Hà Nội: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, Move Free, CoQ10... BILL TẠI STORE, GIÁ SHOCK

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi MeCorby, 3/8/2011.

1. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

C đã PM cho em rồi nhé. Thanks e.

2. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

7 hoa quả mẹ bầu nên “bóp mồm bóp miệng”
    (Mang thai)- Đành rằng trong thai kỳ, nhiều khi bạn thèm bất cứ một thực phẩm nào sẽ rất khó kiểm soát. Nhưng với 7 loại quả sau thì nên “bóp mồm bóp miệng” không ăn nhiều nhé.

Cũng như rất nhiều chị em trong thời kỳ bầu bí khác, chuyện ăn uống trong thời kỳ đặc biệt này mình rất quan tâm. Không chỉ mình, anh xã mình và cả nhà mình nữa đều để ý từng ly từng tý chuyện ăn uống của mình. Nhất là mẹ mình, bà luôn nói phải tích cực ăn thực phẩm này, hay hạn chế ăn thực phẩm khác vì điều này có thể ảnh hưởng trực tiếp đến sự phát triển của thai nhi.

Mẹ mình toàn nói: “Trước khi mang thai, con có thể tự do ăn uống mẹ chẳng quan tâm vì hầu hết các loại thực phẩm bổ sung cho cơ thể không có hại. Tuy nhiên, khi mang thai lại khác. Vì thế, con phải ăn uống cẩn thận. Nên tìm kiếm những thực phẩm nào để con phát triển toàn diện nhất. Hoặc ít nhất là không ảnh hưởng đến sức khỏe của thai nhi và mẹ bầu”.

Và mẹ cứ nói bóng xa nói bóng gần chẳng qua là muốn mình không ăn nhiều các loại hoa qua quả dưới đây vì theo mẹ chúng không tốt cho em bé. Nguyên nhân cũng bởi, khi mang thai, mình chỉ thèm ăn nhiều hoa quả nên mẹ mình bảo với các loại hoa quả khác có thể ăn thoải mái, nhưng phải bóp mồm bóp miệng ăn ít hoặc kiêng ăn các hoa quả sau.

Cụ thể, các loại trái cây mẹ mình nói mang thai không nên ăn:

1. Đu đủ xanh

Mẹ mình bảo rằng, đu đủ xanh hoặc chưa chín nghe nói có chứa rất nhiều enzymes và mủ. Chúng có thể gây ra các cơn co thắt tử cung với kết quả là sẽ gây sẩy thai.

Đu đủ xanh hoặc chưa chín nghe nói có chứa rất nhiều enzymes và mủ. Chúng có thể gây ra các cơn co thắt tử cung với kết quả là sẽ gây sẩy thai.
    Hơn nữa, mẹ đọc ở đâu đó thấy có nói đu đủ xanh có chứa prostaglandin và oxytocin. Đây là những chất mà cơ thể cần thiết ở thời điểm bé bắt đầu chào đời. Như vậy, nếu bạn ăn đu đủ xanh, nhiều khả năng sẽ sẩy thai.

Song mẹ cũng nói rằng, ăn đu đủ xanh không được nhưng đu đủ chín lại rất tốt cho phụ nữ mang thai. Đu đủ có chứa 9 dưỡng chất cần thiết cho thai nhi và cũng có thể giúp bà bầu thoát khỏi hiện tượng táo bón và ợ nóng.

2. Nhãn

Mẹ mình bảo, nhãn là loại quả rất ngọt và thơm nhưng lại rất nóng cho phụ nữ mang thai. Vì thế bà bầu cũng không nên ăn long nhãn nhiều.

Nguyên nhân là vì phụ nữ mang thai thường có các hiện tượng như táo bón. Ăn long nhãn sẽ khiến cơ thể nóng hơn, gây xáo trộn sự phát triển bình thường của thai nhi dẫn tới chảy máu, đau bụng ... Thậm chí bà bầu ăn nhiều nhãn sẽ làm tổn thương thai nhi, dẫn đến sảy thai.

Nhãn là loại quả rất ngọt và thơm nhưng lại rất nóng cho phụ nữ mang thai.
    3. Táo mèo

Dù rằng đây là loại quả rất nghiền của mình trong 3 tháng đầu thai kỳ nghén ngẩm nhưng mẹ chưa bao giờ cho mình thỏa lòng được ăn lấy 5 quả táo mèo mỗi lần. Ngược lại bà chỉ cho ăn 2-3 quả là căng lắm dù mình có nghén thèm ăn đến độ nào.

Mẹ cứ một mực bảo táo mèo chua, chat thực sự không tốt cho phụ nữ mang thai. Mẹ bảo rằng táo mèo có thể thúc đẩy các cơn co thắt tử cung, gây sẩy thai và sinh non.

4. Dứa

Khi mang bầu, mình cứ nghĩ đây là loại quả lành, bà bầu tích cực ăn nhiều nhưng cũng không phải nốt. Ít ra là với mẹ mình.

Bà nói rằng mang thai trong 3 tháng đầu không nên ăn, uống quá nhiều nước dứa vì có thể gây ra các cơn co thắt tử cung hay bị sẩy thai hoặc gây tiêu chảy hoặc dị ứng cho phụ nữ mang thai. Lý do là vì dứa tươi có chứa bromelain có tác dụng làm mềm tử cung, sản xuất các chất gây phá thai.

3 tháng đầu không nên ăn, uống quá nhiều nước dứa vì có thể gây ra các cơn co thắt tử cung
    5. Đậu nành

Dù mẹ biết đậu nành vẫn là một thực phẩm đang được gây tranh cãi có nên hay không nên ăn trong thai kỳ không nhưng bà vẫn bảo: Có kiêng có lành!

Lý do cũng bởi bà bảo còn e ngại với các nghiên cứu khoa học đưa ra. Nghe nói ăn nhiều đậu nành trong thời gian mang thai có thể gây ra những bất thường ở cơ quan sinh sản và khuyết tật tình dục ở các bé trai. Mẹ cũng nói tuy chưa có kết luận cụ thể nhưng tốt nhất mẹ bầu phải nên tự thuyết phục bản thân bóp mồm bóp miệng kiêng ăn luôn vì chúng có thể an toàn cho mẹ bầu nhưng lại có hại cho thai nhi.

6. Quả đào

Ai cũng biết quả đào ngọt nhưng lại là thứ quả nóng. Vì vậy nếu ăn đào, phụ nữ mang thai rất dễ bị chảy máu. Chưa kể những sợi lông có trên vỏ quả đào rất ngứa, đau họng. Đây cũng là loại quả duy nhất mình không thích ăn trong thai kỳ nên ngoan ngoãn làm theo lời mẹ.

Ăn đào, phụ nữ mang thai rất dễ bị chảy máu.
    7. Đậu phộng

Mẹ mình cũng nói, mang thai ăn đậu phộng dễ làm tăng nguy cơ em bé sinh ra có xu hướng bị dị ứng với thức ăn. Điều này là do các protein có trong đậu phộng. Khi phụ nữ mang thai ăn vào thì có thể gây ra triệu chứng dị ứng cho thai nhi. Vì vậy, trong thời kỳ mang thai vì không muốn con sau này sinh ra dễ bị dị ứng, mình cũng đã phải từ biệt nói không với đậu phộng luôn.

Khi phụ nữ mang thai ăn đậu phộng thì có thể gây ra triệu chứng dị ứng cho thai nhi.
    Trên đây chỉ là kinh nghiệm kiêng khem các loại quả trong thời kỳ bầu bí của cá nhân mình thôi. Nhưng những điều mẹ ngăn cản không ăn những loại quả này không phải là không có lý. Bởi mình cũng được chứng kiến hoặc nghe nhiều trường hợp đã để xảy ra những chuyện đáng tiếc trong thai kỳ chỉ vì cứ ăn một số loại quả cần hạn chế ăn một cách thường xuyên đấy.

Hoa Hồng

;
    Tags: mang thaiăn hoa quả khi mang bầukiêng ănsảy thaidị ứng thai nhi
    .
    về đầu trang chia sẻ in trang này
    ;

3. nguyenmaihoa

nguyenmaihoa Bắt đầu nổi tiếng

- Lọ 150V - date 01/2015 - 690.000 VND
    Date 09/2014 - 650.000 VND
    cái này còn ko tớ 1 lọ nhé! địa chỉ tớ PM nhé!

MeCorby thích bài này.
  4. mezinzin2011

mezinzin2011 Bắt đầu nổi tiếng

NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA. Date 9/2014 Còn thì cho e 1 lọ nhé. E vừa bầu. Có gì nhắn E số 01667826868.Thanks

MeCorby thích bài này.
  5. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Đã hết hộp 9/2014 rồi các mẹ nhé, bây giờ chỉ còn date 1/2015 thôi. Thanks các mẹ đã ủng hộ nhiệt tình.

6. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Vitamin bầu date 1/2015 luôn sẵn hàng các mẹ nhé, mời các mẹ ủng hộ.

7. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Thanh lý toàn bộ các loại thuốc trừ vitamin bầu với giá giảm 50K so với giá up trên topic các bạn nhé.

8. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Mình update thông tin ở trang đầu các mẹ nhé.

9. maithu512

maithu512 Thành viên tập sự

to cung dinh mua 1 lo prenatal dha 150 vien day.ban co freeship ve tan nha thi to se nhan dia chi cho.

MeCorby thích bài này.
  10. hienlo

hienlo Thành viên mới

Đã nhận đc hàng rồi, thank chị

MeCorby thích bài này.
  11. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

CẢM ƠN CÁC MẸ ỦNG HỘ, các bạn update thông tin ở trang đầu giúp mình nhé.

12. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

(Mang thai)- Đây là kinh nghiệm ăn uống lúc bầu bí từ chính mình tập 1 vừa qua của mình nhé. Đảm bảo các mẹ bầu thông thái mà ăn uống thế này con sẽ mau lên cân còn mẹ sẽ tăng cân chậm.

Chẳng là, lần mang bầu Bống, dù được 15 tuần rồi mà em bé trong bụng mình chỉ được có 94 gram thôi. Trong khi mình là mẹ thì ăn uống rất tốt, cân nặng cũng lên vùn vụt. Vậy mà Bống nhà mình lại bị còi.

Chẳng là, lần mang bầu Bống, dù được 15 tuần rồi mà em bé trong bụng mình chỉ được có 94 grams thôi. Trong khi mình là mẹ thì ăn uống rất tốt, cân nặng cũng lên vùn vụt. Vậy mà Bống nhà mình lại bị còi.
    Bác sĩ bảo về nhà mình phải tích cực ăn uống hơn để em bé mau lên cân. Vì thế mình sốt ruột lắm. Dẫu mình hỏi nhiều chị em khác đã có kinh nghiệm bầu bí thì các chị ấy bảo cân nặng của Bống thời điểm ấy như vậy là bình thường. Theo tiêu chuẩn 15 tuần chỉ cần em bé nặng 70gram là ổn. 6-7 tháng đầu con chỉ cần 1000gram là okie. Hầu như các giai đoạn thai kỳ thì sẽ chỉ tăng nhanh vào 2-3 tháng cuối thôi.

Mọi người còn nói, em vẫn uống sữa bầu và ăn uống tốt như vậy thì không cần thiết phải lo lắng quá đâu. Nhưng mình vẫn thấy lo quá. Mình chỉ muốn có cách nào ăn uống để con lên cân nhanh còn mẹ thì chỉ tăng cân nhẹ không thôi.

Mình gọi điện hỏi đứa bạn mình, đưa bạn mình thì bảo rằng muốn con to nhanh thì cứ cố gắng ăn mía và uống nhiều nước dừa vào. Nó còn bảo ăn uống 2 thứ nước này, con sẽ nhanh to lắm. Nhưng khổ nỗi, mới cố ăn hơn 2 tuần mà mình đã thấy ngán rồi. Chưa kể, mình còn đọc được thông tin rằng uống nhiều nước mía dễ bị tiểu đường thai kỳ. Còn uống nước dừa chẳng làm cho con to nhanh mà chỉ giúp nước ối trong thôi. Thế là thành ra nản toàn tập luôn, chẳng cố gắng uống 2 thứ nước ấy nữa.

Cho đến một lần đi trong thang máy, mình vô tình được một chị phụ nữ ở cơ quan khác cho bí quyết ăn uống để con tăng cân nhanh. Nghe chị tự giới thiệu thì chị đã có 2 nhóc tỳ rồi.

Chị ấy bảo rằng, muốn con tăng cân nhanh thì mình có thể thực hiện ăn uống theo 1 trong 3 cách dưới đây hàng ngày.

Cách 1: Lấy lòng đỏ trứng gà dùng máy đánh trứng đánh cho bông lên. Sau đó cho mật ong vào đánh tiếp. Cuối cùng thêm sữa vào trộn đều rồi uống.

Uống lòng đỏ trứng và mật ong, sữa vừa đẹp da mẹ bầu lại giúp con lên cân đều đều mỗi tháng. Song nếu uống theo cách này các mẹ bầu phải nghe ngóng một chút nhé. Vì nếu thấy con không hấp thụ được, mẹ bầu sẽ lên cân cực nhanh đấy. Khi ấy cần phải ngừng biện pháp này ngay tức khắc. Còn ngược lại, con tăng cân nhanh thì mẹ bầu cứ tích cực uống nha.

Cách 2: Mỗi ngày, mẹ bầu uống 2 cốc nước cam. Nước cam này mẹ bầu đừng pha với đường mà hãy pha với mật ong. Về độ ngọt thì tùy các em chọn sao cho vừa đủ độ ngọt thì thôi.

Uống nước cam mật ong vừa thơm ngon vừa dễ uống lại giúp con nhanh lên cân.

Từ khi được một chị không quen biết phổ biến cho 3 cách này, mình áp dụng liền cả 3 cách. Cách nào mình cũng thấy rất hiệu quả. Vì thế, Bống nhà mình khi sinh ra được 3,5kg. Còn mình chỉ lên 9kg cả thảy.
    Cách 3: Hàng ngày, dù không thích ăn thịt bò, mẹ bầu cũng nên chịu khó duy trì ăn 100gr thịt bò /ngày nhé. Chú ý là bạn nên ăn vào buổi sáng hoặc trưa hoặc ăn liên tục. Nhớ làm chín thịt bò chứ không ăn tái vì không tốt cho sức khỏe mẹ bầu.

Từ khi được một chị không quen biết phổ biến cho 3 cách này, mình áp dụng liền cả 3 cách. Cách nào mình cũng thấy rất hiệu quả. Vì thế, Bống nhà mình khi sinh ra được 3,5kg. Còn mình chỉ lên 9kg cả thảy. Nhìn mình mang bầu trước thì lòe xèo, sau càng to càng gọn gàng, ai cũng ngưỡng mộ lắm.

Giờ tập 1 của mình đã chào đời được hơn 4 tháng rồi đây. Vóc dáng của mình cũng trở về như thời còn con gái. Vì thế, nếu có mẹ nào còn canh cánh vụ để con tăng cân nhanh lúc bầu bí và mẹ vẫn eo ót thì cứ áp dụng thử xem sao nhé.

Mẹ Bống

p0mchu thích bài này.
  13. phuongthuyhpt

phuongthuyhpt Thành viên rất tích cực

Re: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Mình muốn mua 1 lọ vitamin bà bầu. Bạn ship cho mình được ko?

MeCorby thích bài này.
  14. me_thienthan

me_thienthan Bắt đầu tích cực

chi oi cho em hoi ve vitamin nature + DHA voi a. em muon hoi chi co hang san khong a? neu order thi bao lau dc dc hang a.em co bau dc 1 thang rui co dung dc khong a
    ? chi tra loi som vao inbox giup em de e tien theo doi nhe.thanks chi nhieu a

15. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Mình đã trả lời và ship hàng cho tất cả các mẹ order nhé, hàng mới về liên tục, DATE THUỐC MỚI NHẤT KHÔNG CHỖ NÀO BÁN , THÁNG 1/2015

16. p0mchu

p0mchu Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Corby ơi, cbi mang thai uống Vitamin bầu Nature Made Prenatal Multi + DHA đc ko? có đủ acid folic ko mẹ nó? canxi bao nhiu? sắt bao nhiu vậy ạ?

MeCorby thích bài này.
  17. nguyet.nguyen

nguyet.nguyen Thành viên sắp chính thức

mẹ Corby ơi ! có phải Nature Made Prenatal Multi có 2 loại không ? loại cho 3 tháng đầu riêng và 6 tháng sau riêng ấy ? :D

MeCorby thích bài này.
  18. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Chỉ có một loại dành cho cả thời gian chuẩn bị mang thai và mang thai thôi mẹ nó ơi, còn sau khi sinh thì mới có loại khác là Postnatal bạn ah.

19. xuxu0911

xuxu0911 Thành viên tập sự

bạn ơi, cho mình 2 lọ prenatal loại 150v nhé, pm cho mình nhé, mình ở HN

MeCorby thích bài này.
  20. Na Xjnk

Na Xjnk Bắt đầu tích cực

nhà chị có Elevit của Úc ko ạ?