kinh nguyet sau khi sanh

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Me La Tat Ca, 10/4/2009.

1. Me La Tat Ca

Me La Tat Ca Banned

cho em hoi em cho con bu' sua me. neu cho con bu' sua me. la em khong co kinh nguyet phai khong cac me. ?

Khi nao minh khong cho con bu' sua me. nua thi se co' kinh nguyet lai phai khong ?

Xin tra loi giup em voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me La Tat Ca
    Đang tải...

2. nguyenhanhcpt

nguyenhanhcpt Thành viên sắp chính thức

Không hẳn thế đâu em ạ, cái đó tùy thuộc cơ địa của từng người. Có người vẫn cho bú và vẫn có, nhưng có người cho bú đến tận 6,7 tháng mà vẫn ko có. Có người có lại sau 6 tháng hoặc 1 năm, lại có người có lại chỉ sau 1,5 tháng thui em ạ.

3. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Lúc đầu mình cũng tưởng như bạn đấy, khi nào cai sữa cho con thì mới có nguyệt san .Nhưng khi bé được 4th thì mình thấy nguyệt san trở lại. Tháng đầu tiên rất nhiều, 1 ngày dùng hết 1 GBVS loại dầy. Tới các tháng tiếp theo thì trở về như trước khi có em bé.

4. mẹ jenny

mẹ jenny Bắt đầu tích cực

Em bé nhà tớ được 6 tháng rồi mà tớ vẫn chưa thấy nguyệt san trở lại thì có bình thường ko các mẹ. Tớ thấy hơi lo lo

5. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Không phai lo dau me Jenny oi,em có ba chi ho 1 nam moi có nguyet san day.Chi ko phai lo lăng gi nhe

6. Hai Yen

Không phai dau,em 4 th moi có nguyet san day nay!Moi dau em cung nghi nhu chi va nghi dang cho con bú,va chua thay kinh nguyet nghi la ko có thai dc.Nhung hoa ra lai ko phai,hii

7. Me La Tat Ca

Me La Tat Ca Banned

ủa mẹ Hải Yên ơi

vậy mình không có nguyệt san là không có thai được huh ?

8. Hai Yen

Van co chu me no oi,bao nhieu ng o co quan em bi dính vi nghi nhu the day.

9. kunGialinh

kunGialinh Thành viên mới

em cũng đang lo lắng tý đây, 5 tháng thì có nguyêth san, rất nhiều, tháng sau mất tích, để mấy hôm nữa mà không thấy chắc là phải đi kiểm tra. 100% là không có bầu nhé, em test rồi mà.

10. sinh_phu

sinh_phu Thành viên đạt chuẩn

sau khi sinh tuy chưa thấy kinh trở lại nhưng các mẹ nhớ là vẫn phải dùng các biện pháp tránh thai(tốt nhất là dùng bao).

11. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Tớ thì tháng thứ 2 đã có nguyệt san, nhưng ít thôi; tới tháng thứ 3 thì nhiều thật, 3-4ngayf đều nhiều, ngày thứ 6 mới hết. Tháng thứ 4 thì chưa biết ra sao. Tớ sinh mổ, lại không có sữa cho bé bú,bé toàn ăn sữa ngoài. Có mẹ nào không có sữa cho con bú mà lại có nguyệt san sớm giống như tớ không? CÓ bị sao không nhỉ? (Tuần thứ 6 kể từ ngày sinh con tớ có đi khám, bác sỹ bảo niêm mạc tử cung dầy, tử cung hơi to)

12. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Chắc cũng tùy cơ địa mỗi người nhỉ, chứ em vẫn cho bé bú, vẫn có kinh nguyệt như thường đấy ạ. Hồi chưa sanh, em cũng nghĩ rằng đến khi bé thôi ti mẹ thì mới hành kinh trở lại :rolleyes::rolleyes:

13. thienminh_mamy

thienminh_mamy Thành viên chính thức

Có kinh nguyệt sớm hay muộn là do cơ địa của từng người. Nhưng mà các mẹ cũng cẩn thận rất dễ dính bầu đấy nhé. Vì trứng rụng trước khi có kinh nguyệt mà.

14. metunglinh

metunglinh Bắt đầu tích cực

Ôi mình 8th vẫn ko thấy nên chủ quan, kết quả là thêm 9th nữa thì được 1 cu đấy. Hoàn thành nhiệm vụ!

15. thunhua

thunhua Banned

Kinh nguyệt sau sinh.

Các bà, các cô đã sinh đẻ nhiều lần, khi đẻ rồi cho con bú 1-2 năm mà không có kinh nguyệt đó không phải là chứng Rối loạn kinh nguyệt.
    Bởi vì khi sinh đẻ nhiều lần huyết kém; lại ăn uống vào biến sanh chất sữa cho con bú không đủ, có đâu dư mà biến sanh máu mới đem đến tử cung, để mỗi tháng đúng kỳ hành kinh, mà đó là sự thường không đáng lo ngại.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=58

16. mẹ Bảo Khánh

mẹ Bảo Khánh Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình được 6th thì mình cũng có trở lại, sang tháng sau thì lại chẳng thấy gì, làm hai vợ chồng lo quá,cũng may mình ko dính. Các mẹ chú ý sau khi có kinh nguyệt trở lại, vòng kinh có thể ko đều nên đừng tính không thì dễ có bầu lắm đấy.

17. Bomekuty

Bomekuty Banned

Tớ đây hơn 10 tháng rồi vẫn chưa có kinh. Hị hị

18. mesoc1202

mesoc1202 Thành viên mới

Em 1,5 tháng sau đã có kinh này. Trong khi chị gái em sau khi đẻ em bé, 8 tháng sau mới có. Chắc là tuỳ từng người đấy. Nhưng mà đúng là phải luôn luôn đề phòng.
    Cho em hỏi sau bao nhiêu tháng thì đi đặt vòng được ạ? Em mổ đẻ.

19. Me La Tat Ca

Me La Tat Ca Banned

gan 3 thang roi minh moi co' kinh nguyet tro lai ne` .... cho con bu' sua me. ma minh cung co kinh nguyet vay la co* the minh tro lai binh thuong roi huh ? cac me.

20. huechi_uct

huechi_uct Thành viên tích cực

Mình có 2 bé rồi, bé lớn thì sau khi sinh xong, hết sản dịch là mình có lại ngay, nhưng k đều, 2 tháng đầu thì 1 tháng/lần, sau đó là 2 tháng/lần, rồi sau 8 tháng thì mình phát hiện ra có bé thứ 2. Sinh bé thứ 2 xong thì 6 tháng sau khi sinh mình mới có lại. Mình sinh thường và cho các bé bú hoàn toàn, k 1 giọt sữa ngoài. Mình có tham khảo nhiều người thì thấy : Cái này do cơ địa mỗi người, nhưng k phải lần sinh nào cũng như nhau, có ng có lại ngay, có người khi cai sữa mới có lại, có người vài tháng sau mới có, nhiều ng 2 lần sinh k giống nhau và thường có lại thì thời gian đầu kinh nguyệt k đều như thời chưa làm mẹ nhưng sau 1 thời gian lại bình thường trở lại.