Cần giúp: Con khong chiu uong sua, giup voi cac me oi!!!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Kutycoi, 24/3/2009.

1. Kutycoi

Kutycoi Thành viên tập sự

Cu ty nha toi duoc gan 7 thang roi ma khong chiu uong sua ngoai toi da dung mot so cach nhu cho uong bang thia, thay doi num vu..nhung chau van khong chiu uong,moi lan cho chau uong sua that vat va hic.hic chau chi an bot va ti Me thoi:confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kutycoi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. bokimtai

bokimtai Thành viên tập sự

bạn đừng nản hãy kien trì thêm nhé đợt trước cu nhim nhà mình cũng vạy mình phải mất hơn 2 tháng cu cậu mới chịu ăn.mà bạn đã thử đổi sữa cho con chưa.có thể cu ti không thích sữa đó thì sao

3. Kutycoi

Cam on bokimtai nhe minh se thu theo huong dan cua ban,ah ma Ku nha minh moi 6 thang ma da moc 4 rang roi, tu truoc den gio Ku chua uong sua ngoai ma chi ti me thoi. Nhung gio Me it sua roi, ko du nua. Ku nha minh gan 7 thang duoc 8kg, co coi ko ha ban?

4. Me_cu_Bean

Me_cu_Bean Thành viên tập sự

Xin chào Mẹ Kutycoi,
    Mình mới tham gia diễn đàn và đọc được tin của Mẹ. Bây giờ baby nhà bạn đã chịu bú sữa ngoài chưa? Theo như mình biết thì bé chắc là chỉ thích ti Mẹ thôi nên ko chịu bú bình í mà, bạn nên tìm mua loại bình sữa BPAFree có hình dáng giống và mềm như ti Mẹ cho bé bú, và để bé bú lúc bé thật đói để bé quen dần với việc thay đổi bình sữa.
    Chúc Mẹ Kutycoi thành công nhé và chúc baby bú nhiều mau lớn nhé.

Kutycoi thích bài này.
  5. hoahongxukhac

hoahongxukhac Bắt đầu tích cực

Chia se voi me no nhe gong con gai minh oi. Gio hon 8 thang ma ti binh rat it nghien ti me va an chao thoi. Dung la cu kien nhan thoi me no ah
    ngay truoc be kh chiu ti binh cho vao le ra nhung giocung ti dc 1 it kh nhieu nhung con hon kh me no ah
    To danh chobe an them suachua va phomat day

Kutycoi thích bài này.
  6. Kutycoi

minh cam on cac ma da chia se kinh nghiem. minh dang cho ku uong sua bang thia, nhung toan ra ngoai ca thoi, cach nay k hieu qua j ca. ah ma ku nha minh thich an bot hon, cho 2 thia vao mieng thi thia bang sua ku lay luoi day ra, nhung thia bot thi nuot luon. ku nha minh con tay chay luon ca sua chua me no ah, hic hic minh ko hieu co ku nao ma kho bao nhu ku nha minh ko nua.......

7. hoahongxukhac

hoahongxukhac Bắt đầu tích cực

Mẹ nó có thử ho bé ăn bột sữa kh? Thêm sữa bắng cách đó xem sao? con gái tớ thì bột sữa nó kh thich. có khi cu nhà bạn thích ngot hơn nên kh thích sữa chua chăng? cố lên mẹ nó

8. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Chia sẻ với mẹ nó nhé . Con mình cũng chỉ thích ti mẹ , ko chịu bú bình khi bé được khoảng 7 tháng . Giai đoạn 7 tháng là giai đoạn lựa chọn sinh lý của bé , có bé sẽ chọn ty mẹ, có bé chọn ty bình, một số bé chọn cả 2 phương pháp . Bạn nên kiên trì tập cho con ty bình để thuận tiện cho mẹ khi đi làm . Cố gắng bạn nhé, gian nan lắm . Hồi đó mình cũng bỏ nhiều công sức mà bé nhất định ko ty bình nên mình phải cho uống bằng thìa sữa Meiji nhưng hay bị đổ ra ngoài . Sau đó mình chuyển sang cho bé dùng cốc tập uống của Medela và bé dùng từ đó tới giờ . bây giờ uống 200ml chỉ mất 10p thôi. Uống bằng cốc này nhanh hơn và ít bị đổ hơn thìa Meiji bạn ạ . bạn thử vào cửa hàng của chị Lý Medela (dưới chữ ký mình) tham khảo xem sao nhé .

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Rất nhiều bé không chịu bú như vậy bé nhà mình thường bú lúc chuẩn bị ngủ mẹ nó thử xem để bé lúc khát ngủ thì cho bé bú có thể bú được một ít đấy.

10. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Mình mới tham gia diễn đàn và đọc được tin của Mẹ