Kinh nghiệm: Sinh Dịch Vụ Ở Bệnh Viện Pshn???

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Yeu_lam_be_oi, 27/2/2009.

1. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

to mới sinh ở PSHN D3 và dùng BHYT nè.
    Mẹ nó chả phải chuyển BH làm j cho mất công. Lên khoa D3 đăng ký rồi nói với họ là em có BH. Họ sẽ tự chuyển cho mẹ nó.
    Và tốt nhất là mẹ nó đi đk ngay đi kẻo đẻ đến nơi rồi. Đăng ký từ trước rồi sau đó khi nào đau đẻ thì dông từ nhà vào thôi.
    Tạm thu 6tr nhé. Sau đó theo như tr/h của tớ thì BH nên được trả lại hơn 800K

Đang tải...

2. tyvc_0802

tyvc_0802 Thành viên đạt chuẩn

mình sinh bé ở D3 thấy rất ok, tổng chi phí lúc ra viện thanh toán là 4,6tr + mình sinh khó nên bồi dưỡng thêm cho BS 1tr nữa ( không nhất thiết phải phong bì thêm đâu mẹ nó nhé), thủ tục đơn giản, cứ đến là có người hướng dẫn cho. chúc 2 me con khỏe nha

Sửa lần cuối: 10/3/2010
  3. MeChuotti

MeChuotti Ngây thơ con vịt già

Mình cũng sinh mổ ở D3 hồi tháng 6/2008 đấy! Cũng vì ko có ng quen làm trong viện nên chọn d.vụ này. Rất yên tâm vì lúc lên bàn mổ đc các bác sĩ động viên và làm nhiệt tình lắm, thủ tục nhập viện cũng rất nhanh! Mình cũng sướng cái khoản trc khi sinh lên khu đó tham quan và đăng ký thấy được hướng dẫn rất tận tình, các bác ấy nói năng nhẹ nhàng chứ ko như ở khu khám bệnh. Nói chung mình thấy dịch vụ D3 rất OK. Khi nào sinh bé thứ 2 chắc mình vẫn vào D3. Ko phải rải tiền cho bác sĩ và y tá, BHYT thì tất cả các mẹ ko phải chuyển chiếc gì hết vì sinh đẻ đc coi là trường hợp cấp cứu, các bệnh viện sẽ tự chuyển hồ sơ cho sản phụ mà, chỉ cần khi nhập viện các mẹ mang thẻ BHYT đi. Khi ra viện sẽ đc thanh toán. Nhớ năm 2008 tổng chi phí của tớ khi sinh là hơn 4tr (đã trừ hơn 900k BHYT), trong đó tớ chủ yếu bị tốn ở tiền phòng do đăng ký 1 mình/phòng 500k/ngày, ở 4 ngày đã hết 2tr tiền phòng rồi. Nếu các mẹ ở chung với vài ng nũa thì tiết kiệm đc khoản này...
    Tầm 35 tuần là các mẹ đăng ký đc rồi!

Sửa lần cuối: 11/3/2010
  4. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

cứ đọc 1 thôi 1 hồi rồi giờ mới sực nhớ ra nên fải hỏi mọi ng.Thế anh Đính và anh Hưng là làm đẻ mổ hay đẻ thường vậy,mình để ý thấy hình như là toàn đẻ mổ thì fải.mẹ nào cũng thấy mổ.vậy mình đẻ thường thì làm tn???????????bsĩ nào nhận đẻ thường hả các mẹ?

5. Mẹ em Chinsu

Theo tớ biết thì bác nào cũng nhận đẻ thường hết. Vì thực ra bs luôn khuyến khích bn đẻ thường, bất đắc dĩ mới đẻ mổ.
    Tớ nằm đau 9 tiếng, xin mãi anh Đ mới cho mổ đấy.
    Nghĩ lại vẫn hãi :-|

mina_xinhxinh thích bài này.
  6. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Cám ơn mẹ em chinsu ná.vậy mà cứ lo bác Hưng với bác Đính chỉ nhận mổ,còn đẻ thường bác chuyển cho ngkhac.
    Ngoài lề:chinsu mới hơn 1 tháng mà nhìn thick thế(trộm vía con gái).Chúc con hay ăn chóng lớn nha.

Mẹ em Chinsu thích bài này.
  7. Mẹ em Chinsu

con được hơn 2 tháng rồi mẹ nó ơi :-\"
    Nhưng được cái trộm vía là con cứng cáp từ lúc chào đời. Lúc ra đời, cô y tá bế con qua cho tớ nhìn thì thấy mắt con mở to nhìn, tóc đen mướt. hiiii.
    Mẹ nó bầu mấy tuần rồi?

8. batien

batien Thành viên đạt chuẩn

Hôm qua mình mới đi làm thủ tục sinh ở PSHN về. Mình đăng ký ở D3 mà ko quen bác sĩ nào cả. Nên khi sinh gặp kíp nào thì xài kíp đó thui. Mình cũng tự làm các thủ tục từ A-Z. Nói chung ko gặp vấn đề gì. Bé nhà mình mới đc 37 tuần thui.

9. BnBTravel

BnBTravel Thành viên tập sự

em và ông xã cũng đang tính sinh D3 ,các chị ơi em nhờ bạn làm hồ sơ đăng ký đẻ rùi.vậy khi nào đẻ thì chỉ cần vào và nhờ chuyền hồ sơ lên D3 là được đúng ko ah.các chị giúp em với nhé.

10. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

chi phí cao quá các mẹ nhỉ!!!!!!!!!!!!!

11. Minh Tuyet

Minh Tuyet Bắt đầu tích cực

chào các mẹ,
    Hôm chiều T6 tớ vào D3 đăng ký nhưng rất tiếc là đã cuối giờ làm việc (đi làm về muộn quá) nên đành đi tham quan 1 vòng thì thấy các phòng ốc rất sạch sẽ, yên tĩnh...

Lưu ý: Giờ làm hồ sơ ĐĂNG KÝ ĐẺ THEO YÊU CẦU D3:
    Sáng: 8h30 - 11h30
    Chiều: 14h-16h30
    Các ngày T2-3-4-5-6
    (đừng để thiếu thông tin giống tớ..hic)

Tớ có chụp lại một số bảng thông tin up lên đây để các mẹ tham khảo trực tiếp nhé:

À mà nhân tiện cũng xin hỏi mẹ nào đã đăng ký xong ở D3 thì ở đấy họ có làm trọn gói bao gồm cả xét nghiệm cho mình ko? Hôm đó tớ hỏi thì các cô y tá bảo phải tự đi tìm chỗ làm xét nghiệm trong Viện (hình như nhà A gì đó) rồi mang kq lại các cô ý mới làm Hồ sơ cho?

Cám ơn cả nhà nhiều!

12. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Đúng rồi, khi nào gần sinh (qua tuần 36) thì các mẹ vào làm các xét nghiệm trước sinh ở nhà A. Lấy kết quả thì lên D3 đăng ký. Dịch vụ tốt lắm, bác sỹ nhẹ nhàng, tận tình, phòng ốc sạch sẽ.

13. scarletworld2006

scarletworld2006 Thành viên tích cực

Mình có 1 bản lưu về các dịch vụ D3 ở PSHN. Nếu bạn cần cho mình mail mình gửi cho bạn tham khảo.

14. mekhanhcoi

mekhanhcoi Banned

Tớ mới sinh D3 nè, sinh bé dc 1 tháng rồi. Sinh dịch vụ công nhận là thích thật đó, các bác sỹ và .... đều rất nhiệt tình. Mới vào mình đóng 5tr ko bao gồm làm các xét nghiệm, xét nghiệm thì các mẹ phải tự xuống khu B làm xét nghiệm vào tuần 38, sau đó mang các xét nghiệm đó đến làm hồ sơ là ok. Sau khi sinh xong làm thủ tục ra viện họ trả lại cho mình 1tr2.

Sửa lần cuối: 31/3/2010
  15. batien

batien Thành viên đạt chuẩn

Mình mới đi làm thủ tục sinh và đăng ký ở D3 về đây.
    Bạn làm xét nghiệm ở tầng 1 nhà B, khám và xét nghiệm xong thì cầm giấy kết quả, sổ khám lên phòng 340 nhà D3 làm thủ tục nhé.

16. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Chào các bạn, chồng mình là Bs ở BVPSHN, khu dịch vụ nhà D. Mình thấy mọi người lo lắng về thủ tục đăng ký, chọn bác sĩ tốt..., những vấn đề này AX hoàn toàn có thể giúp được.
    Mình thấy bạn bè và người quen của mình khi nào đẻ thì vào, ko cần phải đăng ký trước gì hết (cầm theo bộ xét nghiệm làm trước ngày dự sinh khoảng 2 tuần), AX mình sẽ làm hết các thủ tục khi vào sinh.
    Vì AX mình làm về GMHS nên biết rõ bs nào giỏi ở đó. Mình đã sinh 2 lần ở PSHN, nhưng không phải là những bs mà các mẹ nêu tên ở đây. Đằng nào mình cũng mất tiền đăng ký vào D3 thì phải được chọn bs tốt chứ. Nếu các mẹ không quen ai thì có thể hỏi AX mình.
    Mong là sẽ giúp được các mẹ phần nào bớt lo lắng, tập trung sức lực để "vượt cạn" và "mẹ tròn con vuông".

17. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

mẹ nó ơi vậy bsi nào uy tín và tốt nhất ở đấy?mình thấy các mẹ trên này chỉ uy tín anh Hưng,anh Đính là nh.mình chả biết mấy anh ý có nhiệt tình nt ko nữa.có gì mẹ nó tư vẫn bsi giúp với,vì mình cũng định khi nào đk ở D3 thì chọn bsi thôi chứ ko đi khám bên anh Hưng hay anh Vỹ để đky 2 anh ý đâu vì mình thấy mấy anh ý khám đắt quá mỗi lần đi khấm mất gần bằng hộp sữa cho con rùi.

Sửa lần cuối: 2/4/2010
  18. sua.haichin

sua.haichin Thành viên tập sự

MÌnh đã từng sinh ở D4 BVPS rùi,nói chung là minh hài lòng lắm
    - Trước khi sinh khoảng 1 tuần thì lên đăng ký dịch vụ tại D4 luôn, bs sẽ làm hồ sơ bệnh án rùi lưu lại,( 0 mất phí ), rùi bs sẽ cho tờ giấy đi xét nghiệm các loại, thường khi đưa tờ giấy này,bạn sẽ được ưu tiênlàm trước đấy ( trả phí xét nghiêm, mấy k gì đó )
    - Nếu kết quả xét nghiệm có vấn đề ( như mình trước kia bị ngođộc thai nghén ), thì đưa bs trên d4 xem và cho cách chữa ( o mất phí )
    - Bs hẹn ngày khám lại và hẹn ngày đến đẻ
    - Khi đi dẻ thì đến trực tiếp D4 và bảo bs khám cho đẻ, 1 phòng có 1 người đẻ, 1 người nhà, 2 bs.
    - Đẻ xong họ xếp vào phòng dịch vụ luôn, o cần chờ đợi, cầu cạnh ai hết.Nếu thích thì cho bs mấy k ( tùy thui, o cần thiết lắm đâu , vì mình cũng đẻ xong rùi mà )
    - Mấy ngày sau họ tắm cho em bé và vs cho mẹ, nói chung có tiền cũng thế, mà o cũng thế thui.Khoảng 3 ngày là mình về rùi.
    Nói chung là đã dịch vụ thì bao gồm tiền trong đấy rùi, đỡ phải nghĩ ngợi gì ( mất kh 4tr gì đó ).
    Chúc bạn mẹ tròn, con vuông

19. phuong_nl

phuong_nl Tro`n

mẹ nó ới cho em hỏi, 1 người nhà vào cùng thì họ có cho ax vào ko ạ/? hay chỉ phụ nữ thôi ?

20. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

ai vào cũng được bẠN NHé,cho chồng vào cho biết vợ đẻ đau đớn như thế nào...hix, ông xã tơ lúc đẻ bảo vào động viên vợ mà sơ kô dám vào đâu.