Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 78
    Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Tặng quà gì nhân ngày nhà giáo VN 20-11

Con minh 2 tuoi, chau dang di hoc lop nha tre tu thuc duoc 2 thang nay. Sap toi la ngay 20-11, minh dang phan van khong biet tang qua gi cho co giao vi minh chua co kinh nghiem. Lop con minh hoc co 5 co giao, minh thay co nao cung quan tam den con minh, cho con minh an (con minh rat luoi an). The co nghia la minh phai tang qua ca 5 co , minh khong biet co nen dua phong bi khong, neu dua thi bao nhieu la vua. 50K thi it ma 100K thi nhieu, con tang qua thi co le khong thiet thuc, cac co cung khong thich. Me nao co kinh nghiem chi giup minh voi.

Các đề tài tương tự:
    Ba me yeu con

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 229 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Mình chẳng có kinh nghiệm gì cả vì chưa cho bé đi học bao giờ nên không biết phải khuyên thế nào . Kể cho mẹ Loan nghe câu chuyện có thật này xem có giúp gì được không.

Một hôm, con bé hàng xóm 5 tuổi cạnh nhà mình thỏ thẻ hỏi mẹ "Mẹ ơi, món phong bì là món gì thế mẹ ?". Mẹ cháu rất ngạc nhiên và hỏi lại "Sao con lại hỏi như thế?". Bé trả lời: "Vì trưa nay, vào giờ ngủ trưa của chúng con, con nghe thấy mấy cô nói chuyện với nhau là sắp đến 20-11 rồi, bây giờ quà cáp làm gì chỉ có phong bì là tiện nhất ". Sự thắc mắc rất ngây thơ của đứa trẻ đôi khi lại là lời giải đáp cho các bậc phụ huynh nhỉ.

Phú quý sinh lễ nghĩa, nhưng xã hội đã làm mất đi cái giá trị và nét đẹp truyền thống của các ngày lễ hội. Bây giờ lúc nào cũng chỉ thấy phong bì, phong bì và ... phong bì. Nhà giàu hay nhà nghèo thì cũng phải cố cho cháu nó bằng chị bằng em. Khổ thật đấy. Mẹ Loan ơi, tốt nhất mẹ nên tìm hiểu các phụ huynh trong lớp của cháu xem, có thể mỗi nơi mỗi khác mà.

Nature has placed his own happiness in each man' s hands, if he only knew how to use it

3. Người dưới đây đã cám ơn Brightmoon về bài viết hữu ích:

tramttn (10-30-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Hòn đảo Mặt trời
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 25 lần trong 10 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ừ, Brightmoon nói có lý đấy, xem cô thấy giáo là người thế nào mình chọn quà gì đó cho phù hợp, có nhiều thầy cô chân chính, tặng phong bì cho họ họ tự ái đấy .

Nơi Cư Ngụ
    Thanh pho Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 190 lần trong 150 bài
    Điểm đánh giá
    0

Con mình học đến cấp hai rồi nhưng mình chưa thấy xảy ra trường hợp nào như giavi nói cả ,hình như nó đã trở thành nguyên tắc rồi mình cứ bỏ phong bì là tiện nhất,các thầy cô có cần gì thì họ mua không phải sợ tự ái đâu

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Tang qua gi nhan ngay nha giao VN 20-11

Cô giáo thằng cu nhà mình (nó mới 5 tuổi) còn dặn các cháu là ngày 20/10 đi học nhớ mang phong bì, thằng con ngây thơ về dặn bố mẹ như vậy. Mình rất bực mình và dự kiến đến ngày 20-11 mà còn lặp lại thì cho cô giáo out khỏi nhà trẻ.
    Vợ mình cũng là giảng viên đại học trong nhiều năm mà chẳng bao giờ thấy quà cáp gì cả, thỉnh thoảng thấy các em sinh viên đến tặng hoa ngày 20-11, thường thì kèm theo lọ dầu gội đầu hoặc sữa tắm. Thực tình mà nói, nếu có thêm phong bì nhà mình cũng chẳng giàu được, nếu không có phong bì mình thấy càng thanh thản và dễ sống hơn. Các em sinh viên nhà giàu, thường hay mang phong bì thì nhà mình không cho địa chỉ nên không bao giờ phải tiếp, còn các em sinh viên nghèo nhưng tình cảm hơn thì cho địa chỉ nên ngày lễ hay đến nhà chơi nói chuyện. Nhìn thấy họ mình lại thấy cảm động nhớ đến thời sinh viên vất vả của mình.
    Bây giờ đi làm, cũng có ít tiền, dự kiến năm nay đặt một món quá tặng vợ. Mình định đặt món quá pha lê bắn 2D, ví dụ như ở trên website này, http://halinco.eu/special-crystal-for-20-11.html Các bạn thấy có được không?

Nơi Cư Ngụ
    Cau Giay, Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    11,916
    Được cám ơn 5,041 lần trong 4,531 bài
    Điểm đánh giá
    11 (100%)

Trích Nguyên văn bởi hong3480 View Post
    Cô giáo thằng cu nhà mình (nó mới 5 tuổi) còn dặn các cháu là ngày 20/10 đi học nhớ mang phong bì, thằng con ngây thơ về dặn bố mẹ như vậy. Mình rất bực mình và dự kiến đến ngày 20-11 mà còn lặp lại thì cho cô giáo out khỏi nhà trẻ.
    Vợ mình cũng là giảng viên đại học trong nhiều năm mà chẳng bao giờ thấy quà cáp gì cả, thỉnh thoảng thấy các em sinh viên đến tặng hoa ngày 20-11, thường thì kèm theo lọ dầu gội đầu hoặc sữa tắm. Thực tình mà nói, nếu có thêm phong bì nhà mình cũng chẳng giàu được, nếu không có phong bì mình thấy càng thanh thản và dễ sống hơn. Các em sinh viên nhà giàu, thường hay mang phong bì thì nhà mình không cho địa chỉ nên không bao giờ phải tiếp, còn các em sinh viên nghèo nhưng tình cảm hơn thì cho địa chỉ nên ngày lễ hay đến nhà chơi nói chuyện. Nhìn thấy họ mình lại thấy cảm động nhớ đến thời sinh viên vất vả của mình.
    Bây giờ đi làm, cũng có ít tiền, dự kiến năm nay đặt một món quá tặng vợ. Mình định đặt món quá pha lê bắn 2D, ví dụ như ở trên website này, http://halinco.eu/special-crystal-for-20-11.html Các bạn thấy có được không?
    bạn này nói mình mới nói không có mình cũng không định nói ra,hôm sắp đến 20/10 con giai mình (5 tuổi) đi học về cứ bảo mẹ là mai đi học phải mang cái gì đến lớp cô bảo thế khi mẹ hỏi là cô bảo mang cái gì thì bé lại không nhớ vì tính bé hiếu động hoặc có thể bé không hiểu là cái gì.Hôm sau cứ bảo mẹ đi siêu thị đi mua cái gì để mang đến lớp cho các cô,mẹ hỏi thì bé cũng không nhớ nổi cô bảo mang cái gì.Hôm sau là ngày 20/10 mình bảo xã là anh đưa con đi rồi mua hoa tặng cô vì mình định chỉ tặng hoa thôi rồi đến 20/11 thì tặng pb,sáng ra bé thấy mẹ không chuẩn bị cái gì cho con mang đi cứ nhắc là thế mẹ không mua cái gì cho cô à, cô dặn rồi phải mua tặng cô.Rồi mình mới hỏi lại là thế cô có dặn con phải tặng mẹ không?thì bé bảo là không,cô không bảo.Mình cũng không biết nên nghĩ như thế nào về các cô nữa nhưng mà 20/11 thì vẫn phải tặng các cô rồi vì đó là ngày của các cô mà.

Nơi Cư Ngụ
    Tập Thể Sỹ Quan Tài Chính,Đình Thôn,Mỹ Đình, Từ Liêm,Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    19,816
    Được cám ơn 10,706 lần trong 4,404 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

em cũng đang đau đầu vụ này ạ con gái mới hơn 3t tuổi học mẫu giáo bé lớp có 4 cô chính và 3 cô thực tập thực tình thì em nghĩ nên tặng Phong bì thôi nhưng ko biết phải đi bao nhiều cho hợp lý nữa các mẹ ạ??? đi ít đi nhiều có ảnh hưởng đến bé trên lớp hay không??? thật sự em thấy khó xử hixx

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM:Tư vấn và hỗ trợ các mẹ giảm béo nhanh 0932066389,,, web diatheduc.com
    Click:

Cám ơn
    12,896
    Được cám ơn 29,662 lần trong 19,618 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    32 (100%)

Default Ðề: Tặng quà gì nhân ngày nhà giáo VN 20-11

Cô giáo thời giờ trắng trợn các mẹ nhỉ, mình chỉ nói số ít thui ko vơ đũa cả nắm đâu ah, lúc mình học cấp 3 có thầy noiú với lớp m là các em ko cần wà cáp cứ đi phong bì cho tiện, hic

Nơi Cư Ngụ
    Cau Giay, Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    11,916
    Được cám ơn 5,041 lần trong 4,531 bài
    Điểm đánh giá
    11 (100%)

Ngày trước mình còn học ĐH, mấy đứa bạn mình đi chạy điểm (mình từ lúc đi học chưa bao giờ chạy điểm cả ) về kể là đến nhà thày mang quà và pb, quà thày trả lại, pb mở ra đủ thì lấy k đủ thì trả lại,mà trường Luật hẳn hoi đấy cả nhà ạ.Thật là bất bình kinh khủng,bảo sao các thày giáo toàn đi ô tô.

Click:

Cám ơn
    15
    Được cám ơn 22 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Theo mình, thời buổi khó khăn nên tiết kiệm, tùy các bố mẹ thôi, có thể mua 1 bông hoa và kèm fong bì vào đó hoặc mua vật phẩm thực tế tặng các cô. Hôm trước 20/10, con tớ hoc trường tư thục nhưng nhà có việc nên cũng không tặng gì. 20-11 này thì định tặng các cô 2 lọ dưỡng tóc cho tiện.
    Tớ ví dụ thực tế đây: sếp tớ có con học trường công ở quận Cầu giấy mà hôm vừa rồi 20/10 cũng chỉ cho fong bì 50k và 1 gói bánh kèm theo, mình thấy cũng nhẹ nhàng và thực tế đấy chứ!!!!

Trang 1/8 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ