Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 60
    Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Question Làm gì khi trẻ 4 tháng tuổi bị ho

Giúp em với các mẹ có kinh nghiệm ơi.
    E nuôi con lần đầu không biết làm sao giúp bé hết ho mà trẻ sơ sinh thì không được dùng thuốc kháng sinh.
    Em cám ơn.

Click:

Cám ơn
    1,492
    Được cám ơn 295 lần trong 239 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ngahoa View Post
    E nuôi con lần đầu không biết làm sao giúp bé hết ho mà trẻ sơ sinh thì không được dùng thuốc kháng sinh.
    Em cám ơn.
    Càng tránh dùng kháng sinh được chừng nào hay chừng đó em ạ. Khi bé chị ho, hị thường chưng ném cho bé uống hoặc cây me đất đem sao qua, hạ thổ rồi đem chưng lên (thêm 1 ít đường phèn) lấy nước cho bé uống. Trộm vía, bé nhà chị hạp món này lắm. Em thử nghiên cứu nhé!

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 11 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em cám ơn.
    Bạn ơi bé ho như thế nào? Nghĩa là ho khan hay có đàm, có thở khò khè không? Có khó thở không? Có sốt không? Có sổ mũi không? Bú mẹ như thế nào?
    Bạn ơi, trẻ sơ sinh không phải là không được dùng KS đâu mà không nên lạm dụng nó thôi (mà ngay cả trẻ nhỏ và người lớn cũng vậy đó!). Nếu đúng chỉ định (nhiễm trùng) thì vẫn phải dùng đó bạn

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Con bạn có sốt k? Nếu có sốt thì phải mang đi khám và dùng ks rồi. Nhg phải để í xem bs cho ks nặng hay nhẹ. Nếu ks nặng thì k nên dùng, vì dùng ks nặng bé có thể lờn thuốc và rối loạn tiêu hóa, chữa mệt lắm.
    Còn nếu k sốt bạn cứ thử theo phương pháp cổ truyền, hấp quất xanh mật ong, hoặc húng chanh + lá hẹ mật ong, hoặc nc quất , nc mơ ngâm lâu năm, .... mỗi bé hợp với từng loại thuốc.
    Hàng ngày bạn dùng muối sinh lí rơ miệng bé và nhỏ miệng cho bé. giữ miệng bé lúc nào cũng sạch sẽ.
    Giữ cho phòng bé thông thoáng.
    Chữa ho cần kiên trì, nhiều lúc cũng thấy nản lắm

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 11 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em cám ơn.
    Với lại em bé sơ sinh và nhũ nhi thì tốt nhất không nên tự ý cho bé uống bất cứ thuốc gì. Thuốc có thể tốt với bé này nhưng chưa chắc phù hợp với bé khác. Đúng nguyên tắc an toàn thì thuốc phải có chỉ định theo toa của BS

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi dangvietdung View Post
    Con bạn có sốt k? Nếu có sốt thì phải mang đi khám và dùng ks rồi. Nhg phải để í xem bs cho ks nặng hay nhẹ. Nếu ks nặng thì k nên dùng, vì dùng ks nặng bé có thể lờn thuốc và rối loạn tiêu hóa, chữa mệt lắm.
    Còn nếu k sốt bạn cứ thử theo phương pháp cổ truyền, hấp quất xanh mật ong, hoặc húng chanh + lá hẹ mật ong, hoặc nc quất , nc mơ ngâm lâu năm, .... mỗi bé hợp với từng loại thuốc.
    Hàng ngày bạn dùng muối sinh lí rơ miệng bé và nhỏ miệng cho bé. giữ miệng bé lúc nào cũng sạch sẽ.
    Giữ cho phòng bé thông thoáng.
    Chữa ho cần kiên trì, nhiều lúc cũng thấy nản lắm
    Vâng e cám ơn nhưng e nghe nói mật ong không được dùng cho bé dưới 2 tuổi, e thử dùng nước mơ xem.
    Cám ơn các mẹ nhé

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi
    Click:

Cám ơn
    46
    Được cám ơn 236 lần trong 212 bài
    Điểm đánh giá
    0

mật ong dùng thì phải hấp cách thủy lên chứ có dùng ngay đâu mà ấy. Con nhà tớ vẫn dùng mật ong với quất. Ban đầu cũng thêm lá hẹ nhưng mùi kinh lắm, người lớn uống chả được.
    Với lại con nhà tớ lúc hơn 1th đi khám vì thấy ho thì bs phán là bị Cơ địa ho, thay đổi thời tiết là ho. Nghe lạ nhỉ.Kê cho kháng sinh chứ, tớ cũng lớ ngớ mua về, dưng rồi nghĩ lại bảo con có làm sao đâu, chỉ ho thôi mà, phổ tốt,....oài kiên trì nước muối với quất thôi. Khoảng gần 1 tuần sau thì đỡ hẳn, chả ho tiếng nào. Giờ cứ ho là quất mật ong.
    Nên cứ cho con đi kiểm tra, mùa này hô hấp có vấn đề lắm. Nhỡ may bị viêm phổi hay họng thì toi.

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 31 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    0

Theo như nghiên cứu tổng kết BS, lương y nổi tiếng Nguyễn Đình Trứ, và chính tôi là người đã áp dụng cho bé tun nhà tôi hồi còn nhỏ, cháu bị ho và sổ mũi tôi cho uống quất hấp mật ong, lá xương sông... không thấy đỡ, rồi bà xã lo cho lên Nhi Trung ương khám BS bảo viêm phổi cho về uống KS 1 tuần ko đỡ lên khám lần 2 thì BS khác trình độ cao hơn bảo viêm phổi nặng hơn phải tiêm , kê cho thuốc tiêm. Tội nghiệp bé tun nhà mình mới hơn 1 tháng tuổi mà phải chụp chiếu 2 lần trong vòng 2 tuần. Híc... Tôi thấy hết sức vô lý là đối với trẻ viêm phổi thì nếu như đúng mà tôi ko cho cháu nhập viện chắc 4 ngày từ lúc phát hiện chắc ... mà viêm phổi thì trẻ phải thở gấp, môi tím tái. Đằng này chỉ ho và sổ mũi. Tôi quyết định ko tiêm nữa, goi dien hỏi mấy BS quen cho chắc thấy là đúng. Về nhà ra chợ mua lá húng chanh mà đắt chứ 1000/1 lá . Thế mỗi lần 2 lá húng chanh và 2 lá hẹ cắt nhỏ hấp với đường phèn, chỉ khoảng 2 hôm cháu đỡ hẳn, khoảng 5 hay 6 hôm gì đó mình dùng kiên trì mà cháu đã khỏi. Thế đấy mới biết là đến BS Nhi Trung ương chuyên khoa cao như vậy mà còn chẩn đoán nhầm thì sao mà các BỐ Mẹ có thể yên tâm giao con cái cho họ được. Nếu con mình như nhà khác cho con tiêm Ks thì có phải vừa hại cháu mất cả sức lớn, tổn hại đến miễn dịch...

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

BeBen cua em bi ho va ban dem ngu thi tho kho khe,nhiet do be la 37 do,mong cac chi giup dum

Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 13 lần trong 12 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em cám ơn.
    Bà giúp việc nhà tớ có bài thuốc cũng rất hiệu nghiệm. Con bé nhà tớ ho 2 tuần, sốt nữa, bà ý làm cho 2 ngày là khỏi.
    -Nghệ nướng ,cạo cháy, nghiền nát
    -Chanh nướng vắt lấy nước
    -Mật ong hấp cách thủy
    Trộn cả 3 vào sáng ra cho bé uống, trưa 1 lần, tối đi ngủ 1 lần.

11. Người dưới đây đã cám ơn hongbach82 về bài viết hữu ích:

nhich (03-11-2014)

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ