Trang 10/11 đầuđầu ... 4567891011 cuốicuối
kết quả từ 91 tới 100 trên 104
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: con lười uống sữa....

Em thấy có 1 phương pháp cũng khá hay dành cho các bé ngán sữa là đổi luân phiên nhiều loại sữa khác nhau cho bé uống để tránh bé bị ngán vì phải uống hoài 1 loại, cũng là 1 cách để đa dạng dưỡng chất mà bé hấp thu Các mẹ thử xem sao nhé!

Click:

Cám ơn
    66
    Được cám ơn 892 lần trong 838 bài
    Điểm đánh giá
    0

T dau co nhoi nhet gi ,cac me thu xem lich an cua con e xem the la nhoi hay k nhe,ma no van k an cho:
    Sang trua toi an 3 bua chao be xiu ,.giua bua sang va giua bua chieu a pho mai ,vang sua hoac la sua bot ,.the con k an nua thi song the nao duoc nhi ,.the ma bi noi la nhoi thi kho qua ,nhieu hom cho nhin bua trua ,chi uong sua thoi ay ,t la rat nhan nhuong voi con trong khoan an uong day.

SURI SHOP HANDMADE CHĂN GA GỐI CHO GIA ĐÌNH
    https://www.facebook.com/pages/Suri-...85399?sk=likes
    CƠM CHÁY CHÀ BÔNG
    http://www.lamchame.com/forum/forumd...%C4%90%C3%8CNH

Click:

Cám ơn
    66
    Được cám ơn 892 lần trong 838 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chung ta fai chung thanh song voi lu the thoi cac ban ah ,cha biet lam the nao .duoi 10 thang thi con t tu sua nhu tu nuoc loc ,uong nhieu ,roi sau do thi thoi ,.con t gio moi 18 thang .luc the nay luc the kia ,ninh mai moi an uong cho .met lam ,ma gio t dang co tap 2 nen cung ke ,an the nao thi ke ,cung giam bot uc che hon ,.

SURI SHOP HANDMADE CHĂN GA GỐI CHO GIA ĐÌNH
    https://www.facebook.com/pages/Suri-...85399?sk=likes
    CƠM CHÁY CHÀ BÔNG
    http://www.lamchame.com/forum/forumd...%C4%90%C3%8CNH

Nơi Cư Ngụ
    Thị trấn Lim, Tiên Du, Bắc Ninh.
    Click:

Cám ơn
    40
    Được cám ơn 59 lần trong 56 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tớ thấy tạo không khí vui vẻ khi bé ăn là rất cần thiết. Nếu bé đã lười ăn thì nên đánh trống lảng mỗi khi đút thìa sữa hay cháo vào mồm con. Nếu bé đã lớn thì mẹ có thể tạo cảm hứng cho bé bằng cách hào hứng với món ăn mẹ nấu. Tớ thấy ngồi bàn ăn làm bé không chạy nhảy, nghịch ngợm và nghiêm túc hơn khi tự ăn. Các mẹ tham khảo nhé!!!

SỮA XÁCH TAY HÀ LAN, ANH, PHÁP, MỸ, SINGAPORE =>www.baby123456.com. Hotline: 0923 188 686
    CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI SỮA TƯƠI MÙA HÈ

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 7 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mai_mai_xa View Post
    Em thấy có 1 phương pháp cũng khá hay dành cho các bé ngán sữa là đổi luân phiên nhiều loại sữa khác nhau cho bé uống để tránh bé bị ngán vì phải uống hoài 1 loại, cũng là 1 cách để đa dạng dưỡng chất mà bé hấp thu Các mẹ thử xem sao nhé!
    ừ, mình cũng thấy bạn bè ở nước ngoài chúng nó cho con uống nhiều loại sữa khác nhau lắm (ko phải cứ nghe nghe xem con thích uống sữa gì thì mua sữa ấy, ko thích nữa lại cố thử sữa khác).
    ngay từ đầu đã cho bé uống nhiều loại sữa khác nhau để bé không kén ăn, nuôi cho dễ.
    nhưng mà lỡ chiều bé rồi, giờ bé kén ăn thì biết phải làm sao nhỉ

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

sữa nactalia là hàng nhập khẩu nguyên lon từ Pháp về, chất lượng đảm bảo, đặc điểm của sữa là mát chống táo bón, cung cấp các dưỡng chất cần thiết cho bé phát triển, ít béo. Mình đang phân phối sản phẩm này, đang có chương trình giảm giá lớn cho các mẹ.Giảm 25K cho các số nhỏ ( số 1 – 400g còn 174k, số 2 – 400g còn 167k, số 3 – 400g còn 162k, mama – 400g còn 154k
    và 45k cho số to( số 3 – 800g còn 315k)
    Linh – 01668, 735, 336

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    347
    Được cám ơn 616 lần trong 299 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà tớ từ bé đến giờ cũng lười uống sữa, mình sẽ thử chắt lọc ý kiến của các mẹ xem có thể áp dụng thêm được chiêu nào không. Không những lười uống sữa mà ăn dặm bé cũng lười, lắm khi street vì con lười ăn uống. Thử nhiều cách rồi mà chưa thấy ăn thua.

Nội thất văn phòng tại 1130B La Thành Hà Nội cung cấp: Bàn ghế tủ văn phòng và két sắt đựng tiền bảo hành 12 tháng

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 40 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình thì thấy rằng mỗi bé có sự phát triển và nhu cầu khác nhau. Bé nhà mình lúc dưới 15 tháng tuổi chỉ uống 60ml. Sau có 1 tháng còn ko thích uống sữa. Đến lúc 17,18 tháng tự nhiên uống được nhiều nên mình cũng không ép, bé uống được ít nào hay ít đấy, nếu ép quá bé sẽ sợ và ko muốn uống. Mẹ nó có thể cho bé ăn hoặc uống hoa quả thay thế. Trẻ con thay đổi từng ngày nên không lo đâu các mẹ ạ.

Nơi Cư Ngụ
    Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 190 lần trong 184 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi everkissed View Post
    con lớn rồi mẹ nó có thể cho con ăn phô mai, sữa chua, váng sữa thay vì uống sữa xem sao, cũng tốt mà.
    Ngày Tẹt bé lười uống sữa, có đợt mình hỏi Google ra cách nấu bột sắn dây lên rồi pha sữa vào đấy xúc ăn như thạch ý, mất một thời gian thì sau này uống được sữa, mẹ nó cứ thử xem tn nhé
    Hehe, món bột sắn với sữa thỉnh thoảng mình cũng nấu, thơm và ngon ghê mẹ ấy nhỉ, ku nhà mình hồi bé cũng khổ sở với chuyện cho ăn cho uống, giờ thì đòi sữa liên tục, cơ mà vẫn lười ăn hehe

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,169
    Được cám ơn 1,347 lần trong 827 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Con em cũng lười ăn, em toàn phải làm trò một thìa sữa một tẹo chuối hoặc bơ hoặc bánh quy...tóm lại là cứ thứ gì cho con nhai nhai là được, nhai xong nuốt ực một cái là xong. Biết là không nên thế nhưng con lười ăn thì biết làm sao, bé mới 6 tháng nên sữa vẫn là nguồn dinh dưỡng chính mà

Trang 10/11 đầuđầu ... 4567891011 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ