Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 88
    Click:

Cám ơn
    59
    Được cám ơn 25 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

Mình thấy có 1 topic về những địa điểm và món ăn ngọn bổ rẻ ở Hà Nội rất hay, những người Vùng miền khác như tớ đây lò mò ra Hà Nội thì ko thể hình dung được chỗ ăn nào ngon , bổ , rẻ ... mình thấy topic này thật ý nghĩa

Nên mỉnh quyết định mở topic này để mọi người vào chia sẻ cho nhau những quán ăn ngon, những món ăn ngon của Sài Gòn chúng ta , cũng mong mang lại thông tin cho các mẹ ở Hà Nội vào trong Nam chơi vừa vui lại được ăn ngon, tiêt kiệm Và các bạn ở Sài Gòn cũng có thông tin chọn chỗ ăn gần , ngon , bổ và hợp túi tiền

Mong các mẹ Sài Gòn cùng góp thông tin quán ăn, địa điểm, món ăn đặc biệt của quán và đặc biệt là cả giá cả luôn ah... Thanks All

thay đổi nội dung bởi: khanhlinh1022, 08-17-2011 lúc 09:25 PM

2. Những người sau đây 5 đã cám ơn khanhlinh1022 về bài viết hữu ích này

baongoc1503 (09-03-2011), calimero (09-03-2011), mocmam (09-22-2011), tobunbo (08-20-2011), vanthiminhdat (08-24-2011)

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

Địa Chỉ các tiệm bánh mì ngon ở sài gòn up date ngày 17 -08 -2011

1. Bánh mì Sáu Minh - 175 Võ Văn Tần / quận 3 : đặc điểm ngon nhất ở đây là pate và thịt Jambon,ke thêm món rau câu dừa malaysia nữa - ở đây bán 24/24 lúc xưa thì bán chỉ bánh mì , bánh bao thôi... nhưng giờ ở đây có thể kiếm khá nhiều thứ cần mua muh ko phải đến siêu thị giá cả cũng hợp lý : giá bánh mì thịt là 20k/1 ổ , rau câu dừa 18k/1 trái

2. Bánh mì Như Lan - 50 Hàm Nghi / Quận 1
    : Ở đây bánh mì cũng rất ngon , khoái món phụ ở đây hơn đó là món khoai mì hấp nước dừa, bánh trung thu...nói chung ở đây bán rất nhiều món, ngoài bánh mì còn có các loại bánh, ở đây lớn và quy mô hơn bánh mì sáu minh giá bánh mì chắc cũng tầm 20-25k/1 ổ quá... vì lâu rồi ko ghé, ở đây cũng bán 24/24h

3. Bánh mì Huỳnh Hoa - 26 Lê Thị Riêng - Quận 1 : ở đây có khá nhiều phụ nữ thích làm đàn ông hoặc ở góa , bánh mì chà bông gà ở đây ngon pá cháy luôn , tiếc là chỉ bán từ 5-6h chiều trở đi đến 12h là hết thì phải - Giá đến thời điểm này chắc 18k/1 ổ

tạm thế đã sẽ up tiếp sau

4. Người dưới đây đã cám ơn khanhlinh1022 về bài viết hữu ích:

tobunbo (08-20-2011)

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

Địa Chỉ các quán Bún Bò & Món Huế ở sài gòn up date ngày 17 -08 -2011

Click:

Cám ơn
    157
    Được cám ơn 46 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

em hay ăn cơm gà xối mỡ ở 1 chợ ngay khi qua cầu bên quận 8 thì phải, đi thẳng nguyễn tri phương, qua 1 cây cầu rẽ tay phải, đi vào đây có 2 quán cơm gà đối diện, khá ngon

còn cơm hạnh thu bên đường trường sơn quận 5 nữa , ngon và sạch sẽ

7. Người dưới đây đã cám ơn Dumbo về bài viết hữu ích:

khanhlinh1022 (08-18-2011)

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Dumbo View Post
    em hay ăn cơm gà xối mỡ ở 1 chợ ngay khi qua cầu bên quận 8 thì phải, đi thẳng nguyễn tri phương, qua 1 cây cầu rẽ tay phải, đi vào đây có 2 quán cơm gà đối diện, khá ngon

còn cơm hạnh thu bên đường trường sơn quận 5 nữa , ngon và sạch sẽ
    Ui mẹ nó diễn tả mình mù mịt luôn, chưa hình dung ra được vị trí chính xác..hix hix ... thông thường mình hay ăn món cơm gà xối mỡ tiệm "ĐỘC NHẤT 1 VỊ " đường Ngô Quyền quận 5, ngay ngã tư Trần Hưng Đạo và Ngô Quyền, đối diện với cửa hàng xe máy đó, nơi khai sinh ra món này thì phải vì mình ăn ở đây từ nhỏ, sau này mới thấy có nhiều chỗ bán món này....Nhưng giá ở đây phải chăng , bây giờ chắc cũng 35-40k /1 hộp quá ha... so với các quán cơm gà xối mỡ ra sau này thì cách xa giá quá, mấy tiệm vỉa hè, quán nhỏ mới ra ở 1 số đường trong khu quận 5 , quận 6 thì giá tầm 15- 18k/1 hộp thôi

thay đổi nội dung bởi: khanhlinh1022, 08-18-2011 lúc 10:39 PM

Click:

Cám ơn
    59
    Được cám ơn 76 lần trong 61 bài
    Điểm đánh giá
    0

e vào sài gòn hồi năm ngoái,ăn bát bún bò huế bên bùi viện có 35k mà vừa ăn vừa chết sặc vì no quá,đầy ú ụ

10. Người dưới đây đã cám ơn sweet_kjwj về bài viết hữu ích:

khanhlinh1022 (08-23-2011)

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Click:

Cám ơn
    9,189
    Được cám ơn 13,550 lần trong 7,470 bài
    Blog Entries
    12
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default Re: Ðề: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

Trích Nguyên văn bởi sweet_kjwj View Post
    e vào sài gòn hồi năm ngoái,ăn bát bún bò huế bên bùi viện có 35k mà vừa ăn vừa chết sặc vì no quá,đầy ú ụ
    Bún bò Huế ở Bùi Việc chắc là Nam Giao (trùng tên với Nam Giao ở Lê Thánh Tôn).

12. Người dưới đây đã cám ơn aqsavn về bài viết hữu ích:

Nơi Cư Ngụ
    hà nội
    Click:

Cám ơn
    66
    Được cám ơn 97 lần trong 68 bài
    Điểm đánh giá
    0

thêm món cơm tấm ở đường An Dương Vương nữa ạ.ngoài sườn nướng ra thì ở đây còn nhiều món mặn để ăn kèm cơm lắm,e thích nhất là ăn cơm tấm ở đây,sường ngon.....có món chả mực ăn cũng rất ngon nhưng thường hết sớm.Mà tiệm này năm nào cũng xây vài căn nhà tình thương tặng cho các hộ gia đình nghèo khó đấy ạ.Đợt trước nhà e còn ở đường Sư Vạn Hạnh thường ngày đưa đón cháu đi học ở trường Huỳnh Mẫn Đạt thì hầu như ngày nào cũng ăn ở đây,sau chuyển về ở Gò Vấp thì xa quá,mỗi lần qua ăn thì ăn 1 đĩa xong mua thếm 1 hộp nữa mag về nhà hết no lại ăn tiếp.Bây giờ ra HN rồi thì mỗi lần vào SG là cũng ra đó ăn.....hô nọ ở đây thèm ăn cơm tấm quá nên chạy ra quán cơm tấm M ăn 1 kêu 1 đãi cơm sườn,chờ mãi mới được ăn mà sườn nướng chẳng vừa ý gì hết,vừa ko thơm mà mùi vị cũng không ngon.Chán nhất là miếng sườn có tí tẹo mà e rút ra được 4 cong lông heo......chả dám ăn sướn nữa ăn cơm chan nước mắm thôi.......lúc đấy lại nhớ đến cơm tấm ở đường An Dương Vương...hhhhzzzzzzzzzzzz

14. Người dưới đây đã cám ơn tobunbo về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 85 lần trong 74 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em dạo này lại thích ăn món xấu ngâm tỏi ớt và nước mắm mới chết chứ......Đây là món khá ngon gia truyền của bà cô nhà em...!!!

Mà mẹ nào cũng đưa ra nhiều món ngon thế,nghe mà thèm...hic....

Đèn sưởi nhà tắm braun http://xn--nsinhtmbraun-29a0i02at3fvx3rsya.vn/ Chăn đệm điện hàn quốc, Chăn điện Hanil Hàn Quốc Túi hút chân không, Túi hút chân không teknos nhật bản.

16. Người dưới đây đã cám ơn ngockhanh8406 về bài viết hữu ích:

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi sweet_kjwj View Post
    Ah quá bún bò của mẹ nó ăn ngay phố tây phải không ah ? hình như quán tên là Nam Giao thì phải... có bán bánh bèo chén, nem nướng, mì quảng nữa .. nếu đúng ở đó thì là quá ngon, giá hiện tại tầm 35k-40k/1 tô

Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ