Hà Nội: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, Move Free, CoQ10... BILL TẠI STORE, GIÁ SHOCK

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi MeCorby, 3/8/2011.

1. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Glucosamine là gì? 

Glucosamine là một amino-mono-saccharide có trong mô của các bộ phân cơ thể con người. Được dùng để tinh chế ra các proteoglycan. Những phân tử này kết hợp với nhau thành mô sụn. Thiếu hụt Glucosamine gây ra các bệnh lý liên quan tới sụn khớp.

Thuốc bổ xương khớp Glucosamine là Thuốc uống gì? 

Viên bổ xương khớp 1500mg của Mỹ là loại Thuốc chứa thành phần chính là Glucosamine và một số thành phần hỗ trợ khác, ví dụ như HCL, MSM, Vitamin D...Viên Glucosamine 1500mg bổ sung lượng glucosamine ngoại sinh, bù đắp lượng đang thiếu hụt, giúp ức chế các men sinh học như stromelysin và collagenase gây phá hủy sụn khớp.

2. hangph3

hangph3 0988888263

Ðề: VITAMIN MỸ: NATURE MADE PRENATAL MULTI+DHA, MoveFree, Collagen, CoQ10..-GIẢM GIÁ, FREE

Nature Made Prenatal Multi + DHA lọ 150v bao xiền bạn ơi?

3. meotrangnd

meotrangnd Bắt đầu tích cực

Em cũng muốn biết giá, chị Pm giúp em được không ạ

4. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Nature Made giá 690 k bạn nhé, date tháng 5/2015 , đầy đủ hóa đơn mua hàng ở Mỹ. Thanks bạn nhiều.

5. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Đã Pm đầy đủ cho mẹ nó nhé, thanks bạn nhiều.

6. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Bí quyết chăm sóc vùng da quanh mắt Thứ Tư, 09/10/2013 09:01 Vùng da quanh mắt rất mỏng manh nên dễ bị lão hóa, nếu không được chăm sóc đúng cách.
    Những bí quyết sau đây sẽ giúp bạn đẩy lùi những nếp nhăn xấu xí, quầng thâm và sắc diện kém tươi tắn của vùng da quanh mắt.

Bảo vệ mắt khỏi tia UV

Để bảo vệ đôi mắt và vùng da quanh mắt khỏi những tác động của ánh nắng mặt trời, bạn nên đeo kính râm mỗi khi ra ngoài. Bạn cũng nên thường xuyên sử dụng kem chống nắng, đặc biệt khi phải tiếp xúc ánh với ánh nắng mặt trời trong một thời gian dài.

Biết về loại da của mình

Đây là điều quan trọng. Biết về loại da sẽ giúp bạn bảo vệ vùng da quanh mắt hiệu quả hơn. Nếu bạn sở hữu làn da dầu, hãy dùng nước hoa hồng và bông để làm sạch da ít nhất 3 lần mỗi ngày. Trong trường hợp, bạn sở hữu làn da khô hoặc da thường, bạn cần sử dụng kem dưỡng ẩm ít nhất 2 lần mỗi ngày. Hãy chắc chắn, bôi kem dưỡng ẩm sau khi đã rửa mặt.

Kem dưỡng da vùng mắt

Bạn nên chọn loại kem dưỡng da vùng mắt có thành phần từ Peptide tự nhiên. Loại kem dưỡng này giúp da sản xuất nhiều collagen và elastin. Nó cũng giúp tăng cường sự mạnh mẽ của tế bào da và ngăn ngừa sự thoái hóa của cấu trúc da.

Không nên dụi mắt

Dụi mắt không chỉ làm tổn hại đến các mô hạ bì mong manh của da vùng mắt mà còn làm giảm sự tuần hoàn máu xung quanh mắt.

Chế độ ăn giàu vitamin C và vitamin A

Đây là những loại vitami tốt cho vùng da dưới mắt và tăng cường thị lực. Vitamin C và vitamin A cũng giảm thiểu những tác động xấu của tia UV đến làn da và tái tạo lại các mô da bị tổn thương.

Nếu sử dụng kính áp tròng thường xuyên, bạn nên sử dụng thuốc nhỏ mắt bôi trơn

Nó sẽ giúp loại bỏ protein lắng lại trong mắt, giúp đôi mắt và làn da dưới mắt được “hít thở” đúng cách.

Không nên sử dụng sữa rửa mặt có hóa chất mạnh

Để bảo vệ vùng da xung quanh mắt, bạn chỉ nên sử dụng sữa rửa mặt có thành phần thảo dược. Loại sữa rửa mặt này sẽ không làm vùng da dưới mắt mỏng manh bị kích ứng.

Uống nhiều nước

Uống nhiều nước không chỉ giúp chăm sóc vùng da quanh mắt mà còn giúp nuôi dưỡng làn da nói chung. Cơ thể được cung cấp đủ nước sẽ giúp làn da láng mịn và tươi tắn.

Nếu phải làm việc với máy tính mỗi ngày, bạn nên đeo kính chống chói

Đeo loại kính này sẽ hạn chế sự tác động của ánh sáng từ màn hình đến vùng da quanh mắt.

7. moonface

moonface Thành viên chính thức

Ðề: Vitamin Mỹ: Vitamin tổng hợp bà bầu Plus DHA Nature Made, Vitamin tóc của Good'n Natur

Hi bạn, mình định đặt hàng này chỗ bạn nhưng đọc chỗ này mình ko hiểu lắm, 1 lọ thì chỉ có 1 code thôi hay nhiều lọ chung 1 code. nếu 1 lọ có 1 code thôi thì khi mình ktra, nhập vào code vào mà báo "code này đúng nhưng đã đc check và tích điểm" thì có nghĩa là lọ đó bị làm giả hay sao mà trùng code với lọ khác.
    mong bạn giải thích giùm.
    thanks

8. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Ðề: Vitamin Mỹ: Vitamin tổng hợp bà bầu Plus DHA Nature Made, Vitamin tóc của Good'n Natur

Hi bạn, mỗi lọ chỉ có 1 code thôi, nhưng code này chỉ được tính điểm một lần, những lần sau bạn check lại code đó thì web sẽ báo code đã được tính điểm. Còn nếu code bạn nhập bị sai thì web sẽ báo là code bị sai. Thanks bạn.

9. moonface

Nếu vậy thì khó phân biệt nhỉ vì nếu 1 lọ có 1 code, mình đặt mua mà check code báo: code đúng nhưng đã tính điểm thì mình sẽ nghĩ biết đâu có lọ khác cùng code này đã nhập và check rồi. như vậy mình ko bít được lọ của mình là thật hay giả.
    làm thế nào để biết được lọ thuốc đó là thật và chỉ có lọ đó có mang code đó hả bạn.
    Thực sự mình đang rất muốn mua và uống thuốc này nên có những băn khoăn như vậy, mong bạn thông cảm và giải đáp.
    Thanks

10. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Tất cả hàng hóa nhà mình bán đều có hóa đơn mua hàng tại store ở Mỹ bạn ah. Mà mình cũng không nghĩ là có người sản xuất thuốc giả nào lại có thời gian đi hết các store để copy hết code của thuốc Nature Made để về in lên hộp thuốc giả được, nghe hơi funny và phi lý :)
    Thanks bạn.

11. moonface

Hi, thì mình ko rõ nên hỏi mà.
    cho mình đặt:
    1. 1 hộp thuốc prenatal 150v
    2. 1 thỏi Son ChapStick mùi Cherry có màu hồng nhẹ
    3.4. Son Chapstick dưỡng ẩm tăng cường, không mùi, không màu, chống nắng tốt SPF 15 (cái này dùng chung cho bé trai 5 tuổi và bố cháu có đc ko? )
    4. freeship nhỉ?
    địa chỉ và điện thoại giao hàng mình pm nhé.
    Thanks

MeCorby thích bài này.
  12. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Hi bạn, vì mình đang ở Úc nên việc bán hàng tạm thời do bố mình đảm nhiệm, mình đã chuyển order của bạn cho bố mình để bố mình liên lạc và giao hangg. Cảm ơn bạn rất nhiều.

13. toitg

toitg Thành viên tập sự

Mình nghe nói là vitamin A không dùng cho phụ nữ có thai nhưng Prenaltal có chứa 4000 IU vitamin A thì có dùng cho phụ nữ có thai được không, dùng vào giai đoạn nào của thai kỳ? Prenaltal mình thấy ghi là FOR WOMEN 12 MONTHS PRIOR TO CHILDBIRTH. Cảm ơn bạn!

14. tigerlove86

tigerlove86 Thành viên mới

Vitamin cho khớp Nature Made Triple Flex 150V giá bao nhiêu nhỉ? mình chưa nhìn thấy giá cả đâu nhỉ.

15. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Về giá thuốc cụ thể tại từng thời điểm thì mẹ nó gọi cho chú Phấn 0918428382 ( như tớ đã giải thích ở trang 1) để hỏi trực tiếp giùm tớ, giá thuốc sẽ thay đổi chút xíu tùy theo giá mua tại Mỹ và tỷ giá USD.

Thanks b.

16. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Vitamin này dùng cho phụ nữ trước khi mang thai 3 tháng, trong suốt 9 tháng mang thai và thời kỳ cho con bú. Vitamin A rất cần thiết cho phụ nữ mang thai ( chứ ko phải ko dùng) nhưng với liều lượng phù hợp, nếu quá nhiều vitamin A thì sẽ ko tốt cho mẹ và bé ( mà tớ nghĩ ko chỉ vitamin A mà bất cứ vitamin gì quá liều lượng đều không tốt cho thời kỳ mang thai).
    Tuy nhiên Nature Made Prenatal là thuốc vitamin bầu số 1 tại thị trường Mỹ và đáp ứng tất cả các kiểm soát chất lượng về an toàn y tế tại Mỹ nên mẹ nó yên tâm là thành phần vitamin của nó rất phù hợp và vừa đủ.

Thanks b.

17. Mẹ Nhím88

Mẹ Nhím88 Thành viên chính thức

oánh dấu, minh cung dang co nhu cau

MeCorby thích bài này.
  18. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Thanks mẹ nó nhiều nhé? Có dịp thì ủng hộ mình.

19. MeCorby

MeCorby 091 842 8382

Tác hại của thiếu và thừa vitamin A, D

Hai loại vi chất trên rất cần thiết cho cơ thể, song nếu bổ sung không thích hợp có thể gây nguy hiểm. Thừa vitamin A sẽ sinh đau xương khớp, còn thiếu vitamin D dễ dẫn đến gây còi xương.

Vitamin A là thành phần thiết yếu của sắc tố võng mạc nên rất quan trọng đối với mắt. Ngoài ra, nó còn giúp giữ toàn vẹn lớp tế bào biểu mô bao phủ bề mặt và các khoang trong cơ thể.

Thiếu vitamin A sẽ gây khô da ở màng tiếp hợp, giác mạc, nặng hơn sẽ làm thủng giác mạc và dẫn đến mù lòa. Nó còn gây sừng hóa nang lông, bề mặt da thường nổi gai, làm giảm tốc độ tăng trưởng và sức đề kháng của cơ thể với bệnh tật.

Thực phẩm giàu Vitamin A
    - Gan gà: 6.960mcg

- Cà rốt: 5.040mcg

- Gan lợn: 6.000mcg

- Đu đủ chín: 2.100mcg

- Trứng vịt lộn: 875mcg

- Rau ngót: 6.650mcg

- Lươn: 1.800mcg

- Rau dền: 5.300mcg

Thừa vitamin A sẽ gây đau bụng, buồn nôn, bơ phờ, chậm chạp, phù gai thị, bong da toàn thân. Ngộ độc có thể xảy ra khi uống trên 40.000 đơn vị mỗi ngày, gây đau xương khớp, rụng tóc, môi khô nứt nẻ, chán ăn, gan lách to. Đối với phụ nữ mang thai 3 tháng đầu, nếu dùng quá 10.000 đơn vị vitamin A mỗi ngày có thể khiến thai nhi dị dạng. Beta caroten - một tiền tố của vitamin A có hoạt tính cao nhất - có thể làm vàng da, nhất là ở gan bàn tay, chân. Nhu cầu hàng ngày về vitamin A ở trẻ em là 400mcg và người trưởng thành là 600mcg.

Vitamin D - Ergocan-xiferol D2, Cholecan-xiferol D3

Lượng vitamin D trong một số thực phẩm
    - Sữa mẹ 2-4 đơn vị/100g (mùa hè) và 0,3-2 đơn vị/100g (mùa đông).

- Sữa bò 4 đơn vị

- Trứng 50-200

- Lòng đỏ trứng 300

- Gan bò 100

- Gan lợn 90

- Gan cá thu 500-1.500.

Vitamin D giúp điều hòa sự chuyển hóa canxi và phospho trong cơ thể, làm tăng hấp thu và đồng hóa canxi tới 50-80% nhu cầu cần thiết cho quá trình cốt hóa. Vitamin D3 hoạt động mạnh hơn vitamin D2 với tỷ lệ 4:3.

Thiếu vitamin D dẫn đến còi xương. Đối với trẻ dưới 2 tuổi, thiếu vitamin D sinh rối loạn ban đầu không điển hình như dễ bị kích thích, ra mồ hôi, sau đó làm chậm mọc răng, mềm xương sọ, dễ bị co giật. Khi trẻ biết đứng sẽ dễ cong cột sống, chân vòng kiềng.

Thừa vitamin D, đặc biệt D2, D3 có liều cao gấp hàng nghìn lần liều chuẩn có thể gây ngộ độc. Các triệu chứng hay gặp là kém ăn, buồn nôn, tiểu nhiều, ngừng lớn, xanh xao, đôi khi gây co giật, khó thở.

20. Cucai_Buoitay

Cucai_Buoitay Bắt đầu tích cực

Mình bổ sung giúp mẹ nó nhé: Vitamin A của Nature Made dưới dạng betacaroten nên an toàn mẹ nó nhé. Nếu có thừa cũng sẽ đào thải ra ngoài hết. Vitamin A dạng retinol mới sợ thừa sẽ ảnh hưởng tới thai nhi.

MeCorby thích bài này.