Cần giúp: be nha minh cham moc rang

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi cun_1072008, 13/3/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Chao moi nguoi ! Cun be nha minh hon 8 thang roi ma van chua moc rang, be van an ngu va choi binh thuong, chi co dieu gan 2 thang nay hau nhu be khong len can. Lieu co phai be nha minh bi coi xuong hay thieu canxi qua roi ko? Ai hieu biet ve van de nay giup minh voi. Cam on nhieu!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cun_1072008
    Đang tải...

2. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Hi! Bé nhà bạn hơn bé nhà tớ 1 tuần đấy,Cún được mấy kg rồi?Nhím nhà tớ mọc 4 răng rôi(5,5 t mọc 2 cái đầu tiên),nhưng lười ăn và chỉ được 7.8 kg thôi,3 tháng mới tăng 1kg.Đầu tiien tớ cũng stress nhưng bây giờ thì hết roài,con mình nhanh nhẹn,thông minh là được
    hi...hi Con anh trai tớ 11 tháng chưa mọc răng(anh chị tớ sống ở "Tây" nhé,chị dâu là người nước ngoài)tớ bảo anh tớ cho đi khám,anh ấy bảo k việc gì phải khám,mọc chậm thì thay răng chậm thôi,đã có người lớn nào mà k có răng chưa?Mà bên đó trẻ con được khám định kỳ theo tháng nhé,nếu có vấn đề gì thì bs đã cho thuốc,tớ nghĩ bé nhà bạn k sao đâu,yên tâm nhé
    À,Cún biết làm gì rôi?Nhím nhà tớ biết vẫy tay"bye,bye" khi mẹ đi làm,biết múa này,biết gọi 'Mẹ,mẹ..."và kêu"giời ơi" rất buồn cười :p

3. cun_1072008

Hi MELAMNHI ! Ban noi the lam minh do lo hon roi, be nha minh duoc 9 kg roi. Be nha ban biet vay tay bye bye roi a, gioi the ! Be nha to biet vo tay hoan ho, me hat thi gio tay mua, thinh thoang nhan mat lam xau buon cuoi lam. Be An nha to cung bap be duoc may tu " ba ba, ai cha ai cha, me me..." Be nha to chua biet bo dau nhung thich dung bam vao ban, ghe... lam. A, ban dang cho be uong sua gi vay? Be An nha minh chi bu me va an bot thoi, bay gio minh dang muon cho be uong them sua ma chua biet dung loai nao, co nguoi khuyen dung Dumex, minh thi dang ban khoan dinh chon XO. Be nha minh la con dau long nen nhieu cai minh can phai hoi lam

Attached Files:

4. Minh_Bill08

Minh_Bill08 Thành viên tập sự

chào bạn. Mới cách đây 1 tháng, cả nhà tớ đều lo khi mãi chẳng thấy bé mọc răng ( 12 tháng). Quyết định cho đi khám dinh dưỡng thì ngay hôm sau đã thấy răng bé bắt đầu hơi nhú ra. Một số thuốc theo đơn tớ cũng ko cho uống được vì bé khó uống thuốc lắm. Bạn cứ yên tâm nhé. Thể nào HTX TOÀN LỢI cũng sẽ giải thể thôi

5. MELAMNHI

MELAMNHI Bắt đầu tích cực

Hihi...trông con gái yêu quá cơ,(trộm vía con),kháu khỉnh thế chứ!Lại nói cái vụ sữa,tớ đau dầu vụ này lắm đấy!4 tháng tớ tập cho ăn sữa rồi,đổi các loại,hết milex đến friso,hộp nào cung mua về(mà có rẻ đâu cơ chứ)bóc ra,pha rồi đổ đi(dỗ kiểu j cũng k uống),mà Nhím nhà tớ k ti bình ạ,suốt ngày đổ = thìa.Tớ nản quá,nhưng 6t tớ đi làm,mà cho con ăn bột k thì k đủ,vì thức ăn của con giai đoạn này chủ yếu là sữa mà.Hết cách,hôm nọ đi siêu thị tớ vác về hộp Dielac(loại này của vinamilk,rẻ nhất ạ có 60k 1 hộp thui) thế mà nàng lại chịu uống mới chết chứ.Thế nên tớ nghĩ k quan trọng sữa gì,mà quan trọng là có hợp với con k thôi
    chúccon gái hay ăn chóng nhớn và sớm mọc răng xinh nhé(Đến lúc nó mọc rồi nó cắn ti cho,mẹ lại sợ ấy chứ:p)

6. cun_1072008

cun yeu

Chao cac ban! Cun nha minh chua co rang nhung loi cung cung lam roi, ti me thinh thoang nang lai nghich nghien dau ra phet. Minh thay may chi o day keu la luc co rang no ti no can cho sut ca ti ra, dau lam! Nghe cung hoi... run, nhung minh van mong rang cua con gai qua! Minh cung dang muon nhanh dong cua HTX TOAN LOI lam roi day

7. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Chỉ cần cho con ăn đủ chất là con sẽ mọc răng thôi. Các mẹ đừng sốt ruột. Có ai lớn lên mà không có cái răng nào đâu.

8. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

2 tháng ko lên cân sau khi loại trừ nguyên nhân thiếu canxi thì có thể do sữa.
    Đến 18 tháng chưa mọc răng thì nên đi BS còn lại thì ko lo, mình nghe BS nhà mình bảo vậy đó khi con mình hơn 8 tháng mới nhú 1 cái răng.

9. cun_1072008

cam on cac me nhieu nha, minh dang tang cuong them thuc pham co nhieu canxi cho con. Vi be nha minh la dua dau long , vc minh lai muon con nen khi co be ca nha deu danh nhieu su cham soc cho be, ba ngoai o voi nha minh cham be tu luc sinh den jo (may qua ko phai thue nguoi). Vua roi be bi ho nen ba cat het cac chat tanh trong thuc don cua be, ba bao "an tanh no ho bao jo moi khoi", minh danh chiu ko dam trai loi (ko la ba gian luon). Tu sau Tet den jo tom, cua, ca, trung... dai loai la cac thu lien quan den tanh la be ko duoc an, ba con bat ca minh cung phai kieng luon , hichic... (minh dau dam trai lenh ba). Be da gan nhu hoi ho roi, hom qua minh qd mua tom ve va xay nau bot, ba cung ko noi gi nua (may qua!). Be nha minh hom nay 8 thang 11 ngay rui, khi nao be nhu rang minh se khoe voi cac me., chac cung sap rui hay sao i' , minh thay may hom nay be hay chay nuoc dai lam!
    Sao minh ko danh dc TV nhi?

Sửa lần cuối: 20/3/2009
  10. cnet

cnet Banned

bé lớn của mình 9 tháng mới mọc răng , bé sau còn khủng khiếp hơn, con trai mà 11 tháng mới mọc răng, mọc trễ nên cả 2 mỗi lần mọc từ 6-8 cái luôn.
    Khuyết điểm là: mọc trễ làm cha mẹ lo lắng
    Ưu điểm là : bé lớn rồi nên rất ít bị hành khi mọc răng, bố mẹ khỏe.
    Vậy bạn cứ yên tâm nhé, sớm muộn j răng cũng đầy đủ thôi. Thân

cun_1072008 thích bài này.
  11. cun_1072008

Be nha minh den hom nay van vay, chua thay co rang loi gi, ma mtu hom qua khi an bot be quay hon, cu an gan het la lan ra khoc nhu the la "con chan lam roi, con ko an nua dau" . Hay sap co rang roi ma co nang kho' tinh the nhi? :roll:

12. huongson

huongson Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình 12 tháng 10 ngày rùi cũng HTX Toàn Lợi đây. Vừa rồi cho con đi tiêm phong ở VF, bsy cũng sốt ruột cho bổ sung D3 Bon và Canxi Corbier rôid, n mình vẫn chưa cho bé uống :D
    Đang cố đợi đến cuối tuần (Mà chưa thấy có tí dấu hiệu nào cả )

13. cun_1072008

minh sot ruot qua, be ko nhung chua moc rang ma hom qua minh can thu be van vay, hon 2 thang nay roi ko thay len can, ma be van an ngu nghi va choi bt. Sau thoi gian be bi ho bay gio khoi roi, chan tay thay ran chac roi minh cu nghi se len can ma gan nhu van vay. Sao the nhi?

14. Cela

Cela www.quagiadinh.com

Bé nhà em gần 10 tháng mới mọc răng làm em cũng rất sốt ruột, giờ hơn 14 tháng rồi mà mới chỉ có 4 cái răng. Em thấy chị tả bé nhà chị em thấy chị nên cho cháu đến viện dinh dưỡng kiểm tra xem vì 2 tháng không lên cân là phải kiểm tra nguyên nhân . Các bé bây giờ bị còi xương rất nhiều, chủ yếu do thiếu vitamin D hấp thụ qua việc tắm nắng chiếm 80%. Em cũng cho bé nhà em ăn nhiều thực phẩm giàu canxi nhưng bé vẫn bị còi xương chị ạ. Em cho bé nhà em đi khám từ lúc 8 tháng cơ và có khám lại nữa. Bác sĩ kê thuốc canxi, vitamin D và cả hướng dẫn chế độ ăn nưa ạ. Bác sĩ bảo em là 8,9 tháng chưa mọc răng cũng là hơi chậm, nhưng khoảng thời gian cho phép vẫn là dưới 10 tháng. Vậy chị thử cho bé đi kiểm tra đi chị ạ, khám ở đấy bác sĩ tư vấn kỹ càng lắm và nhẹ nhàng nữa ạ.
    Chúc bé hay ăn chóng nhớn sớm mọc răng

15. bapluoc

bapluoc Bắt đầu nổi tiếng

bé của mình 11 tháng mới mọc 2 cái, bi giờ 12 tháng rưỡi là 6 cái rùi, bs bảo k sao, k thiếu chất gì hết, mình k cho bé uống bổ sung vitamin gì hềt, chỉ cho bé ăn thêm 1 buổi 1 hộp váng sữa, 1 buổi ăn ya-ua thôi và tăng cường phơi nắng cho bé thôi, mình nghĩ cái gì tự nhiên cũng sẽ tốt hơn, vitamin bổ sung nhiều quá cũng k tốt mà!nhất là vitamin D.Yên tâm bạn nhé

16. cun_1072008

h­uongson à, bé nhà bạn 12th 10 ngày cũng vẫn chưa có răng nhung bé vẫn lên cân đều chu*? Bé nhà m ko lên cân nên m lo lắm, mà m cũng chăm bé lắm cơ mà

17. cun_1072008

cảm ơn bapluoc nhé, mình xem hình bapluoc rùi, xinh quá, nhìn mún cắn!(u)

18. cun_1072008

Thế là sau bao ngày mong đợi cún yêu nhà mình đã bắt đầu nhú răng, vui quá là vui:Cuoi
    Chúc các bé của các mẹ trong dd này luôn khỏe, ngoan

19. Cela

Cela www.quagiadinh.com

Chúc mừng mẹ cún nhé... Nhìn thấy chiếc răng đầu tiên em mừng khôn xiết :mrgreen:

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.