3 tháng đầu: Mấy tuần thì có tim thai?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi GiaBao, 3/6/2006.

Tags:
  1. GiaBao

GiaBao Thành viên sắp chính thức

Mình 6 tuần chưa thấy tim thai, 6 tuần là BS tính theo chiều dài phôi, có cần đi siêu âm 4 chiều ko các mẹ ơi! Lo quá, huhu...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GiaBao
    Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Chúc mừng Gia Bảo đã có tin vui, theo tớ nhớ thì khoảng 6 tuần là bé bắt đầu có tim thai, tính từ ngày tắt kinh cuối cùng của mẹ!Có khi em bé của bạn lớn nên đo theo chiều dài thì lớn nhưng chưa đủ tuổi thì sao!Cứ yên tâm!Chúc mẹ con khỏe! =D> =D> =D>

3. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

Hồi tớ có bầu Su mãi 11 tuần mới có tim thai cơ nên bạn đừng lo :D

4. janine

janine Thành viên rất tích cực

Chúc mừng GiaBảo đã có tin vui nhé.
    Tớ thỉ 8 tuần mới có tim thai, như vậy bạn đừng lolắng quá

5. Mẹ Trọng

Mẹ Trọng Bắt đầu tích cực

Của em cũng phải hơn 7 tuần gì đấy mới có đấy. Của chị chắc bây giờ ở trong giấy siêu âm người ta sẽ ghi là có âm vang thai gì gì đó thôi đúng không? Chị cứ yên tâm đi cho mẹ khoẻ con khoẻ nhé!

6. khi vang dat

khi vang dat Thành viên sắp chính thức

Em cũng hơn 7 tuần mới có tim thai mà. Chị đừng lo lắng nhé.

7. GiaBao

GiaBao Thành viên sắp chính thức

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ. mình xem trên giấy siêu âm thì em bé được 3,7mm, Bs nói là 6 tuần và hẹn 2 tuần sau siêu âm. Mới có con lần đầu nên việc gì cũng thấy lo lắng hết. Cám ơn các mẹ nhé!

8. SepTemBer

SepTemBer Thành viên tích cực

Cho em hỏi tí

Em mang thai được 4,5 tuần hay 5 tuần gì đấy, trong giấy Siêu âm, BS ghi chiều dài phôi 9mm, nghĩa là gì vậy các mẹ :?: EM chẳng biết gì cả, mà BS đông bẹnh nhân quá, nên thôi, không hỏi Bs, để dành về hỏi các mẹ lão làng trên DD này vậy, xin chỉ giúp em nhá :oops:

9. SepTemBer

Các mẹ ới ơi

Các mẹ thân yêu :oops: các mẹ đọc thấy câu hỏi của em, các mẹ trả lời gấp gấp nha, em lo lắng quá đi mất :roll: Thanks các mẹ nhíu nhìu :p

10. zozo

zozo Thành viên tích cực

Mẹ beboo ơi đấy là chiều dài phôi thai! Vì 4~5 tuần nên thai của chị còn bé tý! Hồi em 3 tuần đi siêu âm mới chỉ nhìn thấy túi ối thôi, chưa nhìn thấy phôi thai cơ! Nên chị cứ yên tâm chị ạ, đừng lo lắng quá! Mỗi tháng chị đi khám thai 1 lần: cân nặng, đo huyết áp, siêu âm và thử nước tiểu; như thế là ổn rồi! Mấy tuần đầu sẽ chưa có tim thai mà chỉ có âm vang thôi! Khi thai lớn 1 chút mới có tim thai; mà thai bé thì nhịp tim sẽ nhanh lắm ý, em không nhớ rõ lắm, nhưng cũng phải đến 150~160lần/1 phút đấy, bác sỹ giải thích là thai càng lớn thì nhịp tim thai sẽ giảm dần! Khi chị được khoảng 14 tuần bác sỹ siêu âm sẽ đo cả độ dày da gáy nữa - cái này rất quan trọng vì nếu độ dày da gáy dầy quâytrong giới hạn cho phép(em không nhớ chỉ số bao nhiêu nữa, để em tìm lại xem nhé) thì sẽ có khả năng bị bệnh đao. Em nhớ hồi đấy em đi siêu âm bác sỹ cứ mắng em là siêu âm trai gái quan trọng gì, quan trọng là phải có những chỉ số cần thiết đều tốt ấy chứ! Vì thế chị yên tâm nhé!

11. SepTemBer

:oops: Cám ơn mẹ zozo, các mẹ ở đây tốt và nhiệt tình thật đấy, phải chi BS mà cứ nhiệt tình thế này thì :roll: àh mà nếu BS nhiệt tình quá thì chị em mình đâu có cơ hội để trao đổi, học hỏi thế này :lol: . Chúc các mẹ và các bé đều khỏe :p

12. zozo

zozo Thành viên tích cực

Hồi em có bầu, mỗi lần đi khám thai em cũng hỏi nhiều ơi là nhiều, bác sỹ cứ nói gì là em hỏi "như thế có bình thường không ạ?", "như thế có tốt không ạ", "tại sao lại như thế"... .ôi thế là bác sỹ tức em lắm, và còn bảo là: cô này hỏi nhiều thế :), nhưng không biết mình vẫn phải hỏi chứ, còn hơn là về nhà mình cứ thắc mắc mãi, rồi không biết hỏi ai, cứ bán tinh bán nghi :)! Chị mua thêm sách nói về các giai đoạn mang thai ấy, cũng rất bổ ích chị ạ!

13. SepTemBer

:oops: Cám ơn mẹ zozo, mình thì nhát lắm, cứ thấy BS quát lên là sợ rồi :twisted: ....thôi thì mong các mẹ giúp đỡ trong thời gian đầu này, em xin mang ơn....Em phải về mua sách đọc thôi, hở chút là hỏi,. sợ ai cũng quạu :roll: . Cám ơn các mẹ và mẹ zozo nhá :p

14. mexucxich

mexucxich Thành viên rất tích cực

Có gì băn khoăn thì cứ hỏi . Đây là nơi giao lưu, học hỏi của các BỐ MẸ cơ mà . :lol: :lol: các mẹ ở DD này nhiệt tình lắm [-o< lại vui nữa chứ :lol:

15. SepTemBer

Vâng :oops: các mẹ ở đây dễ thương thật. May mà có DD LCM này :)
    Àh các chị ơi, cho em hỏi tí, đã có chị nào từng phải tiêm thuốc Progesteron khi đang mang thai không ạ? Thuốc ấy tiêm vào, nhức kinh khủng, em đi không nổi luôn ấy :( . Nhưng sao đã 2 đêm vừa tiêm thuốc giữ thai, vừa đặt thuốc, vừa uống Utrogestan, mà huyết vẫn không hết, vẫn ra hoài.......ngày nào cũng phải thay 3 cái băng VS (loại hàng ngày), em lo quá, có chị nào rành, xin chỉ em với nhá......em lo không biết con em có còn trong bụng em không nữa :cry:

16. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Mẹ Bé Bo ơi, cứ yên tâm mà làm theo chỉ dẫn của bác sỹ nhé. Đừng suy nghĩ nhiều, ăn uống đầy đủ, tư tưởng thoải mái.

Mẹ Bé Bo có thể mua sách, bi giờ nhiều loại lắm. Vào Google search thông tin cũng có nữa, tham gia các diễn đàn, hỏi tư vấn 1080...

Chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ nhé

17. zozo

zozo Thành viên tích cực

hoặc chị vào www.ykhoa.net cũng có rất nhiều thông tin bổ ích!

18. SepTemBer

Ykhoa.net mình đã vào rồi, không có thông tin mình cần tìm các mẹ ạ, cám ơn các mẹ nhá, để mình tìm hiểu vậy. Có thêm gì, các mẹ cứ post lên đây, cùng nhau trao đổi nhá. :roll:

19. khi vang dat

khi vang dat Thành viên sắp chính thức

Có em đây, phải vừa uống, vừa tiêm các loại giữ thai, dưỡng thai. Em ko bị ra huyết thường xuyên như chị, tiêm mũi đầu tiên xong đã cầm rồi, nhưng 7 ngày sau em lại bị ra một tẹo. Đợt vừa rồi em phải tiêm hơn chục mũi, đến bây giờ thỉnh thoảng chỗ tiêm vẫn hơi nhức.
    Chị được bao nhiêu tuần rồi? Nếu chị cảm thấy không yên tâm thì phải gọi ngay cho bác sỹ để tư vấn, nếu bác sỹ nói ko sao thì ko có vấn đề gì đâu.

20. SepTemBer

mình tiêm mới có 3 ngày, nhức kinh khủng bạn ạ. Nhưng đến hôm nay vẫn ra máu :( buồn chết đi được. Mình còn phải tiêm thuốc này thêm 7 ngày nữa mới đi gặp BS được :roll: , hy vọng tình hình có chiều hướng tốt đẹp. Cám ơn đã chia sẻ cùng mình