Các mẹ ơi uống men tiêu hóa loại nào tôt???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi BobeLinh, 17/6/2006.

1. BobeLinh

BobeLinh Thành viên mới

Em định mua men tiêu hóa cho bé Linh nhà em uống nhưng không biết loại nào uống tốt . Các mẹ tư vấn cho em với nhé . Thực ra bé đi ngoài vẫn đều, ngày ăn được nhiều thì đi 2 lần, ăn ít thì đi 1 lần . Cháu vẫn tăng cân nhưng chậm hơn vì cháu lười ăn lắm . Thỉnh thoảng mới chịu ngồi im ăn chứ ko cứ phải người bế chơi người cho ăn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BobeLinh
    Đang tải...

2. hang

hang Thành viên chính thức

thế thì cần gì phải uống men tiêu hoá . nếu bé bị táo hay bị đi lỏng mới cần điều chỉnh chứ nếu bình thường thì không cần đâu .
    còn nếu không cho uống các loại sau :Abio, có loại gì của hàn quốc khoảng 54k hay 60k em quên tên rồi (à hình như là antibio , hay antibaby :? )

3. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Cũng phải có chỉ định của BS mới được dùng men tiêu hóa đấy: mình biết 2 loại thôi vì con gái mình đã từng dùng (Viện Dinh Dưỡng kê): Lactomin Plus và Antibio.
    Anh có thể cho bé dùng Biobaby cũng rất tốt cho tiêu hóa của bé đấy.
    Anh thử tham khảo ý kiến của Mẹ Luti đi, chị ấy là BS online của các mẹ trên DD này đấy.

4. PHUONGMINHBONG

PHUONGMINHBONG Bắt đầu tích cực

Mình thấy tốt nhất nên cho bé khám BS trước khi uống các loại men , ( sợ lỡ cho uống lung tung lại càng phá hỏng đường ruột của bé) , bé lười ăn , nhưng phân vẫn tốt thì mình nghĩ chưa cần uống men tiêu hoá , men tiêu hoá chỉ uống khi bé bị RLTH , phân sống, đi ngoai.. (vd : lactomin plus), còn nếu bé lười ăn thì có thể uống loại men giúp kích thích tiêu hoá như biobaby chẳng han. Nhưng tốt nhất là nên uống khi có chỉ định của BS.

5. BobeLinh

BobeLinh Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ rất nhiều, em sẽ đưa bé đi khám bác sĩ ở VDD.

6. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Có ng nghĩ là cho con uống men tiêu hóa nhiều thì tốt nhưng thực tế uống nhiều thì bé lại bị đi táo bón đấy!Con nhà tớ cậu lớn bị bón từ bé uống đủ thứ mà k hết, từ Tây đến ta đều thử cả mà kết quả k đc là bao!!!Cuối cùng cũng gặp đc thầy giờ thì đi ngoài ok lắm rồi!Mẹ cháu chỉ cho uống men tiêu hóa khi bị đi ngoài thôi!Mua 5k/hộp men của VN dùng tốt phết!Khỏi tốn xiền mua của ngoại mà công dụng như nhau :lol:

7. oanhsalát

oanhsalát Thành viên chính thức

Cu Jim nhà mình hồi chưa tròn tuổi cũng đi ị không tốt lắm, mình cho uống BIOBABY của Hàn Quốc, uống hết 01 hộp đó thì bây giờ trộm vía ổn lắm, cứ sáng ngủ dậy một lúc là ngồi bô thế là cả ngày ngon lành. :lol:

8. mentieuhoa88

mentieuhoa88 Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ ơi uống men tiêu hóa loại nào tôt???

Mình đang làm việc tại viện Công nghệ sinh học. Chỗ mình làm hiện có sản xuất 1 số loại men tiêu hóa dành cho cả Trẻ em (trị các chứng: Rối loạn tiêu hóa, phân sống do sử dụng kháng sinh, biếng ăn, tiêu hóa kém, chậm lớn, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn) và người lớn (trị các chứng: Rối loạn tiêu hóa, đầy bụng, khó tiêu, tiêu chảy, ngộ độc thức ăn, viêm đại tràng, táo bón) có tên biolactomen và biolactovin. Cả 2 loại men này đều có thành phần chính là vi khuẩn Lactobacillus acidophilus. Đây là chủng vi sinh vật trợ sinh có lợi cho đường tiêu hóa với các tác dụng sau:
    - Cân bằng hệ vi sinh vật đường ruột, giúp tiêu hóa và hấp thụ thức ăn tốt hơn, kích thích trẻ ăn ngon miệng, thèm ăn.
    - Tạo ra axit lactic và các chất diệt khuẩn hoàn toàn không độc hại, thân thiện môi trường và sức khỏe con người như acidolin, acidophilin, lactocidin… Các chất diệt khuẩn này có khả năng ức chế các vi khuẩn gây bệnh nguy hiểm như Salmonella, Campylobacter, Escherichia coli O157:H7, Staphylococcus… và nấm men Candida albicans.
    - Bổ sung Vitamin, đặc biệt Vitamin K.
    - Trung hòa các amine - chất gây ung thư hình thành trong quá trình tiêu hóa ở ruột. Giảm tỷ lệ ung thư đại tràng.
    - Phân hủy dịch mật dư thừa trong ruột, ức chế hấp thu trở lại dịch mật qua thành ruột, làm giảm cholesterol trong máu.
    - Tăng cường miễn dịch qua việc gia tăng cytokine, thực bào và tổng hợp kháng thể.
    - Trung hòa các chất gây dị ứng và độc tố ruột do ngộ độc thực phẩm.
    Theo như phản hồi của các mẹ đã cho con sử dụng sản phẩm của Viện mình thì đều rất tốt. Sau khi uống men các con ăn uống tốt hơn, đi ngoài đều đặn và có xu hướng tăng cân.

9. mjuyeu

mjuyeu Hội mèo 87

Trời, tưởng con có vấn đề về tiêu hóa, con lười ăn thì mẹ cháu cung cấp thêm vitamin chứ ai lại cho u men bjo. Còn tình trạng bế rong là do chiều con từ nhỏ, bjo con wen roài thì cũng khó thay đổi đó.

10. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Loại nào cũng chưa thể chắc được vì tùy tình trạng tiêu hóa của bé nữa. Bé nhà mình hồi trước đi ngoài phân sống bác sỹ kê Lackid thì phái

11. hapiu08

hapiu08 Thành viên rất tích cực

bé tăng cân chậm và lười ăn có thể là do thiếu vi chất nên ko nhất thiết mẹ nó fai mua men tiêu hóa đâu mà có thể mua các sản phẩm hỗ trợ tiêu hóa cho bé dùng, vừa tốt cho tiêu hóa lại vừa có thể bổ sung đầy đủ vi chất cho bé nữa.

12. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

BÉ nàh em mỗi lần bị đau bụng thì cho dùng mem ống nhựa của pháp mà 60k/vỉ ấy, thấy hiệu quả lắm

13. me_vybunny88

me_vybunny88 Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mj nó là lười ăn chứ có vấn đề gì liên quan dếdduwwongf ruột đâu mà dùng men tiêu hóa. Trẻ con đứa nào mà chả lười ăn hả mẹ nó ơi. Đánh f dỗ dành con thôi chứ lạm dụng men tiêu hóa là ko tốt đâu

14. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em nghĩ cái này nên có sự tư vấn của bs, do bs kê chứ cũng k uống tự do đc đâu ạ

15. Ong vàng

Ong vàng Guest

Con có vấn đề gì về tiêu hóa thì mẹ nó hẵng cho uống men chứ, nếu con vẫn ăn ị bình thường thì đừng lạm dụng. Nếu không yên tâm thì cho con đi khám, bác sĩ kê thì cho con uống, không thì thôi.

16. hongdung_vu

hongdung_vu Thành viên đạt chuẩn

tốt nhất mẹ nó cho con đi khám, nếu cần thì làm xét nghiệm để xác định cụ thể để có thuốc đặc trị chứ ko nên dùng thuốc khi chưa có chỉ dẫn của bác sỹ.
    Lại nhất là với trẻ nhỏ

17. thutrado

thutrado Thành viên đạt chuẩn

C ko nen cho be uong men tieu hoa de beo.men de chua benh tieu chay thoi.neu ko co benh ma uong.con c se bi nhon men va an uong se ko hap thu dc cai j het

18. hongdung_vu

hongdung_vu Thành viên đạt chuẩn

-----------------==---------------------

19. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

tùy cơ địa từng bé. bé nhà em thử rất nhiều loại men cuối cùng hợp biolactovin của viện CNSH.

20. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nhà m hay cho uống men nước entergeomi, m nhớ ko chính xác có lúc chuyể sang men tiêu hóa bv Bạch mai