Trang 1/141 12345671151101 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 1407
    Nơi Cư Ngụ
    ngõ 192 Yên Hòa
    Click:

Cám ơn
    828
    Được cám ơn 2,647 lần trong 1,911 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Default Đã về 500 gói sốt spagetty bolognese-carbonara và gulasch!Mời các mẹ od!

Bây h e chỉ nhập số lượng ít và những món đc các mẹ quan tâm nhiều thôi ạ
    Dưới đây là những mặt hàng nhà e sắp về-khoảng tầm 25/12 là hàng về ạ

*E bán hàng với cam kết " hàng xách tay giá rẻ nhất" chứ ko so sánh giá với hàng nhập khẩu hay liên doanh các mẹ nha-Mong các mẹ so sánh kĩ bao bì và chất lượng bên trong của từng gói sốt nhà em ạ.
    địa chỉ nhà e là sn 17 ngõ 192 Yên Hòa-0947.47.1632

Em k ship với đơn hàng dưới 5g được vì lãi lời chẳng là bao mà e phải thuê người ship chứ k tự đi đưa đc ạ,mẹ nào lấy số lượng ít thì qua nhà e lấy giùm em nha.Em cảm ơn các mẹ!
    Trích Nguyên văn bởi nbngoc181 View Post
    hơ hơ hóa ra hqua e cg lấy dưa nhà Mẹ Nga hả. Chị bon chen sang lấy sớm nhất, về vẫn chưa ăn đến, để cho xuống nc chắc sẽ ngon hơn, nhà chị còn bn bưởi da xanh nữa, ham ăn nên thấy ở đâu ăn đc là bon chen liền.
    Sáng nay chị nấu thử cho cu con soup nui chữ rồi, cho thêm tí thịt băm và tôm khô, ăn khen nức nở. Thực ra cũng chẳng cần cho thêm đâu vì nguyên bản của soup chị cg thấy thơm lắm rồi, mà tiện sẵn có thì nhồi thêm thôi. Mai sẽ cho ăn thử đến soup kem nấm, ăn đan xen thay đổi để buổi sáng đi học cho nhanh. Chị toàn cho ăn sáng ở nhà rồi đi học chứ chẳng bao giờ cho ăn sáng ở trường, quanh năm ngày tháng 1 món cháo hôm nào cg như hôm nào. Chính ra các mẹ nên cho con ăn cái này là ổn, cg kinh tế đấy chứ, 1 gói đc 4 bữa cơ mà. Buồn cười. Rõ ràng e dặn và chị cg thấy trên vỏ ghi là dành cho 4 phần ăn, thế mà cho vào nồi nhòm thấy có vẻ ít chj cho tới 1/3 gói luôn. Hậu quả là hơi nhiều, cu cậu ăn no quá, chị đã định bảo thôi mà cậu tiếc của ăn bằng hết đấy e
    Trộm vía cu con nhà e mới 5 tháng mà ngoan nhỉ, nghe e kể thích thật đấy
    Trích Nguyên văn bởi gaupu_cuame View Post
    Tình hình là con gái ngày nào cũng hỏi : mẹ ơi! mẹ em Long có súp nấm chưa? Con thèm lắm rồi..
    ( Chắc lúc chị gửi bài con gái ngồi bên cạnh nên đọc được...)
    cho chị sửa lại đơn hàng nhé
    - Súp nấm đen : 5 gói
    - Súp kem nấm : 5 gói
    - Gulasch : 5 gói
    Trích Nguyên văn bởi chip_tin12 View Post
    Chị ơi, Hnay e làm bolognese rồi ạ. E xào hành tây và bò băm với dầu rồi cho gói gia vị vào trộn xong mới cho nc vào. Ngon lắm chị ạ, y như ăn ở ngoài nhà hàng ý ah. Hihi. Chị cho e xin thêm 5 gói bolognese nữa (nhà e lại ko ăn đc vị kem mỚi chán). Súp bg có hàng hả ch? E định ôm thêm gói xá xíu nữa vì sợ sau này thèm mà ch ko bán nữa thì ko biết mua ở đâu. Hehe
    Thôi chị cứ cho e 5 gói bolognese trc chị nhé. Đ/c của e vẫn thế ạ.
    Trích Nguyên văn bởi ech=op View Post
    giống nhà mình, xin gì cũng mua cho chứ........ giá cũng hợp lý nhỉ, nhưng mình thấy có loại sốt màu đỏ ấy, dễ ăn hơn loại màu trắng. 1 gói này nhà mình thương làm cho 1 gói mì dài. hòa nước, đổ vào thịt, trộn vào mỳ là xong. mấy đứa cháu ăn như thụi
    Trích Nguyên văn bởi munky View Post
    Cho chị mấy gói súp kem nấm nữa nhé, 1 gói đc nhiều nhỉ, ăn ngon quá là ngon mà lại dễ làm nữa, thỉnh thoảng đói còn chiến.
    Trích Nguyên văn bởi Unique.PK View Post
    òi anh em vừa gửi cho nhiều lắm! cái này ăn ngon các mẹ ah...up phụ chị. Nhà e hay nấu cái này với thịt và hành tây thái hạt lựu ....ngon:X
    Trích Nguyên văn bởi maimeo140288 View Post
    cái này ngon lắm , năm ngoái bạn e du học đức về mang cho mấy gói ,quên chả dùng , đến hôm nó chuẩn bị đi sang nhà nó ăn thấy ngon quá trời về nhà lôi hết ra măm luôn cả nhà ai cũng khen , đi tìm mua ở siêu thị chả có , đợt rồi nó về hè lại nhờ nó mua cho 1 đống :P bh vẫn chưa hết khi nào hết e pm mẹ nó nha , giá tốt
    Trích Nguyên văn bởi Asha View Post

Ôi Goulash tình yêu của chị đây rồi! Định không vào xem vì tưởng có mỗi sốt mì thôi, giờ mới biết tí thì bỏ lỡ. Ngày xưa chị đi học mê cái này lắm í (loại này nhé, chứ loại của Knorr chị thấy hơi mặn), ăn kiêng bằng nó luôn, hehe. Chỉ cần xào 100gr thịt bò với ít dầu, thêm 2 củ cà rốt, nửa gói sốt này và lưng bát nước nấu lên là đủ năng lượng chiến đấu cả ngày rồi. Chị dặn bọn bạn về mang cho chị mà chẳng đứa nào nhớ cả, ghét thế. Hôm nào đặt bánh của cô chắc phải lấy thêm ít sốt thôi.
    Trích Nguyên văn bởi Me Soc xinh View Post
    Mẹ Long ơi, tuần trước tớ nấu gulasch và làm xa xíu rồi, cả 2 món đều ngon. Hàng mẹ Long bán đúng là chất lượng thật. Hôm nay tớ ủng hộ chè tiếp nhé! Trưa hoặc chiều mai mang qua cho tớ 1kg chè bưởi, 0,5kg nước cốt dừa nhé! Địa chỉ số 17 Phố Trúc Khê, điện thoại: 0912.388.488. Chiều mai tớ se để ý điện thoại, hì hì. Cảm ơn mẹ Long nhé!
    Trích Nguyên văn bởi pjka_wife View Post
    Hnay e vừa lấy 5 gói sốt ở thụy khuê đây. Ăn ngon c ạ.
    Bh có sốt kem thì ship cho e : 2 cà chua húng quế. 1 cà chua phomai. 2 sốt kem c nhé!
    Vẫn địa chỉ cũ, trc khi ship call e. 0936261990
    Trích Nguyên văn bởi tranhien90 View Post
    Sốt nhà mẹ này ngon ghê, hôm nào phải qua mẹ nó mua thêm nữa mới được
    Trích Nguyên văn bởi Cupid View Post
    Mẹ Long ơi, cái GIA VỊ TRỘN SALAT Knorr nhà e hay phết nhé. Chị làm lần đầu tiên mf thành công hơn cả mong đợi đấy. Tuy ko nhớ công thức e cho, chị chỉ trộn dầu ăn với gói gia vị cho đều rồi trộn với rau xà lách, cà chua bi bổ đôi, rau bạc hà và dưa chuột bao tử, một lúc sau là ngấm ăn được luôn.
    Xã c thích ăn kiểu VN nên đòi cho thêm chút gia vị và dấm, c y/c múc riêng ra đĩa khác để trộn mà ăn theo sở thích, hi hi.
    Trích Nguyên văn bởi memeo257 View Post
    hihi, em dùng sốt của chị rồi à. Chồng em thích lắm, tks chị nhé
    Em vẫn đảm bảo giá của e đưa ra vẫn theo tiêu chí là bán hàng nhưng giá thanh lí-ko ở đâu bán rẻ như em đâu ạ

mẹ e mua đã hơn 1eu 1 gói rồi mà e phải ra tận sân bay để đón tiếp viên về để lấy.với cả mẹ e bảo loại rẻ tiền mấy cent cũng có nhưng mẹ e k mua nên các mẹ đừng lăn tăn về giá nha
    hôm trc e thèm quá mà mẹ e k gửi về kịp,e fai mua của 1 mẹ trên này là 50k/gói đấy ạ
    e đảm bảo trùng code trên wed chính của nó nha các mẹ
    EAN-Code:
    7613030712213

Vẫn là cam kết "không đúng hàng xách tay từ Đức em xin đền tiền gấp 1000 lần" ạ

1.Sốt spaghetti vị bologenese:

Gia vị làm mỳ Spaghetty Bolognese 40k/gói: Rất đơn giản và tiện dụng, bạn chỉ cần thêm cà chua(nếu thích) và không cần thêm bất cứ gia vị nào, chỉ 10 phút là bạn có bữa ăn ngon miệng.(1 gói đủ cho 4-5 người ăn)
    HDSD: Cần có 200g thịt xay và 250g spaghetti. Luộc mì spaghetty vừa ăn. Cho dầu vào nồi cho nóng rồi đảo thơm thịt, sau đó đổ thêm 300ml nước và gói gia vị bolognese vào khuấy đều, và đun khoảng phút. Khi thấy sốt đã sánh lại là được. Cho mì ra đĩa và cho sốt lên thôi

5.Gia vị Gulasch (như ở VN mình thì hay nói là bò sốt vang nhưng e thấy bò sốt vang xách dép chạy theo k kịp vị ngon của món này ạ) 42k/gói
    HDSD:Thịt bò cắt vuông rồi xào sơ với dầu ăn sau đó cho 375ml nước vào cùng 1 gói gia vị này.Hầm trong khoảng 60-90'(nếu dùng nồi áp suất thì sẽ nhanh hơn ạ)
    Món này ăn với cơm hay phở,bánh mì đếu rất ngon

[/U]
    6.Sốt kem Carbonara:
    Loại này e thấy rất nhiều mẹ mê vì thơm ngậy
    HDSD:tương tự như làm bologenese nhưng thay thịt bò bằng thịt hun khói( nhà e thường làm với thịt ba chỉ hun khói ạ)

18.Đặc biệt mẹ e còn gửi kèm cho em riêng 1 loại gia vị của Thái Lan( nhưng mẹ em cũng mua ở Đức nha),bên kia mẹ em mở nhà hàng thường dùng loại gia vị này để làm xá xíu,thịt nướng hay sườn nướng cực kì ngon.1 gói này dùng được cho trên 10kg thịt.Nhà em mê loại này lắm,rán thịt mà k dùng gia vị này là biết ngay ạ.
    Ban đầu e định để nhà dùng thôi vì giá khá đắt nhưng có mấy chị tới nhà em chơi thấy lạ nên mang về dùng thử thấy ngon cứ bảo em bán đi nên e xin phép lấy thêm về vì đằng nào cũng cùng 1 công e lấy đồ về ạ( lưu ý là hàng này mẹ em phải đặt mới có nên mỗi đợt k có nhiều ạ)
    Lưu ý: hàng này dễ ...nghiện...hì hì( hnay thằng ku em em nó thấy e làm cho khách còn hùng hổ bảo:em đặt riêng nửa kg thịt đấy nhé!Đừng bán cho khách".Xong trưa nay 1m nó ngồi chén hết veo,hãi luôn ạ.[/SIZE][/U][/COLOR]
    Giá của em này em đề ra là 140k/gói/100g ạ ( dùng đc cho ~10kg thịt)==============>[/B][/COLOR][/COLOR][/COLOR]

Trích Nguyên văn bởi Mẹ Long View Post
    vâng ạ
    Với 1kg thịt thì c sử dụng khoảng 1/5 gói gia vị ấy và tẩm ướp như bình thường nhà mình vẫn làm
    Như nhà em thì e hay ướp thế này để rán xá xíu:
    -1 muỗng tỏi bằm ( nếu thích thể thể băm nhỏ 1 cây sả nữa)
    -1 muỗng nước mắm
    -1 thìa mì chính
    -1-2 thìa cafe gia vị tùy khẩu vị của gia đình mình ạ
    -1 chút xíu đường gọi là có vì nhiều quá sẽ làm thịt mau cháy
    -Ngũ vị hương cũng chỉ 1 chút xíu gọi là lấy mùi quen ( e đã thử 1 lần bỏ k dùng ngũ vị hương thì ko thích lắm vì nhà em quen ướp với ngũ vị hương rồi)
    -1 muỗng gia vị ướp thịt của thái
    tất cả c trộn đều lên chừng trên 15' là ngấm
    bí quyết e học lỏm đc của chú đầu bếp là bọc màng bọc thực phẩm lên đĩa thịt đã tẩm ướp rồi cho vào lò vi sóng quay với chế độ làm nóng 10' sau đó mang ra rán thì miếng thịt rất là ngon,ngọt và k bị hao
    [/QUOTE]

Trích Nguyên văn bởi MeCC&Kid View Post
    Hôm nay đã ướp thịt với gia vị của mẹ Long, ngon thật ý, thơm và màu rất đẹp. Àh cho mình hỏi, một gói Gulasch thì nấu với bao nhiêu thịt bò thì vừa?
    Trích Nguyên văn bởi Sony Mum View Post
    Hôm trước mua về em làm thịt xá xíu ăn với mì trứng hoặc bánh mì ăn sáng ngon tuyệt. Cái gói gia vị này em đọc được từ lâu của các mẹ bên nước ngoài nhưng không biết mua ở đâu giờ biết chỗ rồi, hehe. EM sẽ là khách hàng thường xuyên của chị

Trích Nguyên văn bởi mehah View Post
    Hôm nay chị làm món thịt rán bằng gia vị của nhà em;chị chỉ ướp thêm mỗi gia vị không biết đã đúng kiểu chưa ( có phải cho thêm hành tỏi không em) mà bọn trẻ nhà chị khen ngon lắm.

Sốc sốc....Em xin bật mí với các mẹ 1 bí quyết nấu chè thơm ngon của nhà em.Trước giờ em vẫn ăn mảnh cái món này ko tiết lộ ra cho mọi người.Lần này suy nghĩ lại thì thấy như thế ích kỉ quá.
    Xin giới thiệu với các mẹ 2 loại vani dùng để làm bánh nhưng e dùng nấu chè thì thấy thật là tuyệt đấy ạ.
    Các mẹ nấu chè mà cho ẻm này vào thì k bao h quên được vị của nó đâu ạ,đánh gục cả những khẩu vị khó tính nhất
    HDSD:với các loại bánh thì 1 gói nhỏ vani này dùng được với 500g bột nhưng với em thì 1 nồi chè cả nhà ăn thì dùng 1 gói thôi là đủ ạ,các mẹ có thể nấu chè và nêm theo ý thích của mình đến khi thấy vừa miệng thì ok ạ.
    Hiện h e đang có 2 loại nhưng chất lượng thì như nhau chỉ khác hãng sản xuất thôi các mẹ nhé=====>15k/gói vì có nhiều nên giảm giá còn 8k/gói (1 lần nấu chè đã cho gói này vào thì lần sau đảm bảo sẽ nhớ để cho tiếp vì rất rất thơm)

e cảm ơn các mẹ

thay đổi nội dung bởi: Mẹ Long, 12-26-2013 lúc 10:10 AM Lý do: Up thêm sản phẩm

2. Những người sau đây 13 đã cám ơn Mẹ Long về bài viết hữu ích này

cauvongtinhyeu (12-25-2013), donghoduyanhleduan (03-25-2014), Fremde (01-11-2012), hachi_86 (12-20-2011), kunkunshop (02-26-2014), Mẹ Bé Zin (12-07-2011), meomimi (08-27-2012), ME_TOKYO (04-22-2013), Mymy93 (03-22-2012), namhangthung (07-15-2012), Quỳnh bé (09-20-2012), tranhien90 (11-29-2011), vodka_199 (07-19-2012)

Click:

Cám ơn
    51
    Được cám ơn 698 lần trong 686 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: 100 gói sốt spagetty xách tay Đức cần thanh lí ạ

date mẹ cháu ới, date xa và hợp vị thì ủng hộ mẹ cháu mấy trục gói, mà lấy nhìu có giản giá k ? ĐC bạn ở đâu?

Thanh lý Giầy Boot xuất Nhật cho con:http://www.lamchame.com/forum/showth...2#post24654752

Nơi Cư Ngụ
    ngõ 192 Yên Hòa
    Click:

Cám ơn
    828
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi tôm hùm xinh View Post
    date mẹ cháu ới, date xa và hợp vị thì ủng hộ mẹ cháu mấy trục gói, mà lấy nhìu có giản giá k ? ĐC bạn ở đâu?
    date là tháng 2-2013 mẹ nó nhá
    nhà e ở cầu giấy,mẹ nó lấy nhiều e freeship nha

Click:

Cám ơn
    45
    Được cám ơn 169 lần trong 163 bài
    Điểm đánh giá
    0

Cái này dùng thế nào hả mẹ cháu? Nhà mình cũng thích ăn mà toàn tự làm thôi.

Nơi Cư Ngụ
    ngõ 192 Yên Hòa
    Click:

Cám ơn
    828
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Avion de Papier View Post
    Cái này dùng thế nào hả mẹ cháu? Nhà mình cũng thích ăn mà toàn tự làm thôi.
    đơn giản lắm mẹ nó ạ
    mẹ nó chỉ việc xào thịt lên rồi cho gói này vào đảo đều,thêm nước để sôi là chén đc
    đấy là cách e làm,nhanh gọn lắm
    hỳ hỳ

Click:

Cám ơn
    63
    Được cám ơn 373 lần trong 361 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Oánh dấu, mình cũng nghiện và cũng toàn tự làm, sy nghĩ

Nơi Cư Ngụ
    ngõ 192 Yên Hòa
    Click:

Cám ơn
    828
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi craftmom View Post
    Oánh dấu, mình cũng nghiện và cũng toàn tự làm, sy nghĩ
    mẹ nó cứ suy nghĩ nhá
    sang tuần tiếp viên người ta mới về nên lúc ý mình mới có hàng cơ
    bà ngoại chỉ thích cho đồ k thích cho tiền nên mới phải thanh lý mà
    hì hì

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 58 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

bạn ơi thanh ly rẻ bớt đi để mình bon chen vơi mua ở bên đức cũng rẻ mà mình ko tiện pót giá mình vẫn còn mấy gói bà chị mang về cho nhưng cũng muốn bon chen thêm

Nơi Cư Ngụ
    ngõ 192 Yên Hòa
    Click:

Cám ơn
    828
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi ngocanh517 View Post
    bạn ơi thanh ly rẻ bớt đi để mình bon chen vơi mua ở bên đức cũng rẻ mà mình ko tiện pót giá mình vẫn còn mấy gói bà chị mang về cho nhưng cũng muốn bon chen thêm
    lát e sẽ hỏi giá chính xác mẹ e mua bao nhiêu rùi post lên cho cac mẹ biết giá bên ý là bao nhiêu luôn ạ
    e nhờ tiếp viên xách về và phải lên sân bay lấy đồ nên mới đề giá đó mẹ nó ạ
    thêm nữa e còn ship tới tận nơi mà mẹ nó

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

me no cho minh lay 10goi nha giam gia chut di minh lay them co gj mai cho minh dt truoc khu qua minh con dt con dt cua minh la 0987355379 minh la phuong

Trang 1/141 12345671151101 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ