Cần giúp: Cho em hỏi, con em bị té đập đầu xuống đất bây giờ sưng trán và hai mắt?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mecuaiu, 20/9/2011.

1. mecuaiu

mecuaiu Thành viên tập sự

Con em mới được hơn 7 tháng tuổi, cách đây 3 ngày bị té từ tay ba nó xuống, số là ba cho bé đứng trên thành cửa sổ mà bị trượt tay rơi bé xuống nhưng trúng ngay đùi ba rồi mới đập đầu xuống đất. Hai vợ chồng lo lắng quá, bế vô Nhi Đồng 1, bác sỹ siêu âm đầu chẩn đoán là không sao, cho thuốc về uống chống tụ máu bầm và dặn theo dõi 1 tuần,nhưng em lo quá, bé bị té đập đầu mà ngày hôm qua bé bị sưng trán rồi hồi sáng lại sưng thêm hai mắt lên thương lắm, mắt bé không mở ra được luôn các mẹ ạ, em lại bế bé đi bệnh viện Nhi Đồng 1, được chụp X-quang, bác sỹ khám nói là chỉ bị phần mềm thôi rồi về uống tiếp thuốc theo đơncũ và thêm hạ sốt, giảm đau nhẹ nữa, nhưng em lo mà nóng ruột lắm không biết như vậy có nảh hưởng gì tới mắt bé không? mẹ nào có kinh nghiệm gì để mắt bé hết sưng không ạ?hoặc mẹ nào biết bác sỹ nào chữa được triệu chứng này thì tư vấn giúp em với chứ nhìn con mà em đau hết cả ruột gan các mẹ à. Mong nhận được hồi âm sớm từ các mẹ, cảm ơn cả nhà!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuaiu
    Đang tải...

2. nhimxinh11

nhimxinh11 Cai thật rùi ná

Ðề: Cho em hỏi, con em bị té đập đầu xuống đất bây giờ sưng trán và hai mắt?

Thương cháu quá!
    Nếu đả đi khám bs, và bs bảo ko có gì đáng lo ngại thì bố mẹ cháu yên tâm nhé
    Con nít ngã là chiện thường thui mà
    Nhím nhà mình lúc hơn 8 tháng, ngủ dậy ko ai để ý
    Bò lổm ngổm trên giường rùi ngả xuống đất luôn...
    U một cục ờ trán và có chảy máu chút nữa
    Cũng chả đi khám xét gì,nhưng vải hum thì lành lại thui
    Hơn nữa cũng theo dõi mà ko thấy có nôn ói hay quấy khóc nên cả nhà cũng yên tâm
    Các cụ bảo trẻ ngã có mụ đỡ, mả mẹ cháu cũng đưa bé đi ktra rùi mà
    tâm lý bố mẹ thì ai cũng lo lắng cho con cả
    nhưng tình hình của nhà mẹ cháu...mình nghĩ ko sao đâu
    Chỉ cần cẩn thận và chú ý đến bé hơn tý xíu là ổn thui mà
    Chúc bé mau hết bầm, đau để mẹ bố bớt lo nhé