cho bé đến test rồi cho Tí Bông đến Bạch Mai thăm bạn nhỏ bị bỏ rơi luôn. Hy vọng con enjoy mấy tháng hè. Hôm qua nói cho đi học tiếng anh ông bà và bố đều ủng hộ cả. hihi. Hy vọng là Tí Bông thích.

@P&K: Nghe bác kể em cũng thấy ham. Nhưng em chỉ đưa bé đi học vào cuối tuần được thôi. Hy vọng lớp mới này sẽ có kết quả như thế. :lol:

14. lovebill

Ôi, thế thì phương pháp ở May School giống UNEP đấy ạ. Em tham gia lớp bé Bill thì thấy họ tập trung vào communication và pronunciation, dùng body language, tập tô màu, dán tranh,,....Bé Bill nhà em cũng thích lắm.
    Tí bông và Tumy lại không cùng lớp Bill nhỉ...Nhưng dù sao cũng chúc mừng TUmy và Tibông đã tham gia lớp học. Hi vọng các con sẽ có những tiến bộ hơn chị em mình ngày xưa.

15. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Nhờ bạn Bill đầu tầu đi trước nên bạn Tumy cũng được ké theo nhỉ ! =D> :lol:

16. MẹMinhĐức

MẹMinhĐức Thành viên nổi tiếng

Mẹ Tí Bông ơi đã cho con đến đăng ký học chưa? Sáng nay mình cho bé đến test nhưng hiện tại chưa có lớp phù hợp với thời gian đưa đón của mình nên phải đợi sang tháng 7 cơ.
    Biết thế đi sớm hơn có phải được học cùng lớp với bé nhà bác Tumy nhỉ. :cry: :cry:

17. Mẹ Tí Bông

Chị ơi mai em xin nghỉ phép mới đưa cháu đi được ạ. Nhưng chị bảo chưa có lớp phù hợp với thời gian đưa đón cháu là sao hả chị? Em thấy bác lovebill bảo là học vào sáng T7 tầm 8.30 và sáng chủ nhật 8.30 mà. :D

18. MẹMinhĐức

Lớp đấy đã đủ cháu rồi sắp tới chỉ có lớp học từ 3h15 đến 4h15 chiều T7 và CN thôi giờ đấy ngày nghỉ thì các con còn ngủ mà trời nắng thì cũng ngại mình đinh có lớp học buổi 5h30 -6h30 chiều hoặc 8h30 -9h30 thì cho con tham gia

Nga Bống thích bài này.
  19. Mẹ Tí Bông

Đúng thật, nhưng buổi sáng con nhà em cũng ngủ dậy muộn lắm. Chị hỏi kỹ chưa? Họ bảo tháng 7 mới có lớp sáng thứ 7 và sáng chủ nhật ạ?
    Mẹ Tumy ơi, của chị tình hình thế nào rồi? :D

20. MẹMinhĐức

Mình có hỏi thì cô phụ trách cho biết thời gian này chỉ có lớp vào T7 và CN thôi hiện tại các lớp Kitty 4, Mickey 5 đã đủ cháu phải chờ lớp mới thôi. Bé nhà chị Tumy chắc đăng sớm thì không phải chờ nhỉ :roll: