Trang 9/9 đầuđầu ... 3456789
kết quả từ 81 tới 88 trên 88
    Nơi Cư Ngụ
    Tp. HCM
    Click:

Cám ơn
    1,547
    Được cám ơn 885 lần trong 739 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Re: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

Trích Nguyên văn bởi hopshopgo View Post
    Mình thích đồ ăn ở quán nướng 3T, Tôn Thất Thiệp, ngon lắm í, mình rất thích, đặc biệt là tôm nướng, rất tươi và ngon...nhớ quá
    Hay quán nướng kiểu Nga ở phố gì mình quên mất rồi, hình như Bà Huyện Thanh Quan
    SG rất nhiều quán ăn ngon, thích
    Tớ thích nhất chả giò 3T. Nhưng ghét 1 cái là ở đó đông quá, mà bà chủ hơi chảnh. Vui 1 điểm là hôm nào có SN, đang ăn tự nhiên tắt phụt đèn

Click:

Cám ơn
    212
    Được cám ơn 371 lần trong 325 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Re: Ðề: Re: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

Trích Nguyên văn bởi calimero View Post
    Tớ thích nhất chả giò 3T. Nhưng ghét 1 cái là ở đó đông quá, mà bà chủ hơi chảnh. Vui 1 điểm là hôm nào có SN, đang ăn tự nhiên tắt phụt đèn
    công nhận quán này ghét một cái là hơi bị chảnh, khách đến thì cứ đứng chờ dài cổ, rồi dồn ép khách, ko cho khách chọn bàn hay chỗ đẹp, nói chung là quán nào đông quá thì cũng có tình trạng này, mình chỉ nói là đồ ăn ở đây ngon thôi, chứ cũng chưa hài lòng với thái độ phục vụ đâu

Click:

Cám ơn
    59
    Được cám ơn 25 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Các quán ăn, món ăn ngon bổ rẻ ở Sài Gòn

trời mưa lại thèm ăn phở... thèm tô phở Hoàng Tùng ở đường Đinh Tiên Hoàng ( cạnh rạp cầu bông cũ thì phải )....chẹp chẹp... nước phở ngon ơi là ngon ...

Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 24 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tobunbo View Post
    lâu quá không váo topic này ạ,bây giờ mới lại vào.hihhiih...
    thêm 1 địa chỉ cho các bạn nào thích ăn món tây nhé,quán món ăn Pháp TiTi trên đường Vũ Huy Tấn,miếng bít tết cho bằng bà tay,dày gần bằng đốt ngón tay,kèm khoai tây chiên,1 ổ bánh mì nóng giòn do quán tự làm,salat....tổng cộng là 50k thôi nhé.nước sốt rất ngon,thịt bò Úc chứ ko phải thịt bò mỏng dính và khô như ở các quán khác.Mình rất thích ăn bít tết nhưng ở Sài Gòn thì đã đi ăn ở NAm Sơn,Hỏa Diệm Sơn,2 chị em sinh đôi hay Napoleon nhưng đều ko để lại ấn tượng gì vì thịt bò mỏng,khô,nhiều dầu mỡ nên toàn về nhà tự làm ăn cho ưng ý.Nhưng từ hồi phát hiện ra quán này thì mình ko làm nữa vì 50k rẻ quá mà lại vừa ý mình,quán sạch sẽ,có máy lạnh,nước lọc uống thoải mái.Ngoài ra còn có nhiều món khác như cừu sốt BBQ giá 70k,ức vịt sốt dâu tằm 100k(cái này mình chưa ăn thử nhưng sốt dâu tằm thì đã thử,rất ngon)cá sấu,đà điểu......1 số loại bánh ngọt tráng miệng giá 20k như món bánh flan bỏ lò với caramen nóng giòn ở phía trên hay tiramisu cũng rất ngon nhưng nhược điểm của quán là đông khách mà quán lại nhỏ nên nếu đi vào giờ ăn trưa hay ăn tối là hay phải đứng chờ lắm...và nhân viên cũng hay quên,như hôm chủ nhật vừa rồi mình gọi món bít tết sốt tiêu mà e nhân viên mang ra món bò sốt phô mai,mà trong khi mình đã gọi salat bò sốt phô mai,đổi bánh mì ổ sang bánh mì sandwich kep phô mai mà e nhân viên lại mang nhầm ra món bò sốt phô mai thế là trước mặt mình toàn phô mai và phô mai.....trời ơi....vừa ăn vừa mếu,may mà có món cừu sốt BBQ của anh họ mình đi cùng nên mình ăn ké.Thế nên các bạn có đến quán này ăn thì nhớ dặn kỹ khi order nhé
    Số mấy vũ huy tuấn ấy nhỉ ? bạn cho xin cái quận luôn nhé... nghe diễn tả ghiền quá đi thôi toàn mới mình khoái..ekekke

Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 24 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chiều tạnh mưa thế này vào quán ốc sáu quận 8 hì hụp hút hút ốc len xào dừa rồi húp nước nghêu hấp thái thì đã biết mấy... thèm quá huơng vị làm ốc ở đó muh mỗi tội xa quaaaaa... được cái ngon muh rẻ...

6. Người dưới đây đã cám ơn minhpham79 về bài viết hữu ích:

khanhlinh1022 (06-28-2012)

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi minhpham79 View Post
    Chiều tạnh mưa thế này vào quán ốc sáu quận 8 hì hụp hút hút ốc len xào dừa rồi húp nước nghêu hấp thái thì đã biết mấy... thèm quá huơng vị làm ốc ở đó muh mỗi tội xa quaaaaa... được cái ngon muh rẻ...
    chính xác , ốc 6 ngon nhất là nghêu hấp xả thái và ốc len xào dừa ...thèm quá...tính ra ốc rẻ muh ngon... nhưng mình ko thích món ốc xào tỏi ở đây vì tỏi mềm quaaaaaaaaaaaa. đến đây chỉ ăn nghêu hấp xả , ốc len xào dừa, món nướng thoai...

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

tớ vừa đ ăn bò tơ củ chi ở tít củ chi về...cháo dựng bò đặc sản ngon quán anh hồng ngon ơi là ngon...ước gỉ sg cũng có 1 quán như thế này nhỉ?

Click:

Cám ơn
    59
    Điểm đánh giá
    0

sáng nay ăn gì nhỉ ? thôi thì đi ăn bánh cuốn vậy....

Trang 9/9 đầuđầu ... 3456789

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ