Cần giúp: Hiếm Muộn Và Vô Sinh-phòng Khám Hay Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi 3Candles, 10/8/2006.

1. Keiichi

Keiichi Thành viên mới

Phiền Bố Quang Huy có thể chia sẻ thông tin với mình nữa được không? Mình chữa chạy liên tục đã gần 4 năm nay rồi :( Hi vọng lần này...

Đang tải...

2. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Các Mum ơi, mình hiểu tâm trạng các bạn mà, cũng giống VC mình cách đây 6 tháng :roll:
    Về thuốc ông thầy này, cách một ngày uống một thang thông thường là cứ bắt mạch, uống 6 thang rồi ổng bắt mạch và cho 6 thang khác, Cách một ngày uống một thang, nhớ bỏ thêm mấy lát gừng tươi khi sắc thuộc Trong ngày uống thuốc thì cử ăn Hành, tỏi vá cái gì gì nữa đó, mình quên rối (BX thì nhớ hơn ) nếu chưa được thì vài tháng sau ổng mới cho thuốc lai..hình như mỗi đợt có gia giảm thuốc sao đó . Nhưng mà yêu cầu là phải có đủ hai người để ổng bắt mạch nha . Cứ tin tưởng đi các bạn, sẽ tốt mà!! Trên LCM này cũng nhìêu người đã được ổng chữa khỏi đấy (Trong đó có BX Mình :lol: ), Tất nhiên, chữa được thì thấy tốt rồi, càng nhiều người được thì chứng tỏ thầy hay,,phải vậy không các bạn . Chúc các bạn may mắn nha . Thông tin cụ thể thì các bạn chịu khó rà lên trên một chút , có đủ hết trơn ở trong đó . Vậy ha các bạn

3. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Chọn thực phẩm cho người hiếm muộn

Chọn thực phẩm cho người hiếm muộn

Để sớm thụ thai, phụ nữ nên dùng những thực phẩm giàu oestrogen tự nhiên như đậu nành. Tránh các chất quá béo, ngọt, hay quá mặn; hạn chế thức ăn ướp lạnh.

Những loại thực phẩm giàu oestrogen tự nhiên bao gồm: đậu nành, sữa đậu nành (nấu thật chín khoảng 20 phút); tàu hủ ky (váng của sữa đậu nành); hạt bạch quả; các loại đậu đỏ, đen, xanh, trắng, gạo lức...

Thực phẩm giàu chất động dục là dầu mầm ngô, mầm ngô, dầu mè, hạt hạnh nhân... rất tốt cho nam giới hiếm muộn.

Trong tinh trùng luôn có thành phần kẽm (Zn), một trong những khoáng chất liên quan đến vô sinh nam. Nồng độ kẽm trong tinh dịch có liên quan trực tiếp đến độ di động của tinh trùng. Vì vậy, nam hiếm muộn cần dùng các thực phẩm chứa kẽm như: con hàu, lòng trắng trứng, thịt gia súc và hạt ngũ cốc (chứa hàm lượng kẽm ở mức độ vừa). Hàm lượng kẽm tập trung cao ở phôi mầm hạt ngũ cốc.

Cá thu, cá mực, đậu nành có nhiều arginine - tiền chất của testosterone, giúp tạo tinh trùng. Chúng có tác dụng tốt cho những người có mật độ tinh trùng ít.

Những người hiếm muộn cần hạn chế thức ăn quá béo, ngọt vì sẽ làm tổn thất tỳ vị, dễ gây di tinh, xuất tinh sớm.

Không nên dùng thức ăn quá mặn dễ làm tổn hại thận khí.

Hạn chế thức ăn ướp lạnh vì dễ làm cho thận dương hư nhược, bất túc, làm âm lãnh, ít tinh, giảm chức năng tình dục.

Việc dùng nhiều củ ấu, thịt thỏ, thịt mèo, thịt rái cá, óc heo, óc dê cũng làm giảm chức năng sinh dục, giảm lượng tinh trùng.

Việc ăn uống hằng ngày cũng không được quá kiêng khem (kiêng cữ), sẽ làm suy giảm sức khỏe và chức năng tình dục, ảnh hưởng đến vấn đề sinh sản.

(Nguồn:Thanh Niên Online

4. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Chữa vô sinh nam

Các thuốc chữa vô sinh nam

Các dược phẩm đang được dùng điều trị hiếm muộn cho nam giới chỉ có hiệu quả trong những trường hợp tinh trùng yếu và ít. Những bệnh nhân không có tinh trùng sẽ rất ít đáp ứng với thuốc.

Cần làm xét nghiệm tinh dịch cẩn thận và nhất quán 2-3 lần mới có thể kết luận là vô sinh nam. Hiếm muộn ở nam giới có các dạng: vô sinh tiềm năng, bán vô sinh và vô sinh.

Tinh trùng được sinh ra hằng ngày ở tinh hoàn. Từ một tế bào nguyên thủy, để phát triển thành tinh trùng trưởng thành phải mất 74 ngày. Do đó, khoảng thời gian chờ làm xét nghiệm mới cần dài bằng hoặc hơn 2,5 tháng.

Hiện có nhiều quan điểm về số lượng tinh trùng cần thiết để có thai. Số lượng 20 triệu/ml được nhiều nhà nghiên cứu lâm sàng tán thành. Tuy nhiên, theo điều tra của các nhà xét nghiệm, số lượng tinh trùng trung bình cần thiết là 46,7 triệu/ml và dao động 10-98 triệu/ml.

Điều quan trọng nhất trong điều trị là phải chẩn đoán đúng. Chẩn đoán chính xác nguyên nhân vô sinh nam là việc rất khó vì đây là một lĩnh vực mới chưa được nghiên cứu và chưa có hiểu biết đầy đủ, kể cả ở những nước có nền khoa học và kinh tế phát triển. Ít nhất có 50% các trường hợp vô sinh nam được xếp loại “không rõ nguyên nhân”. Các điều kiện để tiến hành xét nghiệm tinh dịch (gồm cả dịch tiết và tinh trùng) cũng khác nhau giữa các cơ sở điều trị, có nơi yêu cầu bệnh nhân không giao hợp 7-10 ngày, có nơi chỉ yêu cầu 2 ngày. Nhiệt độ bên ngoài cơ thể và thời gian từ lúc xuất tinh đến lúc xét nghiệm có ảnh hưởng rất lớn đến tinh trùng.

Tinh trùng sản xuất đến đâu sẽ được chuyển ra lưu trữ trong túi tinh đến đó. Thời gian lưu trữ trong túi tinh càng lâu thì tinh trùng càng già, tỷ lệ chết và chuyển động yếu sẽ cao hơn. Ngược lại, nếu lấy tinh dịch ngay sau lần giao hợp trước đó (dưới 24 giờ) thì lượng tinh trùng có thể thấp hơn nhiều. Do đó, cần kiêng giao hợp trong 48-72 giờ sau lần giao hợp cuối cùng.

Những yêu cầu đủ để thụ tinh: Khối lượng tinh dịch từ 2 ml trở lên; nồng độ tinh trùng 20 triệu/ml trở lên; ít nhất 50% có thể di chuyển theo đường thẳng hoặc 25% có thể di chuyển thẳng và nhanh; ít nhất 30% tinh trùng có hình dạng bình thường.

Một nghiên cứu gần đây cho thấy, nếu lượng tinh trùng 60-100 triệu/ml thì tỷ lệ có thai sẽ là 79%. Nếu lượng tinh trùng chỉ có dưới 5 triệu thì tỷ lệ có thai chỉ đạt 38%. Ngày nay, tinh trùng nam giới ít hơn so với đầu thế kỷ nhiều lần. Ví dụ ở Đan Mạch, năm 1940, số lượng tinh trùng trung bình ở một người đàn ông là trên 113 triệu, nhưng đến năm 1990 chỉ còn 66 triệu. Cách đây 50 năm, số đàn ông có nồng độ tinh trùng dưới 20 triệu/ml chỉ chiếm 5%, nay đã tăng lên 20-25%.

Thuốc điều trị vô sinh nam

Các thuốc sau đây có hiệu quả trong những trường hợp vô sinh tiềm năng hoặc bán vô sinh, nghĩa là những trường hợp tinh trùng yếu và ít. Các bệnh nhân không có tinh trùng ít có kết quả.

1. Clomiphen hay Clomid viên 50 mg, có tác dụng kích thích sinh tinh trùng tốt, dùng liều 50 mg/ngày, tối đa 200 mg. Phần lớn có kết quả ở liều 50 mg/ngày, dùng nhiều ngày trong tháng. Phải dùng trong nhiều tháng (3-6 tháng). Thuốc gây nhiều tác dụng phụ như nhức đầu, buồn nôn, mệt mỏi, khó chịu, cương vú... Khắc phục bằng cách uống liều nhỏ, nhiều lần sau bữa ăn.

2. L-Arginine là một acid amin cần thiết để cung cấp năng lượng cho sự sinh tinh và sự hoạt động của các tinh trùng. Thuốc có hiệu quả cho những bệnh nhân ít tinh trùng, tinh trùng kém di động. Dạng viên uống dùng lâu dài hằng tháng hoặc hơn. Ưu điểm của thuốc là độ an toàn cao.

Arginine được chỉ định cho người rối loạn cương, tinh trùng ít và yếu. Đây là một amino acid có vai trò quan trọng giúp chóng lành vết thương, khử các chất độc, tăng khả năng miễn dịch và làm tăng tiết nhiều loại hoóc môn như insulin, hoóc môn tăng trưởng. Gần đây, nhiều công trình nghiên cứu đã chứng minh Arginine có tác dụng trong việc hình thành oxid nitơ (NO) làm giãn cơ ở các mạch máu, giúp máu lưu thông tốt hơn. Bình thường, cơ thể sản xuất đủ Arginine; nhưng trong nhiều trường hợp với nhu cầu tăng thì việc bổ sung từ ngoài là cần thiết. Arginine có thể dùng điều trị :

- Bệnh tim mạch.

- Rối loạn cương: Dùng Arginine, oxid nitơ trong cơ thể tăng sẽ làm tăng lượng máu vào các thể hang, thể xốp, làm tăng khả năng cương của dương vật. Một nghiên cứu mù đôi cho thấy 88% bệnh nhân có cải thiện và cương được suốt thời gian giao hợp.

- Vô sinh nam: Bổ sung Arginine 1 mg/ngày cho kết quả không chắc chắn, nhất là với những người có lượng tinh trùng ít hơn 20 triệu/ml. Muốn có tác dụng, liều Arginine phải là 4 g/ngày và dùng ít nhất trong 3 tháng liên tục. Một nghiên cứu khác trên 178 người ít tinh trùng, kết quả 74% trong số họ tiến bộ rõ rệt. Không nên dùng Arginine cho người bị bệnh thận hoặc gan đang điều trị bằng thuốc giảm huyết áp. Không nên dùng quá 20 g/ngày.

3. Các thuốc FSH, LH và HCG là những nội tiết tố của tuyến yên.

4. Các Steroid khác chỉ dùng trong vô sinh có miễn dịch, nhằm làm thay đổi tình trạng kháng tinh trùng ở miễn dịch cổ tử cung. Thuốc testosterone là nội tiết tố của tinh hoàn, có thể làm tăng nam tính trong tình dục nhưng lại ít hiệu quả trong vô sinh. Các thuốc này khi dùng đều cần có chỉ định của thầy thuốc chuyên khoa sâu về sản - phụ khoa.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

5. dautay

dautay Thành viên tập sự

Bạn đang ở đâu ? Nếu ở Hà nội, mình biết có bác sỹ đông y tên là Lâm, chuyên chữa vô sinh, đặc biệt là cho nữ . Bác sĩ Lâm chữa nội tiết , chất lượng trứng tốt lắm , mà lại có kiến thức và chữa bệnh rất khoa hoc.
    Cuối tuân này mình sẽ về Hà nội, sẽ post địa chỉ và điện thoại cho bạn nhé

Cố gắng lên nhé, mình biết rất nhiều người cũng phải làm TTON đến lần thứ 4, thứ 5 mới thành công đấy . Đừng nản chí , chúc bạn may mắn!

6. sammy

sammy Bắt đầu tích cực

bạn ơi, vào đi, mình đưa đến đấy giúp cho nhé, chúc bạn may mắn:)

7. chuotnhat

chuotnhat Thành viên tập sự

QUANG HUY ơi, cho mình địa chỉ cụ thể nhà ông Thầy đó được ko? Bạn mình cưới gần 10 năm rồi mà vẫn chưa có con đấy, cũng chạy chữa mãi mà ko được. Cảm ơn nhé

8. MeDimNamTin

MeDimNamTin Thành viên tập sự

Lanh chanh một tí, nhà mình ở gần đó. Nhưng mình không nhớ địa chỉ chính xác, chỉ nhớ là ở trên đường Phạm Văn Hai, ngay bên cạnh trụ sở công an phường 5 quận Tân Bình. Để mình chạy qua xem lại rồi trả lời nhé! Mình hay đi chợ gần đó thấy cũng đông các cặp VC tới bắt mạch lắm. Hóa ra là ông Lang này lại giỏi dữ vậy. Để mình chỉ cho bạn mình mới được, tụi nó 11 năm rồi đó. Mình có nghe cô mình kể ngay trước (ông Lang cha) khi cô có thai bị ra huyết đến TD bs bảo thai yếu quá phải cho ra, gia đình đưa cô đến ông Lang Thực bốc thuốc uống nên giữ được em bé, bây giờ khỏe mạnh ngon lành, học đại học rồi.

9. chuotnhat

Tốt quá, bạn tranh thủ sớm giùm mình nhé, nếu được thì hỏi giùm mình số điện thoại luôn. Cảm ơn trước nhé

10. MeDimNamTin

MeDimNamTin Thành viên tập sự

Sorry vì trả lời trễ mấy hôm nay mình lu bu quá, còn tháng nữa là Tết mà ox lại gãy chân bó bột nằm một chỗ huhu Địa chỉ : 193 (số cũ) 165 (số mới) đường Phạm Văn Hai P5 Q. Tân Bình còn điện thoại thì ... mình lại chạy đi xem sau nha!

11. chuotnhat

Mình tra được số đt rồi 8420573, cảm ơn bạn nhiều nhé . Ox bạn đỡ chưa ?

12. mePhong

mePhong supermom

3Candles oi, nếu bạn ở Hà Nội thì sao ko đi kiểm tra đi đã ? Bạn cứ vào thẳng Khoa Hiếm muộn của BV Phụ sản HN. Chụp Xquang tử cung vòi trứng và XN nội tiết . Nên rủ chồng cùng đi. Phải biết rõ có trục trặc ở đâu ko đã thì mới nghĩ tới chuyện điều trị chự Tớ cũng hơn 1 năm mới có đấy . Còn một cô bạn đồng nghiệp cws đi khám nhiều chỗ quá, Đông Tây y cùng một lúc thành ra bị rối loạn nội tiết nhiều hơn, bây giờ phải dừng điều trị hẳn 1 năm đấy

13. huongdx

huongdx Thành viên sắp chính thức

Thấy các mẹ khen ông thầy lang đó tốt, mình và mấy người bạn trong công ty cũng rủ nhau tới đó uống. Đến đó còn phải uống thêm thuốc cho ra kinh rồi mới uống thúôc kia (thúôc này thì ai cũng giống nhau mình chẳng biết sao bệnh mỗi người một khác mà lại uống chung một lọai), nhưng mà tất cả nhóm mình đến nay đã hơn 6 tháng rồi mà không có tin gì cả, bạn mình quay lại tái khám thì cũng lại uống 6 thang nữa nhưng chưa có kết quả gì hết.
    Mình nghĩ thầy lang đó chắc tốt nhưng không phải ai cũng thành công, vì vậy các bạn ở xa nên cân nhắc trước khi đi vào đây.

14. meomuop

meomuop Thành viên tập sự

Nghe các anh Quang Huy giới thiệu Ông thầy Lang Thực đó, thật tuyệt vời mình liền về hối thúc anh chị của mình đi khám bịnh ở đó ngay, hiện tại chỉ uống được 12 thang còn ảnh thì uống 5 thang rồi vẫn chưa thấy thai nghén gì hết . Anh chị cưới nhau được 7 năm rồi đó . cũng hy vọng thành công như ý vì ông nội thèm cháu Nội trai lắm rồi .

15. QUANG HUY pt

QUANG HUY pt Thành viên chính thức

Chúc các bạn may mắn ...Bắp của mình bữa nay đã được 4 tháng rồi đó . Theo mình thuốc của thầy một phần, một phần còn phụ thuộc vào điều kiện sống và những cái khác nữa (Kể cả tâm linh)...Hai VC mình tạo điều kiện thỏai mái bằng cách nghĩ phép đi một vòng từ Đà lạt xuống Nha Trang ...VUi lắm, rồi mình đi công tác Hà nội nghe nói Phủ Tây Hồ linh chuyện cầu Phúc lắm thế là làm cái lễ vào cúng....cuối cùng là ra bé Bắp ...Ý mình muốn nói là hãy tạo tâm lý thoỉai mái bằng mọi cách, kết hợp với thuốc của Thầy Lang ....thế nào cũng có kết quả (AH cơ8 quan mình có một cặp mới đi ỗng 4 tháng ,nay có kết quả rồi đó (lấy nhau cũng 6 năm) Chúc các bạn may mắn !!!

16. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Chuyện hiếm muộn, phần quan trọng là ở người đàn ông ( chất lượng và số lượng tinh trùng ), vì vậy ngoài việc bà vợ uống thuốc linh tinh, nên quan tâm đến sức khoẻ và tâm lý của chồng -
    Yếu tố tâm lý là tuỳ thuộc vào : Sự thoải mái, vui vẻ - khung cảnh nên thơ và bà xã hấp dẫn !
    Còn chuyện Tâm linh thì tuỳ vào đức tin của mình, đã có lòng tin thì cầu Chúa, Cầu Phật hay cầu ai đi nữa cũng tốt thôi, miễn là đừng tốn tiền cúng vái quá đáng là được rồi.

17. Bin 2002

Bin 2002 Bắt đầu tích cực

Đúng rồi đấy, anh chị nhà mình cũng 6 năm mới có con, lại là con trai nhé . Trong thời gian này anh chị cũng tập trung ăn uống cho chất lượng, rồi đi cầu Phật ... Bây giờ lại chuẩn bị đẻ thêm 1 thằng cu nữa, 2 bé trai cách nhau 18 tháng . Ai cũng bảo là bây giờ thì lại mắn thế .

18. meomuop

meomuop Thành viên tập sự

Chúc mừng gia đình anh QuangHuy nhé, nghe anh giới thiệu bạn bè anh ai cũng đã có mà em hy vọng cho anh chị của em thật nhiêù . Mến chúc các ông bố bà mẹ đi thăm bịnh thầy Thực đều được có baby như ý hết nhé .

19. ai Vy

ai Vy Thành viên tập sự

vc Quang Huy oi ! neu minh den thay thuoc ma a chi da gthieu , minh co can noi ro tinh hinh truoc day minh da kham o dau va lam TTON cho thay biet k ? hay cu de binh thuong thay bat mach vay anh chi ? tui e cung dang trong tinh trang mong con day , mong a chi giup do cam on vc anh chi nhieu !!!:)
    http://demi1288@yahoo.com.vn

20. caominhhv

caominhhv Thành viên chính thức

can tong hop nhieu bien phap

minh cung da tung co tam trang nhu ban khi lay chong mot thoi gian dai ma chang thay gi. Gap ai cung hoi co gi chua ngai qua. Minh va chong cung di kham, uong thuoc va cung ....chang co gi. Tinh co gap mot anh ban, anh y moi chuyen bao thu xem phong thuy cua gia dinh, phong ngu cua vo chong xem. Anh y den tan nha tu van cho minh va huong dan minh bo di mot so thu. Chang bit tai thuoc hay tai phong thuy ma tu day minh son son 2 con roi 1 con gai, 1 con trai. Ban thu giong minh xem. Neu can tu van Dt cho minh minh gioi thieu cho 0982532358