Kinh nghiệm: Nấu món canh đơn giản mà ngon

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hong Anh baby, 2/4/2009.

1. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Xã nhà e ăn cơm có thể k cần thức ăn nhg k thể thiếu món canh nên e hay nấu các món canh đơn giản, nhanh mà đặc biệt phải ngon ngon nữa
    Món e hay nấu vì xã nhà e thích với lại dễ ăn lắm, nhà nào có trẻ con thì rất phù hợp nhé:
    Canh mướp thịt bò
    Nguyên liệu : 2 quả mướp nhỏ nhỏ thôi chọn quả nhỏ, dài, non và màu xanh thì là mướp ngon ạh, e hay nhờ bác bán rau gọt vỏ luôn về nhà rửa sạch thái miếng mỏng, 1 lạng thịt bò băm nhỏ
    Gia vị: nước mắm 1 thìa nhỏ, bột nêm( làm cho món canh này ngon hẳn lên đấy ạh ), hành tím băm nhỏ
    Cách nấu: phi thơm hành với dầu ăn rồi cho mướp vào đảo nhanh cùng gia vị rồi đổ nước vào (lượng nc tuỳ từng nhà ăn canh đặc hay loãng) đun lửa to khi canh sôi thì cho thịt bò vào khuấy đều cho canh sôi lại là đc.
    canh này ăn nóng hay nguội đều rất ngon

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hong Anh baby
    Đang tải...

2. emmaiyeu2008

emmaiyeu2008 Thành viên mới

Hihi hồi trước em cũng hay làm món canh mướp lắm vì cả nhà đều thích ăn, lại mát. Nhưng em toàn nấu canh mướp tôm thôi chứ chưa làm canh mướp thịt bò bao giờ cả. cảm ơn chị nhé, em sẽ làm thử xem có ngon hơn canh mướp tôm ko. Mùa hè đến chắc phải dùng nhiều đến món này.

3. Hong Anh baby

Hong Anh baby Thành viên rất tích cực

Mẹ nó cứ thử đi , tớ đảm bảo là ngon:)

4. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

em thích nấu canh mà k có dầu mỡ, cứ trong vắt và ngọt tự nhiên là số 1 (Y) món này gia giảm cách chế biến có khi lại hợp khẩu vị nhà em, tks top :h:

5. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

ui nhà này ăn giống nhà mình thế. nhà mình dính xíu mỡ thôi còn bắt hớt ra cho bằng hết đi :((