Cần giúp: Hiếm Muộn Và Vô Sinh-phòng Khám Hay Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi 3Candles, 10/8/2006.

1. copnuong

copnuong Banned

Ðề: Hiếm muộn và vô sinh-phòng khám hay ở đâu???

Các mẹ ơi cho em hỏi, đã có ai uống thuốc bắc ở Cao Chánh Đường - Phạm Văn Hai có tin mừng chưa, từ khi uống hết 12 thang thuốc của Thầy Lý sau bao nhiêu ngày mới phát hiện có thai vậy các mẹ???
    Em cũng đang mong con lắm, mới uống hết 12 thang thuốc ở đây rồi mà thử vẫn 1 vạch thui huhu.
    mong hồi âm từ các mẹ!

Đang tải...

2. belieu

belieu Thành viên chính thức

chúc các mẹ sớm có bé bồng nhé.............................

3. Chipchip.02

Chipchip.02 Thành viên chính thức

Mình cũng vừa xin được địa chỉ Cao Chánh Đường này, bạn nào uống thuốc ở đây có kq thì chia sẻ đi.

4. copnuong

copnuong Banned

Vậy mẹ Chipchip đã tới đây bốc thuốc về uống chưa, mình đã uống xong rồi giờ đang hồi hộp chờ kết quả đây hihi.

5. GAMESCOI03

GAMESCOI03 Bắt đầu tích cực

Minh cung biet 1 ong thay o Thanh Tri, Ha Noi chua benh phu nu rat hay. Minh bi U lac noi mac, da di vien C mo, sau do lai bi lai, lai tiep tuc mo lan 2 nhung bac sy Tien vien C khuyen la khong nen mo va cho m tiem thuoc uc che su tang truong cua nang, khuyen m nen lam thu thai ong nghiem vi bi benh nay ty le co con chi dc 30% thoi. Minh cung nan chi, vi TTON chac gi da dc. Duoc 1 nguoi ban cua oxa gioi thieu ong thay thuoc nay va m di kham, boc thuoc uong de chua benh dc 2 thang thi m may man co dc ebe, trom via be nha m gio dc 11t, rat cung cap va da biet di tu 9,5t. Thuoc nay la thuoc Nam, dun uong thay nuoc hang ngay, nhung cac me phai kien tri nhe, vi uong cung rat ngan day. Me nao muon hoi gi them va can dia chi thi pm m nhe

6. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Mình có biết thầy ở Cao Chánh Đường, đường Phạm Văn Hai. Mình k đến chữa hiếm muộn nhưng có chút chia sẻ. Mình bị động thai, lần đầu ra máu tí ti khi đang ở cty, vào Từ Dũ, uống và đặt thuốc 1 tuần mới hết ra máu. Ít sau mình bị động lần nữa, vừa sáng ngủ dậy, đi vệ sinh thấy ra máu nhiều, hoảng quá. Mình k nhớ được ai chỉ, mình đã đến CCĐ, thầy kê cho 3 thang uống trong 3 ngày thì dứt hẳn. Mình khám lại xin thuốc thầy bảo k cần thiết, lấy tiền đó mà mua đồ ăn bồi bổ, ngẫm thầy là người có tâm. Hai lần đến đó thì gặp 1 cặp vợ chồng, anh chị muộn 5 năm rồi, khi ấy chị đang mang thai.

Chipchip.02 thích bài này.
  7. ha_lovely_2325

ha_lovely_2325 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, không có mẹ nào ý kiến gì về bác sỹ Hương ở ngõ 850 Đường Láng ah??? Em đang theo bác ý mà thấy nản quá. Chẳng biết có đi đến đâu không nữa, hôm trước qua bảo sàng lọc ung thư tử cung hôm thứ 7 bảo thứ 5 tuần sau gọi điện đên nghe kết quả em gọi điện thì tìm mãi không thấy bảo quên không làm lần sau đến làm lại cho. trong khi đang đặt thuốc điều trị thì lại bị viêm đường tiết niệu, cả ngày ngồi ở nhà vệ sinh không làm ăn j được, em sợ không dám đặt thuốc nữa.
    Mong có bé quá mà chẳng biết phải làm sao nữa. Các mẹ giúp em vớiiiiiiiiiiiii...........

8. copnuong

copnuong Banned

Cảm ơn chia sẻ của chị nhé. Tháng này em hết hi vọng rồi chị ơi, vừa mới có kinh huhu. Buồn hết sức luôn, em cũng tìm hiểu thấy nhiều chị uống thuốc ở Cao Chánh Đường là có thai ngay tháng đó, chắc do em ko hợp thuốc của thầy rồi.
    Giờ em đang tính tới bệnh viện Y Dược xét nghiệm coi sao.

9. Tamintu

Tamintu Banned

Mình thấy chỗ này đông quá mà bác Hương khám cứ qua loa thế nào í. Mình thấy chị bạn mình ngày xưa khám bác Lan - Bà Triệu cũng ổn đấy

10. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Mình k đọc từ đầu nên k biết vợ chồng bạn có đi khám xem nguyên nhân do đâu k?

11. ha_lovely_2325

Đúng rồi đấy ah, ở đây đông lém ý me cũng thấy bác ý qua loa quá hay là do đông quá bác không quan tâm đến em huhu.... hôm nào cũng đợi đến 9h 9h30 mới được về. mà 2 vc toàn đi lúc 5h chiều. Nhiều hôm đứng ở trong sốt ruột ra ngoài nhìn chồng ngồi chờ tội ơi là tội. Cực quá các mẹ ơi!!!:(

12. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

Mình thấy khám ở nhà Cô Lan- số 93C Bà Triệu đc lắm đó bạn ạ, mà cô nhẹ nhàng, hỏi j cũng trả lời hết, tận tình lắm, nhưng đông dã man, có lần nhà mình, 6h sáng dậy, 2 máy điện thoại thi nhau gọi mà ko đc, đến 6h30 có người bắt máy thì hết số, đông lắm, mà chỉ nhận lịch trong ngày thôi, chứ ko có lịch đặt trước đâu, phải cố gắng thui

13. ha_lovely_2325

Cám ơn bạn nhé, ở bà triệu thì xa chỗ nhà mình quá. Hai vc đang tính qua bác sĩ Hoa ở Hội Vũ. Chả biết thế nào, thấy bạn bè nhiều người khen lém...

14. shopnhat

shopnhat Shop Nhất

Chị Lan là ngôi sao sáng trong phòng Lab của Viện C, chữa chị ấy thì yên tâm, mỗi tội, đi khám như đi hành xác, mà giá cả thuốc men đắt hơn bên ngoài khá nhiều

15. thanh phong

thanh phong Thành viên tập sự

chao ban!truong hop cua ban giong nhu cua minh,minh dang dinh di hn de kham xem sao,thay ban noi minh cung tin tuong,co nhieu nguoi thanh cong nua ko ba?

16. gobyandbu

gobyandbu Thành viên tập sự

17. zamilia

zamilia Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ,
    Trước hết xin nói rằng tôi không phải người hiếm muộn, nhưng bản thân tôi đã gặp rất nhiều các trường hợp hiếm muộn (do nữ, do nam, do cả hai). Vấn đề hiếm muộn (từ 2 năm trở lên) theo tôi thì các bạn nên làm theo trình tự sau:
    1. Cả hai vợ chồng cùng đi khám ở bệnh viện, thực hiện các xét nghiệm theo hướng dẫn của bác sĩ.
    2. Sau đó mới tiến hành điều trị, thời gian điều trị tùy vào từng trường hợp. Và trong thời gian điều trị, tâm lý sinh hoạt phải thoải mái.
    3. Không nên tin vào khám đông y hay điều trị vào đông y trước khi xét nghiệm tổng thể, lý do:
    - Những trường hợp tắc ống dẫn trứng, chụp phim & siêu âm kỹ lắm còn chưa phát hiện ra, huống hồ là bắt mạch thông thường, không thể phát hiện ra.
    - Những trường hợp chất lượng tinh trùng kém, cũng phải dùng xét nghiệm mới biết, bắt mạch botay.com
    - Thuốc đông y tác dụng chậm và thông thường chỉ có các loại hỗ trợ, bồi bổ thêm cho cơ thể thôi chứ không có tác dụng điều trị.

Các cơ sở khám chữa bệnh hiếm muộn - vô sinh tin cậy:
    - TPHCM: bệnh viện Từ Dũ
    - Hà Nội: bệnh viện Phụ Sản Trung Ương (viện C)

Chúc các mẹ có định hướng tốt, sớm có tin vui. Nếu cần, hãy gọi cho tôi, tôi sẽ giúp thêm

Link xink thích bài này.
  18. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Ðề: Re: Hiem muon va vo sinh - phong kham hay o dau???

Tớ cũng thả 1,5 năm mới có con nè, nhưng tớ cũng ko đi khám ở đâu cả, mẹ mình giục quá, thì mình đi bắt mạch và bà lang đó nói mình ko sao, chỉ do tử cung nhiều chất kiềm j j đó, hơi lạnh, nên cho mình uống thuốc, 16/5/2011 mình uống thuốc thì đến 13/6/2011 mình có bầu, đi khám thì thai đc 5 tuần rồi. Một chị bạn của mình cũng thế, uống chưa hết thuốc thì có bầu đấy, bà lang này chỉ bắt mạch thôi nha, có phòng mạch riêng ở Thái Nguyên

19. redseapro

redseapro Bắt đầu tích cực

Tốt nhất các cặp VC nên đi khám tại BV, nơi có đầy đủ các xét nghiệm cả 2 VC.Bạn thử đến TT mô phôi - BV 103 ( Hà Đông - Hn).

20. mechuoi144

mechuoi144 Thành viên chính thức

Thật ra mình cũng muốn chia sẻ một chút với các mẹ, mình lấy chồng từ 2007 và đến 2010 mới sinh bé. Mình có 1 vấn đề duy nhất là ko đều kinh, nó rất lung tung từ lần đầu tiên có cho đến tận giờ sinh bé xong mình vẫn thấy ko đều. Vì ko đều nên tính ngày rụng trứng rất khó khăn, có khi 1,2 tháng 1 lần, có khi 9,10 tháng mới thấy có kinh cơ. Mình đi khám rất nhiều nơi, bs cho uống rất nhiều thuốc nội tiết ... nói chung là uống thuốc thì có kinh mà ko uống lại chẳng thấy đâu. cuối cùng bs khuyên mình lên uống thuốc bắc hoặc thuốc nam, vì thuốc tây chỉ có tác dụng nhất thời, và ko lâu dài. Mình đã phải uống hơn 30 thang thuốc bắc của BS Phùng Hòa Bình (mẹ nào xem kênh 02 ti vi thỉng thoảng hay thấy bs xuất hiện nói ở chương trình đông y) thì thấy công nhận vòng kinh của mình đều hơn (2-2,5 tháng/1 lần ). Ngoài ra bạn phải biết tính chu kỳ rụng trứng nữa, nói đơn giản thế này nhé, mua que thử rụng trứng về, hoặc là đi soi trứng. Như mình, mình có thể tính khá chuẩn chu kỳ rụng trứng của mình, các bạn để ý khi nào sắp đến chu kỳ rụng trứng thường chỗ đó ra nhiều dịch hơn, ẩm ướt hơn (trừ những bạn bị viêm thì mình ko biết ) và khi trứng rụng chỗ đó sẽ khô , sạch hơn. hết thời kỳ rụng trứng trong vòng 14-15 ngày là sẽ bị. các bạn để ý căn chuẩn vào thời kỳ rụng trứng thì quan hệ khả năng thụ thai cao hơn, trc thời rụng trứng nên kiêng khoảng 1 tuần để cho tinh trùng đặc hơn, chất lượng hơn. Mẹ nào mà đều kinh thì quá dễ tính rồi. Khi quan hệ xong chịu khó nằm im, kê mông cao lên, đừng đi rửa ngay.
    Đây là trường hợp của mình cho các bạn khó tính chu kỳ rụng trứng thôi, còn nếu có vấn đề j về sinh lý thì mình cũng chẳng biết.