Tổng hợp các trung tâm Ngoại khóa cho bé ở HN

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi cabong77, 23/3/2009.

1. memyuyen

memyuyen Banned

Đang tải...

2. memyuyen

memyuyen Banned

me chimsetocxu oi,

hihi me co cai ten la the !!!

mẹ no ơi, hom toi Myuyen nha minh cung dien kich hay sao y. Thay no ve cu dien truoc guong suot . hichic

Con trai cau may tuoi roi?

3. Tuấn Nghĩa

Tuấn Nghĩa Thành viên mới

Nhe nói ở gần Cầu Diễn có 1 bác mới sống ở nước ngoài về mở trung tâm (ở nhà riêng thì phải) luyện trí thông minh IQ, trí tuệ cảm xúc EQ, luyện kĩ năng thực hành các môn khoa học và kĩ năng thảo luận bằng tiếng Anh cho học sinh tiểu học. Muốn cho con học quá vì cả 3 tháng hè chưa có kế hoạch gì cả. Ai biết cụ thể trung tâm đó ở đâu của CD thì chỉ cho tôi với nhé. Cảm ơn nhiều.

4. chimsetocxu

chimsetocxu Banned

Me Myuyen oi,

hihi nhoc nha mình 5 tuổi đang theo lớp Đọc - Diễn thuyết và lớp tạo hình EVEIL. Thế hom Chủ nhật vừa rồi mẹ Myuyen co cho be myuyen đên EVEIl biểu diễn không? Chương trình vui nhỉ! Nhoc nhà mình hôm đấy hăng thế. Lại còn xông vào lớp tiếng Anh hat với các anh chị. hihi

5. bunbaby_shop

bunbaby_shop Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó về những thông tin hữu ích nhé, nhờ mẹ nó mà mình cũng chọn được mấy địa chỉ cần thiết cho con mình. À bé nhà mình năm sau vào lớp 1, mình đang muốn tìm thông tin về lớp học làm quen với chữ cái, mẹ cabong có thông tin gì thì chia sẻ cho mình với nhé! Cảm ơn mẹ nó nhiều!:p

6. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

mình đánh dấu khi cần còn kiếm thông tin hữu ích

7. bangsoto

bangsoto VietNhatClub

Điều lưu ý khi chọn lựa lớp năng khiếu cho các bé ?
    1. Cơ sở vật chất : điêù này cần phải cân nhắc , đặc biệt là các môn thể thao, vì nó bảo đảm tính an toàn và vệ sinh trong tập luyện của các bé.
    2. Địa điểm: Việc này nhiều phụ huynh không chú ý tới, khi đăng ký cho con chỉ thấy rằng lớp học đó tốt thì dù xa mấy cũng được nhưng thời gian sẽ trả lời nhanh chóng câu hỏi này, phụ huynh sẽ vướng bận các công tác và ảnh hưởng tới việc rèn luyện năng khiếu của các con, cuối cùng là việc giáo dục này không hiệu quả.
    3. Chất lượng giáo viên: Giáo dục năng khiếu cho thiếu nhi cần những kỹ năng đặc biệt và chuyên môn cao, vì nó mang tính chất lâu dài nên giáo viên có phương pháp thường dạy rất bài bản và thích hợp. Đồng thời, không khí buổi học cũng ảnh hưởng tơí việc tạo sự thích thú cho các em. Phụ huynh cũng nên quan tâm tới khả năng truyền đạt và giao tiếp của giáo viên. Điều đó ảnh hưởng lớn tới các cháu rất nhiều về mặt giao tiếp sau này, vì không khí giao tiếp cuả trường năng khiếu thường không căng thẳng nên các cháu thường tiếp thu nhanh chóng về khả năng giao tiếp và nó bao gồm cả tốt và xấu.
    4. Uy tín của Lớp năng khiếu : Có những lớp năng khiếu không ở quy mô lớn nhưng rất có uy tín về mặt con người. Việc tìm kiếm nên cần tham khảo những thông tin từ nhiều phiá để so sánh.
    5. Mức độ phù hợp với trẻ em: Môĩ em nhỏ đều có những sở thích khác nhau, và tùy thuộc vaò cảm nhận theo thời điểm , không khí mà các cháu cảm nhận được. Vì thế phụ huynh cần tham khảo ý kiến các cháu xem có thích không? không nên áp đặt các con trong các môn năng khiếu vì như thế không phát huy được mục đích của môn đó.
    6. Chi Phí : việc chọn lựa các chi phí cho phù hợp khả năng tài chính của phụ huynh là vấn đề cũng khá quan trọng, vì nếu tham gia chi phí cao thì có thể đến một lúc nào đó phụ huynh tự hỏi mình bỏ ra từng đấy tiền để con mình nhận được có xứng đáng không ? Điều đó rất khó để đo lường đối với môn năng khiếu. Vì bản thân mỗi trẻ em đều có khả năng rất riêng về vấn đề này. Nên việc đầu tư các môn năng khiêú cần mất thời gian lâu và bền bỉ.

8. khanhmy

khanhmy Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, mình muốn hỏi thông tin về lớp dạy bơi cho trẻ em 4 tuổi có mẹ nào biết không

9. nhungdtt

nhungdtt Thành viên mới

Không phải là trung tâm nhưng có 2 cô kết hợp dạy vẽ và luyện chữ đẹp tại nhà số 7 ngõ 158 Trương định, mẹ nào quan tâm thì tới tham khảo. Một cô chuyên luyện thi chữ đẹp cho học sinh của trường, một cô dạy vẽ theo phương pháp của một giáo trình dạy mỹ thuật nổi tiếng thế giới, bạn có thể cho con tới học thử 1 buổi miễn phí, học phí cũng bình thường thôi. ĐT của cô 0913088749

10. Bubu

Bubu Thành viên chính thức

Mình xin bổ sung thêm 1 trung tâm dạy các môn ngoại khóa cho các con nhé !
    Trung tâm của ca sỹ Thùy Dung, dạy các môn như: vẽ, các loại nhạc cụ, kỹ năng sống, tiếng anh, cảm thụ âm nhạc.... Do các giáo viên nhạc viện, có chuyên môn giỏi dạy, học phí hợp lý (vì trung tâm này ở nhà chị ý luôn nên cũng rẻ), điều kiện vật chất tốt. Nếu học buổi chiều thì có bữa ăn nhẹ cho các con
    Địa chỉ: trường Seedlink. Số 165 đường Xã Đàn, kim liên mới. Vào ngõ Doanh trại Quân đội 7m rẽ tay phải ngay, đi 100m, nhà số 1.
    Em ko quảng cáo gì đâu nhé ! Các mẹ cứ thử đến tìm hiểu mà xem. Em cũng đang định cho con đi học ở đấy. Nhưng con em mới có 3 tuổi, chị TD khuyên là để sang năm, bây giờ con nhỏ quá.

phamtuyetmai81 thích bài này.
  11. thanhthaibacninh

thanhthaibacninh Banned

Ðề: Tổng hợp các trung tâm Ngoại khóa cho bé ở HN

Mình biết có một địa chỉ nữa chương trình học khá hay, thiết thực với cuộc sống, cháu mình đang học ở đây: Số 13 Ngõ 86 Chùa Hà Cầu Giấy HN. tel 04377678217.

12. Mẹ Trung Hiếu

Mẹ Trung Hiếu Thành viên đạt chuẩn

chọn lọc hay hơn chị ạ. Em đang muốn tìm lớp học vẽ cho con...nhưng mà nhiều quá thế này cũng không biết chọn lớp nào cho phù hợp.

13. Me Trang Minh

Me Trang Minh Hàng VNXK

Chị ơi ở đây được học những gì ạ? em đánh dấu sẵn để hè sau con em 3 tuổi.

14. allegro

allegro Banned

Về học nhạc, học piano, guitar (cho trẻ em và người lớn), cảm thụ âm nhạc cho trẻ em 3 - 6 tuổi và 7-11 tuôi , Dance Sport .... có 1 địa chỉ tốt: Trung tâm Musicland (của các thầy cô Nhạc viện HN mở) . Phương pháp dạy chính quy, có cả lớp 1 thầy/ 1 trò và lớp học theo nhóm. Có mấy cơ sở thế này:

Cơ sở 1: 25 Hào Nam (lớp đàn piano cơ, organ guitar, Thanh nhạc, Nhạc lý cho người lớn và trẻ con)
    Cơ sở 2: số 12 - A1 đường Hoàng Cầu (Mầm non Bắc Hà, nhìn sang hồ Đống Đa): Lớp cảm thụ âm nhạc Gogo Music cho trẻ 3 - 11 tuổi (có chia lứa tuổi) và lớp Dance Sport.
    Cơ sở 3: nhà số A50 - TT17 Nguyễn Khuyến , KDT mới Văn Quán (chưa đến bến xe Hà Đông) - ở đây có tất cả các môn học âm nhạc, học đàn piano, học hát, múa..... rất nhiều phòng.

Lớp học toàn trang bị đàn cơ Yamaha và đàn piano điện đồng bộ,
    Cơ sở ở Văn Quán là rộng rãi và đẹp nhất (4 tầng) có cả môn Dance Sport, Mỹ thuật- Hội họa cho trẻ em, Ngoại ngữ, Phòng thu âm.....
    Tùy mẹ nào thấy địa điểm nào gần thì cho bé tới học nhé, GV toàn thầy chính quy của Nhạc viện, học phí cũng rất hợp lý.
    Web của Musicland: Musiclandvietnam.com

15. Ðề: Tổng hợp các trung tâm Ngoại khóa cho bé ở HN

Nhiều thông tin hay quá
    Mình sẽ ghi lại, sẽ rất hữu ích
    Mình cũng đang thích cho con đi học Tiếng Anh
    Tks all

Mẹ Bắp cải

16. Mechiphoi

Mechiphoi Bắt đầu tích cực

Mình cũng phải đánh dấu phát, hè sang năm là chíp hơn 3 tuổi rùi. Mỗi tội mình tham quá, gì cũng muốn cho con học, sợ chíp loạn mất thôi.

17. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Em đánh dấu thoi a. Thanks các mẹ nhiều.

18. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

ko hiểu bé trên 4 tuổi học đàn được chưa các mẹ nhỉ, đang định cho bé đi học gì đó vì ở nhà dạo này chỉ mê vi tính thôi

19. Me_HoaiAnh

Me_HoaiAnh Thành viên tích cực

Em đánh dấu, cảm ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin....

20. zinzin2008

zinzin2008 Thành viên chính thức

Em cũng xin đánh dấu, cảm ơn các mẹ chia sẻ thông tin!