Con học Trường Vietkids Nguyễn Khuyến, có ai khôn

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Chi Mai, 23/8/2006.

1. Chi Mai

Chi Mai Thành viên chính thức

Các mẹ ơi, bé nhà mình đang học tại Trường Vietkids - 58 Nguyễn Khuyến được mấy tháng nay rồi. Nhưng bắt đầu từ tháng 9 tới trường này tăng học phí lên 1,2tr/tháng, cô hiệu trưởng nói rằng tăng khẩu phần ăn cho các cháu (đang từ 15k/ngày lên 20k/ngày), nhưng mình vẫn thấy không được thoải mái cho lắm, tại vì khẩu phần ăn của các bé bố mẹ không kiểm soát được, có tăng hay không làm sao biết được :roll Trường lại không có camera theo dõi tại các lớp, không có xe đưa đón trẻ, lớp học thì càng ngày càng đông không còn như ban đầu là 15 cháu/lớp nữa . Mình thấy rất bức xúc . Có lẽ mình phải chuyển con về trường gần nhà thôi vậy, con vừa phải đi học quá xa mà Trường này càng ngày càng sút kém đi . Không biết có mẹ nào cũng cho con học tại đây và cũng có những bức xúc giống nhà mình không nhỉ :?:
    À mình đang tìm hiểu về trường mầm non công lập Quảng An (Tây Hồ), có mẹ nào biết thông tin gì về trường này thì làm ơn cho mình biết với nhé. Thanks các mẹ :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chi Mai
    Đang tải...

2. meoxu

meoxu Thành viên rất tích cực

1,2M thì bằng seasame rồi còn gì :shock:

3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Có bé con nhà chị họ mình cũng học ở đây này. Hôm trước vừa thấy chị ấy giải tán rồi, cho con vào Hoa Sữa học và không thèm đòi lại tiền nữa. Thực ra bé học ở Vietkids ở Vũ Ngọc Phan cơ nhưng lớp đông quá, trường vẫn cứ nhận học sinh. Được khoảng nửa tháng thì chị ấy phát hiện ra là sáng khi đưa con đến học thì ở VNP, sau khi bố mẹ về thì họ gọi taxi đưa con đến Nguyễn khuyến, đến 3giờ rưỡi lại đưa con về VNP để chờ bố mẹ đến đón, hôm nào cũng thế, thằng bé gầy rộc hẳn đi vì bị di chuyển quá nhiều. CHị ấy đến trường làm ầm lên rồi đưa con về nhà luôn, không thèm đòi tiền nữa. Sợ trường tư thục quá nhỉ :!: :lol:

4. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Đúng là đáng sợ thật. Em có cô bạn cũng cứ cầu cạnh để xin cho con vào Vietkids ở VNP mãi mà chưa được :roll: , em mà kể chuyện này với cô ấy chắc cô ấy hãi phải biết. Không biết họ tính thế nào mà đưa trẻ lên Nguyễn Khuyến ngày nào cũng vậy nhỉ :twisted: :?: .

5. thuyph

MÌnh tưởng chỉ cầu cạnh xin vào trường công, trường điểm thôi chứ, tư thục mà cũng khó thế cơ à :roll: :?: :lol:

6. Chi Mai

Đúng đấy mẹ nó ạ, mình cũng phải mai phục mãi mới có chỗ cho con vào trường này đấy :wink: Thế mà càng ngày càng thấy thất vọng tràn trề :evil:

7. BeBi

BeBi Thành viên tập sự

Cac me oi the truong 20-10 o Tho Nhuom the nao? Co me nao biet ve truong nay ko?

8. thuyph

Trường này là trưởng điểm đấy, bạn mà xin được thì cứ cho con học đi, chị bạn mình có con học ở đây đấy, khen thích lắm, mặc dù nhà chị ấy ở Hàng Than mà vẫn cố đưa con đến đây học đấy.

9. cua coi

cua coi Thành viên mới

Trường Vietkid chất lượng đi xuống

Tôi cũng có con đi học ở Vietkid từ những ngày đầu trường mới mở, nhưng nay tôi đã phải chuyển cho cháu đi trường khác. Tôi thấy ở trường các cô giáo không yêu trẻ, không có phương pháp sư phạm và hành vi đánh trẻ là thường xuyên diễn ra. Tôi đã có những góp ý xây dựng với nhà trường nhưng nhà trường vẫn tiếp tục không có biện pháp gì và dường như không quan tâm đến vấn đề này. Các cô giáo thì có những tác phong và câu nói không sư phạm. Và bữa ăn tại trường không bảo đảm vệ sinh, thường gây rối loạn tiêu hoá cho các cháu. Nhà trường hoạt động dường như không bảo đảm được chữ "tín' với khách hàng.

10. khung long nho be

khung long nho be Thành viên tập sự

Cảm ơn về thông tin của các mẹ nhé. Mình đã đến thăm LF, thấy cơ sở vật chất cũng ổn, về phương pháp giáo dục có vẻ không quá tây hoặc quá ta (mix). Cô Hà Anh tuy trẻ, chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng mình thấy thái độ làm việc có vẻ cầu thị và lấy trẻ em làm trung tâm. Tuy nhiên không biết thực tế sẽ như thế nào, chỉ là những điều quan sát được. Nếu các mẹ có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé. Mình rất quan tâm đến việc nhà trường có cầu thị và giữ chữ tín hay không vì con mình đã từng học Vietkid rồi Ohana từ khi các trường đó mới mở, còn rất ít học sinh, lúc đầu các trường làm ăn cũng được, nhưng khi bắt đầu đông học sinh, qua giai đoạn tiếp thị rồi thì chất lượng đi xuống, thất vọng lắm (có lẽ là điểm yếu của nhiều dịch vụ ở VN). Có lẽ mình sẽ quyết định cho bé nhà mình học ở đây. Nhưng sau hai lần trải qua hai trường kia, mình cũng không còn dám tin khi trường bắt đầu có thương hiệu thì chất lượng sẽ như thế nào. Trước mắt là cứ quyết định vậy đã, để bố mẹ còn yên tâm làm việc.

11. forkids

forkids Banned

Nghe các mẹ kêu mà thấy sợ qúa! Trẻ con mà ngày nào cũng di chuyển như thế thì sút cân và ốm là phải. EM cũng đi rất nhiều trường để tim hiểu, quan điểm của vợ chồng em là :1. Môi trường phải sạch sẽ, thoáng mát, 2. Vệ sinh an toàn thực phẩm phải đảm bảo, 3. Phương pháp giáo dục phải tốt (dạy học, giáo viên ), 4. Phải gần nhà (không để cháu di chuyên nhiều), 5. Vừa túi tiền nhà mình.
    Qua khảo sát, vợ chồng em quyết định gửi con vào AEC KIDS ở 273 Tôn Đức Thắng - Đống Đa, nhưng cũng mới thử nghiệm thôi. Ở đáy, thi thoảng xem con đang chơi qua Camera cũng thất vui hơn!!!

12. forkids

forkids Banned

Re: Trường Vietkid chất lượng đi xuống

Nghe các mẹ kêu mà thấy sợ qúa! Trẻ con mà ngày nào cũng di chuyển như thế thì sút cân và ốm là phải. EM cũng đi rất nhiều trường để tim hiểu, quan điểm của vợ chồng em là :1. Môi trường phải sạch sẽ, thoáng mát, 2. Vệ sinh an toàn thực phẩm phải đảm bảo, 3. Phương pháp giáo dục phải tốt (dạy học, giáo viên ), 4. Phải gần nhà (không để cháu di chuyên nhiều), 5. Vừa túi tiền nhà mình (950.000/tháng)
    Qua khảo sát, vợ chồng em quyết định gửi con vào AEC KIDS ở 273 Tôn Đức Thắng - Đống Đa, nhưng cũng mới thử nghiệm thôi. Ở đáy, thi thoảng xem con đang chơi qua Camera cũng thấy vui hơn!!!

13. minhtun

minhtun Banned

Mẹ Minhtun cũng vừa đến xem AEC Kids hôm Chủ nhật vừa rồi, thấy ở đây cũng ổn, nhưng không biết có được lâu dài không. trường tương đối rộng và thoáng mát, lại gần chổ bố minhtun (mẹ đỡ vất vả hơn). AEC kids lại dạy tiếng Anh cho trẻ vào các ngày cuối tuần, nên lại cho luôn chị cu Minhtun (đang học lớp 2) học tiếng Anh luôn ở đấy. Từ hôm gửi cháu, lên cơ quan cứ dán mắt vào máy tính để xem con qua Camera, Sếp bảo, hạn chế thôi nhé!!! làm minh ngại quá!!!
    Bố mẹ nào nhà gần, gửi con ở đấy cũng hay đấy!!!!

14. tungrooney

tungrooney Thành viên tập sự

ko biết gửi con nơi đaua

Mình cũng có bé Ti mới dược 17 tháng tuổi . Dạo này 2 vợ chồng bận di làm không có thời gian chăm sóc cháu đươc. Mình muốn tìm 1 trường mẫu giáo có đầy dủ cơ sở vật chất . Mình cũng định gửi bé Ti qua Vietkid ,nhưng vô dây thấy mấy mẹ chê quá , nên chắc mình sẽ tham khảo qua AEC Kids vậy . Nghe các bác quảng cáo hay hay , cũng muốn xem thế nào :)

15. me chich bong

me chich bong mẹ khoai pin

Minh muon cho chich bong nha minh di nha tre nhung chau moi duoc co 14 thang thoi. Khong biet co cho nao tot de gui be khong? Minh muon chau duoc cham soc can than vi chau hoi coi. Dac biet phai trong tre den 7h minh moi don duoc, Gia ca khoang duoi 2 trieu la duoc, nhung phai tot. :?:

16. Chi Mai

Mẹ chích bông à, nếu con bạn còn bé thế mà muốn gửi trẻ thì chỉ có trường Dream house là nhận các bé từ 12 tháng thôi, còn các trường khác đều nhận các bé từ 18 tháng trở lên. Trường DH chăm sóc tốt nhưng mỗi tội là địa điểm chật chội và học phí hơi cao (hình như là 160$/tháng) :lol:

17. thuyph

Sao các trường mầm non bây giờ lấy học phí cao thế nhỉ :roll: :cry:

18. meoxu

ko biết nhà bạn ở đâu, nếu quanh mạn giảng võ, kim mã thì mình thích Sesame chỗ vạn bảo.

19. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

Chị quảng cáo thêm về Sesame đi :wink:

20. meoxu

Nhà Mi đến xem trường chưa mà đòi nghe quảng cáo thế 8) chị có làm PR cho trường seasame đâu :roll:

Hồi còn đang chọn trường cho Su có nghe một bạn, cũng đã chạy quanh HN tìm trường cho con bảo là, nếu chọn 1 trường tầm tiền như thế với yêu cầu như thế thì nên chọn Seasame, thế là chị chọn thôi :lol: