Khác: Lịch tiêm phòng cho bà bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Binbopbong, 24/3/2009.

1. Binbopbong

Binbopbong Banned

Mình là thành viên mới tinh của diễn đàn Làm Cha Mẹ. Mình nghe các bạn nói mình sẽ học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn :)
    Hiện mình đang có bầu được 6 tuần (đây là lần đầu mình mang bầu :">) Các mẹ cho mình hỏi: mình nhớ mang máng là mình phải đi tiêm phòng gì ấy trong 3 tháng đầu đúng không? Lịch tiêm phòng như nào nhỉ? Tiêm ở đâu thì được, mình đang ở Hà Nội, quận Đống Đa, phường Láng Hạ.
    Hiện giờ thì mình chưa đi khám định kỳ ở phòng khám nào cả, mình mới đi siêu âm 1 lần ở 51Hàng Bài để xem chính sác có thai hay không thôi, và họ hẹn ngày 27 này đến siêu âm lại để xem tim thai. Kế hoạch của mình định sau này sinh sẽ ở Việt Nhật. Vậy các mẹ cho mình hỏi có địa chỉ phòng khám của BS nào làm ở Việt Nhật ngoài giờ HC hay ko? Để sau này mình sẽ nhờ BS đó vào đẻ ở viện luôn.

Mong được sự tư vấn của các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Binbopbong
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. mebekaka

mebekaka Thành viên mới

Mình ở SG, không giúp được gi cho mẹ nó về thông tin phòng khám, nhưng theo mình bạn nên theo một bệnh viện, phòng khám lâu dài (đừng đi khám ở các nơi khác nhau, khó theo dõi lắm). Trong thời gian mang bầu chỉ phải tiêm vacsin A (uốn ván), không phải tiêm vacsin nào khác. Còn trước thời gian mang bầu 3 tháng thì tiêm phòng rubella, thủy đậu, cúm (3trong 1) và sởi.

Chúc mẹ tròn con vuông.

3. Binbopbong

Binbopbong Banned

Cảm ơn mẹ mebekaka nhiều, nhưng thời gian trước khi mang bầu mình cũng ko tiêm phòng rullbela, thủy đậu, cúm và sởi gì cả mẹ nó ạ. Hic, có sao ko nhỉ?

4. hha

hha Thành viên chính thức

đấy là đề phòng đó thôi, trong thời gian này bạn phải tích cực ăn uống nhỡ có ghén là sụt cân đấy nhé. Bạn đừng có đi siêu âm ở Hàng Bài ko mà phải đi khám đi chứ. Mấy chị ở hàg Bài mình ko tin tưởng lắm. Bạn thử khám thai ở 55B Hàng Cót bsỹ Hoa Hồng, khám t2,3 và t6,7 nhé nhưng phải đến sớm để xếp số vì bsỹ này rất đông. Bạn mới có thai khám ở đấy để được nghe tư vấn còn khi nào đến tháng thứ 5,6 thì đi vào viện làm thủ tục đến tháng thứ 7 mới tiêm phòng cơ.Mà còn phải đi xét nghiệm thử nước tiểu, thử máu ... nhưng mấy tháng đầu chưa cần thiết lắm. mà khám bsỹ HH sẽ chỉ cho

5. thangnga

thangnga Thành viên rất tích cực

Chia sẻ 1 chút kinh nghiệm với bạn, Trong quá trình mang thai thì người mẹ sẽ được tiêm mũi phòng chống uốn ván vào tuần thứ 20 or 21 và 1 mũi nhắc lại sau đúng 1 tháng. Bạn cần xác định xem mình sẽ sinh bé ở đâu để khám thai định kỳ tại 1 nơi để họ có thể theo dõi toàn bộ quá trình thai kỳ. Tất cả các bệnh viện tại HN các bác sỹ đều có phòng khám riêng ở ngoài. Nếu bạn ở Láng có thể sinh tại Phụ Sản Hà Nội or Việt Nhật

Chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe!

6. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Chào bạn mình cũng muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm cho bạn nhé.Bạn chỉ phải tiêm phòng uốn ván khi thai bạn được 28 tuần.Nếu bạn có 2 em bé mà cách nhau 8 tuổi thì bạn phải tiêm 2 mũi, mỗi mũi cách nhau 4 tuần.Còn bạn định đăng ký ở Việt Nhật thì bạn cứ vào thẳng đó họ sẽ lo cho bạn đến lúc bạn đẻ.Còn siêu âm thì đến nhà bác sỹ Cường ở 12 Tôn Thất Thiệp siêu âm vào 12 tuần, 22 tuần, 32 tuần là thời điênt tốt nhất đó bạn.Ông này hơi khó tính một tý,nhưng siêu âm rất giỏi.

7. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Bạn chỉ phải tiêm phòng uốn ván trong thời gian này thôi. Ngoài 3 tháng là có thể tiêm được, có bầu lần đầu thì phải tiêm 2 mũi. Như mình có bầu lần 2 thì chỉ tiêm 1 mũi thôi bạn ạ.

8. coibam

coibam Thành viên tập sự

Ðề: Lịch tiêm phòng cho bà bầu

các mẹ ơi cho em hỏi em có thể mua thuốc tiêm phòng uốn ván về tiêm được ko? tại ở chỗ em đang ở lại ko có loại vacxin của pháp nên em kô biết làm thế nao? mẹ nào ở hà nội chỉ giúp em chỗ bán vs nhé cám ơn các mẹ!

9. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

lần 1 thì 2 mũi từ tháng t7, lần 2 thì 1 mũi thôi

10. leomau

leomau Thành viên tích cực

bạn đến BVPS HN tiêm nhé, thuốc thì bạn có thể hỏi hiệu thuốc viện PS ý, nếu là con đầu thì phải tiêm 2 mũi, nếu là tập 2 thì chỉ cần tiêm 1 mũi thôi, được 4 tháng là có thể tiêm được rồi

11. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Bạn ở Láng Hạ thì khám ở 125 Thái Thịnh hoặc bác sỹ Vỹ Trung hòa nhân chính cũng được bạn ạ.

12. htkvietnam

htkvietnam Thành viên tập sự

bạn qua phong khám 70 nguyễn chí thanh cũng có loại của pháp mà, nhưng mình không biết là họ có bán không?

13. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Chao ban ! Thuog tjem uan van co the tjem tu tuan thu 20roi nhe mui thu 20thj cạk m1 2thang nhe se an toan hon.

14. trang0946695299

trang0946695299 0969.768.525 - EM BÁN BỎNG GẠO NGŨ CỐC

em cũng đang hóng lịch tiêm phòng nè... có khi tuần tới này em đi hỏi bác sĩ luôn. tiêm trời lạnh vậy em lo quá..em hay sợ đau.

15. Ga_beo88

Ga_beo88 Gà Gà

mẹ nó ơi, mẹ nó khám bác sĩ Nhân ở viện Việt Nhật làm sau giờ hành chính, ph khám ở phương mai, khám cẩn thận chu đáo lắm, sau này khi sinh cũng có thể nhờ bác sĩ đ ý.:D