Sữa Lactogen của Nestle

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi hatuyenlinh, 24/2/2009.

1. hatuyenlinh

hatuyenlinh Thành viên rất tích cực

Mẹ nào có con nhỏ từ 0-6 tháng tuổi mà con hay bị táo uống sữa Lactogenấy của Nestle thấy có cải thiện ko ? sữa lactogen nhiều chất sơ nên mát, chị gái mình vừa đẻ e bé thấy uống Lactogen hợp lắm, ban đầu ở BV bác sĩ bảo mua Meji Gold uống nhưng uống vào bé bi táo bón, chuyển sang lactogen thì tăng đc 2kg trong thang đàu. Các mẹ đã dùng rồi cảm nhận vè sữa này thế nào ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hatuyenlinh
    Đang tải...

2. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Dạo chị gái mình mới sinh cho con dùng Similac thấy con hay táo bón. Sau đó dùng Lactogen thấy ổn. Mình cũng đang dùng Lactogen cho con. Thực ra mỗi bé hợp một loại sữa, hợp thì sẽ tăng cân thôi. Không cần chạy theo thương hiệu đâu.

3. Chipbebong

Chipbebong Đồng phục gia đình

Ngày sinh Chip, em được ng ta khuyên dùng sữa Nan. Chip chỉ uống duy nhất Nan trong suốt hơn 2 tháng đầu. Sau đó cả nhà đi siêu thị, em mới ngó nghiêng thấy Nan và Lactogen đều của Nestlé mà Lactogen rẻ hơn quá nửa xiền. Hỏi em nhân viên, em ý trả lời là Nan nhập từ Hà Lan, còn Lactogen nhập từ Phillipine nên giá thành khác như thế.
    Em ham rẻ, làm luôn mấy hộp về cho Chip uống thử. Rất ngon lành ạ.
    Từ đó em cứ Lactogen mà mua cho Chip thôi. Mà ức thế, có lần ra một đại lý bị đứa bán hàng nó bảo em là "Nan với Lactogen là sữa rau, làm gì có chất mà cho con uống. Chị fai mua Abbot với Enfa mới nhiều chất kìa". Nghe rõ ngứa tai, nhưng việc mình mình quyết, mặc kệ.
    Trộm vía, uống cái "sữa rau không có chất" ấy mà Chip nhà em vẫn lớn vù vù, 10 tháng đã biết đi, cân nặng chiều cao đều ok cả.

Ngày Chip sang 1 tuổi, Nan với Lactogen chưa có sữa số 3, Chip uống linh tinh các loại Farley, Nuture, Meiji... Đến bi giờ ra sữa số 3 rồi, em lại quay về cho con uống Lactogen kết hợp sữa tươi. Vừa rẻ, out put vừa tốt.

Các bác cứ yên tâm mà dùng. Mà sữa này đặc biệt chả bao giờ thấy có chương trình khuyến mại hay quảng cáo như các sữa khác đâu nhá

4. jundat

jundat Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình được 6 tháng và vẫn dùng Lactogen từ trước đến giờ. Lúc đầu thấy sữa này rẻ quá sợ không đủ chất nên có mua cả Lactogen và Nan về so sánh thì thấy thành phần không khác nhau là mấy, về cơ bản là giống nhau thôi. nhưng giá tính ra thì gần gấp 3 lần đó. Bé nhà mình đến giờ vẫn tăng cân, phát triển bình thường. Sữa Lactogen đúng là là đáp ứng được tiêu chí của mình là: Ngon, bổ, rẻ. Các mẹ cứ yên tâm mà dùng. Bên Webtretho có cả một chủ để nói về vấn đề này rùi đó. Nếu mẹ nào vẫn thấy chưa yên tâm thì sang đó đoch hoặc PM mình gửi cho

5. jundat

jundat Thành viên đạt chuẩn

Thông tin về sữa Lactogen

Mẹ nó tham khảo links sau: http://www.*********/forum/showpost.php?p=6376465&postcount=145
    and more: http://www.*********/forum/showt...B%AFa+lactogen

6. daudencuame

daudencuame Thành viên tập sự

Ðề: Thông tin về sữa Lactogen

Các mẹ ơi giúp em với!
    bé nhà em được >7 tháng rồi, k chịu uống sữa gì cả. Em nghi chắc sữa đang uống k ngon nen bé k uống. Nhưng em dã đổi 4 lần rồi mà bé cũng k uống. Giờ em dổi qua Lactogen 2. Về nghĩ lại thì thấy sữa này giá rẻ quá, k biết có đảm bảo k. Em k dám cho bé uống nữa vì thấy sữa có nhiều bọt, k thơm mấy. Đặc biệt khi bé uống xong là cứ thấy ợ ra( trào ra nhưng bé lại nuốt lại). Em lo quá, k biết có nên cho uống nữa k? Các mẹ giúp em với!

7. Meyeucunkin

Meyeucunkin Bắt đầu tích cực

Ðề: Sữa Lactogen của Nestle

Các mẹ ơi bt e cho bé uống nan,hôm nay chuyển sang lac2 nh thấy ko thơm như nan và nhiều bọt.có mẹ nào thấy lac bị nhiều bọt ko a?

8. angelcs

angelcs Thành viên tập sự

Lactogen là sữa nhập khẩu của Nestle, hãng sữa cũng rất nổi tiếng mà, thành phần dinh dưỡng cũng đầy đủ các chất, các anh chị có thể so sánh thành phần dinh dưỡng, người bán hàng chắc là PG của abbot nên mí dụ chị đổi sang sữa abbot đấy, hihi

9. chipchip1892011

chipchip1892011 Thành viên tập sự

mình ko biết các bạn sao chứ mình thì lúc đầu đổi sữa lung tung cho con uống để coi cái nào hợp, chỉ khi dùng Nan con mình mới chịu và đi phân vàng, mình quyết định mua, nhưng về sau phát hiện lactogen cũng của nestle mình cho con uống thử (với lại thấy giá cũng rẻ hơn) do con mình một tháng uống tới 5 hộp lận, bé được 9 tháng...bé vẫn chịu và đi phân vàng uống o o ngon lành mà có khi cho con uống chỉ 5 phút với lượng sữa 240ml lận, vui ghê...

10. lethuyhp

lethuyhp VCB 0031000512839

bé nhà mình cũng uống lactogent, mình thấy mùi sữa rất thơm, dễ uống, bé cũng thích uống, nhưng ko biết chất lượng thế nào nữa, sữa rẻ tiền thì lo ko đủ châts, hic

11. dangtinmmo

dangtinmmo Banned

thông tin chia sẻ của bạn rất hữu ích, cám ơn bạn đã chia sẻ nhé!

12. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

bg nhiêu loại quá chảng biết cho bé uống loại gì các mẹ a, bé nhà e chỉ thik meiji mà bg sợ pxa nên ko biết thay loại gì cho con

13. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

mỗi trẻ hợp với 1 loại sữa riêng nên mình cũng vẫn cứ hóng vụ này nghe ý kiến các mẹ

14. Mebapcc

Mebapcc Thành viên tập sự

Bé nhà mình đang dùng Optimum nhưng thấy bị táo. Mình mới đổi cho bé uống Optimum và thấy bé lên cân tốt nên ko muốn đổi sữa khác. Ko biết có kết hợp đồng thời giữa Lactogen và Optimum được ko ạ? và cách uống 2 loại này cùng lúc như thế nào? Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.

15. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà em cũng bị táo, em xem xét sữa lactogen cho con xem nào

16. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

bé nhà mình giống nhà mẹ nó cũng dùng optimum nhưng mà cái này k lên cân mấy thì phải nó giúp tiêu hóa tốt hơn thui

17. cunbibong

cunbibong Thành viên tích cực

oánh dấu .........................

18. luuhungsm

luuhungsm Thành viên tập sự

Bond nhà mình gần được 6 tháng mình cũng đang định cho dùng lactogen, trước kia mình cho cháu dung sữa Nhật (Meji) sữa nhiều dinh dưỡng qua nên cháu hay bọ bón, sau đó mình chuyển sang alfamil dùng cũng được nhưng giá hơi cao, bây giờ bond nhà mình hay bị nóng trong nên muốn tìm sưã nào uống mát, giúp tăng chiều cao, mình tìm hiểu Lactogen so sanh hàm lường caxi, sắt với Nan, Alfamil, vinamilk thì Lactogen đều cao hơn hẳn, vấn đề là mình chưa cho cháu dùng thủ lên không biết có hợp không? thấy các mẹ nói vậy mình cũng an tâm phần nào và mình sẽ cho cháu dùng thử, không biết Lac 2 có hộp 400gm không nhỉ?

19. lovely88

lovely88 SỮA BÒ TƯƠI PHÙ ĐỔNG

Ui e cũng đang mún mua lac gold 2 400gr đây mà hỏi đâu cũng bảo có hộp 900gr thui hic hic

20. wonderful_life

wonderful_life Thành viên lâu năm

Hồi sắp sinh mình cũng ngâm cứu Nan và Lactogen rồi quyết định dùng Lactogen, trộm vía con mình ăn tốt lên cân đều
    Nhưng bà ngoại cứ kêu Lactogen rẻ chắc ko tốt bằng Nan nên mình chuyển sang Nan cho bà ko kêu rồi :D