Kinh nghiệm đổi sữa cho bé trên 2 tuổi !

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi quynh.huong, 7/9/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Ái Lam

Ái Lam Banned

Ðề: Kinh nghiệm đổi sữa cho bé trên 2 tuổi !

Sữa nào cũng có từng dòng sữa tương ứng với từng độ tuổi cho bé hết đó mẹ, con nhà mẹ đang hợp loại sữa nào thì nên tiếp tục dùng chứ sao phải đổi nhỉ ? Như con nhà mình gần 3 tuổi, đang uống Gain IQ thì tầm 12 tháng sau sẽ tăng lên Grow , nhà mình trước giờ chỉ dùng sửa của Abbott thì mình thấy các loại sữa tương ứng với từng độ tuổi của bé là Similac Advance IQ, Gain Advance IQ, Gain Plus Advance IQ, Grow Advance IQ, Grow School. Còn 1 số hãng sữa khác nó lại đánh số 1,2,3 cho loại tương ứng cho từng giai đoạn phát triển của bé

Đang tải...

2. dê con

dê con Guest

Đối với trẻ em, sữa mẹ là tốt nhất, và sữa mẹ cũng là tiêu chuẩn vàng để các công ty sữa sản xuất sản phẩm của mình mà. Mỗi công thức sữa ngoài có thế mạnh riêng của họ, tùy thuộc khả năng nghiên cứu và sản xuất, nhưng vẫn chưa bằng sữa mẹ, bạn bổ sung thêm khi cần và tùy khẩu vị, khả năng hấp thu của bé và điều kiện kinh tế gia đình. Nếu bé chịu sữa đó, tăng trưởng tốt thì không cần đổi sữa ^^

3. lê sang

lê sang Banned

Con mình uống sữa Abott từ bé đến bi h nó vẫn chỉ dùng Abbott thui.
    Bạn có thể mua Gain IQ cho trẻ từ 1-3 tuổi cho con bạn uống

4. lengkeng68

lengkeng68 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình thì đủ các loại sữa rồi, nhưng từ ví dụ bé nhà mình, mình thấy sữa Friso, similac thiên về phát triển cân nặng hơn chiều cao so với sữa nước ngoài. Giờ thì bé nhà mình gần 2.5 tuổi, cho uống đủ các loại sữa Đức, Nga, Anh, thay đổi luân phiên, ko cố đính sữa nào cả. Giờ trộm vía cháu vẫn đều đều 1-1.5 l/ngày

5. biggirl2012

biggirl2012 Banned

Qua 2 tuổi thì sữa mẹ trở thành phụ,kèm sữa mẹ với sữa khác để bổ sung chất cần thiết :)

mẹ sophia thích bài này.
  6. mẹ sophia

mẹ sophia Thành viên đạt chuẩn

Em cũng nghĩ như mẹ nó vậy, thường đến tầm tuổi này con sẽ tăng cân chậm lại, mỗi tháng chỉ tăng đc vài lạng thôi. Em nghĩ nên cho bé ăn đủ các nhóm chất đạm, tinh bột, chất xơ, dầu một cách hài hòa là ổn. Sữa vẫn duy trì để con phát triển tốt cả về tầm vóc và trí tuệ

7. PTL_Gaupooh

PTL_Gaupooh Thành viên chính thức

Chọn sữa cho con quan trọng nhất là sữa tốt phù hợp lứa tuổi, bé chịu ăn và out put tốt và lên cân là oke mẹ nó ah

Nhoc KhoaiCalla is me thích.
  8. bongtoi

bongtoi Thành viên chính thức

Zời ơi, may quá, tìm được 1 mẹ giống mình ,hihi, trước con mình cũng thử đủ loại sữa, nhưng cuối cùng mới thấy con hợp với similac, rồi gain ( của abbott )..chả phải mình thích sính ngoại j, mà phải công nhận là sữa của nước ngoài chất lượng thiệt, mình thì đâu có rành về khoa học này nọ đâu, chỉ thấy sữa của nó được kiểm nghiệm đàng hoàng, đạt tiêu chuẩn Châu Âu...chứ ko như mấy sữa VN mình thì tràn lan, mà cơ chế kiểm tra kiểm định này nọ thì cứ thả nổi, nên nghi ngại cũng phải, trong khi bản thân người mẹ nào chả muốn con dùng đồ tốt nhất và an toàn nhất mẹ nó nhỉ :">

Nhoc Khoai thích bài này.
  9. Calla is me

Calla is me Banned

mình cũng nghĩ như mẹ nó vậy, cu nhà mình cũng hơn 2 tuổi, mình đang cho con uống Gain IQ ( dành cho bé từ 1-3 tuổi ) mình nghe nói giai đoạn này sự phát triển của não con là quan trọng nhất nên chọn sữa này cho bé ( hên là bé uống hợp, hihi )giống như là nền tảng bước đầu vậy. Như các mẹ nói là khoảng tầm 3 tuổi là con bắt đầu lên cân chậm lại, quan trọng là thấy con chịu uống sữa, cứng cáp, output tốt là ok rồi. Mà mẹ nó đang cho con uống sữa gì vậy ?

Nhoc Khoai thích bài này.
  10. Nhoc Khoai

Nhoc Khoai Banned

Đúng là trẻ con tầm tuổi này tăng cân cũng ít thôi, không nhiều như lúc còn bé đâu. Bé nhà mẹ quynhhuong đang uống sữa gì ? Giai đoạn này nên chọn loại sữa tập trung cung cấp dưỡng chất giúp bé thông minh và chiều cao là quan trọng nhất đấy.

11. PTL_Gaupooh

Con trai tớ thì uống đủ loại cu cậu thích nhất món là khui hộp sữa nhà mẹ bán sữa mà nên từ khi cu cậu 3 tuổi là cho cu cậu chọn thích loại nào mẹ cho uống loại đó nên hý hửng uống sữa lắm. Giờ con mình đang uống sữa dê vitacare của Nga

12. quynh.huong

quynh.huong Thành viên sắp chính thức

vậy mẹ nó chọn loại sữa nào cho bé để giúp bé thông minh và tăng chiều cao ?

13. PTL_Gaupooh

Sữa đề giúp bé thông minh và tăng chiều cao trong giai đoạn này có sữa dê, galia, nutriben ( loại này đặc biệt phát triển chiều cao tối ưu nhất mẹ nó nhé)

14. Calla is me

Calla is me Banned

úi, nhà mẹ nó bán sữa ah? thế thì con thích là phải rồi, hihi. Ko biết con trai nhà mẹ nó có kén uống sữa ko, chứ bé nhà mình là chịu ah, có 1 dạo mình bị nhức đầu vì cái vụ sữa này của con nè, con ko chịu uống sữa, uống bình hay bằng ly đều ngúng nguẩy, phun ra hết ( hồi đó mình cho con uống Dielac ) , sau suy nghĩ 1 hồi, nghi là chắc con ko thích sữa này, nên đổi loại khác cho con, rồi đổi qua Friso con cũng ko chịu uống, tình hình chả khả quan hơn mấy. Lên mạng, nghe mấy mẹ trên diễn đàn khen Similac, mình về thử mua Similac cho con, trộm vía con ko chê, mà mỗi lần uống sữa là tu ừng ực lun ấy, nhìn buồn cười lắm :D Sau này con lớn hơn thì mình đổi qua Gain, trộm vìa là hi75p, tình hình là tới giờ thấy con lên cân ít nhưng đều, nhanh nhẹn, cứng cáp... an tâm lắm. Bởi vậy, có nuôi con mới hiểu nỗi lòng cha mẹ, mẹ nó nhỉ :wink:

15. PTL_Gaupooh

Đúng rồi đấy cái gì cũng hết lòng vì con, con là số 1 chồng mình suốt ngày bảo e chỉ biết mỗi con thôi còn chồng thì xếp xó he he.

Calla is me thích bài này.
  16. Nhoc Khoai

Nhoc Khoai Banned

bé nhà mình thì 4 tuổi rồi, đang cho con uống Grow, hợp hay sao í, lên cân, lanh lợi và cũng cao hơn nữa.

17. ghiocei

ghiocei Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó đang dùng dielac alpha ah, thấy tình hình con như thế nào rồi vậy ? em là em nói thiệt, em ko khoái cái thằng dielac này tí nào, chả biết sữa hay là toàn đường và chất béo ko nữa, con em trước cũng uống dielac, lên cân nhanh kinh khủng, mà em nếm thử cũng thấy sữa ngọt thật. sau này nghe mấy chị bạn trong cty nói là sữa này là sữa chưa tách kem và chất béo, nên nếu cho con uống nhiều thì mới đầu con có thể tăng cân nhanh, nhưng ko bổ sung vi chất cho sự phát triển trí tuệ, về lâu dài thì sẽ ko có lợi, nhất là cho tiêu hóa, và bé có thể dẫn tới béo phì ah. Em thì ko quan trọng việc tăng cân của con bằng việc con phát triển toàn diện, đều, cả về thể chất lẫn trí tuệ :)

mẹ Cải bắp thích bài này.
  18. Ðề: Kinh nghiệm đổi sữa cho bé trên 2 tuổi !

sữa dê này nghe lạ ghê á mẹ gấu ? mẹ nó dùng thấy con phát triển thế nào ah ? sữa dê thường mát nên chắc ít dưỡng chất nhi ? mà giá cả, thành phần sữa này thế nào ấy nhỉ, em đang quan tâm nè ! con em trước uống similac ko sao, tự nhiên dạo này lại bị bón, chả hiểu làm sao, có khi phải đổi sữa cho con quá >"<

19. bongtoi

bongtoi Thành viên chính thức

Trước giờ uống ko bón, tự nhiên nay bón thì lạ thật @@. Mình thấy sữa không phải là yếu tố gây bón đâu, mà do cơ địa của từng bé thôi, ví dụ như bé nhà mình, con trai lớn uống Friso mà bị bón ( nhiều người nói Friso mát ), còn con gái nhỏ uống Similac , Gain mà lại không bón chút nào :p

Mẹ chịu khó matxa cho bé, cho bé thử tất cả các loại trái cây xem sao, vì nhóc lớn nhà em cực kỳ ghét trái cây, nhưng nước cam, nước carot ép chung với dứa, cà chua thì lại thích, hoặc không thích ăn rau, nhưng dưa leo thì lại ghiền, mẹ phải thử tất cả các loại mới tìm ra thức ăn thích hợp

Bé bón thương lắm, nên mẹ nó cố lên nhé :goodman:

20. mẹ Cải bắp

mẹ Cải bắp Thành viên mới

Mình đã cho bé uống đủ loại sữa hết rồi chỉ còn dielac là chưa dùng thôi! Giờ nghe mẹ nó nói vậy cái hết muốn đổi sữa cho con luôn nè :rolleyes: Đang tính đợi con dùng hết hộp Milex này là đổi, chứ tình trạng con thì ko lên cân, bón thì dài hạn thế này không ổn chút nào, bé cũng ăn rất nhiều rau xanh và củ vậy mà ..hic hic. Mỗi lần nhìn con ị khóc la um sùm mà đau hếtlòng. Giờ phân vân quá, chả biết đổi sữa gì, Abbott thì cũng nghe nhiều mẹ khen lắm, nhưng mà gái khá cao, em tính dùng lâu dài 1 loại sữa, tới giai đoạn mới đổi, mà tốt nhất là của cùng hãng sữa để con khỏi khó chịu khi làm quen với sữa mới, cho nên chuyện giá cả với em cũng quan trọng lắm. Mẹ nào tư vấn giúp em !

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.