Thông tin: Mỗi Ngày Tiết Kiệm 10,000 Đồng !!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi huecapetown, 23/3/2009.

1. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Hồi lúc tiền xu mới ra, đưa ai cũng chê ỏng chê eo, hỏng biết làm gì với nó, thế là mình cho vô 1 cái hộp nhỏ. Hộp lớn dần, mình tich thu cả tiền xu của bạn trai mình (giờ là ông xã) cho vào hộp, rồi chuyển hẳn qua 1 con heo to tướng. Sau khi đám cưới, nhớ đến ống heo, thế là vào 1 ngày đẹp trời, mình và ông xã mang heo ra đập. Ngồi phân loại và đếm cả mấy tiếng đồng hồ luôn. Số tiền xu của mình tích cóp được là 2.875.000 VND. hehe. Nhớ lại cảm giác lúc đó thật là vui.

Đang tải...

2. tình yêu tinh khôi

tình yêu tinh khôi Thành viên chính thức

Xin lưu ý các mẹ là mua lơn nhựa nhé, chứ lợn bằng thạch cao là nó ăn hết tiền đấy (tièn giấy thì mốc và nát, tiền xu thì hoen rỉ, mỗi polyme thì ok thôi), kinh nghiệm xương máu đấy, k lúc ngồi đếm tiền lại khóc hu hu.

3. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Uh, đúng đấy, ngày bé tui nuôi lợn nhựa, rồi toàn moi đít lợn ra xài thui, hehe, rồi sau đấy mua 1 con lợn đất, đập ra lại thấy tiếc tiền. :D

4. Mẹ bê nghé

Mẹ bê nghé Thành viên sắp chính thức

minh thi chiu kho di ra cuoi cho mua rau cung re hon duoc doi ba ngan.tien do bo tiet kiem cuoi nam gui vao qui tu thien cung duoc kha kha.chu bo ra mot luc mot khoan ung ho cung thay tiec.cac me thay y kien cua minh co duoc khong....

5. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

Cho em vào hội nuôi lợn với nhé.
    Hai vợ chồng em đều tiết kiệm, ax thì tiết kiệm tiền giấy, mệnh giá dưới 10k, e thì chơi tiền xu 5k.
    Hàng ngày đi làm về, ax lại lục ví, có tờ lẻ nào dưới 10k là cất đi.... Bọn em mới tiết kiệm được 6 tháng, thế mà đếm cũng thấy nhiều phết. Hí hí hí....

6. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Mỗi ngày tiết kiệm 2000đ !!!!!

Ui me này giống mình ghê, giống cả cái phong bì

7. daobong

daobong

Tình hình là em moi hết tiền trong lợn rồi! Hu hu hu hu hu!

8. caycon

caycon Bắt đầu tích cực

Mỗi ngày tiết kiệm 2000đ !!!!!

Ui mẹ này giống mình ghê, kể cả cái phong bì.
    Nhưng me cho mình kinh nghiệm xem phong bì thứ nhất (đầu tư ý) mẹ đầu tư vào những hình thức gì cho nó sinh lời để lại sớm có dịp chia vào các phong bì kia

9. Roby

Roby Thành viên chính thức

Phải học các mẹ này mới được, may ra còn có tiền mà mua cái này cái nọ. Cứ cuối tháng là không còn đồng nào trong túi :(

10. meid308

hôm nay bọn em lại có 100k đổi từ tiền lẻ 1k, 2k để cất đi đấy ạ.... thích thật... Các bác có làm thế không...

11. bebom

bebom Thành viên mới

có em đây ah! em mới đổi 50K, còn 50K chưa đổi được! mỗi lầnn hư thế thấy thích thích chị nhỉ?

12. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Em rất thích mấy đồng lẻ, nhìn nhỏ nhắn đáng yêu lắm. Nhà em có con lợn béo lắm nhé, em hay cho ăn tiền lẻ còn ông xã thì cứ đồng nào dưới 10k là đút lợn. Có thằng abnj em hay đến chơi, em cũng bắt nó cho lợn của em ăn rồi mới được ngồi uống nước..hihi... Tết cũng mừng tuổi cho lợn một ít nữa. Được mấy năm - định để đến lúc sinh em bé cơ. Nhưng mà hôm trước đứa cháu nó lấy ra nghịch rơi xuống nền nhà vỡ choang! Thế là cặm cụi nhặt - rồi sững sờ vì được gần 3 triệu các mẹ ạ...Sung sướng quá! Thế là em đi mua thức ăn làm một bữa linh đình - vui ơi là vui. Đi chợ bằng tiền lẻ, mấy bà ngoài chợ cũng sướng ghê cơ, tíu tít gọi...hihi...
    Trò này đúng là vui thật đấy! Lại có ích nữa chứ! Vợ chồng em bắt đầu nuôi lợn lại rồi!

13. bubuchacha

bubuchacha Thành viên đạt chuẩn

Lúc trước mình cũng mua con heo bằng nhựa để bỏ tiền lẻ, thấy con đòi bỏ tiền giùm mẹ, mình cũng tập cho bé bỏ, được vài hôm thì nó lại mở mỏm con heo lấy tiền ra nghịch ,rớt tùm lum. Nên sau đó mình chán ko muốn bỏ heo nữa

14. Me Huyen Anh

Me Huyen Anh 0974.84.99.86

Đúng đấy!Hồi ý mỗi ngày để ra 10k,cả xu và tiền,ui rui ui,lúc mở ra....](*,)May về đổi cho mẹ chồng bán hàng,thế là ok!

Giờ cứ có xu là cho vào heo,lúc thiếu thiếu móc heo ra,vui phết!Còn cho con gái chơi cái con heo nhựa ý nữa;)

15. minhsau

minhsau Gia đình là tất cả

Kinh quá. Mẹ nó toàn tính cua trong lỗ, không được 3.65tr thì chắc cũgn được 3 tr. tính thế thôi, được nhiều hơn càng thích chứ

16. minhsau

tớ cũng nuôi lợn đây. Mà tớ toàn nuôi xu 5k thôi. thỉnh thoảng lại mang hắn ra cân. Lần trước cân được 2,7kg.nuôi lâu lắm rồi. Đợt trước mua tủ lạnh thiếu một ít, không muốn đi vay, phải đập hắn ra, hai vợ chồng ngồi nhặt được gần 2 triệu. eo ôi sướng ghê lắm. Vừa mua được tủ vừa dư ra 1 triệu hihì. Cứ nghĩ lại là thấy sướng quá. Tớ lại nuôi một con khác. tiếc là đợt này không thấy ai tiêu tiền xu nữa nên hắn đói lâu quá. May là sinh nhật vừa rồi của tớ bạn tớ thấy tớ ' tiêu hoang phí" lại tặng một bạn lợn nữa. Tớ phải chuyển qua tk tiền giấy(không cân được rồi). Bao giờ đầy mới đập.

17. minhsau

à quên. Tớ xin lỗi bạn chủ topic nhé để nói cái này: "Đề nghị các mẹ đang làm cho bảo hiểm đừng vào đây quảng cáo nữa, đây là các mẹ tự nuôi lợn cốt là lấy vui thôi. các mẹ cứ quảng cáo thấy bực mình lắm."
    mà theo tớ cứ lúc nào có tiền các mẹ cho vào cũng được chứ đừng đặt ra chỉ tiêu là phải cho 20k hay nhiều hơn mới được sẽ khó thực hiện lắm. mà tiêu chí là có bao nhiêu mình cho bấy nhiêu như thế mới không biết mình đã tk được bao nhiêu. Khi đập ra đếm thấy nó nhiều nhiều, thích lắm

Khánh Băng thích bài này.
  18. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Nuôi lợn vừa vui lại vừa có lợi. Nhưng đúng là đặt tiêu chuẩn cao thì khó lắm, 5-10k là cũng tốt rồi. Tiền xu thì em có 1 cách này nhé, với các mẹ có TK bên ngân hàng : khi nào gom đc 1 mớ kha khá thì đem gửi vào tài khoản, ngân hàng nhận hết ý mà. Khi nào cần thì dùng thẻ ATM mà rút.
    Em còn có cách tự phạt mình : em rất hay quên tiền trong túi, nhét lung tung ko nhớ. Giặt xong đến khi mặc phát hiện ra thì lấy hết số tiền ấy để bỏ lợn, tự phạt thì cũng tiếc nhưng nó ở trong con lợn rồi, chả mất đc. Tốt nhất là nuôi lợn nhựa, an toàn và tiết kiệm vì nhà nào cũng có con nhỏ, đồ dễ vỡ cũng nguy hiểm lắm.:mrgreen:

19. meid308

20. camanh

camanh Thành viên chính thức

Hóa ra nhiều nguời tiết kiệm nhỉ, mình thì hay bỏ tiền xu vào ống tre, ruột nó vừa đủ 1 xu tiền thôi, 200 cho đến 5000 đều bỏ tất! Đầy thì lại kiếm ống tre khác, nhiều phết đấy, he he, chán không có việc gì lại đổ ra xem, nhiều khi tức cười thấy giống Lão hà tiện của Molie cả một kho tiền xu (nhưng bằng vàng)! Hị hị