Tranh luận: Tặng Quà Gì Nhân Ngày Nhà Giáo Vn 20-11

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Pham Hong Loan, 12/11/2004.

1. hhao

hhao Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tặng quà gì nhân ngày nhà giáo VN 20-11

con gái mình học trường công, lớp chỉ có 2 cô thôi, hôm 20-10 thì mình cũng bỏ phong bì, cho vào thiêp chúc mừng, giờ chuẩn bị 20-11 có thêm 1 cô phụ ở lớp nữa chắc cũng phong bì và thiệp chúc mừng thôi, mua quà chẳng biết cô có thích ko nữa

Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

hic 20/10 vừa qua thì 20/11 đã tới

3. ansinhpestcontrol

ansinhpestcontrol ★★★★★ | ★★★★★

Ồ lại đến ngày 20/11 rồi đó. Mình cũng đắn đo tặng món qua ý nghĩa gì đây. Chắc có lẽ truyền thống vẫn là hoa và một cuốn sách...

4. huskwan

huskwan Banned

Làn da của bé vốn rất mỏng manh và nhạy cảm, nên việc lựa chọn Mỹ Phẩm chăm sóc phù hợp là điều mà các bà mẹ rất quan tâm. Với công thức vô cùng dịu nhẹ cho làn da Sữa tắm cho bé Baby Care là sản phẩm sữa tắm và dầu gội 2 trong 1, Sữa Tắm Cho Bé Baby Care Oriflame
    :rolleyes:
    Đây là sản phẩm được nghiên cứu và thử nghiệm về độ an toàn cho nên các bà mẹ có thể hoàn toàn yên tâm rằng con mình sẽ được chăm sóc tốt nhất.

Sản phẩm được sản xuất bởi công ty Mỹ phẩm Oriflame - Thụy Điển. Baby Care có tác dụng vừa làm sạch vừa nuôi dưỡng da bé nhờ những thành phần dưỡng chất từ thiên nhiên. Ngoài tác dụng sữa tắm dưỡng da thì sản phẩm có thể dùng gội đầu. Sản phẩm giúp cân bằng độ PH trên da, giúp bé không còn những cảm giác ngứa ngáy, khó chịu.

Dung tích sản phẩm : 300ml
    Mã hàng: 25282

Thành phần sản phẩm::
    Aqua, coco-glucoside, lauryl glucoside, glyceryl oleate, sodium laureth sulfate, disodium cocoamphodiacetate, sodium cocoamphoacetate, sodium chloride, polyquaternium-67, parfum, citric acid, 2-bromo-2-nitropropane-1, 3-diol, gossypium herbaceum seed extract, sodium citrate, potassium sorbate, ascorbic acid.
    Mã số sản phẩm :

5. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

nhà m phong bì và quà cây nhà lá vườn mỗi cô bộ quần áo chíp

6. tuanmai0080

tuanmai0080 Japan Oder

ui toppic này cụa bác từ bao giwof mà bây giờ lại nổi lên thế này :D

7. ngo bui

ngo bui Thành viên rất tích cực

Tôi thấy nhiều phụ huynh tự làm khổ mình và làm hư cô giáo. Tất nhiên cũng có giao viên gợi ý đến nơi đến chốn.
    Tôi có 2 bé. Cô chị ăn uống kém hơn nên đến tuổi mầm non tôi gửi tư thục-ở đó mọi tiền đóng góp đều cao hơn nên tất CẢ CÁC NGÀY LỄ TẾT tôi đều không có quà cáp gì cả. Ngày 20/11 hàng năm tôi tặng nhà trường một lẵng hoa. Tôi vẫn thấy con mình rất được quan tâm ( vì cháu ăn rất rất hay nôn trớ), luôn sạch sẽ. Đặc biệt cháu rất yêu quý vợ chồng cô chủ trường - hiệu trưởng và cô chủ nhiệm(đến giờ họ vẫn giữ liên lạc với mình dù cháu đã ra khỏi trường từ 5 năm trước). Cháu học tiểu học năm nay đến lớp 5 rồi. Tại các lớp này chỉ tơí ngày 20/11 tôi giúp cháu chọn quà ( thường là khăn quàng cổ chưa đến 100k) tặng chỉ cô giáo chủ nhiệm thôi. Vì nhà tôi gần trường nên nhà các cô cũng chỉ loanh quanh bán kính 1km nên tôi bảo cháu rủ thêm vài bạn nhà gần nhau, tôi mua 1 bó hoa để mấy cháu đi chung và quà của từng đứa. Nếu cô nào xa hơn tôi để cháu tự tặng quà trên lớp. Con tôi học vẫn tốt-dù cháu không hề học thêm. Kể ra thì cũng có năm cháu học lớp 2 cô giao không tốt lắm-hay gợi ý tôi những việc kiểu như phải đưa cháu đến nhà chị dạy kèm ,thậm chí còn mắng con tôi sao mà ngu thế... tôi kiên quyết không cho học thêm; giải thích cho con đỡ bức xúc rằng có lẽ tại lúc đó cô đang có chuyện bực mình trươc giờ vào lớp nên mới mắng học sinh... và kì họp phụ huynh đó trước mặt cả lớp cô nói: con tôi thi cấp quận đáng ra sẽ được giải nhưng vì không đến nhà cô ôn nên trượt. Hi hi . tôi k quan tâm đến giải thưởng chỉ cần cháu được cọ sát các kì thi thôi nên chuyện đó kệ cô thôi. Tôi nhận thấy các cô thích thành tích của các cháu còn hơn cả mình.Đến giờ cô giáo dạy lớp 4 và 5 đều chưa biết mặt tôi-tôi thường trao đổi qua điện thoại-tiền đóng hàng tháng tôi đóng phong bì-ghi rõ số tiền, lí do nộp đưa cháu tự nộp. Kết quả học cho đến giờ của cháu tôi chưa thấy vấn đề gì, thậm chí cháu vẫn làm lop trưởng và rất nhiều cô trong trường khen cháu,cả các cô k dạy cháu cũng khen vì cháu tham gia khá nhiều việc ở truong.
    Bé thứ 2 năm nay 5 tuổi, vì ăn tốt hơn cô chị nên tôi gửi trường MN công. 3 năm rồi, ngày 20/11 tôi lại đón bé và làm bưu thiếp kèm hộp quà nhỏ ( có khi lọ dầu gội đâu, có khi là dây buộc tóc~50k- lớp có 3 cô-3 bộ như vậy), lúc đón bé mớm lời cho bé nói tặng cô-lần đầu bé hỏi tại sao-thì mình giải thích đó là ngày lễ để các h/sinh thể hiện lòng biết ơn của mình khi được các thầy cô chăm sóc dạy dỗ. Thế thôi, và con mình cũng trộm vía vẫn lớn đều. Thậm chí mình cũng hay góp ý cho các cô nhiều việc mình thấy chưa đc nhưng con mình không vì thế bị cô nào ghét cả. Có lẽ mình may mắn chăng. Vấn đề cũng do mình mà. Vì mình hiểu tại bậc mầm non thì các cháu k phải học gì ghê gớm-chủ yếu chơi tập thể, tiểu học thì mình tự tin kèm con được, không phụ thuộc vào cô giáo nên việc ai người ấy làm thôi.Các cô làm tốt thì các cháu yêu quý, phụ huynh cũng quý.Mình hiểu các cô cũng vất vả thì phối hợp tốt với cô để rèn con.

8. Me_Bob_Lon

Me_Bob_Lon Thành viên nổi tiếng

Đọc bài của bạn ngo bui , mình cứ tưởng đang quay lại từ thời mình còn đi học ý. Hic, nhưng mà bi h làm vậy, có cô thì ok, có cô thì cũng tỏ thái độ với con mình ngay.

Mình thì các ngày khác mình ko tặng,nhưng riêng ngày nhà giáo thì mình vẫn tặng hoa và phong bì cho các cô. Vì dù sao đó cũng là 1 ngày riêng của ngành mà :)

9. HueCat

HueCat Bắt đầu nổi tiếng

Khjếp thật.trắng trợn.em học sư phạm ra mà trải qua 4 năm đh em cũng biết thực tế phũ phàng thế nào.nhjều chuyện kể ra mà bất bình

10. hamaland_vietnam

hamaland_vietnam Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó giống mình thế. Nhà mình tặng cô thiệp mừng và hoa, còn tặng con cô giáo bộ đồ chơi giáo dục, vừa an toàn mà cao cấp, cô cũng thích. Có 1 cô con lớn rồi thì mình cũng phong bì thôi

11. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Mình là người đã từng đi theo các kỳ 20-11 của hai con trai trong suôt quá trình học từ mẫu giáo cho hết đại học xin chia sẻ chút ít kinh nghiệm 20-11 cho các bà mẹ trẻ:
    Với mẫu giáo bạn nên tặng phong bì trc 2 ngày càng tốt , nhớ ghi rõ " mẹ cháu... Lớp " vì các cô nhận nhiều sẽ không nhớ số tiên nên chủ động tặng sớm để còn tỏ lời gửi gắm và cảm ơn cô. Cô chính sẽ đc tặng chính , còn 4 cô phụ bạn gửi phong bì chung " mẹ cháu lớp... Gửi các cô"vì ngày này là ngày hội nên SỐ không quan trọng bằng sự chân tình lịch thiệp của bạn, bạn đừng lăn tăn về ít nhiều nhé ( phong bì chung cũng sẽ đến tay các cô như một món quà thiết thực) bạn ko nên mua hoa vì hoa những ngày này rất đắt và ướp lạnh ko nên dùng, dầu gội dầu tắm bạn sẽ ko tìm đc loại thik hợp với cô vậy ko nên mua ... Và đừng để các cô loay hoay khuân về nhà các loại tặng phẩm nhé...
    Băt đầu lớp 1,2 bạn cũng áp dụng quà hơn mẫu giáo ,nhưng đến nhà cô vào chủ nhật (gần ngày lễ nhé) ... các cô dạy phụ ko đến vì bao giờ quỹ lớp cũng có từng cô rồi nhé...
    Lớp 3,4,5 bạn vẫn chỉ có cô dạy theo từ lớp 1 bạn hãy tạo mối quan hệ chân tình , xin số điện thoại và hãy đến sớm trc ngày 20/11 quà tặng một lần ( họ cũng ko thik phụ huynh đến nhiều đâu) nên hãy chọn lọc một chút, hãy thể hiện bạn là người mẹ quan tâm đến việc học của con ,TD bạn nhớ điểm số môn học của cô dạy ,cô sẽ rất nể bạn và luôn muốn quan tâm đến con một người mẹ như thế...
    Cấp 2 bạn sẽ làm quen với cô chủ nhiệm vì cô sẽ theo con bạn đến hết cấp, bạn lại áp dụng kinh nghiệm mà bây giờ thì bạn đã có quá sẵn rồi nhé
    LƯU Ý: không nên nói và bình luận cô và các món quà biếu giáo viên trc mặt các con, chúng sẽ hiểu lệch lac và nhất là bạn ko phê phán họ ... Giáo viên sẽ là người giúp bạn dạy con khi ở trường , nếu con bạn coi thường cô giáo bạn sẽ mất hẳn một vế giáo dục .... Nhà mình giờ vẫn cùng con thăm cô giáo cũ của vợ chồng mình nên suốt quá trình con học mình luôn yên tâm về các con ở trường( cũng nghich và hiếu động lắm nhưng đều là những học sinh thông minh.).. E hèm ... Kiên trì và nhẫn nại quyết trí ắt thành công.

Sửa lần cuối: 18/11/2013
  12. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

Đúng là cảnh sáng nay em thấy các bậc phụ huynh của các con đang chia nhau phong bì và thiệp để chúc mừng cô giáo đấy ạ

13. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Chết , nhà mình vẫn chưa đi hicc, chiều vè sớm đón con để đi mới đc

14. me..bibi

me..bibi HẢI SẢN GIÁ RẺ

Mình tối qua cả mẹ và con đã đến nhà cô giáo rồi, 1 bó hoa và 1 phong bì

15. me-cubi

me-cubi

chiều về sớm tý để chúc mừng cô đây, nay 18-11 rồi.

16. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nhà mình định sáng mai đưa con đi lớp rồi đi luôn

17. nana196

nana196

chỗ mình thì toàn bó hoa với phong bì bên trong thôi

18. thaopzo1989

thaopzo1989 Thành viên tập sự

Tặng ấm chén đi mẹ nó. Món này không nhà ai không có cả. Mà giờ ấm chén nhiều kiểu dáng đẹp và độc đáo lắm