Thông tin: Mỗi Ngày Tiết Kiệm 10,000 Đồng !!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi huecapetown, 23/3/2009.

1. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Topic sôi nổi quá các mẹ ạ, e tưởng nó chìm rồi nên lâu ko quay lại, thật ra là nếu các mẹ sau 01 ngày phải chi tiêu, tối về thế nào cũng có tiền lẻ thì có thể bỏ lợn > 2k, sau 01 năm cũng có 1 khoản để dành tuy nhỏ nhưng nếu ko dành ra thì mình cũng ko có khoản đó, nhà e thằng cu con đi học, cứ thứ 7 có phiếu bé ngoan ông nội thưởng 10k để chủ nhật đi chơi Cung thiếu nhi, nhưng e cũng để riêng ra cái hộp cho nó. Toàn dỗ ngọt con là mẹ cất đi để đến hè mẹ cho cu Bean đi máy bay tắm biển là nó sướng lắm, gật đầu đồng ý luôn :). Sau 01 năm các mẹ đập lợn vào thông báo tồn quỹ nhé :D
    Good night !

Đang tải...

2. Me Tuan Minh

Me Tuan Minh 098 557 2236

Mẹ nó ơi, chuyển sang TK bằng polime đi,hihi. Nhất mẹ nó đấy, lại còn có lợn để quên nữa, tiền của mình mà thích cứ như là tự dưng nhặt đc tiền ấy mẹ nó nhỉ :p

3. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

hihi. Em cũng mới vác con lợn đất về được mấy hôm. Nhìn nó trong nhà cũng thích lắm. Nhưng cũng có hôm nhớ hôm quên, thui kệ, thỉnh thoảng cho lợn ăn cùng ox cũng thấy thú vị. Hii, năm sau sẽ báo cáo tài chính lợn béo khoe các mẹ nha.

4. SUZI

SUZI Thành viên mới

Em ủng hộ ý kiến này, tuy nhiên có 1 lưu ý nho nhỏ với các mẹ là ko nên đút lợn tiền xu nhá, lúc đập lợn nó mốc xanh mốc rêu trông khiếp lắm.

5. hongthuy8665

hongthuy8665 Bắt đầu tích cực

Đúng rồi đấy, các mẹ mà đút tiền xu vào lợn đất lúc đập ra nó xỉn hết nhìn kinh lắm, em cũng mua đc 1 con lợn đất khá lâu rùi, 2 đứa kêu để mỗi lần lĩnh lương về cho nó măm 500K rưng mà em mới cho ăn đc có 1 lần, hic...
    Đọc topic này xong về nhà em phải cho nó ăn thường xuyên hơn kể cả tiền lẻ như các mẹ mới đc.

6. trang_muon68

trang_muon68 Thành viên chính thức

Có lẽ mình cũng phải học các mẹ mới được. Từ trước tới nay, mỗi tháng mình vẫn cố gắng cất đi 500-1tr (khi chồng đưa lương là tớ cất ngay). KHi được đủ 1c là đi mua luôn. Nhưng dạo này chi tiêu nhièù nên lâu được c quá.

7. bretymoon

bretymoon Banned

Tích tiểu thành đại các mẹ ah., biết đâu tập thói quen nuôi heo đất cho con học tính tiết kiẹm ngay từ bây giờ luôn.

8. Meggi

Meggi Banned

đáng để học tập,nhưng có lúc mình cũng quên theo kiểu hàng ngày.hôm nào lục ví còn tiền lẻ đi chợ hay đi gửi xe mình đều cho vào cái hộp sắt đã khoá lại,chỉ hở một chỗ đục trên,vẫn chưa đập hộp

9. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

có lẽ cũng phải học tập các mẹ nuôi lợn từ giờ đến tết xem mình nuôi được lợn còi hay lợn mập nhỉ?

10. huecapetown

Lâu lắm mới quay lại topic của mình, hì hì !!!!!!!!!!!! Cái vụ tiền lẻ kể cho các mẹ nghe, bỏ vào cái hộp quà tặng nó đầy quá, mình cho bớt sang cái hộp khác, hôm sau thấy cái hộp mới ko còn đồng nào, ko biết là đi đâu, hỏi ko ai biết. Mấy ngày sau lúc sắp xếp lại tủ quần áo cho con trai, thấy tất cả các túi áo , túi quần của nó toàn tiền lẻ của mẹ nó vo viên cất vào đó, thế có chết ko cơ chứ :D

11. mehienbahieu

mehienbahieu http://cocashops.com

Mình nuôi trâu vàng cho bé, khi nào thôi nôi đập ra cho con

12. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Mình thì dùng hình thức tiết kiệm này 3 năm nay rồi. Mỗi khi đi chợ hoặc mua bán gì có tờ 500, 1000, 2000 nào mới mình đều để lại, cuối năm mình lấy ra đi chùa, hai năm vừa rồi mình đi chùa Hương đều không phải đổi tiền, năm nay là năm thứ 3, mình thấy cái này rất hay vì cái tâm của mình để rành cả năm lên cũng có lộc nắm.

13. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

Thật hay, em cũng phải học các Mẹ nó bắt tay vào việc thui :D

14. huecapetown

Đúng rồi thứ nhất đi lễ ngày rằm mùng một ko lo thiếu tiền lẻ, thứ hai đi lễ đầu xuân cũng ko phải đổi tiền, mà sau 1 năm thấy mình nhiều tiền thế cơ chứ :D

15. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Sau một năm cứ gọi là triệu phú tiền lẻ, nhưng dạo này em bận nên không chú tâm lắm, phải thu hoạch nhanh để đầu năm còn đi chùa cho may mắn.

16. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

Con lợn nhà mình đói meo ý, lúc nhớ lúc quên, nên lợn còi lắm, hichic

17. Bin Ben

Bin Ben Thành viên chính thức

Ý tưởng hay.
    Mình mỗi lần có tiền lẻ thường cố mua cho hết luôn cho chẵn tiền. Để tiền lẻ trong ví thấy chán chán. Kiểu này thì cuối năm có thêm tiền shopping cho con rùi.
    thk chủ top nhé.

18. mebelinh04

mebelinh04 Thành viên tích cực

Hay thật, hôm này vào Topic này mình được nhắc nhở là nên nuôi lại Lơn đất, Ngày trước thỉnh thoảng mỉnh cũng nuôi đấy chứ nhưng hay quên cho ăn lắm, có một dạo nuôi bằng tiền xu lấy ra xu mốc xanh lên, eo ôi là chán .......
    Kỳ này tớ phải nuôi Lợn lại mới được nhưng bằng thức ăn thập cẩm nghĩa là có gì ăn nấy (xu hay polyme cũng được) chứ tiền lẻ nhà mình nằm lung tung mọi nơi, mọi góc trong nhà, cảm ơn các mẹ nhắc cho tớ nhớ còn chỗ để cất nhé hihi

19. Mebiho

Mebiho ủn ỉn - ủn ỉn

ui nhà mẹ này nhiều xiền thía, để ở mọi góc nhà, híc, mẹ nó ở đâu để mình cái địa chỉ đến chôm chỉ cái nhẩy?:rolleyes::rolleyes::rolleyes: Lợn nhà mình chết đói từ lâu rồi ý.

20. mebelinh04

mebelinh04 Thành viên tích cực

hihi, mọi nơi moi góc nhưng chõ thì 2k, chỗ thì 1k hoặc 0,5k thui à, tại do cái tính luôm thuộm của cả nhà mình hì hì, cho mẹ nó chôm thoải mái luôn.......