CLB Yoga !!!

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hnhdad, 23/2/2009.

1. hnhdad

hnhdad Thành viên chính thức

Tình hình là mình đang quá ái mộ cái môn Yoga này. Tuy tác dụng giảm cân không rõ rệt, nhưng Yoga mang đến cho mình những thứ mình cần nhất bây giờ:
    - relax: cả ngày làm việc ( ít hay nhiều việc cũng đều mệt mỏi như nhau) làm mình muốn đuối.Nhưng tập yoga xong mình thấy khỏe khoắn, tỉnh táo trở lại.
    -Giảm stress
    -cân bằng tâm lý
    -khỏe hơn : cải thiện hệ hô hấp dỏm của mình - trước đây mình thở yếu, hay nghẹt mũi.Bây giờ lúc nào cũng có cảm giác đầy oxy trong phổi. Ít bệnh vặt. Người nhẹ nhõm và năng động hơn.

...

Tạm thời là như thế. Mẹ nào cùng là fan hâm mộ của môn này vào đây chia sẽ nha!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hnhdad
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Em cũng rất ham môn này nhưng chưa có đk đi tập. Ở CLB gần nhà thì họ chỉ có lớp lúc 2h30 đến 4h chiều thì làm sao mà học được cơ chứ. Có mẹ nào biết lớp học tầm giờ nghỉ trưa không nhỉ?

3. jolie.Tran

jolie.Tran Thành viên chính thức

Tws tập môn này cách đây 6 năm, nếu mà chăm chỉ thì giờ cũng thành cô giáo rồi :D Dưng mà bận lấy chồng, rùi có con, rui...đủ thứ nên mới đi tập lại, nói chung rất là thích và ngoàitasc dụng thấy rõ với mọi ng Yoga còn có tác dụng rất riêng với từng trường hợp cụ thể:)

4. Mẹ_ĐứcAnh

Mẹ_ĐứcAnh Bưởi Diễn làng Canh- 0942725025

Các mẹ ơi. Em cũng quan tâm đến môn này nhưng không biết đ/c CLB ở đâu mà gần Cầu Giấy thì càng tốt các mẹ nào đã tập rồi cùng vào chia sẻ với mọi người đi ạ.

5. chanhchua

chanhchua Thành viên nổi tiếng

ohh,có CLB y ô ga ah???Sao giờ e mới biết nhỉ? Cho e tham gia với :rolleyes:. E là cũng thích môn này lắm (đúng là mình thích đủ thứ :)). Các chuyên gia chỉ giúp e chỗ học với. Bác jolie.Trần, bác làm đại ca môn này đi,bác học ở đâu mà k bảo e với :(. Vào đây lại gặp mấy bà khỉ nhà mình, vui ghê :):-({|=:-({|=:-({|=

6. jolie.Tran

@chanhchua: chị học ngay nhà văn hóa Hào Nam, chiều T2+T5, thích pết:D:-\"

7. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Chị ơi, ở đây tập từ mấy giờ đến mấy giờ ạ? giá như có lớp nào tầm nghỉ trưa thì tốt quá.

8. chanhchua

Đúng rồi đấy,e cũng có nhu cầu giống mẹ khỉ này đấy :D. Nếu mà có lớp nào tầm trưa thì tôi cả bà cùng tham gia nhé ;). Ah, nhưng mà giá rổ thế nào nhỉ? Đắt quá thì...:D

9. jolie.Tran

Tầm trưa thì để chị hỏi xem sao, còn chị tập lúc chiều, giá thì 120K/tháng/8 buổi

10. Mẹ_ĐứcAnh

Chị à, nhà văn hóa Hào Nam có buổi tập khoảng 3h30 đến 4h pm không cty em cũng ở gần đó và mỗi buổi tập mất khoảng bao nhiều thời gian để ke giờ còn về đón con :D, nhờ chị jolie hỏi hộ em nhé.thanks chị
    Mẹ Chanhchua, mẹ ốc à chúng mình cùng theo môn này nhé, nhưng giờ giấc thì tôi bị đông lắm

11. hnhdad

Các mẹ vào tham gia clb thật đông vui nhé! Ai có kinh nghiệm luyện tập gì xin chia sẽ nhé!

Các mẹ ở SG ơi, có ai tập yoga không???

12. Mẹ Bum

Mẹ Bum Thành viên tích cực

Tớ đang tham gia 1 lớp yoga đây, cả cơ quan cùng tham gia luôn. tại Trung tâm ADYOGA www.adyoga.com.vn , họ có 3 cơ sở :

1. 25 Láng hạ 043 5148499
    2. NVH Tổ 3, số 24 Nguyễn Văn Cừ Long Biên 043 2432494
    3.Tầng 2 Cung VHTTTN, 3 Tăng Bạt Hổ 043 9726972

Tớ đang tập ở Tăng Bạt Hổ vì gần cơ quan, lớp buổi trưa từ 11h45 tới 1h hơn, lớp chị Phương. Họ có lớp tất cả các ngày và luôn có 1 lớp chuyên Thiền vào sáng CN ở TBH. Mấy em bầu bí cũng lăm le để mở riêng 1 lớp (cần tối thiểu 5 ng)... Tớ mua thẻ 10 buổi , khỏang 320k sau khi được giảm giá.

Nói thực là tớ tập thể thao đổ mồ hôi quen nên khi tập yoga thì thấy đây là 1 môn 'khí công' kéo dãn cơ, điều hòa khí huyết, đả thông mọi ngóch ngách trong cơ thể và có tác động tức thời tới mình nhẹ hơn thể thao. Tớ thấy có thêm khoảng thời gian để tĩnh tâm trong ngày, ăn ngon hơn và cảm thấy thoải mái, khác với thể thao thì có thể hét hò, cười to, chạy nhảy và thỉnh thoảng ăn thua cay cú ;) Nhiều mẹ tập yoga với mục đích giảm cân thì chắc sẽ phải kiên trì khoảng 1 năm trở lên ... ngoài ra, cho dù tập thành thục các asanas (hiểu nôm là tư thế) và thiền (hiểu nôm là thở) mà muốn tự tập ỏ nhà thì cũng phải rất kiên trì.

13. Meo con 2006

Meo con 2006 Thành viên tích cực

Co mẹ nào bít CLB Yoga nào ở khu vực Cầu Giấy k, chỉ giúp em với, thanks các mẹ nhìu

14. be' Vuong

be' Vuong Thành viên đạt chuẩn

Sài Gòn thì tập Yoga ở chỗ nào hả các mẹ ơi?

15. mickey_mouse13608

mickey_mouse13608 Thành viên sắp chính thức

Mẹ chanhchua ơi, sao mình đọc CLB nào cũng thấy mẹ tham gia thế, hihih. Mình đăng kí hội KD mà các mẹ ọp chẳng báo iem 1 tiếng.
    Giợ lại muốn tham gia hội yoga. Lại còn muốn tập cả Aerobic, dưng mà tập 1 mình ngại lắm.
    Có mẹ nào nhà ở khu vực Kim Mã muốn đi tập thì rủ iem cái nhỉ;)

16. thanhnhan11111984

thanhnhan11111984 Bắt đầu tích cực

có thể tập Yoga o nhà kg hả các mẹ ??????? như thế tiết kiệm time và nhiều thứ khác nữa .... N ở Củ chi lận, mà ở đây làm ji có lớp yoga !!!!!!!!!

17. Mẹ_ĐứcAnh

Mình cũng đang tìm nơi tập ở Cầu giấy đây, chắc ở khu vực Cầu Giấy chưa có đâu bạn ạ, mình cũng đã thăm dò rồi :D

18. chanhchua

uh, bọn mình tìm lớp nào tầm buổi trưa 11h30-1h để tham gia đi bà. Như thế thoải mái hơn,

19. chanhchua

Mẹ nó vào hội KD từ lâu lắm rồi mà chẳng chịu buôn bán cùng cả nhà gì cả. Mẹ nó chịu khó vào theo dõi topic nhé,mỗi lần ọp k thể thông báo đến từng mem được mẹ nó ah. Nhà Chanh ở khu vực Núi Trúc đây,đang tìm hiểu xem có lớp nào gần đấy mà tầm buổi trưa thỉ đăng ký tham gia. Mẹ nó tham gia cùng nhé,đi đông cho vui :D

20. hnhdad

ở Sài gòn nhiều chỗ tập yoga lam ban oi
    CLB Nguyễn Du
    NVH Phụ nữ
    Các trung tâm thể dục thẩm mỹ...

Riêng mình thì tập ở clb chỗ đường võ thị sáu...