Hà Nội: Phụ gia bánh bao, bánh tráng bò bía, mứt me ngào đường, sốt Bún Bò Huế ngày Tết

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi omini318, 9/9/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. daisykids

daisykids Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Thăm dò: Gói phụ gia làm bánh bao, làm quẩy (Made in VN), gia vị nấu Bún Bò Huế, sốt

chị ơi 0,5 kg me ngào, 0,5 kg me sấy nhé, để ăn thử xem loại nào ngon ý mà :D.Sốt lẩu chưa có à chị.

2. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

Ðề: Thăm dò: Gói phụ gia làm bánh bao, làm quẩy (Made in VN), gia vị nấu Bún Bò Huế, sốt

Chưa có Minh Tom ơi, chị ghi đơn hàng rồi nhé, mở hàng cho bà bầu thì nhất rồi. Thứ 5 đi off tất niên nhé, mang 1 nghìn đi cho chị :)

3. rainy

rainy Thành viên tích cực

chị gái ơi cho em đặt mấy thứ này nhé:
    - 10 túi giấy super
    - 2 túi giấy vệ sinh (dùng thử :D)
    - 4 túi sốt bún bò
    em vẫn lấy hàng vào 6h30 chiều tại 149 Thanh Nhàn nhé chị
    chiều nay có luôn không để em qua lấy chị ui?

4. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

Không có em gái ơi. Mai nhé. Mà HC Noel thấy ảnh 2 mẹ con to vật vã, thế mà ko tìm đến chị :(

5. lai phuong thuy

lai phuong thuy Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, tuần này bếp Kún ọp thì chị gửi keu_shop cho em 5 gói bánh tráng bò bía chị nhé. Em nhờ keu_shop gửi tiền chị trước rồi em qua cơ quan em ý lấy hàng gửi em ý sau ạ, em keu_shop đồng ý giúp em rồi ạ, phiền chị và em ý quá ạ!

Mẹ QQ thích bài này.
  6. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

Yes, em :) .

lai phuong thuy thích bài này.
  7. bi02

bi02 Bắt đầu tích cực

Em ơi cho chị 20 vỏ pía nhé. Ship cho chị qua Tôn Đức Thắng nhé. Cảm ơn em

Mẹ QQ thích bài này.
  8. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

E sắp có me sấy và me viên ngào đường, hàng trong Nam chuyển ra để phục vụ các mẹ miền Bắc. Trước mẹ em đi SG có mua ra, em ăn thử thấy ngon quá mà đi kiếm ngoài này không có. Khi mở top này là e đã định nhập hàng ra rồi nhưng cứ lăn tăn mãi vì giá trong đó cũng đã khá cao rồi, còn tiền ship ra ngoài này nữa nên e lại chưa dám nhích. Giờ ngày Tết sắp đến, trời lại lành lạnh thế này, được nhẩn nha viên me sấy hay me ngào đường thì thật sự là ngon lắm. Hic, đang viết mấy dòng này mà e nuốt nước bọt ừng ực. E nghe nói trong SG có nhiều loại lắm nhưng ko phải loại nào cũng là loại ngon, loại em nhập chính là loại e đã được ăn thử rồi nên e có thể khẳng định với các mẹ là cực ngon. Mẹ nào biết hiệu nào ngon hơn thì mách e với để e tìm tòi.

E có 2 loại là Me sấy đặc biệt và Me viên ngào đường

1. Me sấy đặc biệt là loại me mà người ta viên thành từng viên vuông vuông gói trong từng miếng nilon nhỏ nhỏ. Loại này ăn dẻo dẻo, chua chua, ngọt ngọt, ực, rất là ngon. E mượn tạm hình trên web để các mẹ dễ hình dung, sang tuần hàng về e sẽ trực tiếp chụp rồi up lên ạ.

Loại này e đóng gói 0.2 kg và 0,5 kg. Gói 0.2 kg e bán giá 50.000đ/ gói. Gói 0.5 kg em bán giá 120.000đ/ gói.

E xin nói thêm là me này ăn dẻo, ngon, thơm chứ ko cứng nhắc như cái me mà ghi là me Thái Lan đâu ạ. Vì hôm nọ e vào chợ Mơ e thấy e mua ăn mà ko thể ăn nổi. Các mẹ ăn xong nhớ phản hồi cho e biết nhé.

2. Me viên ngào đường.

Cái này thì e có hình chụp trực tiếp e đã up lên từ trước rồi. Me này ngoài vị thơm, chua chua, ngọt ngọt đặc trưng của me ra còn được ngào thêm với hạt đường và ớt nữa. Thực sự là rất ngon và rất hợp với thời tiết miền Bắc mình ạ.

Loại này e đóng gói 0.3kg và 0.5kg. Giá bán gói 0.3kg là 50.000đ/ gói, gói 0.5kg là 85.000đ/ gói.

Với mặt hàng kẹo me này, e chỉ nhập ship cho đơn hàng 1kg trở lên, ship trong phạm vi có thể với phí ship là 10k trở lên các mẹ nhé.

9. thuhang2006

thuhang2006 Thành viên tích cực

QQ ơi bạn chị đã đến lấy bánh tráng hộ chị chưa?chị dt cho nó hỏi để chị đến chỗ nó làm lấy mà không thấy nó trả lời

10. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

Chị ơi chị ý lấy từ trưa rồi ạ, chị ý còn mua thử 1 gói làm quẩy nữa :) Chị làm nem nhớ nêm nhân đậm đà và rán nhỏ lửa chị nhé. Với lại chị muốn nem giòn lâu, ko bị ỉu thì chị đừng ham gói nhiều nhân.

thuhang2006 thích bài này.
  11. rainy

rainy Thành viên tích cực

úi có cả ảnh của em nữa cơ á, thế mà em không biết. Hôm đấy 3 mẹ con mợ cháu nhà em dắt nhau đi đúng vào buổi trưa nên con bé con nó buồn ngủ nó quấy có mua bán gì được đâu chị, hội chợ Tết chị có bán không ạ?

12. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

HC Tết chị có đi nhg chỉ mang bánh tráng với me sấy, me ngào đi thôi :) Mai mà có giẩy chị ới e nhé.

13. Mẹ QQ

Mẹ QQ Thành viên kỳ cựu

Tìm mãi chẳng ra cái ảnh 2 mẹ con, to lắm.

14. omini318

omini318 Thành viên tích cực

E bán hàng trên này cũng đã được mấy tháng rồi và cũng đã có kha khá khách quen. Hôm nay e tổng hợp lại các mặt hàng e có nhé

1. Gói phụ gia bánh bao, giá bán 18.000đ/gói

Xem trang 1, tại đây

Hình ảnh chi tiết công đoạn làm bánh bao

2. Phụ gia làm quẩy. Giá bán 12.000 đ/ gói

2. Gia vị nấu Bún bò Huế 10.000đ/ gói

Bún, phở nói chung, nồi nước dùng là quan trọng nhất. Nhưng để gia giảm 1 nồi nước dùng như thế nào cho đủ vị, đúng vị, đậm đà mặn ngọt thì hoàn toàn không phải dễ. Nhưng giờ với hỗn hợp gia vị của mình, từ 7 thứ gia vị thông thường như mắm ruốc, hạt nêm...các mẹ chỉ cần về đổ vào nồi nước luộc thịt (nước xương) + nắm sả là các mẹ đã có 1 nồi nước dùng Bún Bò Huế thơm ngon.

Mối gói nhỏ nấu cho 2.5 lít nước dùng. 2.5 lít là đủ cho từ 4 - 5 bát bún. Hôm nào có liên hoan, hội họp đại gia đình các mẹ cứ nhân theo cấp số nhân lên. Bảo đảm tuyệt ngon.

3. Sốt lẩu, đóng gói 2 lạng, giá 40.000đ/ gói

Mình được anh mình làm đầu bếp chuyên nghiệp dạy cách làm nước sốt lẩu này. Rất kỳ công nhưng bù lại khi cho vào nước lẩu, thì thơm và ngon lắm. Cũng như gia vị Bún Bò Huế, nó được làm từ khoảng hơn chục loại gia vị, để làm 1 mẻ sốt lẩu này phải mất hẳn cả 1 ngày tính từ khi bóc củ hành, củ tỏi. Các mẹ hoàn toàn yên tâm về nguyên liệu bởi nó cũng chỉ là những gia vị giản đơn hàng ngày được kết hợp lại với nhau theo liều lượng nhất định sao cho hòa quyện. Nếu nói ra có khi các mẹ chỉ á với ố, tại sao lại đơn giản thế nhỉ. Tuy nhiên, có 3 loại gia vị hơi đặc biệt 1 chút, trước chỉ có trong siêu thị 66 Bà Triệu mới có, nhưng giờ chịu khó đi nhặt ở Fivimart và Intimex thì cũng có.

Sốt lẩu này các mẹ thay cho sate nhé, sate cho nhiều thì cay và có mùi hắc đặc trưng, nhưng sốt lẩu này thì cho nhiều thì chỉ thơm chứ ko hề hắc.

4. Khăn giấy đa năng Super 100 tờ/gói. Giá bán 11.000đ/gói

Xem trang 3, tại đây
    http://vimaflour.com/img/article/9UHE2GM9_Hoa Ngoc Lan1.jpg
    5. Bột mỳ làm bánh

[​IMG] [​IMG]

Xem trang 5, tại đây

6. Giấy cuộn VS CORELEX, giá bán 33.000đ/gói

Tết này e có 3 mặt hàng chủ lực phục vụ các mẹ. Cả 3 đều là "đặc sản" miền Nam, rất phù hợp với nhu cầu ngày Tết

1. Bánh tráng bò bía. Giá bán 12.000đ/ gói 30 tờ. Khuyến mại mua 10 tặng 1

Dùng để gói nem. Nem cuốn bằng bánh tráng bò bía sẽ giòn tan các mẹ ạ.

Hình bánh tráng bò bía đây ạ

Hình nem được gói bằng bánh tráng bò bía giòn tan, vàng ươm ạ.

Các mẹ lưu ý hộ e khi sử dụng bánh tráng bò bía để gói nem là:
    - Nhân nem phải nêm nếm đậm đà vì đây là vỏ nhạt
    - Rán nhỏ lửa. Nếu muốn nem khi nguội mà vẫn giòn, các mẹ nhớ đừng ham cuốn nhiều nhân, lượng nhân vừa phải thôi nhé, sao cho nem cuốn xong chỉ tương đương cái nem đông lạnh trong siêu thị hoặc to hơn chút xíu thôi nhé.

2. Mặt hàng chiến lược nóng hổi của e vừa cập bến chiều nay. Mứt me sấy đặc biệt và me viên ngào đường.

Me sấy giá bán: 50k/ gói 2 lạng, 120k/ gói 0.5kg

Hình ảnh của Me sấy đặc biệt (hình thật do em chụp)

Cận cảnh 1 viên mứt me sấy

Me sấy ăn dẻo dẻo, chua chua, ngọt ngọt, mùi vị me đặc trưng cực ngon.

Mặt hàng thứ hai ko kém phần hấp dẫn là me viên ngào đường. Quả me bóc trần vỏ ngào đường nguyên hạt và ớt cay bên ngoài. Ăn cứ goị là suýt xoa ạ, rất hợp với tiết trời lạnh miền BẮc này. E đảm bảo các mẹ sẽ giống em, ăn ghê răng mà vẫn muốn ăn, nhìn tiết nước bọt ầm ầm :D

E chỉ nhận ship đơn hàng 1kg me trở lên nhé, hoặc 150k nếu kèm các mặt hàng khác của em. E nhận ship trong phạm vi có thế với phí ship là 10k trở lên. Còn ko các mẹ qua cửa hàng em ở 149 Thanh Nhàn lấy hộ e nhé.

E là Hằng (SN 1980), DT 0912312128.

Mong các mẹ ủng hộ nhiệt liệt ạ.

E cám ơn các mẹ.

Tớ chỉ nghĩ, ko gì bằng tự tay nấu ăn cho cả nhà, mệt 1 tý nhưng mà yên tâm, gắn kết các thành viên với nhau.

Các mẹ vui lòng đặt trước ít nhất là 1 ngày cho mình nhá.

15. meruacoi

meruacoi Thành viên rất tích cực

chị ơi 1 gói phụ gia làm bánh bao thì làm được mấy lần ạ? em mua gói bột làm bánh bao Vĩnh Thuận trong siêu thị thì có sẵn 1 gói men khô, cái này có công dụng giống như gói men khô ko ạ? Vì em làm với bột mua ở siêu thị thì ủ 2 tiếng bột nở hết rồi mới bắt đầu nặn bánh. E chưa làm bằng bột Hoa Ngọc Lan bao giờ nên ko biết cách làm có giống ko nữa. Mong chị chỉ giáo

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.