Hà Nội: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, Move Free, CoQ10... BILL TẠI STORE, GIÁ SHOCK

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi MeCorby, 3/8/2011.

1. Cám xinh

Cám xinh Guest

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Em mới lấy thêm của chị 2 hộp mà, em có đt hỏi bố chị xem có chính xác kg? vì trước em mua mà kg đánh dấu nên kg nhớ. Chúc chị đắt hàng

MeCorby thích bài này.
  2. Sinhtobo

Sinhtobo Đủ quyền lập Họ

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Em cũng đang tìm hiểu cái Prenatal multi DHA của Nature made để uống, vì chuẩn bị hết thuốc bổ rồi. Trước bầu em uống procare, được mấy tuần đi khám bs tư, họ bán luôn cho em thuốc Prenatal DHA,lọ 30v,hộp màu trắng của Greenlife ý, em tìm hiểu thành phần thì thấy acid folic của nó chỉ có 267 mcg 55% thôi. Trong khi đó của procare là 400 mcg rồi. Em có hỏi bs thì bs bảo thuốc của Greenlife là tốt nhất rồi, hàm lượng acid folic vậy là đủ. Gần đây thấy các mẹ chia sẻ nhiều thông tin về Prenatal multi DHA của Nature made, em tìm hiểu thành phần acid folic là 800mcg 100% cơ. hic. 3 tháng đầu cần acid folic nhất cho bé phát triển ống thần kinh, nhưng em đang uống lo của Greenlife, sắp hết, và cũng sắp được 3m rồi. Giờ em chuyển qua cái Prenatal multi DHA của Nature made uống thì có bị thừa acid folic k chị? chị có kinh nghiệm gì về vụ này tư vấn giúp em. Tks chị

3. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Greenlife là hãng thuốc ko tên tuổi, e muốn thông tin xác thực nhất thì nên tìm hiểu thông tin về hãng trên các trang web của chính nước sản xuất chứ đừng tin mấy ông bác sĩ, hik hik. Rất nhiều loại vitamin đề Made in USA nhưng ko bao giờ được phép lưu hành ở Mỹ và cũng ko có trang web ở Mỹ nào nói về thuốc đấy hết. 267mcg Axit forlic là quá thấp cho thời kỳ mà bầu em ah, ngay cả 400mcg như Procare cũng ko đủ ( Procare là thuốc của Úc nhưng xuất khảu về VN chứ ko đc bán ở Úc đâu em nhé, vì ko đạt tiêu chuẩn, c đang ở Úc đây nhưng ko bao giờ tìm thấy hộp Procare nào ở đây hết).

Nature Made Prenatal là loại vitamin bầu được phép bán tự do phổ biến số 1 ở Mỹ rồi, e tra thông tin thì biết, rất nhiều web Mỹ bán, đây cũng là thuốc nội địa của Mỹ chứ ko phải thuốc để xuất khẩu nên hàm lượng rất chuẩn và tối ưu. 800mcg là hàm kượng axit forlic chuẩn cho thời gian mang thai.
    Hy vọng e ủng hộ nhé, thanks em

4. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Re: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Em vừa mua 1 lọ 30v mà 175k, lại là hàng trong nước:((

5. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: Re: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ,

Hihihi, ko sao em, lần sau nhớ ủng hộ c nhé. Thanks em.

6. cocochacha

cocochacha Thành viên rất tích cực

t ngâm cứu để mua prenatal của nature made, nhà t có người quen ở chợ thuốc mua lọ đó của greenlife chỉ có 140k thui nhưng sau khi lên nghiên cứu thì thấy k xài đc nên k lấy

MeCorby thích bài này.
  7. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Hy vọng bạn ủng hộ bố mẹ tớ nhé, thanks b nhiều.

8. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Thực phẩm giúp thai nhi thông minh

Những thực phẩm dồi dào omega-3 rất có lợi cho sự phát triển trí não và mắt của thai nhi.

Omega 3 là một loại axit béo đa chưa bão hòa, vô cùng cần thiết cho sự phát triển thể chất và trí tuệ. Đây là 1 trong 4 loại chất béo mà con người cần hấp thu qua thức ăn bởi Omega 3 không được cơ thể tự sản xuất. Đối với phụ nữ mang thai, omega 3 có công dụng vô cùng quan trọng trong sự tăng trưởng và phát triển của thai nhi. Omega 3 giúp phát triển não bộ, hình thành võng mạc và phát triển hệ thần kinh. Về lâu dài, các nghiên cứu khoa học chỉ ra rằng những bé được cung cấp Omega 3 với liều lượng thích hợp từ trong bụng mẹ có khả năng tập trung cao và thị lực tốt hơn những bé không được bổ sung Omega 3 đầy đủ.
    Ngoài ra, Omega 3 còn giúp duy trì một cơ thể khỏe mạnh bởi nó giảm nguy cơ tiền sản giật, giảm trầm cảm sau sinh và giảm thiểu nguy cơ sinh sớm.
    Vì vậy mẹ bầu đừng quên bổ sung thực phẩm giàu omega-3 trong chế độ ăn hàng ngày nhé. Dưới đây là top những thực phẩm dồi dào dưỡng chất này cho mẹ bầu:
    Cá hồi
    Các mẹ sẽ không ngạc nhiên khi thấy loại hải sản đầu tiên này nằm trong danh sách các thực phẩm giàu omega là cá hồi đúng không? Cá hồi ướp lạnh có chứa khá nhiều chất béo omega 3 nhưng vẫn chưa phải là nguồn omega 3 dồi dào nhất. Cá hồi tự nhiên là một lựa chọn tốt hơn so với cá hồi được nuôi công nghiệp, nhưng cả hai đều là lựa chọn lý tưởng để thêm vào thực đơn của mẹ bầu mỗi tuần. Các mẹ có thể ăn cá hồi nướng kèm với salad bina – sẽ rất tuyệt vời đấy.

Cá hồi ướp lạnh là nguồn dồi dào chất béo omega 3. (ảnh minh họa)
    Bắp cải
    Loại rau xanh này có chứa nhiều chất béo có lợi cho não. Không chỉ giúp tăng cường sự phát triển của bào thai cũng như phát triển trí tuệ của trẻ sau này mà bắp cải còn rất có lợi cho sức khỏe của người mẹ vì nó rất giàu chất xơ, vitamin A, C, E và Omega 3.
    Súp lơ
    Súp lơ trắng, xanh là một nguồn cung cấp axit béo omega-3 phong phú. Vậy mẹ bầu còn chần chừ gì nữa mà không bổ sung vào thực đơn hàng ngày. Súp lơ có thể chế biến thành món luộc, xào đều có lợi cho bà bầu. Một cây súp lơ sẽ cung cấp cho cơ thể khoảng 200mg omega-3. Ngoài ra, súp lơ còn dồi dào vitamin C, folate, chất xơ... tốt cho sức khỏe phụ nữ mang thai.
    Cá mòi
    Cá mòi không chỉ có vị rất ngon mà còn dồi dào axit béo omega-3. Ngoài ra, cá mòi còn giàu protein và canxi. Vì vậy, chị em bầu đừng bỏ qua trong thực đơn mỗi tuần nhé.

Hạt bí ngô, vừng và hạt hướng dương là những thực phẩm không chỉ giàu
    omega-3 mà còn giàu cả kẽm và sắt. (ảnh minh họa)
    Hạt lanh
    Các mẹ có biết một khẩu phần ăn chứa hạt lanh (trong một tô bột yến mạch hoặc một ly sinh tố) tương đương với một hàm lượng các chất omega 3 tốt nhất. Loại hạt này có hàm lượng cholesterol và natri thấp, nhưng vẫn cung cấp đủ năng lượng cho một ngày của bạn. Ngoài ra hạt lanh còn là nguồn tài nguyên protein và chất xơ tuyệt vời, giúp chúng trở thành một thành phần không thể thiếu trong bất kỳ chế độ ăn uống khỏe mạnh nào, đặc biệt với mẹ bầu.
    Đậu phụ
    Đậu phụ là một lựa chọn cho những mẹ bầu ăn chay nhưng vẫn chứa nhiều omega 3. 100g đậu phụ có thể chứa tới 400mg omega3, đáp ứng một phần không nhỏ nhu cầu về chất béo đặc biệt này mỗi ngày. Một khẩu phần đậu phụ sẽ cung cấp cho bạn khoảng 15% liều khuyến cáo của omega-3. Với bà bầu và phụ nữ sau sinh, đậu phụ còn là nguồn tuyệt vời protein và canxi.
    Hạt bí ngô
    Hạt bí ngô, vừng và hạt hướng dương là những thực phẩm không chỉ giàu omega-3 mà còn giàu cả kẽm và sắt. Hạt bí ngô có thể là món ăn vặt bổ dưỡng lại ít kalo cho bà bầu. 30g hạt bí có xấp xỉ 100mga omega-3.
    Quả óc chó
    Quả óc chó là một nguồn cung cấp axit béo omega-3 vô cùng phong phú. Bên cạnh đó, chúng còn giúp giảm cơn đói. Hãy bổ sung loại quả này vào chế độ ăn uống của bạn trong thời gian mang thai để con bạn sau này thông minh, học giỏi nhé.

Quả óc chó là một nguồn cung cấp axit béo omega-3 vô cùng phong phú. (ảnh minh họa)
    Tôm
    Tôm là loại hải sản dồi dào chất béo omega-3. Tuy nhiên, tôm lại chứa hàm lượng khá cao cholesterol, vì vậy mẹ bầu không nên ăn quá nhiều tôm trong thực đơn hàng tuần nhé. Ngoài ra, tôm còn rất giàu canxi – rất có lợi cho mẹ bầu.
    Cá bơn
    Nếu bạn không thích cá hồi, mẹ bầu hãy thử với cá bơn. Không chỉ cung cấp omega-3 nó còn là nguồn dồi dào vitamin B và protein và có hàm lượng natri thấp.
    Sữa và chế phẩm từ sữa
    Phụ nữ mang thai rất cần được bổ sung các a-xít béo omega-3 để có lợi cho sự phát triển trí não thai nhi. Vì vậy, mẹ bầu đừng bỏ qua sữa nhé. Chị em có thể uống sữa tươi, sữa bầu, sữa chua đều rất tốt.

9. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Em bé của bạn sẽ phát triển như thế nào?

Thật khó để nói chắc chắn con của bạn sẽ lớn như thế nào, nhưng trẻ sơ sinh trung bình nặng khoảng 3,4kg (một quả bí ngô nhỏ) và dài khoảng 48cm. Xương của hộp sọ vẫn chưa được hợp nhất, cho phép chúng chồng lên nhau một chút nếu vừa khít khi chui ra khỏi bụng mẹ. Việc đó gọi là “cho vào khuôn” là nguyên nhân mà đầu của bé bị nhọn sau khi sinh. Tuy nhiên, bạn hãy yên tâm vì điều này hoàn toàn bình thường và chỉ là tạm thời thôi.

Lưu ý: Mỗi em bé phát triển một chút khác nhau - thậm chí trong bụng mẹ. Thông tin của chúng tôi được thiết kế để cung cấp cho bạn một ý tưởng chung của sự phát triển của bé.

Cuộc sống của bạn sẽ thay đổi như thế nào?

Sau nhiều tháng mong đợi, ngày sinh đã đến, nhưng bạn vẫn đang trong thời kỳ mang thai. Đó là điều khó chịu, nhưng lại khá phổ biến, ở trường hợp đó bạn phải biết chấp nhận. Có lẽ sẽ không muộn như bạn nghĩ đâu, đặc biệt nếu bạn chỉ tin cậy duy nhất vào cách tính ngày sinh từ ngày cuối của chu kỳ kinh nguyệt, bởi vì thỉnh thoảng phụ nữ rụng trứng muộn hơn dự đoán. Ngay cả khi ngày đó đáng tin cậy thì một số phụ nữ vẫn kéo dài thời gian mang thai mà không có lý do rõ ràng.

Bạn vẫn có 2 tuần trước khi được gọi là sinh thai già tháng. Nhưng để chắc chắn rằng con bạn vẫn đang khoẻ mạnh, bác sĩ sẽ sắp xếp khám để kiểm tra tình hình của bé nếu bạn vẫn chưa sinh.

Bạn có thể có một hồ sơ sinh lý (BPP), bao gồm 1 siêu âm xem xét chuyển động tổng thể của bé, động tác thở (chuyển động của các cơ ngực và cơ hoành của mình) và sự vận động cơ bắp (bé xòe hay nắm tay, chân duỗi và co lại), cũng như lượng nước ối bao quanh (quan trọng bởi đó là sự phản ánh của nhau thai đang hỗ trợ em bé như thế nào).

Việc theo dõi nhịp tim thai (gọi là một bài kiểm tra nonstress hoặc NST) thường sẽ được thực hiện. Hoặc bạn có thể tiến hành cả việc đo sức khỏe thai nhi và siêu âm đểm kiểm tra lượng nước ối.

Nếu việc xét nghiệm bào thai có vấn đề, như là: mức nước ối quá thấp, bạn sẽ được khởi phát chuyển dạ. Nếu có vấn đề khẩn cấp nghiêm trọng, bạn có thể được sinh mổ ngay lập tức.

Bác sĩ cũng sẽ kiểm tra cổ tử cung của bạn để xem đã sẵn sàng cho việc sinh nở chưa. Vị trí, mềm ra sao, mỏng và mở rộng như thế nào có thể ảnh hưởng đến việc kết luận sẽ sinh khi nào và như thế nào. Nếu bạn không tự sinh được, bạn sẽ được khởi phát chuyển dạ, thông thường vào khoảng giữa tuần thứ 41 và 42.

10. minhtoan1407

minhtoan1407 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, cho mình 1 hộp Prenatal DHA (Nature Made), hộp 150 viên. Giao cho mình tới địa chỉ số 1 Liễu Giai, Ba ĐÌnh. Số đt: 090 427 4976 nhé.

MeCorby thích bài này.
  11. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Em bé không còn nhiều chỗ để hoạt động vì bây giờ bé dài khoảng 45cm và nặng khoảng 2,5kg. Do chiều dài và cân nặng của bé đã vừa vặn trong tử cung của bạn nên bé không còn nhiều chỗ trống để nhào lộn nữa nhưng số lần bé đá hoặc đạp vẫn như nhau. Thận của bé đã phát triển đầy đủ và gan có thể xử lý một số chất thải. Hầu hết các phát triển thể chất của bé cơ bản đã hoàn tất – chủ yếu là bé sẽ tăng trọng lượng trong vài tuần tới.

Lưu ý: Mỗi em bé phát triển một chút khác nhau - thậm chí trong bụng mẹ. Thông tin của chúng tôi được thiết kế để cung cấp cho bạn một ý tưởng chung của sự phát triển của bé.

Tử cung của bạn hoàn toàn nằm khuất bên trong xương chậu. Tử cung phình to lên đã ngăn cản các cơ quan bên trong khác, đó là nguyên nhân tại sao bạn phải đi tiểu thường xuyên hơn và có thể bị ợ nóng và bị bệnh tiêu hóa. Nếu bạn không bị những khó chịu này thì bạn là một trong số ít bà bầu may mắn khi mang thai ở giai đoạn này.

Từ giờ trở đi, bạn sẽ bắt đầu đi khám thai mỗi tuần. Từ bây giờ cho đến 37 tuần, bác sĩ sẽ làm một xét nghiệm âm đạo và trực tràng để kiểm tra vi khuẩn gọi là liên cầu khuẩn nhóm B (GBS). GBS thường là vô hại ở người lớn, nhưng nếu bạn bị nhiễm nó và truyền qua cho em bé trong khi sinh, có thể gây ra các biến chứng nghiêm trọng. Chẳng hạn như viêm phổi, viêm màng não hoặc nhiễm trùng máu. Bởi vì có khoảng 10% đến 30% phụ nữ mang thai có vi khuẩn. Nếu bạn bị nhiễm GBS, bạn sẽ được cho thuốc kháng sinh IV trong thời gian sinh con, việc này sẽ làm giảm nguy cơ em bé của bạn bị nhiễm trùng.

12. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Em bé của bạn đã được coi là "đủ tháng," mặc dù phải còn thời hạn là ba tuần nữa em bé mới chào đời. Nếu bạn phải sinh em bé trong thời gian này, phổi của bé đã trưởng thành, đủ để điều chỉnh với cuộc sống bên ngoài tử cung. (Một số trẻ cần thời gian nhiều hơn một chút

Cân nặng của bé gần 3kg và dài hơn 50cm, từ đầu đến gót chân (giống như một thân cây củ cải Thụy Sĩ). Nhiều trẻ có một cái đầu đầy tóc khi sinh nhưng không có gì ngạc nhiên nếu tóc em bé của bạn không nhiều.

Các cơn co thắt có thể đến thường xuyên hơn và có thể kéo dài lâu hơn và khó chịu. Bạn cũng có thể nhận thấy sự gia tăng tiết dịch âm đạo. Nếu bạn thấy xuất hiện một ít máu trong khi đi vệ sinh hoặc quần lót của bạn (chất nhầy với một lượng nhỏ máu), việc sinh nở có lẽ sắp diễn ra trong một vài ngày hoặc ít hơn. (Nếu bạn đã chảy máu hoặc nước ối, hãy gọi bác sĩ ngay lập tức.)

Thời điểm này có thể là khó khăn hơn bao giờ hết để có được trạng thái thoải mái, ngủ ngon vào ban đêm. Hãy theo dõi chuyển động của bé và thông báo cho bác sĩ ngay lập tức nếu bạn nhận thấy có sự giảm chuyển động trong bụng.

Trong khi bạn đang ngủ, bạn có thể có một số giấc mơ dữ dội. Lo lắng về ngày sinh nở và việc trở thành cha mẹ có thể cung cấp nhiều giấc mơ kỳ lạ khi ngủ.

13. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Quá trình thay đổi của em bé trong bụng mẹ

Em bé của bạn bây giờ nặng khoảng 1,2kg (giống như một bí butternut) và chiều dài tính từ đầu đến gót chân dài khoản 32 – 35cm. Cơ và phổi tiếp tục hoàn thiện, đầu to dần lên để tạo khoảng trống cho não phát triển. Để đáp ứng ngày càng tăng nhu cầu dinh dưỡng của bé, bạn sẽ cần rất nhiều protein, vitamin C, axit folic và sắt. Và bởi vì xương của bé đang phát triển nên cần rất nhiều canxi, bạn nên uống sữa hoặc tìm một nguồn cung cấp canxi, ví dụ như: phô mai, sữa chua hoặc nước cam. Trong ba tháng này, khoảng 250 mg canxi mỗi được giữ lại trong bộ xương cứng cáp của bé .

Quá trình phát triển của thai nhi tuần 28 - 37 ( Nguồn Babycenter )

Em bé của bạn hoạt động rất tích cực. Bác sĩ của bạn có thể yêu cầu bạn phải dành thời gian nhất định mỗi ngày để đếm những cử động và nếu bạn nhận thấy rằng em bé của bạn ngày càng trở nên ít hoạt động hơn. Bạn có thể cần một thử nghiệm nonstress để kiểm tra sức khỏe của bé.

Trong giai đoạn này, một số thai phụ sẽ gặp các triệu chứng như: ợ nóng và táo bón vì hormon thai kỳ progesterone làm giãn mô cơ trơn khắp cơ thể của bạn, bao gồm cả đường tiêu hóa của bạn. Sự giãn này sẽ tăng gấp đôi trong bụng của bạn gây ra chậm tiêu hóa. Chậm tiêu hóa có thể gây ra khí và ợ nóng, đặc biệt là sau khi bạn ăn nhiều và gây nên chứng táo bón.

Tử cung của bạn đang phát triển cũng có thể gây ra bệnh trĩ. Các mạch máu bị sưng ở vùng trực tràng là phổ biến trong thai kỳ. May mắn thay, chúng thường biến mất trong những tuần lễ đầu sau khi sinh.

Tránh ngồi hoặc đứng trong một thời gian dài. Nói chuyện bác sĩ của bạn trước khi sử dụng bất kỳ biện pháp khắc phục trong thời kỳ mang thai hoặc bị chảy máu trực tràng. Để ngăn chặn táo bón, bạn nên ăn nhiều chất xơ, uống nhiều nước và tập thể dục thường xuyên.

Một số thai phụ gặp phải triệu chứng gọi là "hội chứng hạ huyết áp nằm ngửa" trong thời kỳ mang thai. Điều này xảy ra khi nằm phẳng trên lưng của bạn gây ra một sự thay đổi trong nhịp tim và huyết áp mà làm cho bạn cảm thấy chóng mặt cho đến khi bạn thay đổi vị trí. Bạn có thể nhận thấy rằng mình cảm thấy chóng mặt nếu bạn đứng lên quá nhanh. Để tránh hiện tượng khó chịu bạn phải di chuyển chầm chậm khi muốn ngồi dậy hoặc đứng lên.

14. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Tuần thai thứ 3
    <<Quá trình thụ thai
    Quá trình thay đổi của em bé trong bụng mẹ

Trong thời điểm này những gì đang xảy ra trong tử cung của bạn?

Rất nhiều! Em bé của bạn đang được hình thành và chỉ bằng một quả bóng nhỏ gồm vài trăm tế bào (gọi là túi phôi) và được nhân lên rất nhanh nó sẽ cư trú trong tử cung của bạn, một phần của nó sẽ phát triển thành nhau thai và bắt đầu sản xuất các hormon thai kỳ HCG (human chorionic gonadotropin), nó thông báo với buồng trứng của bạn để ngưng rụng trứng và kích hoạt sản xuất estrogen và progesterone (lớp niêm mạc tử cung của bạn sẽ được giữ lại và kích thích tăng trưởng nhau thai). HCG là hormon để nhận biết khi bạn thử thai (Nếu kết quả xét nghiệm là âm tính là bạn vẫn chưa đủ thời gian để thử, hãy thử lại sau 2- 3 ngày).

Trong khi đó, nước ối bắt đầu bao bọc xung quanh túi phôi của bạn sẽ trở thành túi ối. Chất lỏng này sẽ đóng vai trò làm đệm cho em bé của bạn trong những tuần tới. Bây giờ, túi phôi nhỏ của bạn đang nhận được oxy và chất dinh dưỡng (và loại bỏ chất thải) thông qua một hệ thống lưu thông bởi các mạch máu phát triển ở thành tử cung của bạn. Nhau thai chưa được phát triển đủ để tiếp nhận nhiệm vụ này cho đến khi kết thúc trong tuần tới.

Quá trình phát triển của thai nhi từ 1-9 tuần (Nguồn Babycenter)

Một cuộc gặp gỡ vĩ đại đã diễn ra bên trong bạn - một tinh trùng duy nhất đã phá vỡ màng ngoài của trứng và được thụ tinh bên trong nó. Vài ngày sau khi thụ thai, trứng đã thụ tinh đào hang vào lớp niêm mạc tử cung của bạn và bắt đầu phát triển. Một em bé được hình thành! Có thể bạn không biết bạn đang mang thai hay chưa, nhưng bạn có thể nhận thấy một đốm nhỏ vào cuối tuần này qua hình ảnh siêu âm. Điều này được gọi là "cấy đốm" được gây ra bằng cách đào hang vào nội mạc tử cung (một quá trình bắt đầu từ tuần cuối cùng vào lúc 6 ngày sau khi thụ tinh). Trong bất kỳ trường hợp nào, các đốm rất nhẹ
    và chỉ một số ít phụ nữ có kinh nghiệm mang thai mới nhận biết được.

Chủ đề liên quan:
    Dinh dưỡng bà bầu theo tháng
    Chăm sóc bà bầu theo tháng

Tuần thai thứ 4>>

Chamsocmevabe.vn (Lược dịch theo Babycenter)

NHẬT KÝ THAI KỲ
    Bảng tra cứu theo tuần thai

Tam cá nguyệt đầu tiên

Quá trình thụ thai Ươm mầm phôi thai Tuần 4 Tuần 5

Tuần 6 Tuần 7 Tuần 8 Tuần 9

Tuần 10 Tuần 11 Tuần 12 Tuần 13
    Tam cá nguyệt thứ hai

Tuần 14 Tuần 15 Tuần 16 Tuần 17

Tuần 18 Tuần 19 Tuần 20 Tuần 21

Tuần 22 Tuần 23 Tuần 24 Tuần 25

Tuần 26 Tuần 27
    Tam cá nguyệt thứ ba

Tuần 28 Tuần 29 Tuần 30 Tuần 31

Tuần 32 Tuần 33 Tuần 34 Tuần 35

Tuần 36 Tuần 37 Tuần 38 Tuần 39

Tuần 40

15. maiphuongnguyen_1986

maiphuongnguyen_1986 Thành viên chính thức

đánh dấu mai nghiên cứu tiếp...................

MeCorby thích bài này.
  16. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Cảm ơn bạn nhiều nha, hy vọng có dịp bạn ủng hộ mình.

17. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Mẹ bầu cần cẩn trọng khi làm đẹp. (ảnh minh họa)
    5 sản phẩm làm đẹp gây hại thai nhi
    Chủ Nhật, ngày 04/08/2013 15:00 PM (GMT+7)
    Sự kiện: Bà bầu cần biết
    Mang thai là một điều thật kỳ diệu với phụ nữ. Tuy nhiên, điều này đồng nghĩa bạn sẽ phải cẩn trọng hơn với mọi thứ, bao gồm các sản phẩm làm đẹp.
    Hãy đến với chuyên mục Bà bầu của Eva để tìm hiểu những bí quyết sinh con theo ý muốn, cách ăn uống tốt nhất cho thai phụ, thời trang bà bầu quyến rũ hay 'chuyện ấy' an toàn cho mọi bà bầu.

Thực tế, một số chất trong các loại kem dưỡng da ban đêm hay gel kẻ mắt có thể đủ mạnh để thẩm thấu qua da, vào đến mạch máu và ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi.

Các loại thuốc trị trứng cá, Retinols và Salicylic Acid

Bài liên quan:
    Học mẹ Bông làm đẹp khi mang bầu

Mẹ bầu làm đẹp cần kiêng những gì?

Suýt sảy thai vì ‘chăm’ làm đẹp

Cuối tuần làm đẹp cho mẹ bầu

Các sản phẩm như Accutane, Retin A và Tetracycline (Tê-ta-cy-lin) là các toa thuốc trị mụn, trứng cá nên tránh trong thời kỳ mang thai. Loại thuốc này có chứa hàm lượng chất độc cao để có thể chống lại các vi khuẩn gây mụn, trứng cá. Hàm lượng chất độc đó có thể gây ra dị tật bẩm sinh cho trẻ.

Ngoài ra, các sản phẩm có chứa thành phần Retinoid hoặc Axit Salicylic (thường đươc tìm thấy trong kem chống lão hoá) cũng đặt ra nhiều lo ngại cho sức khỏe thai nhi. Để đề phòng hàm lượng vitamin A cao ảnh hưởng tới trẻ, tốt nhất bạn không nên sử dụng các sản phẩm này trong thai kỳ. Nếu bạn có mụn trứng cá trong thai kỳ, hãy kiên nhẫn đợi sau khi sinh mới chữa trị, và nhất thiết phải có sự chỉ định của bác sĩ.

Bất cứ sản phẩm nào có mùi

Phthalates là chất hoá học thường được tìm thấy trong các sản phẩm làm đẹp có mùi thơm như sữa dưỡng thể, nước hoa. Chất này có thể gây ra những ảnh hưởng không tốt trong thời kỳ mang thai như gây ra sự xáo trộn trong chu kỳ phát triển của em bé.Nguy hại hơn, chất này đôi khi bị "bỏ sót" trong danh sách thành phần ghi trên nhãn mác. Tốt hơn hết, bạn nên tránh xa tất cả những thứ có hương quá thơm trong thai kỳ.

Làm đẹp da bằng mỹ phẩm khi mang thai phải rất cẩn trọng. (ảnh minh họa)

Kem làm trắng da/ Các sản phẩm làm sáng da

Các sản phẩm làm sáng da có chứa hợp chất hoá học hydroquinone hoặc glutathione, có tác dụng tẩy da. Các hợp chất này tác động đến hoạt động của enzyme tạo ra melanin trong cơ thể bạn, từ đó sẽ cản trở quá trình tự nhiên để có được lớp hạ bì khoẻ mạnh cho bé. 

Các thành phần này có thể làm bạn bị dị ứng. Thế nên, bạn không nên sử dụng chúng trong khi mang thai và cho con bú. 

Các sản phẩm chăm sóc móng 

Nếu bắt buộc phải làm đẹp móng tay, móng chân khi đang mang thai, hãy chắc chắn rằng bạn sơn móng trong một không gian thoáng đãng. Và nếu được, hãy tối giản các bước sơn móng, chọn loại sơn tốt nhất với thành phần hóa học ít nhất. Thực tế, đã có những bằng chứng về tỷ lệ sảy thai cao hơn của các nhân viên làm móng.

Vì thế, điều quan trọng nhất bạn cần làm là giữ đúng nguyên tắc "cẩn tắc vô áy náy". 

Sản phẩm làm rám da 

dihydroxyacetone (tức DHA, thành phần chính trong các loại kem làm rám da) không được biết đến nhiều, nên chúng ta chưa thật rõ liệu nó có tác động đến việc lưu thông máu hay không. 

Trên thực tế, có một số dấu hiệu cho thấy DHA có thể là lý do khiến DNA bị phá vỡ. Vì thế, tốt nhất bạn nên gạch các sản phẩm làm rám da khỏi danh sách những thứ nên dùng trong thai kỳ, cho đến khi các nhà khoa học đưa ra kết luận chính thức.

18. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Nhận order tất cả các loại vitamin Mỹ các mẹ nhé.

19. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

mình mới thay đổi lại hình ảnh hàng hóa ở trang đầu, các mẹ cập nhật nhé.

20. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Những bà mẹ có chế độ ăn nhiều quả hạch (Ví dụ: đào, mơ, mận, chà là, dừa, mâm xôi…) trong thời gian mang thai, làm tăng 50% nguy cơ mắc bệnh hen suyễn ở bé sau này. Đây là phát hiện của các nhà khoa học Hà Lan, sau khi nghiên cứu 4000 bà mẹ từ khi mang bầu đến khi bé được 8 tuổi.

2. Mẹ thiếu vitamin D, bé dễ bị sâu răng

Theo kết quả nghiên cứu của nhóm nhà bác học Canada, những bà mẹ được cung cấp đầy đủ lượng vitamin D trong quá trình mang thai, bé sẽ phòng ngừa được các vấn đề về răng miệng, đặc biệt là chứng sâu răng sữa thường thấy ở những năm đầu đời.

Uống sữa thường xuyên là phương pháp bổ sung vitamin D hữu hiệu cho thai phụ.

3. Lợi ích từ hạt lạc

Một công trình nghiên cứu của các nhà bác học Hoa Kỳ trên 403 bé trong khoảng thời gian 1998 đến 2005 đã kết luận: Bà mẹ ăn lạc trong thời kỳ mang thai và cho con bú, bé sẽ giảm nguy cơ bị dị ứng thức ăn 4 lần so với nhóm bà mẹ không ăn hoặc ăn ít lạc. Do đó, thai phụ có thể bổ sung lạc vào thực đơn dinh dưỡng hàng tuần của mình.

4. Một vài niềm tin hoang đường

Nhà khoa học George Saade thuộc Đại học Galveston (Mỹ) đã lên tiếng bác bỏ một vài điều hoang đường về bà bầu và đưa ra các nhận định khoa học dành cho các bà mẹ tương lai.

Theo nhà khoa học George Saade, không có cơ sở nào để khẳng định rằng, nếu bụng của bà bầu gọn và tròn như quả bóng thì sẽ sinh con trai. Bởi hình dáng bụng của bà bầu phụ thuộc vào tình trạng, trạng thái và cấu trúc của cơ bụng, đồng thời phụ thuộc vào số lượng hormone tiết ra làm giãn cơ bụng và giải phóng không gian cho thai nhi.

George Saade cũng bác bỏ nhận định, nếu khi mang thai bà bầu thường bị đau rát thực quản thì sẽ sinh con có tóc rậm. Theo ông, đau rát thực quản là do các estrogen (hormone động dục nữ) trong quá trình kiểm soát sự phát triển tóc của thai nhi đã gây ra các phản xạ thực quản - dạ dày làm đau rát thực quản.

5. Nhau thai là khởi nguồn của mọi thay đổi

Có thể các mẹ không tin, nhưng tất cả những hormone trong thai kỳ đều do nhau thai sản xuất. Và khi progesterone (hormone giới tính giúp duy trì thai) cao thì độ ổn định của thai kỳ càng lớn. Sau 9 tháng mang thai, nồng độ hormone progesterone sẽ giảm dần dẫn đến hiện tượng co bóp tử cung, báo hiệu đã đến lúc sẵn sàng chuyển dạ.

Những quan niệm sức khỏe thiếu căn cứ khoa học của phụ nữ trong quá trình mang thai đều có ảnh hưởng xấu đến sức khỏe bà bà bầu.