Cần giúp: Trường Mầm Non Quốc Tế Ở Thành Phố Hcm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Jeany, 9/8/2006.

1. Jeany

Jeany Thành viên tích cực

Dear các mẹ,
    Đầu năm học mới lại bắt đầu, chuyện học hành của các con đang làm các ba mẹ đầu tư thời gian rất nhiều. Cho con học trường quốc tế hiện nay đang rất nóng hổi ở tp. HCM. Trường thì nhiều nhưng không hẳn trường nào cũng thực sự là "Quốc tế" thật. Mở topic này với mong muốn cùng chia xẻ thông tin với các ba mẹ về việc cho con học ở trường Quốc tế.

Em rất kết trường Bristish International Shool vì có một người bạn đang có 2 con theo học trường này, môi trường & các giáo dục có vẻ rất OK đối với 2 bé con người bạn. Tuy nhiên theo em được biết số lượng bé VN ở trường này rất hạn chế nên đăng ký học vào đây không phải là dễ. Có ai có kinh nghiệm về trường này không ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Jeany
    Đang tải...

2. văn uyên

văn uyên Thành viên chính thức

định chia tay 19/5 à,mình cũng đang tìm hiểu về các trường qtế khác,sợ 19/5 quá rồi

3. Jeany

:lol: Không thành công hả chị? Chị cho PT nghỉ luôn rồi à? Em không thấy chị ở trường bao giờ.

Nộp hồ sơ ở BI lâu rồi nhưng đang ở Waiting list.

4. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hehhe, con nhà tớ thì suốt ngày đc cô hiệu trưởng trường gì mà chị Uyên nói ấy gọi đến mời đi học thử, trường đó cũng ở đâu Phan Đình Phùng hay gì cũng gần 19/5 ấy, tớ k nhớ!Nói đúng hơn là k dám nhớ vì tiền học cao quá 306USD/em/tháng x2= ối giời ơi chạy :lol:

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

1. Trường British Internation school : Trường này nghe tên là biết của Anh. Một campus ở đường gì bé bé (hình như Ngô Thời Nhiệm ???), một campus ở An Khánh. Học phí mầm non khoảng 4,500 USD/năm tuỳ lớp - Phương pháp dạy tốt, nhưng campus ở Q.3 hẹp quá, bé chạy nhảy không thoải mái.
    Xem ở đây nè :

http://www.bisvietnam.com

2. KinderWorld : Ở Mạc Đỉnh Chi (gần ngã tư NTMK - MẠc Đỉnh Chi) - Trường này thì tuyệt rồi. Học phí đến 6,000USD/năm đấy !

http://www.kinderworld.net

3. Trường Fosco International School : Trường này do FOSCO thành lập để giữ các bé con người nước ngoài làm việc tại Việt Nam. Giáo viên ở đây đa phần là người Philippines (không biết gần đây có thay đổi không nhé ) - Học phí khá rẻ : 1,200 USD/năm. Trường ở đường Bà Huyện Thanh Quan. Khuôn viên khá rộng rãi.

http://www.fosco.edu.vn

4. Trường Quốc tế Nam Sài Gòn : (SSIS) Nằm ở quận 7, gần khu biệt thự Mỹ Kim của Phú Mỹ Hưng. Học phí khoảng 5,000 USD/năm. Khuôn viên rất rộng, nhưng không có cây nhiều nên khá nắng & nóng. Trường có giáo viên nhiều quốc tịch. Trẻ em người Việt khá nhiều vì học sinh là con em các gia đình người Việt sống ở khu Phú Mỹ Hưng.

Đây là một số trường mình đã đích thân tìm hiểu, đến thăm và gặp giáo viên/hiệu trưởng ... nhưng con mình không học ở những trường này :D :D :D

Còn một số trường khác như ABC International School, Internation School, New Star ...vv là những trường dân lập dạy theo chương trình 1/2 việt nửa quốc tế, chứ không phải là trường dạy theo chương trình quốc tế hoàn toàn như những trường trên.

6. Jeany

Em cũng đã từng đến cả 3 trường trên rồi, tuy nhiên mới chỉ có BIS & Fosco là có các bậc học tiếp theo mà thôi. Kinderword thì liên kết với 1 trường khác để học chuyển tiếp thì phải. Còn mấy trường dân lập thì sao các chị nhỉ

7. Mami

Chị nghĩ không nhất thiết là phải từ Mầm Mon lên Tiểu học lên trung Học ở 1 trường. Mỗi trường nên chuyên một cấp bậc là tốt nhất. Trường SSIS cũng có từ mầm mon lên tiểu học đó.

Truờng dân lập thì chị thấy có trường Tiểu Học Quốc Tế là hoạt động khá rầm rộ. Nếu chị nhớ không lầm thì trường này cũng có bậc Mầm Mon.

Ngoài ra, chọn trường 100% chương trình quốc tế hay trường 50/50 thì cũng tùy quan điểm của cha mẹ đối với việc giáo dục con. nếu sau này khẳng định là con sẽ học tiếp bậc Trung Học/Đại Học ở nước ngoài thì bây giờ nên theo trường 100% chương trình quốc tế.

8. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

giá cả này là bà hỏi từ bao giờ đấy? bao gồm những gì? có đóng thêm khoản nào nữa ko?
    Tôi hỏi mấy trường mầm non nửa này nửa kia học phí đã là 1tr7-1tr8/tháng rồi, chẳng Tây gì cả (vd: Panda Kids, Kids'world, Thien thần Nhỏ...)

9. văn uyên

Thêm một trường nữa nè:superkids ở 163 pasteur q3,học phí 180usd/tháng + tiền ăn trưa 700.000vnd,có cả giáo viên nước ngoài và việt nam luôn ạ

10. Mami

Tui hỏi hồi cuối năm 2005. Sao bà không vào Web của nó mà xem ? Thôi, tui cóp nó ra đây & dịch luôn ra tiếng Việt cho bà xem nè.

PHÍ ĐĂNG KÝ (USD)

1 – 5 years : 300 per child

HỌC PHÍ (USD)

Nhà trẻ (under 3 years)
    Gửi 1/2 ngày (8:30 – 11:30) : USD 823 - 3 học kỳ/năm
    Gửi cả ngày (8:30 – 3:15) : USD 1,095 - 3 học kỳ/năm

Mẫu giá I + II (3 + 4 years)

Gửi 1/2 ngày (8:30 – 11:30) : USD 855 - 3 học kỳ/năm
    Gửi cả ngày (8:30 – 3:15) : USD 1,330 - 3 học kỳ/năm

PHÍ KHÁC

Tiền cơm : US$ 35/month
    Đồng phục : US$ 7/set
    under 5 years old

TOMSAIGON thích bài này.
  11. 1H2K

1H2K Thành viên tập sự

Mẹ Mami nhầm rồi, hoc phí ở Fosco không phải hơn $1000/năm đâu mà là 1 học kỳ thôi, mình đã tới tận nơi hỏi rồi, cỡ khoảng $420/tháng đấy, mà cơ sở vật chất không tốt lắm.

Mình cũng đang tìm trường cho con, thấy ưng nhất là SuperKids ở Pasteur, chất lượng tốt mà học phí cũng khá phải chăng. Có mẹ nào cho con học ở trường này chưa thì chia sẻ kinh nghiệm với mình với.

Mẹ nhóc tỳ ơi cho mình hỏi thêm thông tin về mấy trường "nửa nọ nửa kia"với, địa chỉ mấy trường đó ở đâu vậy, bạn qua tham quan chưa, có comment gì không?

Cám ơn các mẹ nhé

12. Jeany

Mấy chị ơi, supper kid là trường của ai ạ? 100% nước ngoài or liên doanh thế?

13. văn uyên

trường nửa việt nửa tây jeany ơi!mình đến xem rồi,không tốt lắm

14. 1H2K

1H2K Thành viên tập sự

trường nửa việt nửa tây jeany ơi!mình đến xem rồi,không tốt lắm[/quote]

Mẹ Văn Uyên ơi, bạn thấy nó không tốt ntn chia sẻ với mình với. Cám ơn bạn nhé

15. Jeany

Các ba mẹ ơi, con trai em vẫn ở Waiting list của Bristish International School, dài dài lắm chắc nhà em bỏ cuộc thôi .
    Có bác nào có kinh nghiệm, recomend trường khác giúp em với

16. nghiaz

nghiaz Banned

Các mẹ ơi, tôi thấy học phí mấy trường các mẹ nói trên cao quá, không theo nổi :D. Tôi thấy trường mầm non IDO cũng okie, mà học phí cũng có thể chấp nhận được, chỉ có 120 USD trở lên àh. Con tôi có đăng ký học tiếng Anh do người nước ngoài dạy nữa nên là 168 USD/ tháng, cơ sở cũng okie.
    Các mẹ vào đây xem cho mấy bé ha
    http://idokids.blogsport.com

17. huahienvinh

huahienvinh Thành viên mới

Chi oi sao em thay hoc phi tren trang website cua truong tu 210 USD tro len ma Chỉ ?

18. Mẹ cu Tũn

Mẹ cu Tũn Thành viên tập sự

Cu tủn nhà mình thì hoc trường thường, chứ không học các trường quốc tê.Hôm trước mình được "hoang phu nhuan" giới thiệu mấy bộ sách tiếng anh cho thiếu nhi, mình đã tìm hiều, thấy rất hay và bổ ích nên đã mua cách đây khoảng 1 tháng nếu các bà mẹ quan tâm thì mình nói cụ thể hợn .

19. MinhChau

MinhChau Thành viên đạt chuẩn

Trường British School hết nhận học sinh quốc tịch Việt Nam rùi các mẹ ơi, ai vô đăng ký họ cũng nhận hồ sơ hết nhưng không bao giờ có tín hiệu gì ráo. Con bé nhà mình waitlisted bên đó 2 năm trời rồi mà có nghe trả lời trả vốn gì đâu, thế là mình và vài mẹ khác chuyển sang ACG, mới mở ở khu vực Cát Lái, quận 2.

20. MinhChau

MinhChau Thành viên đạt chuẩn

Trường Superkids mình cũng có ghé qua rồi, mình thấy nó hơi nhỏ và không có sân chơi. Đường Pasteur thì lại kẹt xe triền miên, mình ở quận 9 nên gửi con ở quận 2 là tiện nhất rồi.