Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 57
    Click:

Cám ơn
    767
    Được cám ơn 683 lần trong 447 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Nên dùng loại thuốc bổ nào cho con?

Bé nhà mình 19 tháng, đợt vừa rồi do mẹ phải uống kháng sinh nên bác sĩ yêu cầu phải cai sữa. Trước đây bé rất biếng ăn, việc ăn cháo và uống sữa gần như bữa nào cũng phải ép. Bây giờ cai sữa rồi tình hình cũng chẳng cải thiện được chút nào.
    Mình định dùng cho con một đợt thuốc bổ. Từ bé đến giờ bé chưa dùng thuốc bổ bao giờ nên mình rất băn khoăn khi lựa chọn thuốc cho con.
    Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này xin mách nhỏ cho mình nhé. Cảm ơn các mẹ!

Nơi Cư Ngụ
    pleiku
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 8 lần trong 8 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Nên dùng loại thuốc bổ nào cho con?

Trước mình cũng giống bạn thôi nhìn con còi cọc mà sốt hết cả ruột, cũng tìm mua đủ thứ thuốc bổ nhưng mà chẳng thấy thay đổi gì, rồi mình ko cho con uống thuốc bổ gì hết, bé đã biếng ăn cũng biếng uống luôn, mà mỗi lần uống lại ói ra hết. Hồi đấy không có ai chăm mình phải gửi bé để đi làm nữa nên rất tội, lúc 2 tuổi bé được 12,4kg đến lúc dì đi làm không ai chăm nữa đi nhà trẻ (khoảng 27 - 28 tháng) được 13kg (đấy là có cả mẹ cả dì chăm đấy ah), đi học 2 tháng còn lại 12kg. hix... Sốt ruột quá mình lại cho bé ở nhà, lúc đấy bà ngoại rảnh nên mình lại nhờ bà ngoại chăm. Từ lúc bé được 14 tháng mình cho bé uống sữa Pedia Sure đến lúc có bà ngoại chăm được khoảng hai tháng thì bé ăn rất tốt nên mình không cho bé uống sữa đấy nữa chuyển sang uống sữa tươi thôi. Giờ thì bé ăn rất ổn, mình không phải lo lắng đến chuyện ăn uống nhiều nữa. Từ lúc 32 tháng có hơn 12kg đến giờ gần 40 tháng rồi được hơn 17kg cao khoảng 100cm, thế là cũng ổn phải không bạn. Mình nhận thấy bé cứ ăn được là sẽ tăng kí thôi không cần uống thuốc bổ gì hết. Bạn có thời gian thì chia nhỏ bữa ăn cho bé ăn nhiều lần, dần dần bé sẽ quen, tốt nhất là phải có người chăm bạn ah.

thay đổi nội dung bởi: Bame_Bin, 08-22-2011 lúc 10:22 PM

3. Người dưới đây đã cám ơn Bame_Bin về bài viết hữu ích:

billvanghe (08-17-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    55
    Được cám ơn 280 lần trong 191 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Default Re: Nên dùng loại thuốc bổ nào cho con?

Mình cũng đang đau đầu vụ bổ này lắm, cho con đi khám dinh dưỡng tháng nào cả khám với thuốc gần triệu bạc rồi mà không ăn thua gì, thà mất tiền mà con mau lớn còn đỡ, đằng này.........

5. Người dưới đây đã cám ơn cochunho về bài viết hữu ích:

billvanghe (08-17-2011)

Click:

Cám ơn
    767
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Default Ðề: Re: Nên dùng loại thuốc bổ nào cho con?

Trích Nguyên văn bởi cochunho View Post
    Mình cũng đang đau đầu vụ bổ này lắm, cho con đi khám dinh dưỡng tháng nào cả khám với thuốc gần triệu bạc rồi mà không ăn thua gì, thà mất tiền mà con mau lớn còn đỡ, đằng này.........
    Vậy à, mình đang băn khoăn lắm đây.........

Click:

Cám ơn
    365
    Được cám ơn 465 lần trong 381 bài
    Điểm đánh giá
    0

haiz.
    Bé nhà mình 20 tháng mà có 9.5cân đây.
    Cho uống thuốc bổ nhưng hắn cũng chẳng khá gì.
    Rầu cho những bà mẹ như chúng mình nhỉ.

8. Những người sau đây 2 đã cám ơn africa về bài viết hữu ích này

billvanghe (08-26-2011), kitty2109 (02-26-2014)

Click:

Cám ơn
    19
    Được cám ơn 466 lần trong 394 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tớ nghĩ trẻ con tuổi này k cần dùng thuốc bổ, ăn uống đủ chất tốt hơn. Cho con vận động nhiều là ổn.

10. Người dưới đây đã cám ơn ngocnhi06 về bài viết hữu ích:

billvanghe (08-26-2011)

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 40 lần trong 29 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chào mẹ billvanghe, mình đoán là bạn rất chăm con và rất thông cảm với tâm trạng của bạn. Mình cũng xin chia sẻ một chút về cách chăm sóc bé. Mình có hai bé trai đều ăn tốt ngủ tốt trộm vía là đôi khi mình còn phải bớt khẩu phần ăn của con đi một chút vì sợ bé sẽ quá béo. Thứ nhất bạn hãy cho con ăn theo nhu cầu nhưng trong tầm kiểm soát của bạn về lượng và chất, chủ yếu là con không bị sút cân, không đau ốm, bệnh tật, không táo bón, mụn nhọt.. Nói chung con vui vẻ và chơi đùa tốt thì bạn không nên quá lo về việc cân nặng, vì yếu tố cân nặng ko phải các bé giống nhau hết nghĩa là cứ 1 năm tuổi là phải hơn 10 kg. Ở Mỹ 2 tuổi rưỡi nặng 10 kg bác sỹ nhi vẫn không cho là có vấn đề vì bố mẹ cháu vốn dĩ nhỏ con với lại cháu kén ăn là bình thường. bác sỹ chỉ khuyên cho bé ăn càng đa dạng càng tốt chủ yếu tạo niềm vui khi cho con ăn để cả mẹ cả con đều không mệt mỏi. Về thuốc bổ chỉ nên bổ sung các loại vitamin và chất xơ - fiber. Các loại vitamin cho trẻ nhỏ tại Mỹ vì thế nên rất phổ biến và được sản xuất theo nhiều dạng và hình thức hấp dẫn.

Bạn tham khảo nhé và chúc bé khỏe.

thay đổi nội dung bởi: re_va_dep, 08-25-2011 lúc 01:55 AM
    Neutrogena kem, xịt chống nắng beach defense spf 55, 70+, 60+ baby giá shock 0972711459
    Monistat Thuốc trị nấm âm đạo số 1 tại Mỹ 400k chỉ 3 ngày
    Pediasmart sữa tăng cân Mỹ cho trẻ lớn từ 1-13 tuổi 355K/hộp, NEOSURE 390K date 2016

12. Những người sau đây 2 đã cám ơn re_va_dep về bài viết hữu ích này

billvanghe (08-26-2011), hikaSai (03-17-2012)

Click:

Cám ơn
    767
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi ngocnhi06 View Post
    Tớ nghĩ trẻ con tuổi này k cần dùng thuốc bổ, ăn uống đủ chất tốt hơn. Cho con vận động nhiều là ổn.
    Đúng là mình ít thời gian cho con đi chơi, vận động nên con không có cảm giác đói bụng.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi billvanghe View Post
    Đúng là mình ít thời gian cho con đi chơi, vận động nên con không có cảm giác đói bụng.
    trẻ con nhỏ , cho cháu ăn nhiều chất dinh dưỡng là đc, thuốc bổ làm gì nhỉ

Click:

Cám ơn
    68
    Được cám ơn 43 lần trong 26 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi africa View Post
    haiz.
    Bé nhà mình 20 tháng mà có 9.5cân đây.
    Cho uống thuốc bổ nhưng hắn cũng chẳng khá gì.
    Rầu cho những bà mẹ như chúng mình nhỉ.
    chị ơi, cu nhà em y trang nhà chị rùi, 16th cũng chỉ được có 9,3kg huhu. Vật vã lắm mới hết được 1 bát cháo con, sữa cũng ép mãi mới uống được 100ml, cả ngày chỉ có 2 bát cháo con mà ăn mãi cũng không xong, nhiều lúc nản quá chỉ muốn hét thật to cho đỡ stress. Sao mà mình nuôi con lại vất vả thế cơ chứ bao giờ mới hết cảnh này hu hu

Đấu giá thanh lý từ thiện ủng hộ xây dựng trường Bản Bơ, xã Tà Hộc, huyện Mai Sơn, Sơn La : http://tuonglaixanh.org/gop-gach-xay...ban-bo-son-la/

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ