Thông tin: Kinh nghiệm làm các thủ tục sinh ở viện 108

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thuyhtvr, 23/8/2011.

1. thanhcars

thanhcars Thành viên tập sự

Ðề: Kinh nghiệm làm các thủ tục sinh ở viện 108

thanks bác vì đã chia sẻ. em ở xa cũng nhiều bất lợi hơn các bác ở HN.
    Mẫu xe Toyota Camry 2013 (http://giaxeoto.vn/toyota-camry-2013-g-2-5-172.html) mới ra mắt tại Việt nam là thế hệ thứ 7 của dòng xe sedan trung cao cấp nổi tiếng thế giới của Toyota. Được ra mắt đầu tiên tại Mỹ, dòng xe này lần lượt ra mắt tại Châu âu, Châu Úc, châu á . Trong đó thế hệ mới của Camry ra mắt tại Việt nam có nhiều điểm tương đồng với Camry 2013 châu á nhất.
    Hiện tại Toyota Việt nam cung cấp những lựa chọn, đó là: 2.0 E; 2.5 G và bản cao cấp 2.5 Q. Bản 2.5 G được định vị là hàng trung cấp. Giá xe toyota Camry 2013 G tại Việt nam là 1.129 tỷ đồng - Một mức giá khá hấp dẫn nếu so sánh với phiên bản 2.4 lít của năm 2011-2012.
    Phiên bản 2.5g được đánh giá là sẽ đáp ứng được nhu cầu của nhiều khách hàng khó tính vốn kỳ vọng vào dòng xe Camry đẳng cấp cao. Hơn nữa, với giá cả phải chăng (1,129 tỷ đồng), Camry 2013 2.5 G sẽ là sự lựa chọn hàng đầu của những khách hàng này.Phần đầu xe của camry 2013 đông nam á thanh lịch hơn camry 2013 nhập khẩu Mỹ
    Phần đầu xe dạng đồng hồ cát khỏe khoắn và sang trọng. Các nét dập nổi trên nắp capo tăng vẻ gợi cảm. Đèn pha vuốt nhọn hình thoi tạo ấn tượng xe vẫn di chuyển cả khi đứng im. Hốc gió to hỗ trợ tối đa hệ thống làm mát. Đèn sương mù to hài hòa với cụm đèn pha. Nói chung phần đầu xe Camry 2013 được đánh giá khá cao ngay từ khi nó lộ bản chạy thử.

Đang tải...

2. choconyeutatca

choconyeutatca Thành viên mới

Mình sinh em bé được 10 ngày rùi mẹ nó à. Mình sinh mổ vì 5/8 bị vỡ ối, vào viện buổi sáng nhưng không mở phân nào hết thế La bs cho chiều đi mổ, Minh mổ lúc 1h chiều, em bé trộm vỉa cũng được 3,1 kg, mẹ khỏe, con khỏe....ở viện này bs không đồng ý cho Minh xin mổ đâu, chỉ khi nào vào phòng chờ đe mà có hiên tượng khác thường họ mơi cho Minh đi mổ bạn Ah, nhưng cứ yên tâm đến khi có dấu hiệu thì vào viện, các bs ở đây nhẹ nhàng và nhiệt tình, xử lý tình huống nhanh mà, mẹ nó cứ yên tâm nhé....

misaki0219 thích bài này.
  3. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng nghe nói thế.nhưng nhà mình thì xa 108 quá.bạn mình làm ở đây cũng nói nên lên đấy sinh hihi :D:D mà thôi đăng ký ở bưu điện rồi.

4. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó yên tâm đi vào viện này nghe nói bác sĩ nhiệt tình lắm, nếu có hiện tượng lạ là người ta chuyển hướng ngay.Nên mẹ nó cứ khỏe mạnh để chào đón bé nha.

5. choconyeutatca

choconyeutatca Thành viên mới

Các mẹ đã sinh rùi ơi. Cho em hỏi vết mổ của các mẹ sau 2 tuần thì thế nào, có đau nữa không, của em thì vết mổ liền rồi, chỉ hơi đau đau phần cơ bụng thôi , nhưng mà mép ngoài cùng bên phải vết mổ có cái gì đen đen hay Là phần chỉ thừa nhỉ, hôm em ra viện, cô y tá bảo vết mổ khô rồi về nhà tự khỏi, tự tiêu chỉ nhưng nhìn chỗ đen đen ấy em cứ lo chỉ lộ ra ngoài không tiêu được. Các mẹ chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nhé

6. chuột mập

chuột mập Bắt đầu tích cực

các mẹ đã sinh ở 108 rùi cho em hỏi tí kinh nghiệm về chuẩn bị đồ mang vào viện với ạ:
    1- Lúc vào phòng chờ sinh là mình vào 1 mình hả các mẹ, có phải là nên cầm theo sữa và ĐTDĐ không ạ, có cần cầm theo bỉm để y tá đóng cho lúc sinh xong không hay cái này là họ tự chuẩn bị sẵn cho mình? Như thế thì mình nên cầm theo 1 cái túi các mẹ nhỉ. Với lại lúc bắt đầu vào viện có phải là nên đóng 1 cái BVS mama để phòng vỡ ối không các mẹ?
    2- Không biết 108 có phòng dịch vụ không, nếu có thì phải đăng ký vào lúc nào ạ, chi phí phòng dịch vụ? thấy các mẹ nói là phòng ốc của 108 rộng rãi sạch sẽ lắm, có khi mình nằm phòng thường cũng ổn các mẹ nhỉ?
    3- Ngoài đồ cho mẹ và bé ra thì có phải chuẩn bị cả chậu, phích hay gì gì nữa không các mẹ, nhà em ở xa, sợ mang vác lỉnh kỉnh quá
    4- Mỗi lần tắm bé hay vệ sinh mẹ có phải nhét xiền cho các cô y tá không ạ, tắm bé thì mình phải đưa cho y tá cái gì nhỉ (tã giấy NB, quần áo bé, sữa tắm, tã chéo, khăn ủ...). à mà trong viện thì các mẹ xài tã vải chéo để cuốn hay đóng NB vào quần dán mio xong mặc quần cho con luôn?
    5- Cái vụ thuốc nhét giảm đau ý, mình nên tự chuẩn bị sẵn, nếu đau quá thì tự xử hả các mẹ?
    hic em còn nhiều thắc mắc bỡ ngỡ lắm, mong các mẹ đã sinh có kinh nghiệm share cho em với.Tks các mẹ!

7. misaki0219

misaki0219 Thành viên chính thức

Mẹ nó tham khảo bên này nhé:
    http://www.lamchame.com/forum/showt...chưa-ạ-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-cho-em-với!/page13

8. shophoatranh

shophoatranh Thành viên tập sự

Các mẹ ơi e cuối tuần này là tuần 32 rồi thì có đăng ký ở 108 được không cac mẹ..hixhixx

9. Mẹ Hiểu Minh

Mẹ Hiểu Minh Mẹ 3 zai

Các mẹ cho mình hỏi chút. Bs hẹn mình sau 4t thì khám lại, đi xn và s.a để làm hss, mà t2 tuần tới mình lại chưa nhờ đc ai trông con để đi nên tính để tuần sau nữa. Ko biết quá hẹn 1t bên 108 có đồng í cho mình làm hss nữa ko? Bs có gây khó dễ cho mình ko?
    Các mẹ có kn chia sẻ giúp mình nhé!

10. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

ko vấn đề gì đâu mẹ nó à, trc mình cũng thế bsi họ chẳng gây khó dễ gì đâu. Bạn cứ yên tâm đi khám nhé

11. Mẹ Hiểu Minh

Mẹ Hiểu Minh Mẹ 3 zai

Thế hả bạn! Vậy mình yên tâm rồi. Mình chỉ lo bs làm khó dễ thì phiền quá.

12. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

em vừa sống sót trở về sau lần sinh mổ tập 2 ở viện 108 đây ạ

Cảm nhận đầu tiên là bác sỹ , y tá đều nhẹ nhàng. Mức độ nhẹ nhàng chấp nhận được, có cô điều dưỡng còn rất tận tình dù em ko biếu xén thêm đồng nào.

Mở màn luôn nhà em ko mất khoản tiền 2 triệu cảm ơn ca mổ, đơn giản vì chồng bảo " anh ko biết đưa cho ai, cũng ko thấy ai ra gợi ý hay đòi hỏi, chỉ sợ đưa lung tung vừa mất tiền vừa ko được việc,"

Khi được gọi đi mổ, em vẫn đút đt trong túi, nên khi vào phòng mổ, họ yêu cầu cới hết váy áo ra thì bị mắng nhẹ mí câu vì" trời ơi sao lại mang đt vào đây"

Khi kéo em về phòng hậu phẫu, ngay bên cạnh phòng mổ, thuốc tê vẫn còn nên sms chíu chít với chồng. Chồng mừng rơi nước mắt vì thấy vợ thông báo ổn khỏe, con khóc to inh ỏi. Bác Vân mổ cho em còn trêu" à con này béo nhưng chắc, ko có mỡ bụng, có thì tao bóc luon cho đỡ đi thẩm mĩ" há há

Mổ ở viện 108 con được về với mẹ ngay, mẹ được về phòng sau 2 tiếng khi mổ, thik hơn ở pSHN. Nhưng
    1. Miếng gạc băng vết mổ của mẹ ko được thay, từ lúc mổ xong đến khi về nhà, 5 ngày ko ai ngó hỏi tới vết mổ.

2 đẻ mổ nên được vệ sinh tại giường có 2 lần, ko như ở PSHN được vệ sinh 4 ngày sau mổ

3. Tiêm kháng sinh những 5 ngày trong khi ở PSHN là 2-3 ngày. Sữa về muộn lắm,, em tới ngày thứ 4 mới thấy sữa về.

Em phát hiện ra

1. Đi tắm bé ko phải đút tiền, có đút cũng ko thấy được đặc cách hơn là ko đút.

2. Mẹ ko đút tiền cho kíp mổ cũng vẫn được sự ân cần của y tám bác sỹ.

3. Nếu mẹ đã hết đau và khỏe thì sau mổ 1-2 ngày có thể xin về, thuốc tự về tiêm

Rốn kún nhà em đẹp lắm, hihihi

Cảm ơn 108

13. Zin_thoi

Re: Ðề: Kinh nghiệm làm các thủ tục sinh ở viện 108

Cái đen đen ấy là đầu chỉ thừa, nó sẽ tự rụng

Vết mổ lần 2 của tớ sau 2 tuần thì: ko thấy đau nữa nhưng chạm vào thì đau, phía trên vết mổ độ 2 đốt ngón tay xoa xoa là đau vì chỗ đó là vết khâu bên trong, khâu dạ con.

Thi thoảng vẫn ra máu, màu nâu thẫm..ko nhiều nhưng ục cái là ướt quần. Đến hnay là 17 ngày sau mổ em vẫn thấy ra ít máu này.

Chỉ cũng đã tiêu dần, có mắt đã bong ra, có mắt chưa. Vết mổ khô, ko đau

Lưng thì đau đúng chỗ ngta tiêm gây tê tủy sống ấy. Đau lâu lâu đấy vì tập 1 em thấy đau tới tận bây giò í chứ

14. Zin_thoi

Re: Ðề: Kinh nghiệm làm các thủ tục sinh ở viện 108

Đẻ thường thì phải nhờ bác sỹ nào đỡ đầu nhận là người quen thì may ra, đẻ mổ thì em khó

Ra nhờ bác Long siêu âm nhé, ở 42 ngô thì nhâmn ấy, xem có được ko

15. Mẹ Hiểu Minh

Mẹ Hiểu Minh Mẹ 3 zai

Mình cũng sắp lên thớt ở 108 rồi đây. Đây là lần đầu tiên mình đẻ ở HN nên vẫn thấy hơi run mặc dù lần này là lần đẻ thứ 3 của mình. Có mẹ nào mới sinh nữa ko? Vào chia sẻ kn đẻ ở 108 đi ah.

16. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đánh dấu theo dõi.............................

17. Mèo Bông béo

Mèo Bông béo Thành viên rất tích cực

Hic, em mới đi khám 27w tuần trước ở 108 xong. Đúng là thủ tục cũng hơi lòng vòng nhg em đi vào thứ 5 nên đỡ đông hay sao ấy, đến bệnh viện là 8h. Em thấy khám bảo hiểm cũng k phải chờ lâu đâu. Em xong xuôi tất cả và ra về lúc 11h30 đó.
    Siêu âm phải chờ lâu nhất thôi, đúng bác Long luôn. Bác ấy cũng hay đùa đấy chứ! :)
    Ở đây hơi xa nhà em từ Cầu Giấy nhg mah em có bảo hiểm tại viện này luôn nên chịu khó lên đây sinh vậy.
    Từ giờ em phải chăm vào toipic này để nghe ngóng xem thế nào.

18. Mẹ Hiểu Minh

Mẹ Hiểu Minh Mẹ 3 zai

S.â các bà bauf chỉ có mỗi bác L thôi. ĐẤy là mẹ nó chưa qua mốc 32w thôi, sau mốc 32w mà ko s.â chỗ bác í sẽ nhận đc thái độ liền. Như mình đây này.

19. Mèo Bông béo

Mèo Bông béo Thành viên rất tích cực

Hê hê, tuần trước em vừa đi khám định kì theo hẹn ở 108 xong. Vào siêu âm, lại phòng 8 và Mr.Long! Gặp mình phát, hỏi luôn,
    -Hm 30w em có đi khám ở phòng khám của anh k?
    -Dạ em k
    -Thế khám ở đâu?
    -Em khám ở ....
    -Ở đấy thì biết j mah khám... Chỗ đấy có thuê anh 3 triệu/ngày anh cũng k làm!
    Mình nghĩ trong đầu, xin lỗi anh, cái dạng anh, có làm k công ở đó người ta cũng k mướn... : ))

Công nhận, thật lố bịch! Ông ấy cứ làm như chỉ mình ông ấy là bác sĩ siêu âm giỏi còn các bác sĩ sản ở HN này vứt đi hết k bằng!

20. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

đúng rồi giọng bsi Long là thế nhưng đc cái ông bác sĩ này siêu âm cẩn thận từng tý từng tý một