Kinh nghiệm sinh ở việt pháp

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi trang koi, 12/10/2011.

1. namlun22

namlun22 Thành viên chính thức

Ðề: Kinh nghiệm sinh ở việt pháp

Hix,em lại đang khám bs thu,thấy bác khám cứ wa wa ý.kòn chả in cho mình kái kết wa siêu âm. Cân nặng bác cũng boa áng chừng thui.chả bít bác hợp thì thế nào. Hix, mấy lần đi khám cũng nản

Đang tải...

2. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

mình thấy có mấy mẹ sinh ở viện này nghe cũng tốt lắm đấy bạn ạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. Me_moka

Me_moka

Nguyên văn bởi pizaso5 Để tớ kể lại quá trình sinh của tớ cho các mẹ yên tâm. Tớ khám bác Thu lần cuối là 38 tuần 4 ngày, chưa có dấu hiệu đau bụng hay gì cả nhưng đêm thì khó ngủ, khó chịu vùng bụng dưới. Tớ kể với bác Thu, bác bảo, thế hôm nay thích đẻ luôn k? Ôí giời, chả biết bác nói đùa hay thật, 2 vc nhòm lịch thấy mùng 1, lại tháng nhuận nên bảo thôi kiêng, k con zai mùng 1 ghê gớm lắm. Tớ bảo bác , thôi bác cho em mai đi, bác ok. 2 vc về nhà dọn dẹp nhà cửa lần cuối, sáng hôm sau 7h tung tẩy vào viện, tớ còn bảo ông bà là, con đi đẻ đây, hihi, vào viện còn đứng chụp ảnh cái bụng bầu làm kỷ niệm, nói chung chả có vẻ gì là bà bầu đi đẻ cả, k đau đớn vật vã gì. Đúng 8h30 tớ được truyền thuốc giục sinh, sau đó nằm chờ, 11h mở được 3cm, bắt đầu tiêm gây tê, sau đó mọi cơn đau chấm dứt. Khoảng 1h sau, tớ bắt đầu thấy đau nhẹ, có cơn thúc phía dưới, lúc này bs bắt đầu vào chuẩn bị, cơn đau tăng dần, nói chung đến lúc rặn đẻ cũng đau phết đấy. BS bảo, phải hơi đau mới biết đường rặn chứ k đau tí nào thì k biết đâu mà lần. Tớ rặn khoảng 4 đợt thì ra con. Nói chung, mọi việc khá nhanh và thuận lợi, từ lúc truyền giục sinh đến khi sinh là 5 tiếng. Sinh xong em bé được lau người, mặc đồ và tiêm phòng luôn, chồng tớ đi theo em bé, còn tớ thì nằm chờ xổ rau và khâu. Ca đẻ của tớ là bác Yến đỡ, nói chung bác khá nhẹ nhàng, đỡ tốt, nên tớ cũng k có cảm giác sợ. 1 ca đẻ thường gồm 3 nữ hộ sinh và 1 bác sỹ. Mọi quy trình đều rất hoàn hảo. Sau khi xong xuôi họ đưa 2 mẹ con về phòng, có đầu bếp đến hỏi thực đơn, tớ chọn cơm tôm rim và gà rang, sáng thì chọn phở bò, nói chung ăn ngon phết các mẹ ạ, tớ mệt mà cũng chén được, nhất là món tôm rim ngon lắm, các mẹ cứ gọi món ý nhé. Tối thì có y tá chăm em bé nên các mẹ cứ thoải mái ngủ thôi, chả phải lo gì. Đồ dùng trong viện đầy đủ hết, bỉm Goon, bvs cho mẹ, giấy ướt, 1 bộ đồ vệ sinh cá nhân cho mẹ, túm lại là chả thiếu cái gì, các mẹ chỉ cần chuẩn bị 1 bộ cho me và 1 bộ cho bé khi ra viện thôi. Quá trình đi đẻ của tớ là thế, ox cũng vào phòng sinh, chứng kiến tận mắt giấy phút con chào đời, chứng kiến cả giấy phút tanh bành của vợ , tự tay cắt rốn cho con, đúng là 1 trải nghiệm k thể nào quên. Sáng hôm tớ sinh là có 4 ca gây chuyển dạ nhân tạo như thế, và đều mẹ tròn con vuông. VP có phương pháp đẻ này rất chủ động, mình sinh thường vẫn có thể chủ động theo ý muốn, k cần chờ cơn đau tự nhiên, mà vẫn an toàn. Chúc các mẹ cán đích an toàn, mẹ tròn con vuông nhé, cứ yên tâm, sinh ở VP là sự lựa chọn đáng đồng tiền bát gạo, rồi mọi việc sẽ tốt đẹp hơn các mẹ nghĩ

4. mecuTit0909

mecuTit0909 sâm - nấm Hàn Quốc

ôi. ở viện này nhìu xièng lắm.hi

5. tuansinh

tuansinh THỜI TRANG THIẾT KẾ STELLA

Mình cũng đang có dự định là sinh tại bệnh viện việt pháp mẹ nào có kinh nghiệm rồi chia sẻ cho mình với