Toàn quốc: Rimodi, tất nhà giàu

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Song Nhi, 12/10/2011.

1. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Face bán hàng: Đặng Thị Nồ
    https://www.facebook.com/nhichi.dang

MÌNH NGHỈ BÁN RIMODI, XIN ĐƯỢC GỬI LỜI CẢM ƠN TỚI TẤT CẢ NHỮNG AI ĐÃ TỪNG GHÉ QUA TOPIC NÀY.

Xin giới thiệu qua một chút về Rimodi, để những ai chưa một lần dùng thử không quá tò mò:
    - Tất quần mỏng, hơi có độ bóng khi nhìn gần, trùm hết cả bàn.
    - Đi đẹp chân, thật chân. Kể cả màu sáng nhất cũng không tạo cảm giác "chân thương binh" (là chân gỗ, chân giả, chân đắp bột ý ạ)
    - Nhiều màu để lựa chọn
    - Nhiều mùa để mặc (tiết trời se se lạnh hoặc mùa hè nóng rát bàn chân đều cần đến bạn ấy)
    - Nhanh rách (nhược điểm khó ưa nhất đây. Nhưng với những người biết giữ gìn thì Rimodi cũng đi được rất nhiều lần chứ không ít đâu. Cá biệt có bạn vanhang lười biếng cho Rimodi vào túi giặt, quay máy tít thò lò mà vẫn kêu là tất bền :rolleyes:)
    - Sản xuất tại Thái Lan, nhưng nhiều người vẫn quen gọi là tất Ý.
    - Với những đôi tất bị xước, bạn đừng vội vứt đi nhé. Hãy giặt sạch sẽ, chờ lúc lạnh mang vào chân cho con trước khi ngủ. Lũ nhóc nhà mình khoái được diện Rimodi lắm, cả đêm không sùng sục bắt mẹ cởi tất như khi đi tất dày cộm, dù bạn bé có hai cặp giò ngắn quá, đi vào trông như chân bà già nhăn nheo :D Nửa đêm con có tốc chăn mà mẹ đang mải mơ về hoàng tử bạch mã cũng không sợ con bị lạnh quá.
    Với các bà mẹ hay bị lạnh chân thì nên mặc kèm với quần vào những hôm rét thấu da thấu thịt nhé, thoải mái, dễ chịu, ấm áp, tiết kiệm!

Mình gọi bạn ý là tất nhà giàu vì mình đi buôn mà cũng chỉ dám rón rén dùng bạn ý vào những dịp trọng đại thôi. Bình thường không nóng không lạnh thì cứ trình làng toàn bộ bản chất thật của đôi chân nom như có họ hàng với chú voi con ở Bản Đôn.
    Người quen hỏi mua mình toàn khuyên đừng dùng vì khi nó bị xước thì ruột gan lộn tùng phèo lên vì xót xa. Nhưng chính người quen đã phân tích cho mình rằng: chị thử đi tất được gọi là xịn, mấy trăm ngàn rồi. Cũng nhanh rách như nhau thôi. Nếu chân tay nuột thì một đôi Rimodi có thể đạt đến độ bền 10 lần sử dụng (Thế là thành tất nhà nghèo rồi còn gì!)
    Mình chưa đi loại tất mấy trăm ngàn bao giờ, nhưng tính ra nếu bỏ tiền mua một lố tất Rimodi này (tương tự một quần tất xịn) thì cũng có thể dùng suốt một mùa heo may đấy.
    Giá: 35k/đôi.
    Freeship từ 10 đôi trở lên (Nội thành Hà Nội).
    Phí ship nội thành Hà Nội: 20 - 30k.
    Ship ngoại tỉnh: Khách hàng tự chịu phí ship
    Alo để được phục vụ: 0912177153
    Địa chỉ giờ hành chính: 39 Hàng Chuối.
    địa chỉ ngoài giờ hành chính: chung cư G3C, đường Vũ Phạm Hàm, Yên HÒa, Cầu Giấy, Hà Nội
    Tài khoản VCB của mình:
    0021000941351, VCB Hà Nội, Đặng Minh Cường

Còn đây là hình Rimodi đại diện, bạn này chưa được bóc tem, nằm trong lồng kính:

Có 10 màu tương ứng với các mã số sau:

03: Rêu, dành cho người cá tính.
    08: Đen, màu phổ thông, bán chạy nhất. Màu này hay bị một vài vệt đen như vết xước, nhưng không phải là hàng lỗi đâu ạ. Hình như nhà giàu chơi thế mới trội :p.
    13: Ghi đá, dành cho người cá tính (những màu này rất kén người mặc nên ai muốn dùng thử thì nên lấy 1 đôi làm quen). Năm 2015 nhiều người thích màu này, như là mốt vậy.
    17: Cát cháy, màu bán chạy thứ nhì, ba, tùy cảm hứng từng thời điểm (màu 17 hơi giống màu rêu 03 nhưng nhạt hơn. Đáng ra phải gọi 17 là màu rêu nhạt mới đúng, nhưng bao nhiêu năm nay mọi người vẫn mặc định nó là màu cát cháy nên cứ để bạn ấy tin mình là màu cát cháy đi nhé.
    18: Hàn Quốc (hay còn gọi là màu khói), màu này hơi sương khói, lạ lạ, là phát hiện của năm 2012, số lượng order tăng đột biến trong năm 2015.

Còn đây là màu da chân, sắp xếp theo thứ tự từ nhạt đến đậm:

05: da chân nhạt nhất.
    28: Da chân nhạt. Cá nhân mình thích màu 28 nhất, vì nó hơi phớt hồng, khiến cho da chân có tí sinh khí mới. Nhiều người cứ hỏi màu nào thật nhất, mình vẫn nói là màu 28. Mỗi người một cảm nhận khác nhau nên đừng lấy suy nghĩ của mình làm chuẩn nhé. Vì trên thực tế thì khách của mình mua màu 09 nhiều hơn.
    09: da chân nhạt vừa, tương tự màu 05, có năm là loại bán chạy số 1
    19: tương tự màu 09, đậm hơn tí tẹo.
    20: da chân đậm, ít người thích, nhưng đã thích thì mê muội (các mẹ chân dài nên sử dụng màu này). Phải gọi 20 là cát cháy mới phải.

Đừng hỏi mình màu nào đẹp nhất nhé, vì đối với người yêu thích Rimodi như mình thì màu nào cũng đẹp. Đẹp nhất là khi bạn biết kết hợp màu tất với bộ trang phục mà bạn đang mặc. Và tuyệt đẹp là khi Rimodi được bám càng những đôi chân thon dài.

KJC, made in Korea, 80 denier, dày, đẹp, che giấu violon tốt, nhưng chán một nỗi là khí bền, cho nên mình liệt vào hàng tất nhà nghèo. Tất khí dài, nên những người ít uống sữa tăng trưởng chiều cao nên cân nhắc nhé. Thực ra, con mình mới hơn 140cm cũng xỏ đại vào, nhưng mình cứ ghi chú vậy cho chắc ăn: 60k

Tất nam Slazenger: 180k/chục, có nhiều màu: trắng, trắng pha ghi, đen, đen pha ghi (như hình)

Đây là nhận xét của một vài khách hàng có thâm niên dùng Rimodi:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Song Nhi
    Sửa lần cuối: 10/11/2017
  2. Song Nhi

Ðề: Rimodi, tất nhà giàu

Mod cho mình xí bài 2 để sau này hướng dẫn cách sử dụng tất ạ :p

Trước khi dùng:

Bỏ lớp giấy lót tất ra, cho tất vào túi ni long rồi để vào ngăn đá tủ lạnh (theo Viet Bao thì để vài ngày, còn theo một tài liệu khác thì để vài tiếng, thời gian này chắc không quan trọng lắm đâu, các mẹ cứ để bao lâu tùy ý, chủ yếu là giải quyết vấn đề tâm lý thôi). Sau đó lấy ra giặt bằng nước lạnh. phơi chỗ thoáng gió, tránh ánh nắng gay gắt (mùa này sợ gì nắng ;) ).

Cách giặt:

Gần giống như giặt đồ lụa: giặt tay, với hóa chất tẩy rửa nhẹ như dầu tắm hay dầu gội. Không dùng kẹp để phơi tất, tránh để gần những đồ gây xước.
    Phơi chỗ thoáng gió, tránh ánh nắng gay gắt (mùa này sợ gì nắng ;) )
    Sau khi giặt sạch, ngâm tất vào nước ấm có pha dấm khoảng 15- 20 phút, công dụng của dấm là làm sợi tất dai hơn và đánh bay các loại mùi khó chịu.

Cách dùng:

Hãy kiểm tra móng tay, móng chân của bạn, xem chúng có thể là thủ phạm gây xước tất hay không. Thậm chí, gót chân nứt nẻ cũng sẽ là tác nhân gây ra những vết xước rất khó chịu cho đôi tất nhà giàu này. Hai việc cần làm khi xỏ tất là:
    - chuẩn bị một găng tay ni long (loại hay dùng để cầm thức ăn cho vệ sinh ấy ạ)
    - thoa kem dưỡng da vào hai bàn chân.

Thủ sẵn lọ sơn móng tay để "cứu thương":

Nếu có một vết xước nhỏ, nên dùng sơn móng tay "vá" vào vết rách, tránh để vết rách loang rộng. Nên thủ sẵn lọ sơn không màu đồng hành cùng bạn Rimodi khó chiều này.

Trong trường hợp tất bị xù lên, sách Mẹo vặt khuyên nên lộn trái tất để đi (và đừng có mà đi chân trần trước mặt người lạ vì họ sẽ trố mắt ra nhìn xuống đôi tất trái của bạn với vô vàn suy nghĩ cực buồn cười đấy). Tất Rimodi thì chỉ có xước thôi, mình chưa thấy hiện tượng xù, nhưng cứ đưa vào đây cho các bạn hay đi tất giấy tham khảo.

Đừng nên vứt tất thương binh vào sọt rác

Như đã nói, đây là một đôi tất đỏng đảnh nên việc tất hỏng nhanh là không thể tránh khỏi. Kỷ lục giữ tất lâu chắc cũng chỉ 5, 6 lần (có thể là vô địch đấy). Các bạn nên tận dụng bằng cách để dành tất bị xây xước cho những ngày đông lạnh giá. Thay vì phải mặc quần đông xuân bên trong quần công sở, bạn chỉ việc giảm rét bằng đôi tất mỏng manh này.

Chúc các bạn có đủ ý chí và nghị lực để làm đúng những hướng dẫn trên.
    Còn mình thì... xin hàng :D

Có một vài kỷ lục của các thượng đế đã dùng Rimodi, xin cọp py nguyên văn để tiếp thêm dũng khí cho mọi người.

Bác xinh gái này chỉ thực hiện được 1/2 hướng dẫn trên, nhưng kết quả khả quan:

Và đây đang là người vô địch trong việc gìn giữ tất nhà giàu:

Giải thích thêm một chút từ comment của beotronxinhxan: Rimodi có size cho người bigsize đấy, nhưng mình chưa bao giờ được hân hạnh phục vụ khách bigsize nên toàn nhập size bình thường.

Sửa lần cuối: 21/1/2015
  3. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Hay quá , em đang quan tâm đến tất , chúc chị đắt hàng nhé !

Song Nhi thích bài này.
  4. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Chị Song Nhi đã bán hàng trở lại ạh. Những bài viết của chị lúc nào cũng đặc biệt, kể cả bài viết bán hàng. Mong chị vượt qua bão giá trên thuyền tất Rimodi và có nhiều câu chuyện, suy ngẫm hay để chia sẻ cùng mọi người nhé.

Song Nhi thích bài này.
  5. jupiter_ngo

jupiter_ngo Thành viên chính thức

Đặt chỗ để mua nào. Tớ cũng rất thích loại này!

Song Nhi thích bài này.
  6. Mom of 2B

Mom of 2B Thành viên kỳ cựu

Lời giới thiệu về sản phẩm của chị hấp dẫn chẳng kém những câu chuyện chị thường viết. Chị ơi, chị cho em hỏi, 1 lố có được chọn màu không hay chỉ là một màu thôi? Chúc chị đắt hàng.

7. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Quả chân voi của em mà ướm ẻm này vào thì chỉ gói trong 1 từ NUỘT , Già nhể!

Song Nhi thích bài này.
  8. Song Nhi

Cảm ơn các bạn đã vào xông đất cho mình. Ngồi bán hàng mà có người vào động viên thế này, có ế cũng vui lòng :p

Vậy là bạn đã dùng rồi. Mình rất thích phục vụ những khách biết rõ về Rimodi :D

Cảm ơn em nhiều! Đôi khi chị cứ thấy mình hơi quá dài dòng, nhưng cái bệnh trời hành, không dài dòng thì sợ nói không hết ý.
    Đấy, em hỏi đúng cái chị quên, 1 lố tất chỉ có một màu thôi em ạ. Chị mà xé lẻ ra bán từng màu thì ngày nào cũng phải lật tung đống đồ lên để ghi chép màu nào còn/hết, mệt vô cùng tận luôn.
    Biết rằng bán cả lố thì rất khó khăn cho những người mới dùng lần đầu, nhưng hoàn cảnh không cho phép chị làm khác được. Khách hàng cũ của chị bây giờ toàn gom order người trong công ty, lèng phèng thế mà cũng được 3, 4 lố một lần :p

9. MebeThuan

MebeThuan

Chị ui, tiếp tục sự nghiệp "Tất tần tật"... kiếm xèng mua nhà to hả chị!:rolleyes:
    Chúc chị thật đắt hàng và luôn giữ vững khí thế chị nhé :D

haitintin74Song Nhi thích.
  10. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

một lố có được chọn màu không hả chị ? đen và da chân, cát cháy được thì em đăng ký 1 lố

11. mergi_rose

mergi_rose how come!

ha ha, "máu" cụ già lên đến tận đỉnh đầu roài! sợ thật!!!

12. Song Nhi

Cứ coi như chị nhận order đi em nhé, vì nếu không kết hợp được với các đơn hàng khác để giải quyết các màu thừa thì chị xin hoãn :p
    Màu da chân có nhiều loại lắm em ạ, 05, 09 và 20

Sao hiểu già thế!
    Chị đang nói chuyện về em bên topic Tệ bạc hội đấy, có bạn đang cần thuê nhà làm văn phòng

MeBeCuncon1 thích bài này.
  13. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Ủng hộ chị SongNhi, em ko mặc váy nên ko hay đi tất này, nhưng nếu đi sẽ alo chị ngay, hi hi

14. Song Nhi

Từ ngày bán Rimodi, chị ước tất cả phụ nữ trên đất nước VN mặc váy :D

15. Me Hai An

Me Hai An Contributor !

Ui trời, hnay định thắc mắc là cả hội mợ nào cũng có một cái mẹt hàng, còn mỗi chị chưa có mẹt nào, thế mà tối về làm ngay một cửa hiệu "Tất tần tật 2" này rồi. Nhanh thật đấy. Chúc chị nhập đến đâu bán tất tần tật đến đấy nhé ! :D

Song Nhi thích bài này.
  16. TieuThin

TieuThin Mọt Vải Yêu May Vá

Oánh dầu, mùa đông mà mặc váy em lúc nào cũng 1 tất đi ở chân và 1-2 cái cất cốp xe, đề phòng rách bất cứ lúc nào..he.he..
    Cái màu da chân đậm nhất là màu cát cháy đấy hả chị? Em sợ nhất là bị nhìn giống chân giả nên chỉ thích màu nâu nâu thôi.

17. Song Nhi

Không, màu cát cháy là màu cát cháy, màu da chân đậm(số 20) tương tự màu nâu nâu em ạ.
    Tất Rimodi là tất cực mỏng, không có cái nào giống chân giả đâu.
    Giống chân giả phải là loại tất dày em ạ

18. Noel96

Noel96 Bắt đầu nổi tiếng

Đọc xong phần mở bài mà mình muốn lẳng lặng mua cũng chẳng được. Báo cáo em là cái đôi tất có nhược điểm duy nhất là nhanh rách của nhà em chị còn đi được ba lần mới rách, chứ đôi tất Nhật chị vừa mua 290k vừa xỏ vào đã rách liền kia kìa, hic, còn bị đứa em cùng phòng nó bảo là dở hơi, thừa tiền mua vào đi lại rách luôn. Thế nên mới tức khí nhảy vào đây, mua lố "tất nhà nghèo" đi cho đỡ tức. Chị hỏi khí không phải, chứ cái gọi là lố ấy có được xen kẽ các màu không hay chỉ được mono ton thôi?

Sửa lần cuối: 12/10/2011
  19. thuy_ttt

thuy_ttt Bắt đầu nổi tiếng

Huhu em vừa mua 30 đôi giá 40k, Sao chị ko mở topic sớm hơn. Em muốn lấy 1 lố thì đến tận nhà lấy hả chị

20. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên rất tích cực

oánh dấu topic tất của nhà bạn :)