có nên sử dụng sữa pediasure cho bé k các mẹ

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi menamlun, 18/2/2009.

1. menamlun

menamlun Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình vừa tròn 1 tuổi. hôm nọ được tặng một hộp sữa pediasure hàng xách tay . nấm nhà mình 1 tuổi được 8,5 kg và cao 72cm . kể ra cũng hơi thấp bé và lười ăn một tí nhưng nghe nói sữa nay là loại cao nang lượng nhiều bé dùng dẫn đến lười ăn hơn nên mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng rồi mách mình nhé .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi menamlun
    Đang tải...

2. mecunkhanhan

mecunkhanhan Thành viên chính thức

Bé nhà mình từ lúc 1 tuổi đến giờ toàn uống sữa này thôi. Bé vẫn ăn uống bình thường và còn lên cân tốt nữa. Bạn cứ cho bé uống đi, mỗi tội là sữa này ngọt hơn so với các loại khác

3. Be Meo

Be Meo Nghiện Shopping

Sữa này chủ yếu là đạm đậu nành. Có sẵn men tiêu hóa cho bé dễ hấp thu. Dành cho bé ăn kém hoặc còi. Không nên uống lâu dài vì cơ thể lâu dần sẽ không sx men tiêu hóa do đã có sẵn men rồi.

4. Coca đẹp trai

Coca đẹp trai Bắt đầu tích cực

Con trai mình 18 tháng, đợt vừa rồi con mình bị bệnh nên sụt cả cân, mình tìm hiểu được các mẹ trên diễn đàn chỉ cho mình như sau: mỗi ngày cho bé uống 1 cữ sữa pediasure vào buổi tối trước khi đi ngủ là tốt nhất, những buổi khác vẫn ăn cháo và uống sữa bình thường (mình cho con uống Gain Plus Advance IQ), như vậy bé sẽ không lười ăn. Mình thấy cũng ổn.
    Nhân tiện mẹ nào ở Sài Gòn biết chổ bán sữa Pediasure hàng xách tay của Úc giá được được thì chỉ cho mình với nha. Thanks

5. menamlun

menamlun Thành viên đạt chuẩn

thế mình cũng sẽ cho bé ăn kèm với sữa khác vậy vì bé mới tập ăn cháo trở lại . nếu uống sữa rồi bỏ cháo thì lo lắm . một cữ buổi tối chắc là ổn . thanks các bố và mẹ nhé

6. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Tớ mới cho con uống sữa Pediasure của Úc. Theo khuyến cáo hướng dẫn sử dụng đối với sữa Pediasure loại dành cho bé từ 1-10 tuổi như sau: Từ 1-6 tuổi 1 ngày 1 cốc 225ml, từ 7-10 tuổi ngày 2 cốc 225ml (bản hướng dẫn tiếng Anh trên hộp sữa nhé). Như vậy, không nên lạm dụng sữa này uống như các loại sữa khác (theo tớ hiểu).
    Vì vậy, con tớ (33 tháng) hàng ngày đi học vẫn ăn cơm và cháo... bình thường, uống sữa tươi. Trước khi đi ngủ buổi tôi, khoảng 9h tớ cho con uống 1 cốc Pediasure. Tớ cảm thấy rất ổn. Con sẽ ko biếng ăn vì ỉ vào sữa hihi...
    Và theo một số bạn, thì chỉ dùng tối đa 3 hộp thì dừng lại một thời gian (cái này thì tớ chưa tìm được tài liệu nào giải thích tại sao chỉ uống 3 hộp thì dừng).
    Bạn nào có kinh nghiệm cho con uống Pediasure rồi thì bảo tớ nhé!

7. ME OC MIT

ME OC MIT Thành viên đạt chuẩn

tat ca cac loai sua co duoi la "sure" la nhung loai sua cao nang luong danh cho tre suy dinh duong va luoi an, the nen tot nhat neu ban muon cho con dung sua nay thi nen tham khao them y kien cua bac sy dinh duong

8. cu Trí

cu Trí Bắt đầu tích cực

mình cũng nghĩ là ko nên quá lạm dụng pediasure (nói chung là các loại SURE đấy hì hì..), đợt này cu Trí nhà mình đi mới đi học, ốm suốt, nên mình cho uống sữa bình thường, tối mới cho 1 cốc pediasure. Thấy trộm vía ko bị tụt cân, mặc dù đi học được 3 tuần thì 1 tuần nghỉ ốm và đến giờ vẫn chưa hết ho.

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nói thế chắc không đúng bé nhà mình vẫn ăn sữa này mà thỉnh thoảng bé mệt nên bé lười ăn thôi còn bé vẫn ăn bình thường chứ có thấy lười ăn đâu.mẹ nó cứ cho bé ăn không sao đâu mẹ nó ạ .