Công dụng của tổ yến đảo

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi heocon_thongminh, 29/7/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Để giúp khách hàng có thể hiểu thêm về công dụng của tổ yến đảo, nhà heocon_thongminh xin phép mở 1 topic riêng để tổng hợp các công dụng đã được chính khách hàng nhà heocon trải nghiệm và đúc kết lại. Rất mong nhận được sự chia sẻ của quý khách hàng!

1. Tốt cho các bệnh đường hô hấp, bệnh hen

nam_nhot
    Tớ thấy đúng là dùng tổ yến, phải là huyết yến rất có tác dụng cho các trường hợp ho hen. Bé nhà mình cũng dùng yến huyết một thời gian của cô Thủy, trộm vía lâu lắm rồi không thấy bị hen.
    http://lamchame.com/forum/newreply.php?do=newreply&p=1946122

cunhalinh
    Tớ chia sẻ ít kinh nghiệm cho con dùng yến. Bé nhà tớ cũng bị hen phế quản từ 13thang, đã dùng yến được gần 3 tháng rồi và tớ thấy yến thật sự có tác dụng với bé.
    Về cách sơ chế thì tớ nghĩ chỉ kô nên cho vào nước lã thôi, còn nước đun sôi để nguội thì vẫn OK mà (hay tại chị kô đọc kỹ hướng dẫn T ơi?). Tớ vẫn thường ngâm nước ấm khoảng 1h (bạch yến) sau đó thì sơ chế, quá trình sơ chế tớ vẫn thường dùng nước đun sôi để nguội để thay nước.
    Còn về phần bé bị đi ngoài sau khi ăn yến thì con tớ cũng đã bị vài lần, vì bé nhà tớ cứ ăn gì lạ là hay bị, thậm chí cho đến giờ thi thoảng mới ăn được 1 bữa cá. Thời gian đầu ăn yến, tớ cho ăn cách ngày 1 lần, mỗi lần khoảng 4-5 thìa to, lúc đó bé bị đi ngoài phân nát ngay. Sau đó tớ giãn ra, 1 tuần 2 lần, mỗi lần khoảng 2-3 thìa thôi, đến giờ thì ngon lành rồi (trộm vía) tuần ăn 2 lần đều đặn, mỗi lần 4 thìa to
    Tớ đã đọc được thông tin do ăn yến mát nên nếu ăn quá lượng, bé sẽ đi ngoài, bạn nên dừng cho bé ăn yến đến khi bụng bé ổn định đã, rồi dần dần cho ăn ít một và tăng dần ở những lần tiếp theo.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=2131384#post2131384

Mẹ Nhimcop
    "Nghe mọi người đồn đại chị về dở mấy tổ huyết ra xem thì đúng là nó đỏ hơn hồi mới mua thật, lạ nhỉ. Cún nhà chị trộm vía không phải mất tiền thuốc men, khám bác sỹ gần 5 tháng rùi, nhất là trong mấy tháng thời tiết giao mùa, dịch bệnh vừa rồi trẻ con ốm la liêt. Kể ra mẹ đầu tư cũng hợp lý đấy chứ nhẩy."
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=366

2. Tăng cường khả năng hấp thụ
    Bimbim82_minhmun
    BÀ lại sắp có 1 fan rồi đấy nhỉ,đã bào cáo là con giai lên đc 4-5 lạng chưa nhỉ,mừng quá bà ạ,đang chưng nốt tổ cuối cùng này.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=350

3. Giúp ngủ ngon hơn

Shu120809
    Mình là một người mẹ mới biết đến yến nhà em Thủy được 2 tháng thôi. Trước khi dùng yến con mình ngủ ít lắm 11h đêm mới ngủ, ăn ít ko chịu uống sữa ngoài chỉ ăn sữa mẹ.Rồi mình cũng lọ mọ lên mạng tìm kiếm kinh nghiệm nuôi con từ những người mẹ khác, và mình tìm đến nhà em T. Ấn tượng đầu tiên là cách bán hàng rất pro...ấn tượng tiếp theo là chăm sóc 'nhà cửa' rất chu đáo (334 tầng rồi). Bấy nhiêu thôi đủ để mình tin tưởng ban đầu và mạnh dạn mua hàng của e T. Kết quả sau 2 tháng dùng huyết yến bé nhà mình đã đi ngủ từ 8h tối đến 6h sáng hôm sau. Bé bị ốm lặt vặt 2-3 trận gì đấy nhưng ko xuống lạng nào, rất nhanh lại sức. Sau đợt ốm thì bắt đầu chịu ăn và đã lên được 300g. Chỉ bấy nhiêu thôi mình đã rất mừng rồi các mẹ à. Chưa kể da dẻ con mình trắng hồng hào ko trắng bệch nhé.(LẠY TRỜI). Theo lịch ăn thì tuần 3 lần nhưng chắc mình mắc hội chứng ' nghiện yến ' rồi nên ngày nào cũng cho con ăn chỉ chút ít thôi- nhưng phải ăn , nếu ko cả ngày mình cứ thấy lo lo.Giờ có thêm món này rồi coi như mình cũng yên tâm về sức khỏe của bé.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=2481654#post2481654

2008888
    Lại nói về tác dụng của huyết yến, chị đã dùng huyết được khoảng 1,5 tháng rồi, và từ kinh nghiệm thực tế của chị,chị chỉ có thể dùng 2 từ "thần kỳ" khi nói về công dụng của nó thôi. Chị vốn bị bệnh mất ngủ cực nặng, khoảng gần chục năm rồi, hồi đầu mới chỉ là bệnh khó ngủ và hay thức giấc trong đêm rồi kô ngủ lại được, sau đó dần dần chị bị bệnh mất ngủ thực sự. Khoảng 2,3 năm gần đây thì bệnh trở nên trầm trọng: trung bình mỗi đêm chỉ ngủ được 1-2 tiếng, có nhiều đêm thức trắng kô ngủ được 1 phút nào, đứng dậy người run rẩy hoa mắt trống ngực đập rất mạnh, thần kinh lúc nào cũng căng như dây đàn... Chị đã đi khám ở nhiều nơi, dùng đủ mọi thứ thuốc ta lẫn thuốc tây, nhưng kô cải thiện được gì lại còn có dấu hiệu nhờn và nghiện thuốc, phải có thuốc mới ngủ được nhưng uống 2 viên seduxen cũng chỉ ngủ được 30' rồi thức giấc cho đến sáng. Sau khi dùng huyết được khoảng 1 tuần bỗng dưng chị thấy dễ ngủ hơn, có đêm ngủ được 3-4 tiếng. Thoạt đầu chị kô nghĩ do tác dụng của huyết yến đâu vì đợt đó chị vẫn đang dùng thuốc ngủ, nhưng sau đó cơ thể chị xuất hiện nhiều dấu hiệu tích cực khác, lúc đó chị bắt đầu nghi hay là huyết yến có tác dụng, thế là chị thử nghỉ 1 đêm kô dùng thuốc ngủ xem sao: ngủ ngon đêm ấy luôn! Chị mừng kinh khủng e à nhưng kô dám hé răng với ai chỉ sợ căn bệnh ấy chẳng may quay lại thì toi. Nhưng đến hôm nay chị chính thức tự tin thông báo với các e là chị đã khỏi bệnh mất ngủ hoàn toàn rồi, giờ cứ khoảng 10h-10h30 là mắt chị đã díp vào và lăn ra ngủ 1 mạch đến 6h sáng mới dậy, cảm giác thức dậy mới khoan khoái và nhẹ nhõm làm sao, lại nữa, trưa nào chị cũng ngủ được ít nhất là 30'. Điều này đã diễn ra liên tục được 1 tháng rồi, tối qua thậm chí chị đã ngủ thiếp đi từ 8h, điều mà trước đây chị kô bao giờ dám mơ đến! Đây là tác dụng lớn nhất và bất ngờ nhất của huyết yến đối với chị, hồi mới dùng yến, chị chỉ dám hy vọng nó sẽ giúp chị nâng cao sức đề kháng và tránh được các bệnh ốm vặt thông thường, ai ngờ đâu tác dụng của nó lại thần kỳ đến thế và chỉ riêng tác dụng này thôi đã khiến chị yên tâm gắn bó với huyết yến và nhà e T đến hết đời rồi.
    http://www.lamchame.com/forum/showt...HOÀ-Uy-tín-chất-lượng!-Update-trang-1/page554

4. Tăng cường sức đề kháng
    tháng mười
    Thực ra cu nhà mình bị bệnh nan y.
    Mình đã tìm hiểu mà mua yến của công ty yến sào Khánh Hoà cho con nhưng không có hàng huyết, hồng.
    Vào LCM tìm hiểu có nửa ngày rồi quyết định đến nhà em Thuỷ ngay (trước đó mình chưa hề mua đồ gì ở LCM, cũng không có nick luôn). Ông xã có cản vì bệnh của con có lên quan tới ruột nên mang nhiều tiền mà chỉ mua có 50gr.

Sau khi ăn đươc 150gr thì con đã khác hẳn, từ chõ 2 VC mình đã định xin cháu về (bị bệnh nặng đến mức không còn biét gì nữa). Rồi cứ cố, cứ cố..
    Có nhiều lý do nữa nhưng trong đó VC mình thấy huyết yến cực tốt với con mình, trong KHoa không bé nào nhanh lại như con. Truyền hoá chất mà ăn uống ùm ùm, da dẻ trắng trẻo...

Đến bây giờ trộm vía con đã chạy nhảy vui chơi thoả mái, được xuất viện sau 8 tháng điều trị liên tục. Chưa biết sau này thế nào nhưng được như thế này cũng phải cảm ơn cô Thuỷ rồi, nhỉ Thuỷ nhỉ

đấy là câu chuyện nhà mình. Nếu bạn có điều kiện cho con ăn thì tốt quá, k phải nghĩ ngợi gì đâu.
    Sức khoẻ mẹ con nhà Su nhé. Mình bận nên cm vội vã, lủng củng, ráng đọc nhé.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=365

baohiembuudien
    T ơi, còi nhà tôi khỏi nhiệt miệng rồi, đã cho còi ăn được 5 bữa, chưa thấy tác dụng rõ rệt về ăn uống nhưng hôm trược trộm vía bị nhiệt miệng nhanh khỏi (đau trong vài ngày trong khi cô bé cùng phòng bị nhiệt miệng phải gần 1 tuần mới khỏi), và mấy ngày không ăn uống được gì nhưng vẫn không bị sút cân, thế là mừng lắm rồi bà nhỉ? Tôi tiếp tục theo dõi, có gì sẽ thông báo tin mừng cho bà nha, hi hi...
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=360

Bimbim82_minhmun
    Bà ui,tháng này cân cho con giai,trộm vía ốm suốt mà vẫn tăng đc 4 lạng,gọi là ốm nhưng toàn là thủy đậu với sốt mọc răng nhưng trộm vía là nhanh khỏi.Mà công nhận ăn cái món này răng miệng mọc tùm lum thật,hic...Chưa nứt hết 4 cái răng hàm mọc 1 lúc,giờ đến 4 cái răng nang sắp nứt.
    Ko mọc thì lo sốt vó,giờ 1 phát 8 cái đến khổ vì răng miệng.
    Sắp hết tổ yến rồi,hic...
    Hy vọng hội chợ kiếm đc khá khá để khuân tiếp!^_^
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=343

bekoi
    Nói chung các mẹ xác định thế này, cho con ăn yến là để khỏe mạnh, tăng sức đề kháng và phát triển tốt. Tác dụng này thì gần như mọi người đều công nhận. Vậy thì sao cứ phải lo lắng đến việc tăng cân hay không? Tăng cân cũng chỉ là để khỏe mạnh thôi đúng không nào? Con nhà mình ăn Yến chắc được 6 tháng rồi. Trước thì cứ 2 tuần vào gặp bác Thịnh (Hồng Ngọc) 1 lần, trong nhà cứ kháng sinh để sẵn. Thời tiết mà thay đổi thì cứ căng thẳng cả đêm. Giờ thì chỉ có Yến và mật ong chanh thôi (trộm vía con), ăn uống cũng không phải lo lắng quá nhiều. Khi con tăng sức đề kháng, sẽ ít ốm hơn --> khỏe hơn --> vui vẻ hơn --> ham hoạt động & thông minh hơn. Ngoài ra không thể phủ nhận khả năng hấp thụ tốt hơn, con ngon miệng hơn, ăn nhiều hơn thì chuyện lên cân là chuyện đương nhiên. Cái này thì không thấy loại thuốc bổ nào có tác dụng tốt bằng. Con nhà mình được cái miễn dịch với tất cả các loại thuốc bổ.
    Nhà nào có tình trạng như nhà minh thì cũng nên suy nghĩ cho con ăn Yến.
    (Bài này ca ngợi tác dụng của tổ Yến chứ mình không có ý quảng cáo cho riêng nhà Heo con thông minh nhé)
    Cũng phải cám ơn em T, đã đưa món tinh hoa này ra thị trường cho các con, xứng đáng được tặng danh hiệu Vì thế hệ trẻ Việt Nam, keke. Trước đây nhà mình muốn mua mà không biết mua ở đâu, hàng hóa cũng không biết có tin tưởng được không. Không biết các mẹ thấy thế nào nhưng riêng mình thấy chất lượng nhà này ổn, còn giá cả thì mình no comment vì mỗi người có quan niệm đắt rẻ khác nhau. Tang T
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=2190008&highlight=bekoi#post2190008

Bé Hồng Xiêm
    Check lại thấy ngày em giao yến cho chị là 23, 24/2. Như vậy là đến hôm nay là tầm 4 tháng ăn cu tý nhà chị ăn yến huyết rồi nhỉ. Trộm vía, giữa tháng 3 viêm họng 1 lần, uống KS rồi từ hôm đó tới giờ ko bị uống giọt KS nào nữa . Sức đề kháng được cải thiện rõ rệt nhé. Có đợt uống đủ thứ (nâng cao hệ miễn dịch, rồi sữa non,..) chả thấy gì. Còn đợt này thì có sổ mũi đấy (2 lần) nhưng chỉ cần xịt nước muối và uống siro Pectol là hết). Từ 13/3 đến giờ mẹ con cháu không phải đến thăm BS nữa, hihi sướng quá, mẹ đỡ sì trét hẳn.
    À mà bây giờ là tự nguyện ăn rồi, ko tham gia hội chê yến nữa đâu nhé. Mẹ mạng yến cho ăn còn biết hỏi: Yến sào à mẹ (nghe TV shopping quảng cáo đấy). Chị cũng giảm lượng đường phèn rồi, ko cho ngọt sắc như hồi đầu nữa. Giờ còn vài tổ, tính ra nửa năm hết 1 lạng nhỉ. Lại đau đầu tìm xem khoản đầu tư ở đâu đây.

Giờ con nhà nào hay ốm vặt là mình rỉ tai: "cho ăn yến đê"

http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=16987&page=376

5. Giải độc tố

linhdu
    Tình hình là bà ngoại bị tiểu đường từ rất lâu, đến đợt vừa rồi bị tai nạn sức khỏe của bà tệ lắm, vì tiểu đường thì chẳng được bồi dưỡng gì cả, vậy nên suy đi tính lại thì ăn yến là thượng sách, biếu bà bạch yến trước hôm đi Pháp, sau 1 tháng về thì bà nói bà khỏe hẳn, người cũng săn chắc hơn.

Trước hôm đi Pháp 2 tuần mình có cho bé ăn 1 tổ huyết yến, ngay sau bữa đầu tiên thì bé ho thêm và nôn ra rất nhiều đờm, bé cứ ho như vậy cho đến tận hôm mình sang Pháp, sang đến nơi mình có nói chuyện với 1 anh bạn là BS nhi, anh ý là lai Việt nên giải thích tương đối cặn kẽ về vụ tổ yến bằng tiếng Việt: VD: Như trường hợp bé nhà mình thì do là trước đó bé vừa tiêm và uống kháng sinh, vậy nên tổ yến có tác dụng làm loãng đờm và tống độc ra ngoài, còn ăn yến có béo lên hay ko thì lại tùy vào mỗi người - mỗi bé. Chỉ tiếc 1 điều lần vừa rồi mình ko mang được yến qua Pháp cho ông bà nội dùng, vì anh Hải Quan là người quen có khuyên là ko nên mang theo người, qua đến Pháp có thể họ sẽ kiểm tra gắt gao hơn bình thường do đợt này có dịch.

Từ hôm về Việt Nam mình cho bé dùng lại yến, trộm vía con nghìn lần, mình chả dám khoe đâu - sợ nói trước ko bước được qua, vậy nên chỉ biết rằng mình vote cho yến, thà tốn một chút còn hơn mẹ suốt ngày stress đến đau dạ dày.

1 tháng trước, có 1 chị bạn của mình cũng phải tức tốc bay từ Bỉ về vì lo ông ngoại hấp hối. Thế rồi yến cũng giúp ông rất nhiều, hiện giờ ông đã ra viện, ko còn cần đến máy hút đờm và thở oxy, thậm chí ông còn tự đi được 20 bước.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=1014017#post1014017

6. Tác dụng làm đẹp da

Me Anh Khoa
    trộm vía nhờ tăng kg mà mẹ cháu nhìn đầy đặn và xinh hẳn ra chứ ko ốm như hồi chưa có bầu, nhất là da mặt rất ư hồng hào nhé hé he .... đang sướng đây . Tết có về Nha Trang ko ?
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?p=1842716#post1842716

2008888
    Ngoài ra chị còn thấy 1 loạt tác dụng khác mà chị đã từng chia sẻ trên topic rồi: từ hôm dùng huyết yến đến giờ chị chưa dùng 1 viên ks nào, mấy lần bị đau họng nhưng chỉ cần xúc miệng nước muối và ngậm lisopain 1-2 hôm là khỏi, bệnh viêm da dị ứng đỡ nhiều, da mặt thì đẹp miễn chê, sáng sáng chị soi gương thấy thích thú và hài lòng vô cùng...
    http://www.lamchame.com/forum/showt...HOÀ-Uy-tín-chất-lượng!-Update-trang-1/page554

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heocon_thongminh
    Sửa lần cuối: 29/7/2011
  2. heocon_thongminh

Góc chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ mang thai dùng tổ yến tẩm bổ

Việc dùng tổ yến tẩm bổ khi mang thai: nên hay không nên? Vì sao? Liều lượng như thế nào? Đây chắc chắn là 1 câu hỏi rất hay gặp ở các mẹ chuẩn bị hay đang có thai. Em mạn phép mở topic này để giúp các chị em có cùng mối quan tâm vào chia sẻ kinh nghiệm với nhau để có thể sử dụng tổ yến tẩm bổ tốt nhất trong thai kỳ.

Lát em sẽ mở màn bằng những câu chuyện có thật mà em được chứng kiến để các chị có thêm thông tin hữu ích nhé :D

.....

3. heocon_thongminh

Góc chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho con bằng tổ yến

Tổ yến có tác dụng thế nào với các bé? Có nên cho bé dùng tổ yến hay ko? Chắc chắn đây là mối quan tâm lớn đối với các mẹ đang nuôi con nhỏ. Nhà em sẽ cố gắng tập hợp những bài chia sẻ đầy đủ nhất về kinh nghiệm cho con dùng tổ yến và rất mong nhận được sự đóng góp kinh nghiệm của các chị để topic này thực sự hữu ích cho tất cả chúng ta :D

4. heocon_thongminh

Ðề: Góc chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc sức khỏe cho con bằng tổ yến

1. Có nên dùng tổ yến tẩm bổ cho bé ?

Câu trả lời chỉ là " NÊN hoặc là KHÔNG CẦN THIẾT

* NÊN: vì tổ yến giúp bé tăng sức đề kháng của cơ thể, giúp cơ thể khỏe mạnh, có thể phòng tránh được nhiều bệnh tật. SỨC ĐỀ KHÁNG được coi như là một tiêu chí đánh giá khả năng bảo vệ cơ thể trước sự tấn công của vi khuẩn, virus. Bởi vậy nếu có sức đề kháng tốt hẳn nhiên bé sẽ ít ốm đau, từ đó sẽ phát triển tốt về cả thể lực và trí lực --> đây cũng chính là mục tiêu chính mà các mẹ thường nhắm tới khi sử dụng tổ yến tẩm bổ cho con.

Một số công dụng "trông thấy" đã được các khách hàng cho con sử dụng và phản hồi lại bao gồm:
    + Tốt cho đường hô hấp: các bé hay mắc các bệnh về đường hô hấp như viêm phế quản, phổi, viêm họng, hen phế quản, viêm phổi, hen ,... đều phản ứng rất tốt với tổ yến đảo, đặc biệt là các dòng yến có màu
    + Tốt cho đường tiêu hóa: một số bé hấp thụ kém, hay bị các chứng về dị ứng đường ruột nên dễ bị đi tướt khi gặp thức ăn lạ, sau một thời gian dùng tổ yến đều đặn sẽ có biến chuyển rất tốt
    + Tốt cho việc hấp thụ canxi: tổ yến giàu hàm lượng canxi, sắt nên sau một thời gian dùng đều đặn các bé sẽ tăng trưởng chiều cao tốt, răng mọc tốt và giảm hẳn hiện tượng khóc đêm (do thiếu canxi)
    + Tốt cho thận: một số bé sau khi sử dụng đã cho thấy chức năng thận cải thiện rất tốt --> bằng chứng là giảm hẳn hiện tượng tè dầm và có thể bỏ bỉm sớm

* KHÔNG CẦN THIẾT: không cần thiết dùng tổ yến trong các trường hợp bé khỏe mạnh, ăn uống tốt, hấp thụ tốt. Tuy nhiên, nếu nhà có tổ yến, thỉnh thoảng cho con ăn 1 bát chè yến cũng là 1 cách rất tốt giúp bé tăng sức đề kháng và thải độc tố.

2. Liều lượng dùng như thế nào?

Liều lượng dùng như thế nào còn tùy thuộc vào mức độ cần tẩm bổ cho bé, vào độ tuổi. Sau đây là liều lượng tham khảo, các mẹ nên căn cứ vào thực tế mà điều chỉnh cho phù hợp

+ Với bé dưới 1 tuổi: nên dùng khoảng 1g (khoảng 1/6 tổ) cho mỗi lần
    + Bé từ 1-3 tuổi: nên dùng khoảng 1.5g (khoảng 1/4 tổ) cho mỗi lần
    + Bé 3-6 tuổi: nên dùng khoảng 2g (khoảng 1/3 tổ) cho mỗi lần
    + Bé 6 tuổi trở lên có thể dùng khoảng 3g lần

Khi sức khỏe con yếu mẹ có thể cho bé ăn hàng ngày và giảm dần xuống khi sức khỏe bé tăng dần lên. Thông thường sau 1 lạng yến có thể duy trì khoảng 2-3 bữa/tuần là rất tốt

3. Mấy tuổi bé có thể dùng tổ yến?

Thông thường khi bé bắt đầu ăn dặm là có thể dùng tổ yến được rồi. Tuy nhiên cũng có những trường hợp sức bé yếu quá (như các bé sinh non hay các bé sơ sinh sức đề kháng kém) các mẹ có thể cho bé ăn sớm hơn tuy nhiên việc chế biến sẽ cầu kỳ hơn vì phải dùng máy xay xay thật nhuyễn và cho bé ăn với lượng rất ít, 1g yến khô sau khi chưng lên, xay nhuyễn phải chia làm khoảng 3 lần ăn trong ngày, tức là mỗi lần chỉ cho bé dùng khoảng 1 thìa cafe yến đã xay nhuyễn.

Cách chế biến thông dụng :

+ Với các bé đã ăn thô được: không cần thiết phải xay nhuyễn tổ yến mà chỉ cần băm nhỏ sợi yến trước khi chưng là okie. Làm như vậy cũng là 1 cách giúp bé tập ăn thô tốt hơn

+ với các bé đã nhai tốt: chỉ cần chưng tổ yến lâu hơn bình thường khoảng 10-15p là bé có thể hấp thụ tốt

(tiếp tục cập nhật....)

Shu120809 thích bài này.
  5. heocon_thongminh

Ðề: Góc chia sẻ kinh nghiệm cho các mẹ mang thai dùng tổ yến tẩm bổ

Câu chuyện có thật thứ nhất nhé: SỰ MAY MẮN KỲ DIỆU

Em tạm đặt tên câu chuyện này là như thế bởi vì em là người chứng kiến mà bản thân em cũng phải thót tim vì trường hợp này. chuyện là thế này...

Một đợt nọ, người nhà em bệnh phải nhập viện. Nằm cùng phòng với người nhà em là một chị còn khá trẻ (sn81) mắc bệnh viêm não nhật bản B, điều đáng chú ý hơn là chị đang mang thai được 8w. Chị liên tục lên cơn co giật, mỗi lần lên cơn 4 thanh niên trai tráng cũng ko giữ chặt được, kháng sinh thì phải tiêm liên tục, ko ăn uống được, toàn phải cho ăn qua đường ống xông. Bệnh tình nặng quá, bác sỹ bảo phải bỏ thai thì mới hy vọng cứu được mẹ. Nhưng vì sức chị yếu quá không thể làm thủ thuật bỏ thai được nên đành phải chờ đợi cho tới khi sức chị khá hơn. Bình thường bệnh này khó vượt qua nổi 7 ngày. Nhưng chị đã vượt qua được 7 ngày, bác sỹ chẩn đoán nếu không qua được 30 ngày thì... đành chịu mất cả mẹ cả con.

Trước tình hình nguy cấp đó, em đã động viên gia đình cho chị thử món huyết yến. Lúc đầu gia đình họ cũng ko tin tưởng nhưng trước sự hồi phục rất nhanh của người nhà em + việc tìm hiểu thông tin của họ, họ đã quyết định dùng huyết yến cho chị ấy. 1 tai huyết yến 1 ngày, xay nhuyễn, cho ăn qua đường ống xông. 1 lạng đầu tiên dùng chỉ trong vòng 15 ngày. lại tiếp tục lạng thứ 2...

Chưa hết lạng yến huyết thứ 2 thì thời hạn 30 ngày đã đến! Kỳ lạ thay, chị vẫn vượt qua được, em bé trong bụng cũng lớn khỏe mạnh, siêu âm 4D ko phát hiện ra dị tật gì. Rồi viện cho về nhà tiếp tục uống thuốc. Cả nhà vẫn kiên cường cùng chị chiến đấu cùng bệnh tật, hàng ngày uống thuốc + ăn yến + các món ăn bổ dưỡng. Rồi 9 tháng cũng qua, em bé gái đã ra đời 2,5kg và hoàn toàn khỏe mạnh! Hiện nay chị vẫn chưa thể bình phục nhưng sức khỏe đã tiến triển khá hơn trước. Và gia đình họ coi gia đình tôi như người thân thiết, họ vẫn mong mỏi ngày chị khỏe hơn để họ có thể cùng nhau đến chơi thăm gia đình tôi.

Quả thực em cho rằng đây là một điều kỳ diệu của tổ yến vì trước khi dùng tổ yến thì nhà chị cũng đã dùng qua rất nhiều loại thuốc tẩm bổ khác nhau. Câu chuyện này cũng có thể là một minh chứng cho "công" của tổ yến trong việc góp phần bảo vệ một sinh linh bé nhỏ trong bụng mẹ vượt qua những khó khăn lớn nhất để được có mặt trên cõi đời này. Em thành tâm cầu chúc cho mẹ con chị thật khỏe mạnh để họ còn có dịp cùng nhau vào NT để thăm các chú chim yến bé nhỏ tuyệt vời nữa chứ!

6. heocon_thongminh

Ngoài ra, Tổ yến đảo còn tốt cho giúp các bà mẹ đang mang thai :

+ giảm tác hại của chứng tiểu đường thai kỳ: Một số khách hàng nhà em mang thai bị chứng này đã dùng tổ yến và thấy công dụng rất tốt, chỉ số đường huyết hạ, ổn định

+ giảm các triệu chứng nghén: khách hàng nào mang thai lần 2 (trong điều kiện lần 1 nghén nhiều và không dùng tổ yến) hầu hết đều cảm nhận được 1 lợi ích lớn do tổ yến mang lại là giảm hẳn triệu chứng nghén, nôn khan hay thèm ăn món ăn gì đó quá độ

+ giảm hiện tượng chuột rút: do tổ yến cung cấp lượng lớn canxi cho cơ thể mẹ nên sẽ làm giảm các hiện tượng đau xương khớp hay chuột rút

+ giảm hiện các tác hại của chứng nhiễm độc thai nghén: có một số khách hàng do bác sỹ kết luận bị nhiễm độc thai nghén, huyết áp cao, phù nề,... đã dùng tổ yến đều đặn và thấy giảm rõ ràng các hiện tượng trên, sức khỏe cải thiện rõ rệt và em bé tăng cân tốt, đều đặn

+ giảm bớt hiện tượng rạn da và giúp da hồi phục sau sinh rất tốt: do tổ yến cung cấp nhiều collagen tự nhiên nên giúp làn da của mẹ đàn hồi tốt, mềm mại hơn, giảm thiểu các chứng rạn do tăng cân nhiều

+ Giảm hiện tượng táo bón: khi mang thai do người mẹ thừong bổ sung nhiều chất sắt, canxi bằng thuốc, sữa nên dễ bị táo bón. Tổ yến sẽ giúp cơ thể mẹ mát nên giảm hẳn hiện tượng táo bón.

+ Giảm hiện tượng tăng cân quá nhiều trong thai kỳ: nếu dùng tổ yến đều đặn trong khi mang thai mẹ sẽ ko cần thiết tẩm bổ quá nhiều các chất béo nên giảm hiện tượng tăng cân nhiều mà bé vẫn tăng cân tốt --> đây là điều rất đáng quan tâm với các bà mẹ nhỉ :D

Một số công dụng đặc biệt của tổ yến với người mẹ sau khi sinh:

+ Sữa nhiều, sữa mát và tốt nên sẽ rất tốt cho bé

+ Mẹ nhanh lại sức

+ Làn da cải thiện rõ ràng

+ Giúp bổ sung canxin tốt --> mẹ tránh các hiện tượng đau xương khớp sau sinh và không bị táo bón!

7. heocon_thongminh

Câu chuyện thứ 2: GIÚP MẸ ĐỨNG LÊN ĐI NÀO:p

Một vị khách hàng nhà tôi sau khi sinh em bé (sinh thường) rất yếu, không thể ngồi được quá 5p, đi lại rất khó khăn nên chị hầu như phải nằm. Mà phụ nữ sau sinh nếu toàn nằm sẽ không tốt vì nguy cơ ứ sản dịch. Rất tình cờ chị biết đến tổ yến và đặt trọn niềm tin vào huyết yến. Chị đặt mua huyết yến với hy vọng tổ yến sẽ giúp chị nhanh khỏe. Với niềm tin như vậy nên chị kiên trì sử dụng đều đặn hàng ngày, mỗi ngày 1/3 tai yến huyết, ăn liên tục trong vòng 2 tuần thì chị alo cho tôi báo tin vui rằng: "chị đã đi lại nhanh nhẹn rồi, sức khỏe hồi phục rất tốt và sữa về rất nhiều".

Chị là trường hợp đầu tiên bị chứng mà các chị gọi nôm na là "sụn lưng sau sinh" sử dụng huyết yến cho thấy tác dụng rất tốt giúp các chị có thể nhanh chóng đi lại được bình thường nên tôi cũng chưa dám khẳng định đó là công dụng của huyết yến. Tuy nhiên tôi vẫn chia sẻ với các bà mẹ đang mang thai hay chuẩn bị mang thai như là một công dụng "có thể có" của tổ yến. Và thực tế 3 năm cung cấp tổ yến cho khách hàng tôi đã gặp nhiều trường hợp như thế. Điều này có thể lý giải đơn giản vì tổ yến cung cấp nhiều canxi và vi chất, đặc biệt các chất có trong tổ yến cực kỳ dễ hấp thụ nên sẽ nhanh chóng trông thấy được kết quả hơn là các thức ăn khác. ngoài ra, yến huyết còn có tác dụng rất tốt trong việc kích thích sinh trưởng hồng cầu nên rất tốt cho phụ nữ sau sinh!

8. xanha0780

xanha0780 Thành viên mới

Chuẩn bị năm sau làm tập 2 đây nên sẽ chăm chỉ vào học tập kinh nghiệm của mọi người. Lần trước mang thai mẹ chị toàn bắt ăn gà tiềm, chân giò hầm,... làm chị tăng cân vùn vụt. Sinh xong thì liên tục móng giò hầm nên nhìn vào gương thấy mình "biến dạng" luôn. hu hu. Lần này rút kinh nghiệm, ăn uống vừa phải + tẩm bổ yến là có thể yên tâm con đủ chất để lớn và mẹ thì ko bị tình trạng quá cân như trước em nhỉ.

heocon_thongminh thích bài này.
  9. xanha0780

xanha0780 Thành viên mới

Mình có 1 kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ: rút kinh nghiệm việc nuôi bé đầu tiên, khi nào sinh bé thứ 2 xong (cũng dự kiến sẽ "xuất xưởng" và mùa thu đông) mình sẽ cho con ăn yến càng sớm càng tốt. Sau sinh mẹ cũng sẽ ăn yến sớm nhất có thể và ko dùng đường phèn, chỉ chưng yến không thôi (vì lúc này bụng còn yếu, ko nên ăn đường mà), sau đó xay nhuyễn ra uống và cho bé con nhấp nháp tí chút luôn, mỗi ngày một chút khoảng 1/2 thìa cafe cũng được. Bạn mình đã làm "chuột bạch" vụ này rồi và kết quả rất tốt. Nhà bạn mình có gene hen di truyền vì thế nó rất lo sợ cho em bé mới sinh nên đã cho bé ăn yến từ rất sớm, hình như chưa đầy 1 tháng đã cho ăn rồi, đến nay bé được gần 1 tuổi, trộm vía đường hô hấp của cháu rất tốt. Còn thằng anh bị hen cũng dùng yến huyết nhà cô T 2 năm rồi, kết quả mang lại là hoàn toàn bất ngờ với gia đình nó. Hiện tại ông xã nó cũng đang bắt đầu dùng yến.

Một kinh nghiệm nhỏ chia sẻ, hy vọng sẽ giúp được cả nhà một phần nào đó trong việc chăm sóc các thiên thần bé nhỏ!

10. xanha0780

xanha0780 Thành viên mới

Ðề: Nơi chia sẻ về công dụng của tổ yến đảo (yến tự nhiên)

Đóng góp thêm 1 công dụng của tổ yến nhà cô T đối với "cánh rầu may" nhé: Yến có tác dụng giải độc và giải bia rượu rất tốt đấy. Ông xã nhà chị hôm nào đi tiếp khách về vợ làm cho 1 bát yến là ngủ yên luôn, ko lục đục dậy nôn ọe gì cả, sáng dậy tỉnh táo vui vẻ lắm. Chắc cũng bởi vậy nên ông í chả í kiến gì khi thấy vợ cứ đều đặn khuân yến về em à, chính ông í còn truyền bá kinh nghiệm cho mấy ông bạn thân đấy. Chết, mà kiểu này các lão í lại yên chí có bùa hộ mệnh nên cứ thả ga nhậu nhẹt thì sao nhỉ :rolleyes:

11. Puppy&puppy

Puppy&puppy Thành viên chính thức

Hi em. Shop của heo con càng ngày càng sầm uất nhỉ. Chúc mừng em nhé. Dạo này chị sửa nhà đói quá, hai con hết yến rùi mà chưa thu xếp mua được. Chắc chuẩn bị vào đợt giao mùa này cũng phải a lô nhờ em để dành cho một suất hàng ngon. Nhưng mà nhà chuyển sang Cầu Giấy thì e ship vất vả hơn rùi.
    Bận rộn nhiều dự án quá hay sao mà không thấy share thông tin gì cả. Cu Tin ngoan không? Biết nhiều chưa? Lớn lắm chưa? Lâu rùi không gặp em...
    best regards

heocon_thongminh thích bài này.
  12. heocon_thongminh

khẹc khẹc, đói mà mua được nhà to hơn, ở trung tâm thủ đô thì em cũng đang muốn đói đây bác ui :D:D
    Lâu lắm ko gặp chị nhỉ, chắc chị H giờ nhìn xinh lắm rồi, Bon chắc lớn lắm chị nhỉ, anh Đức sắp vào lớp 1 rồi, nhanh ghê cơ! Hôm nào chị lấy cứ ới em, ship sang CG thì có gì đâu mà xa, có cu em rồi mà :D Cuối năm chắc rảnh rỗi hơn giờ, hôm nào chị em mình trốn chồng trốn con đi off lẻ phát nhỉ :rolleyes::D

13. cunxinh1989

cunxinh1989 Thành viên đạt chuẩn

Ở Hà Nội thì địa chỉ mua tổ yến ở đâu hả các chị.

14. shopbibi

shopbibi Thành viên mới

up ủng hộ mẹ nó nè... chúc bán đắt hàng .

Cho mình hỏi là ở nhà bạn có yến sào rùi ko? giá bao nhiêu tiền vậy bạn ?

15. heocon_thongminh

Cảm ơn chị! Nhà em vẫn đang cung cấp tổ yến đều đặn cho các mẹ đây ạ. Chị xem hình ảnh + giá cả + công dụng + phản hồi của các mẹ ở trang 1 topic này nhé http://www.lamchame.com/forum/showt...O-KHÁNH-HOÀ-Uy-tín-chất-lượng!-Update-trang-1

16. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Yến sào còn có công dụng giúp các mẹ đang có em bé giảm nguy cơ tiền sản giật nữa đấy ạ!

17. duocmyphamphap

duocmyphamphap www.duocmypham.com

Thủy ơi. bé con nhà chị được 5 tuần rồi, nó giống chị rồi. bé tí thế đã viêm mũi họng, khọt khẹt lắm. em xem nó đã ăn yến được chưa để chị còn lấy cho nó ăn dần chứ ko ốm đau suốt ngày chị xì trét mà ngỏm mất. chị sắp hết chỗ hồng của em rồi. hôm trc đc cho 1 ít trắng thành ra dằng dai mãi. tks em nhé.

18. heocon_thongminh

Bé 5 tháng cho ăn yến được rồi chị ạ, nếu thấy bé hay khụt khịt vậy thì cho bé ăn sớm chứ để vào mùa đông thì mệt chị ạ. Chị sinh xong sức khỏe hồi phục nhanh ko? Dây thanh quản có đỡ hơn ko chị, sắp thành ca sĩ được chưa ạ :twisted:

19. Mecoicuacon

Mecoicuacon Mecoicuacon

Mẹ nào có cách chế biến yến sào cho người bị tiểu đường thì hướng dẫn em với. Thanhk

20. heocon_thongminh

Nếu dùng tổ yến cho người bị tiểu đường chị nên dùng đường ăn kiêng để chưng với tổ yến chị ạ :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.