Miền Bắc: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2011 – Uy tín, chất lượng, giá tốt :)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Chíp xinh, 1/8/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chíp xinh

Chíp xinh Bắt đầu nổi tiếng

Mỗi dịp Tết Trung thu về, các mẹ hãy cùng bé yêu tự làm những chiếc bánh xinh xinh nhé. Bé sẽ cảm thấy rất thích thú và háo hức với sản phẩm tự tay mình làm ra. Thật đơn giản và đảm bảo vệ sinh! Khởi động Tết Trung thu 2011, mời các mẹ và bé yêu cùng trải nghiệm những giây phút thú vị này nhé. Chắc chắn gia đình và bạn bè sẽ rất ngưỡng mộ khi được thưởng thức sản phẩm bánh Trung thu Homemade đấy ạ.

Mình xin cung cấp nguyên liệu làm bánh Trung thu giá cực tốt tới các mẹ, từ A đến Z luôn: BỘT, NHÂN ĐẬU XANH, NHÂN ĐẬU ĐỎ, NHÂN KHOAI MÔN, HẠT DƯA, HẠT ĐIỀU, VỪNG, MỨT BÍ, MỨT SEN TRẦN, NƯỚC ĐƯỜNG, NƯỚC HOA BƯỞI, NƯỚC TRO TÀU, R*** MAI QUẾ LỘ, TRỨNG MUỐI, LẠP XƯỞNG BÀ CHỊ loại 1… .

Tiêu chí của nhà mình luôn là: NGUYÊN LIỆU TƯƠI NGON, ĐẢM BẢO VỆ SINH VÀ GIÁ TỐT :)

Nguyên liệu không sử dụng chất bảo quản, vì vậy bánh dẻo date sử dụng tối đa 1 tuần, bánh nướng 2 tuần, trong điều kiện thời tiết mát mẻ và quá trình làm bánh phải đảm bảo vệ sinh.

Các bạn mới năm nay hãy mạnh dạn và tin tưởng thử order nguyên liệu nhà mình 1 lần, mình tin chắc rằng các bạn sẽ tiếp tục quay lại. Đây là link tham khảo topic năm 2010. Mình xin phép post tạm vài comment mới nhất của khách hàng cũ:
    Xin chân thành cảm ơn các bạn :) Trước khi order, mời các mẹ ăn bánh và uống trà, đây là sản phẩm của khách hàng nhà mình, bạn Mẹ của Ỉn làm đấy ạ:

* Mình tính sơ sơ cho các bạn dễ hình dung và quyết định đặt hàng theo đúng nhu cầu:

Bánh dẻo: đây là nguyên liệu cơ bản đóng được khoảng 28 bánh khuôn 150g, có thể thêm/bớt dưa, vừng tùy theo sở thích (công thức và cách làm cụ thể post ở bài #2):

- 1 kg bột bánh dẻo.
    - 2 kg nước đường dẻo.
    - 1 kg nhân đậu xanh.
    - 1 lạng hạt dưa.
    - 1 lạng vừng.

* Tỷ lệ vỏ bánh dẻo/nhân là 2:1. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 100g, nhân 50g.

Bánh nướng: Đây là nguyên liệu cơ bản đóng được khoảng 10 vỏ bánh khuôn 150g.
    Nguyên Liệu:
    300g bột mỳ đa dụng; 40g dầu ăn; 5ml nước tro tàu; 200g nước đường; 1 lòng đỏ trứng gà.

* Tỷ lệ vỏ bánh nướng/nhân là 1:2. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 50g, nhân 100g.

* Ship hàng tận nơi theo yêu cầu: Để tập trung vào việc bán hàng, nên các đơn hàng yêu cầu ship mình phải thuê xe ôm, người nhận trả phí.

Các bạn order nhớ để lại thông tin:
    - Đơn hàng.
    - Ngày lấy hàng.
    - Địa chỉ ship hàng (nếu các bạn không tự đến lấy)
    - Tel để mình liên lạc lại.

---------------------------------------------------------
    Các mẹ yêu quý!
    Hôm nay thời tiết mát mẻ, mình lẩm cẩm ngồi tâm sự với các mẹ chút nha. Khi có ý tưởng mở topic này, mình chỉ có một mong muốn duy nhất là đem lại niềm vui nho nhỏ đến cho các mẹ bận rộn và các bé yêu enjoy một mùa Trung thu thú vị.
    Chính vì vậy, năm 2009/2010 mình hăng say làm việc không biết mệt mỏi, không tính toán chi li lời/lỗ, hơn nữa nguồn nhân lực chủ yếu là người nhà, nên giá cả đến tay các mẹ khá tốt.
    Năm nay, khi e Trinh bận việc gia đình xin nghỉ, chị Hà và 1 thợ chính chỉ làm 30% thời gian, thì mình thực sự thấy khó khăn. Vừa muốn có nguyên liệu tươi ngon phục vụ các mẹ, vừa muốn có giá tốt mình phải cân nhắc rất kỹ. Vì vậy, nếu có điều chỉnh giá mình cũng mong các mẹ hiểu và thông cảm.
    Xin chân thành cảm ơn cả nhà, mong các mẹ tiếp tục ủng hộ :)

Năm nay giá cả nguyên liệu lên chóng mặt, bản thân mình cũng thấy shock. Tuy nhiên, mình sẽ cố gắng có giá tốt nhất phục vụ cả nhà.
    Bảng giá áp dụng từ ngày 15/09/2011. Nguyên liệu để làm bánh Trung thu có nhiều thứ, mỗi thứ 1 tí, vì vậy mình chỉ nhận order các nguyên liệu đã đóng gói dưới đây:

1. Bột làm BÁNH DẺO: 45k/1 kg. Đóng gói 1 kg/túi.
    Trả lời chung cho thắc mắc của các mẹ:
    - Bột làm không hết thì buộc kín, để bên ngoài chứ ko cho vào tủ lạnh, nhưng cũng ko nên cất đi lâu quá, 1-2 tháng bột sẽ bớt thơm ngon. Mình đặt làm bột đặc biệt phục vụ riêng các mẹ, hàng mới làm trong ngày, lúc hàng mới về sờ còn ấm tay, rất thơm và dẻo, có mẹ làm bánh dẻo xong cất tủ lạnh mà khi lấy ra ăn bánh không hề bị cứng.

2. Các loại nhân (đã nghiền mịn và xào chín, chỉ việc nặn cho vào bánh):

* Nhân ĐẬU XANH: 80k/kg. Đóng gói 0,5 kg và 1 kg/túi. Mẻ nhân đậu làm hôm nay đã giảm ngọt khá nhiều so với lần trước, các mẹ ăn xem đã vừa miệng chưa nha :)

* Nhân SẦU RIÊNG tươi: năm nay mình thử nghiệm làm nhân sầu riêng để các mẹ thay đổi khẩu vị, với mong muốn giữ nguyên hương vị đặc trưng của sầu riêng nên bánh làm = nhân SR tươi chỉ để được khoảng 3 ngày, mình chưa thử để lâu hơn thì đã măm hết mất rùi. Nếu muốn để lâu hơn các mẹ cho bánh trong ngăn mát tủ lạnh nhé. Các mẹ ăn thử và cho mình xin ý kiến nhận xét nha: 150k/kg. Đóng gói 0,5 kg và 1 kg/túi.

Cảm ơn Meyeubibong, Bôngmèo - những khách hàng đầu tiên comment về nhân SR khiến mình cảm thấy rất vui, hy vọng tiếp tục được phục vụ các mẹ:

3. HẠT DƯA bóc nõn SỐNG: 22k/lạng. Đóng gói 1 lạng/túi. Theo nhu cầu của một số mẹ muốn mua hạt dưa sống để cất đi dùng dần đến tận Trung thu, mình không rang hạt dưa nữa nhé. Khi nào làm bánh các mẹ chịu khó rang, rang trước để lâu nó bị ỉu.

4. VỪNG TRẮNG rang chín: 8k/lạng. Đóng gói 1 lạng/túi.

5. MỨT BÍ (không sử dụng thuốc tẩy trắng, đã chuốt bớt đường bao mứt nên khi làm nhân sẽ ko bị quá ngọt): 50k/1 kg. Đóng gói 2 lạng, 5 lạng và 1kg/túi.

6. MỨT SEN TRẦN 100k/1 kg. Sen Bắc, đã chuốt bớt đường bao. Đóng gói 1 lạng/túi.

7. HẠNH NHÂN cắt lát sống 25k/lạng Đóng gói 1 lạng/túi.

8. Nước đường làm BÁNH DẺO: Các bạn có thể tự làm. Nếu bạn nào quá bận rộn và ngại đun nước đường thì mời các bạn order nha. Ngồi canh nồi nước đường cũng hơi ngại, hihi: 30k/kg thành phẩm (Nhiều mẹ thắc mắc tại sao order 2kg mà chỉ có 3 chai, 3 chai lavie nước thường là 1,5kg, nhưng 3 chai lavie nước đường nặng hơn các mẹ nhé! Nước đường bánh dẻo đủ làm cho 1kg bột là 2 kg.

9A. Nước đường làm BÁNH NƯỚNG: 60k/kg Đóng gói 0,5 kg/chai. Nếu mua nhiều hơn 1kg sẽ có giá ưu đãi.
    Cái này phải đun trước vài tháng đến 1 năm làm mới ngon. Kỹ thuật đun nước đường bánh nướng khó và vất vả hơn đường bánh dẻo nhiều, vì phải liên tục để mắt canh độ sôi của nước, hớt bọt… Nếu làm sai 1 công đoạn sẽ hỏng cả nồi luôn. Nước đường nướng của nhà mình đảm bảo bánh ra lò mềm và màu đẹp không thua kém bánh của các hãng có thương hiệu.

9B. MẠCH NHA (loại ngon, sạch, đặc sánh và dẻo): 10k/lạng Đóng gói 0,5kg/túi.

10. R*** MAI QUẾ LỘ: 40k/lít Năm nay mình dùng loại r*** ngon để các mẹ có thể dùng vào nhiều mục đích: ngâm trứng vịt muối, khử mùi tanh trước khi làm nhân bánh; cho vào trộn nhân thập cẩm tạo mùi thơm đặc trưng. R*** này dùng ko hết đậy thật kín sang năm vẫn dùng được. Đóng gói 0,5 lít/chai

11. NƯỚC TRO TÀU: 5k/100ml. Cái này mình không lấy lãi, vì giá mua lọ đựng xinh xắn đã 3k/cái rồi ạ.

12. NƯỚC HOA BƯỞI đặc biệt: 7k/lọ 50ml.

Đây là loại được chưng cất từ hoa bưởi tươi, thu hái vào ngày nắng ráo, ko phải loại tinh dầu bán sẵn ngoài chợ, khi ngửi các bạn sẽ thấy có mùi thơm ngan ngát, còn loại thơm nồng ở ngoài chợ thì có thể họ dùng hương liệu.

13. TRỨNG MUỐI: 5k/quả.

14. HỘP ĐỰNG BÁNH 100g/150g/200g: mình tính đồng giá 1k/cái. Khi order ghi rõ lấy loại 100g/150g hay 200g Bao gồm khay nhựa đựng vừa 1 chiếc bánh 100g/150g hoặc 200g + vỏ bao nilon. Chỉ việc cho bánh vào hộp, lồng vỏ bao và dập ghim là xong, nhưng như vậy bánh dễ hút ẩm bên ngoài vì túi ko được dán kín. Chuyên nghiệp hơn nên dùng máy Plastic Sealer để dán mép túi, bánh nhìn pro hơn, vận chuyển đi các nơi ko sợ bị méo. Thời tiết nắng nóng và khô thì làm bánh xong phải đóng vào hộp ngay, để tơ hơ ở ngoài bánh sẽ bị khô và cứng. Cái này có bán trên Hàng Mã theo lố 100 cái. Bạn nào làm nhiều thì lên đó mua nhé.

Ngoài ra, mình cung cấp thêm Bột sắn lọc làm bánh bột lọc Huế, hoặc làm chân châu để ăn chè cũng rất ngon.

15. BỘT SẮN LỌC: 40k/kg

* Công thức và cách làm chi tiết post ở bài #2 nhé, các bạn đọc kỹ nha.

* Khuôn bánh: Năm nay mình không bán khuôn bánh, các bạn có thể lên Hàng Thiếc mua hoặc order của chị yeu qui cua me

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chíp xinh
    Sửa lần cuối: 11/8/2017
  2. Chíp xinh

Ðề: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2011 – Uy tín, chất lượng, giá tốt :)

CÔNG THỨC VÀ CÁCH LÀM

BÁNH DẺO
    (Làm bánh dẻo dễ hơn bánh nướng, là vì không phải nướng, hihi)

Đun nước đường:
    - 1 kg đường kính trắng
    - 1 lít nước. (Ai thích ăn nhạt thì cho thêm từ 100-200g nước, tuy nhiên ko nên nấu nhạt quá, khi đóng bánh dẻo sẽ bị chảy và mau chua)
    - Nước cốt 1 quả chanh

Cách làm: nước và đường cho vào nồi quậy đều cho tan (khi nước đã sôi không được quậy nữa) mở vung, đun sôi lửa lim dim khoảng 60', đổ nước cốt chanh vào, đun thêm 10' tắt bếp. Đun nước đường trước ít nhất 1 tuần thì làm bánh sẽ ngon.

NHÀO VỎ BÁNH DẺO: Nếu có ít người đứng đóng khuôn thì mỗi mẻ chỉ nên làm thế này thôi, hết lại quấy tiếp cho bột đỡ bị dai.

* CHÚ Ý: Những bạn nào chưa làm bao giờ thì phải chuẩn bị 1 cái cân loại 2kg để cân nguyên liệu cho chính xác. Công thức này mình đã tính rất chuẩn, để các bạn mới tập làm ko phải chỉnh sửa, thêm bột hay nước đường... Vì làm không quen tay sẽ rất khó xác định độ mềm của bột vừa đủ để đóng khuôn.
    - 250 g bột dẻo + 50 g bột áo (bột áo cũng chính là bột bánh dẻo).
    - 500 g nước đường (Nhiều mẹ thắc mắc tại sao order 2kg mà chỉ có 3 chai, 3 chai lavie nước thường là 1,5kg, nhưng 3 chai lavie nước đường nặng hơn các mẹ nhé!. Vì vậy các mẹ phải cân nước đường chính xác trước khi làm, chứ đừng đổ cả chai lavie vào và nghĩ đó là 500g thì bánh sẽ nát bét đấy ạ.)
    - 1 thìa cafe nước hoa bưởi
    - 1 hoặc 2 thìa phở dầu ăn (là thìa dùng để ăn phở, chứ không phải là cái thìa múc nước phở)

Cách làm: Nước đường + nước hoa bưởi + dầu ăn để trong 1 âu to, cho từng thìa bột vào dùng thìa xúc cơm hoặc thìa gỗ quấy đều, thấy nặng tay và bột đã ngấm hết nước đường là ok. Đổ bột áo ra mâm hoặc bàn sạch, đeo găng tay dùng 1 lần cho bột đỡ dính tay, sau đó cho bột vừa quấy vào nhào nhanh tay vài phút với từng ít bột áo thôi, đừng nhào hết cả 50g, thấy bánh đủ mềm tay là có thể nặn bánh luôn, để lâu là bột khô và dai, bánh không đẹp. Trước khi đóng bánh vào khuôn, lăn qua cục bột vào bột áo để khi đóng bột đỡ dính vào khuôn.

* Tỷ lệ vỏ bánh dẻo/nhân là 2:1. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 100g, nhân 50g.

* Lưu ý: làm bánh dẻo thì nhớ rửa tay xinh nhé, vì bột bánh dẻo đã được rang chín, không cần nướng nên cần tay phải sạch.

Các nguyên liệu để làm bánh dẻo đã chín, vì vậy về lý thuyết khi đóng khuôn xong các bạn có thể măm măm ngay. Tuy nhiên, nên để bánh 1-2 ngày sau ăn thì ngon hơn, lúc đó bột trở nên trong và dẻo.

Đây là link hướng dẫn làm bánh dẻo, các bạn tham khảo trước khi làm. Không nhất thiết phải dùng máy nhào bột, đảo bằng thìa là ok rồi. Các bạn xem link để biết cách làm, chứ ko làm theo công thức của họ, vì bột và nước đường của họ khác với của nhà mình

http://www.youtube.com/watch?v=MEMP1dFvqhs&feature=related

BÁNH NƯỚNG: cảm ơn chị MeVingBong bên hội bánh WTT ạ :). Công thức này áp dụng cho bánh nhân nhuyễn (đậu xanh, khoai môn...):
    4. Cán bột rồi cho nhân vào giữa, túm bột lại rồi cho vào khuôn ấn chặt, gõ cộp cộp để bánh long ra.

Hoặc tham khảo thêm công thức cũ mọi năm mình giới thiệu: Công thức này áp dụng cho bánh nướng thập cẩm cổ truyền:

Nguyên Liệu:
    300g bột mỳ đa dụng; 40g dầu ăn; 5ml nước tro tàu; 200g nước đường; 1 lòng đỏ trứng gà.
    Cách Làm:
    Tất cả nguyên liệu cho vào 250g bột (bớt lại 50g bột) nhồi bột 5'. Để bột nghỉ 30', trộn nốt 50g bột còn lại. Cán bột rồi cho nhân vào giữa, túm bột lại rồi cho vào khuôn ấn chặt, gõ cộp cộp để bánh long ra.

* Tỷ lệ vỏ bánh nướng/nhân là 1:2. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 50g, nhân 100g.

- Phết mặt bánh:
    + 2 lòng đỏ trứng gà, 10 ml nước, 5 ml dầu ăn. Đánh đều, lọc qua rây.

Nướng bánh: Vặn lò 200 - 210 độ, xếp bánh lên khay đã thoa dầu. Nướng khoảng 5 phút, bánh vừa có mùi thơm và màu trở nên đục là vừa chín. Nhanh tay lấy bánh ra khỏi lò, xịt nước lên bánh rồi để cho ngấm nước vào vỏ bánh. Để nghỉ 5 phút rồi lấy chổi phết hỗn hợp lòng đỏ trứng lên mặt bánh.
    Vặn lò 225 độ và nướng tiếp 3 phút nữa. Khi bánh ngả màu hanh vàng lấy ra. Khi nguội, bánh sẽ xuống màu đậm hơn.
    Bánh nướng xong sẽ hơi khô, phải để 2-3 ngày bánh mới ra dầu và dần dần mềm ra, lúc đó măm măm mới ngon.

Link hướng dẫn làm bánh nướng:

http://www.youtube.com/watch?v=lg31cvN3Yh0&feature=related

* Cách trộn nhân: các mẹ cần chuẩn bị nhân trước khi làm vỏ bánh.
    - Nhân đậu xanh + hạt dưa, vừng, mứt bí thái hạt lựu (tuỳ ý thích ăn nhiều hay ít), trộn đều, véo từng viên (50g, 100g...), ấn lõm rồi để 1 hoặc 2 quả trứng vịt muối vào, vê thành từng viên tròn tròn.

* Nhân thập cẩm truyền thống:Công thức này của bạn Khai Tâm bên WTT, mình có sửa vài chỗ, mình thấy ngon và dễ làm nên giới thiệu cho các bạn làm thử:
    - 100g hạt dưa tách vỏ, rang chín;
    - 100g hạt điều rang chín, tách đôi
    - 100 hạnh nhân nguyên hạt (hoặc dùng hạnh nhân cắt lát rang chín, tách đôi)
    - 100g mứt sen, tách đôi
    - 100g mứt bí, thái hạt lựu
    - 100g vừng rang;
    - lá chanh thái chỉ
    - 50g mỡ đường (Mỡ luộc vừa chín tới, thái hạt lựu ướp với đường phân lượng là 2:1 (2 phần mỡ : 1 phần đường kính trắng) ướp khoảng 1h là được. (Thực tế mình phải muối mỡ trước 1-2 ngày mỡ mới trong và giòn).
    - 100g lạp xưởng, thái lát mỏng, trộn với 1 chút đường
    - 5ml dầu vừng
    - 1 nhúm bột ngũ vị hương.
    - 5ml rượu MQL.
    - 10ml nước cất hoa bưởi (nếu dùng tinh chất thì tuỳ theo độ đậm đặc của nguyên liệu mà gia giảm)
    - 1 chút muối;
    - Bột bánh dẻo (là chất kết dính để nắm nhân lại thành những viên tròn tròn).
    (Trên đây là các vị hay sử dụng, có thể thêm bớt tuỳ ý.)

Trộn tất cả các nguyên vật liệu trên với nhau. Rắc từ từ bột bánh dẻo và 1 chút nước đường dẻo (nếu ko thích ngọt thì cho nước lọc) vào. Khi thấy hỗn hợp có thể nắm lại được thành những viên tròn mà không rời rạc là vừa. Nếu ướt cho thêm bột bánh dẻo. Nếu quá tay bị khô, cho thêm nước lọc hoặc một chút rượu ngon.

* Cách làm trứng muối:
    Trứng vịt muối lấy lòng đỏ, ngâm ngập mặt trứng với rượu Mai Quế Lộ khoảng 10’ để khử mùi tanh. Vớt trứng ra rửa nuớc lạnh xong ngâm với dầu 10’. Bỏ lên khay & thoa dầu, nuớng 10 phút 200 độ C. Nếu bạn nào không có lò thì để trứng vào vỉ hấp khoảng 10’.

Cách làm Bánh bột lọc Huế
    * Nguyên liệu làm nhân bánh:
    - 200g thịt ba chỉ (hoặc thịt nạc vai xay + nấm hương + hành lá thái nhỏ)
    - 200g tôm đồng hoặc tôm sú;
    - 1/2 thìa cà phê tiêu
    - 1 thìa cà phê đường
    - Hành lá
    - Nước mắm ớt tỏi

* Nguyên liệu làm vỏ bánh:
    - 200g bột sắn lọc; 160g nước lạnh
    - 1/2 thìa cà phê muối; 2 thìa súp dầu ăn;
    - Lá chuối xanh ;

* Cách làm nhân:
    - Tôm bỏ đầu, cắt chân (nếu là tôm đồng). Tôm sú thì bỏ đầu, bóc vỏ.
    - Thịt ba chỉ xắt lát mỏng, ướp muối, tiêu, đường, để 10 phút cho thấm, sau đó bắc lên bếp rim chín cùng với tôm, đổ hành lá vào đảo nhanh rồi tắt bếp. (Nếu làm thịt nạc vai xay + nấm hương + hành lá thái nhỏ thì để sống, chỉ xào tôm)

* Cách làm vỏ:
    - Cho bột, nước, dầu ăn, muối, mì chính vào chảo chống dính, bật lửa nhỏ, đảo nhanh tay đến khi bột đặc, tiếp tục đảo nhanh tay 2' nữa thì tắt bếp bỏ bột ra khỏi chảo, nếu bột trở nên trong nặn bánh sẽ khó. (Công đoạn nhào bột mất khoảng 5')
    - Lá chuối xanh lau rửa sạch, hơ qua lửa cho mềm, cắt 1 cục bột khoảng 10g, dàn mỏng, cho nhân tôm thịt vào và gói. Để tiết kiệm lá chuối thì chỉ cần gói như sau là ok. Nhớ phết tí dầu ăn vào lá chuối trước khi gói bánh, để khi hấp chín bánh không bị dính chặt vào lá chuối.
    Hoặc:

- Cho vào nồi, hấp cách thủy 15 phút là bánh chín. Nếu ko có lá chuối thì cho vào luộc cũng được, nhưng bánh kém ngon so với gói lá chuối.
    - Ăn cùng nước chấm tỏi ớt chua ngọt.

Cách làm chân châu
    Nguyên liệu:
    - 100g bột sắn lọc; 80g nước lạnh; 1 thìa cà phê đường; Dừa thái hạt lựu.

Cách làm: Cho bột, nước, đường vào chảo chống dính và quậy như cách làm Bánh bột lọc Huế. Véo từng cục bột nhỏ như hòn bi, nhét dừa vào, vê tròn và thả vào nồi nước sôi luộc, khi nào thấy nổi lên thì vớt ra cho vào bát nước lạnh ngâm 5'. Vớt ra cho vào chè măm măm.
    CHÚC CẢ NHÀ NGON MIỆNG

Sửa lần cuối: 21/9/2011
  3. mebekevin

mebekevin Thành viên Hội Rắn

Ðề: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2011 – Uy tín, chất lượng, giá tốt :)

Em đây em đây, khách hàng thân thiết của chị nhể :):). Năm nay rút kinh nghiệm em là cứ lấy hàng từ sớm chứ năm ngoái khốn khổ cả hai chị em gom từng lạng từng lạng một :):).

4. Wysu

Wysu Thành viên chính thức

chị ơi. em lấy hàng bây giờ nhưng để đến tháng sau làm có hỏng không hả chị?

5. Ðề: Cung cấp nguyên liệu làm bánh trung thu 2011 – Uy tín, chất lượng, giá tốt :)

Chị ơi năm nay ko bán mỡ làm nhân bánh hả chị? Ngại tự làm quá

6. me bive

me bive mẹ của bé Bive

Chị ơi, đường từ năm ngoái đến năm nay còn làm được không chị? Nếu không em order đường mới. Hí hí Trung thu lại háo hức làm bánh quá...

7. Hang_Xen

Hang_Xen Bắt đầu tích cực

ngâm cứu tối về đặt hàng chuẩn bị mẻ bánh đầu mùa :D Ôi nhưng chị ơi không có mỡ làm sẵn để làm bánh nướng thập cẩm ạ huhu các cụ nhà em chỉ thích bánh thập cẩm mà tự làm cái này thì ngại quá ](*,), mí lị cả mạch nha nữa cũng không có ạ

8. Chíp xinh

Sao em không chờ khi nào cần làm hãy order, hàng mới bao giờ cũng ngon hơn là để lâu, nhưng nếu kẹt quá thì có thể lấy từ bây giờ.

9. mecunech

mecunech Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu, ngay gần nhà mình. Xem có thời gian mình sẽ mua làm thử.....................

10. MeKien

MeKien Thành viên Hội Rắn

Hehehe, xí cái mặt tiền của bác! Cuối tuần này cho em : 2kg bột bánh dẻo, 1 chai Mai Quế Lộ, 2 lọ nước hoa bưởi nhé !

11. Mickey_Bee

Mickey_Bee Bắt đầu tích cực

Cuối tuần bác cho em 1kg bột sắn lọc với ạ. Điạ chỉ: 96 Yết Kiêu. Từ 12h trưa đến 4h30 chiều ạ. Thank bác!

12. khi vang dat

khi vang dat Thành viên sắp chính thức

Ơ, năm nay ko có mỡ muối hở ấy?

13. Chanh So

Chanh So Bắt đầu tích cực

Mở hàng phải mua ngay thôi. Cho chị 1kg bột bánh dẻo, nước đường, nhân đậu, hạt dưa,hoa bưởi, mưt bí.....đủ dùng nhé. Chuyển cho chị đến ks La thành 218 Đội cấn trong giờ hành chính. Nhớ cho chị 50 vỏ hộp loại 150g nhé. Tel 0913052626

14. janine

janine Thành viên rất tích cực

Đánh dấu topic, năm nay lại ủng hộ bạn tiếp.

15. Meyeubibong

Meyeubibong Thành viên kỳ cựu

Chị ơi, chị mở hàng rồi ạ. Chị cho em đặt trước nhân thập cẩm nhé. Mà cho em hỏi: với công thức nhân thập cẩm kia của chị thì làm được 8 cái bánh nướng 150g đúng không ạ. Nếu vậy thì chị cho em đặt:
    - Hạt dưa, hạt sen, hạt điều, vừng rang, lạp sưởng, mứt bí : mỗi loại 3 lạng.
    - Rượu mai quế lộ: nửa lít.
    - Nhân sầu riêng (em cần ngay): 3 lạng được không chị, em làm thử để phục thù mẻ bánh dẻo hôm vừa rồi nên em làm ít thôi ạ.
    - Nước đường bánh nường: em chỉ cần nửa kg thôi vì hôm vừa rồi em làm vẫn còn.
    - Hộp đựng bánh: 30 cái loại 150g
    Chị nhân nhượng cho em lấy ở Văn Miếu được không ạ, cho gần nhà em. Nhân thập cẩm em mua để làm trước rằm tháng 8, còn nhân sầu riêng thì em cần ngay ạ. Khi nào có thì chị nhắn cho em theo số: 0904488177.

Mà rằm tháng 8 em định làm khoảng 32 cái cả bánh nướng,bánh dẻo nhân thập cẩm thì chị tính hộ em tỉ lệ lấy nguyên liệu được không ạ. Em ướng mỗi loại 3 lạng không biết đủ không chị nhỉ. Hi hi..

Em cảm ơn chị.

Sửa lần cuối: 1/8/2011
  16. meBip

meBip Thành viên chính thức

Em ơi, cho chi đặt:

- 2 kg bột bánh dẻo
    - 1kg đậu xanh, 1 kg sầu riêng
    -50 quả trứng muối
    -2 lo tinh dầu bưởi
    -1 lạng vừng rang sẵn
    - 4kg nước đường
    -50 hộp đựng bánh loại 150 g

Giao tới số 7 vương thừa vũ. Tuyệt vời nhất là giao vào chiều thứ 5 và chị sẽ làm vào thứ 6. Nếu không thì thứ 6 vậy nhưng nếu thế thì đầu giờ sáng được không e? Tel 090 217 906 tám nhé.

Sửa lần cuối: 1/8/2011
  17. Chíp xinh

Em ơi, tỷ lệ vỏ bánh/nhân của bánh nướng để đóng khuôn là 1:2. Ví dụ, khuôn 150g các bạn cân vỏ 50g, nhân 100g. Em có thể tự tính ra cần bao nhiêu nguyên liệu để làm nhân. Ví dụ em muốn làm 10 bánh nướng thì cần mua các loại nguyên liệu trộn vào tổng là 1kg.
    Chị ko xé lẻ nguyên liệu được nữa đâu, thông cảm dùm chị nha, vì làm nhân khá tốn đấy.

18. Cheese's Mom

Cheese's Mom Thành viên rất tích cực

Chị ơi, cuối tuần này cho em mấy thứ sau nhé:
    1kg bột bánh dẻo
    0,5kg sầu riêng tươi (cái này là sầu riêng tươi chị xay ra thành nhân rùi hay như nào ạ?)
    2 túi hạt dưa
    1 lọ nước tro tàu
    1 lọ nước hoa bưởi
    Em sẽ lấy vào chiều thứ 7 nhé, sđt em: 0988558848

19. coiluoi

coiluoi Thành viên sắp chính thức

oánh dấudeere tuần sau em qua lấy về làm thử

20. Huy Anh

Huy Anh Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu, tí nữa sẽ quay lại order cụ thể :D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.