Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 90
    Click:

Cám ơn
    329
    Được cám ơn 453 lần trong 332 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Thủ tục sang tên sổ đỏ

Nhờ các mẹ trong diễn đàn tư vấn mình với. Căn hộ mình đang ở mua từ năm 2004 nay mình mới làm thủ tục sang tên sổ đỏ. Hợp đồng mình đang định đi công chứng. Mình ko biết mức thuế phải nộp là bao nhiêu và dựa vào cái gì. Vì nếu dựa vào số tiền mua nhà thì từ năm 2004 giá nhà khác với bây giờ ko biết họ có chấp nhận ko nhỉ. Tóm lại mình đang lo quá vì thấy nhiều người mất đến hàng chục triệu để làm sổ đỏ thì lấy đâu tiền mua sữa cho con nữa. Các mẹ giúp mình với nhé.

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    52
    Được cám ơn 70 lần trong 45 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi me_songhye View Post
    Nhờ các mẹ trong diễn đàn tư vấn mình với. Căn hộ mình đang ở mua từ năm 2004 nay mình mới làm thủ tục sang tên sổ đỏ. Hợp đồng mình đang định đi công chứng. Mình ko biết mức thuế phải nộp là bao nhiêu và dựa vào cái gì. Vì nếu dựa vào số tiền mua nhà thì từ năm 2004 giá nhà khác với bây giờ ko biết họ có chấp nhận ko nhỉ. Tóm lại mình đang lo quá vì thấy nhiều người mất đến hàng chục triệu để làm sổ đỏ thì lấy đâu tiền mua sữa cho con nữa. Các mẹ giúp mình với nhé.
    Bạn à nếu bây giờ bạn đi sang tên sổ đỏ thì bạn sẽ nộp thuế theo biểu giá nhà đất mà UBND thành phố (tỉnh) thông báo mới hàng năm ấy bạn ạ và phải nộp thuế trước bạ 1% và thuế thu nhập 2% Tổng cộng 3% bạn nhé. Nếu bạn có thời gian thì thực hiện như vậy còn nếu bạn không có thời gian và ngại đi lại nhiều lần thì có thể qua chỗ cơ quan mình làm dịch vụ. Bên mình sẽ làm dịch vụ trọn gói cho bạn nhé rất nhanh thôi.

Cám ơn đời mỗi sáng mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương

3. Người dưới đây đã cám ơn AVON Cosmestics về bài viết hữu ích:

Nga Bống (03-10-2010)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhà mình mới làm sổ, hiện tại thuế thu nhập chưa phải nộp bạn ah, chỉ phải nộp thuế chuyển quyền sử dụng đất thôi là 2% theo biểu giá đất của nhà nước qui định và thuế trước bạ 0.5%. Nếu có vướng mắc gì về thủ tục pháp lý bạn có thể gọi cho Luật sư Tạ Quốc Cường - Văn phòng luật sư Phạm Hồng Hải và cộng sự để được tư vấn miễn phí 0912.479.766, anh này nhiệt tình và có tâm lắm.

5. Những người sau đây 3 đã cám ơn phuonganhtinhtu về bài viết hữu ích này

Nga Bống (03-10-2010), thitgacbep (05-06-2010), zin_zin_2012 (01-06-2012)

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 4 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Người ta sẽ tính giá theo vị trí nhà của bạn áp dụng trong khung giá thành phố quy định tại thời điểm bạn đi làm thủ tục. Ví dụ nhà bạn ở phố nào, vị trí 1 hay vị trí 2,3,4. Nếu có nhiều đường thì sẽ tính theo đường nào..... chứ họ không quan tâm đến bạn mua nó giá bao nhiêu tiền.

7. Người dưới đây đã cám ơn nguoihaylo về bài viết hữu ích:

zin_zin_2012 (01-06-2012)

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 14 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi AVON Cosmestics View Post
    Bạn à nếu bây giờ bạn đi sang tên sổ đỏ thì bạn sẽ nộp thuế theo biểu giá nhà đất mà UBND thành phố (tỉnh) thông báo mới hàng năm ấy bạn ạ và phải nộp thuế trước bạ 1% và thuế thu nhập 2% Tổng cộng 3% bạn nhé. Nếu bạn có thời gian thì thực hiện như vậy còn nếu bạn không có thời gian và ngại đi lại nhiều lần thì có thể qua chỗ cơ quan mình làm dịch vụ. Bên mình sẽ làm dịch vụ trọn gói cho bạn nhé rất nhanh thôi.
    Bạn ơi cho mình địa chỉ hay số điện thoại của cơ quan bạn đi, Mình cũng đang muốn sang tên sổ đỏ nhà chung cư. Nhà mình đang ở Quận Cầu Giấy.

Nơi Cư Ngụ
    P. Trảng Dài, Biên Hòa, Đồng Nai
    Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 55 lần trong 47 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình mua một miếng đất bằng giấy tay, chưa làm sổ đỏ được. Bây giờ mình phải làm những thủ tục gì để nếu lỡ người chủ đất có chuyển chỗ ở khác thì mình không phải tìm kiếm người này mà vẫn có thể làm giấy tờ chủ quyền. ( người chủ đất cũng chưa có giấy chủ quyền cho miếng đất này ). Các bạn góp ý cho mình với.

TƯ VẤN BẢO HIỂM NHÂN THỌ PRUDENTIAL
    www.prudential.com.vn

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng muốn hỏi thủ tục sang tên sổ đỏ nhà chung cư ở TP.HCM. Nhưng là Mẹ chồng muốn sang tên lại cho chồng mình , không biết có phải đóng thêm pphaafn trăm thuế trước bạ không nhỉ?

Nơi Cư Ngụ
    P. Trảng Dài, Biên Hòa, Đồng Nai
    Click:

Cám ơn
    22
    Được cám ơn 55 lần trong 47 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mywife View Post
    Mình cũng muốn hỏi thủ tục sang tên sổ đỏ nhà chung cư ở TP.HCM. Nhưng là Mẹ chồng muốn sang tên lại cho chồng mình , không biết có phải đóng thêm pphaafn trăm thuế trước bạ không nhỉ?
    Ông nội mình cũng sang tên lại cho bố mình 1 căn nhà bên Q. Gò Vấp. Không đóng tiền thuế chuyển nhượng đâu vì bố mẹ cho con cái mà.

TƯ VẤN BẢO HIỂM NHÂN THỌ PRUDENTIAL
    www.prudential.com.vn

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    348
    Được cám ơn 1,785 lần trong 484 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi không biết View Post
    Mình mua một miếng đất bằng giấy tay, chưa làm sổ đỏ được. Bây giờ mình phải làm những thủ tục gì để nếu lỡ người chủ đất có chuyển chỗ ở khác thì mình không phải tìm kiếm người này mà vẫn có thể làm giấy tờ chủ quyền. ( người chủ đất cũng chưa có giấy chủ quyền cho miếng đất này ). Các bạn góp ý cho mình với.
    Mình mới chỉ biết thủ tục làm sổ đỏ khi người bán đất cho mình cũng có sổ đỏ nhé.

người mua và người bán cần có Giấy chuyển nhượng quyền sử dụng đất có công chứng của phòng công chứng (bạn sẽ mất một ít phí công chứng). Sau đó, bạn mang giấy chuyển nhượng đi nộp thuế thu nhập (2% giá trị lô đất) và 0.5% thuế trước bạ. Tiếp theo mang hóa đơn nộp thuế kèm theo giấy chuyển nhượng quyền sử dụng đất ra Phòng địa chính của Quận và chờ. Với nhà bạn, chủ trước chưa có sổ đỏ thì cần một khâu nữa là phòng địa chính sẽ xuống đo đạc cho bạn nữa.

Theo mình, nếu gấp thì nên sử dụng dịch vụ, phí khoảng vài triệu nhưng nhanh hơn. Còn nếu tự mình làm thì chờ tương đối lâu.

13. Những người sau đây 3 đã cám ơn thuhien về bài viết hữu ích này

không biết (09-30-2009), Nga Bống (03-10-2010), zin_zin_2012 (01-06-2012)

Click:

Cám ơn
    1,573
    Được cám ơn 2,338 lần trong 1,137 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi phuonganhtinhtu View Post
    Nhà mình mới làm sổ, hiện tại thuế thu nhập chưa phải nộp bạn ah, chỉ phải nộp thuế chuyển quyền sử dụng đất thôi là 2% theo biểu giá đất của nhà nước qui định và thuế trước bạ 0.5%. Nếu có vướng mắc gì về thủ tục pháp lý bạn có thể gọi cho Luật sư Tạ Quốc Cường - Văn phòng luật sư Phạm Hồng Hải và cộng sự để được tư vấn miễn phí 0912.479.766, anh này nhiệt tình và có tâm lắm.
    Tự tay mình vừa đi làm nè, chuyển nhượng toàn phần, phải nộp: 2% thuế TNCN, 0.5% lệ phí trước bạ và 0.1% của lệ phí trước bạ (lệ phí chuyển nhượng).

15. Những người sau đây 2 đã cám ơn meyeuconnhatday về bài viết hữu ích này

hangmo8888 (08-23-2012), Nga Bống (03-10-2010)

Trang 1/9 1234567 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ