Bé sơ sinh ngủ không yên giấc

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Hai Yen, 13/4/2009.

1. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Hỏi: Em vừa sinh cháu được 20 ngày, cháu trai 3.3kg, em cảm thấy cháu rất ít ngủ, thường xuyên vặn mình đến đỏ mặt tía tai, ngủ không yên giấc, hay giật mình, khi cháu hít vào thường có tiếng rít em nghe nói như vậy là hiện tượng thiếu caxi phải không bác sĩ? Mong bác sĩ trả lới em sớm em rất lo lắng vì chưa có kinh nghiệm.(Nguyễn Việt Anh, nguyenvietanh79@yahoo.com)
    Đáp: Tất cả những biểu hiện của bé như bạn nói đều là bình thường ở tuổi này. Ở trẻ sơ sinh, hệ thống thần kinh, cũng như các hệ thống khác đều chưa phát triển hoàn thiện và sẽ được hoàn thiện khi bé lớn dần lên. Cũng bởi do hệ thần kinh chưa hoàn thiện nên cháu sẽ có những cử động không bình thường như vặn mình, giật mình (nhất là khi có tiếng động bất ngờ), nấc, rặn khi đi tiêu, đánh hơi nhiều...Tất cả các biểu hiện trên thường gặp ở trẻ dưới 3 tháng tuổi và là biểu hiện bình thường, không phải là do thiếu canxi. Vì vậy bạn không cần phải quá lo lắng. Cứ ăn uống và nghỉ ngơi thoải mái để có đủ sữa cho con bú nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hai Yen
    Đang tải...

2. dhvan80

dhvan80 Thành viên tập sự

minh vua sinh chau duoc mot thang 4 ngay. tu khi duoc day thang , chau ngu rat it khong sau giac ban ngay luc thi chi ngu duoc 10- 20 phut lai day, khi bu thi hay cho. chau di ngoai hay son phan co ve bi song vi minh thay phan va nuoc khong hoa quen. vay xin hoi wer lamchame.com chau co bi sao khong, co phai di bac si kham khong, minh thay hoi lo khi day thang chau chau chi tang duoc 1kg thoi liau chau co coi khong?.xin cam on truong trinh lam tra lam me nhe.

3. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Bé này giống bé thứ 2 nhà tôi, vặn mình mặt đỏ tía tai, có vẻ khó chịu, nên đôi lúc quấy, ngủ không sâu giấc. Tôi đã hỏi và mua thuốc lá cho bé tắm 2 ngày, mỗi ngày cho uong 3 giọt nước, thấy cũng khá hơn nhiều. Bây giờ thì ban đêm bé ngủ sâu giấc hơn chỉ thức lúc đói thôi, vất vả vì phải pha sữa cho bé, bé không bú sữa mẹ.

4. ngphuong107

ngphuong107 Thành viên đạt chuẩn

bé ngủ ko yên giấc bạn có thể dùng máy để kiếm tra lý do tại sao ngủ ko yên giấc whycry đó.
    cái này chị mình dùng rùi ok lắm

5. bibi_0409

bibi_0409 Thành viên mới

haiphongboy cho em hỏi, thuốc lá để tắm cho bé là thuốc lá gì vậy, haiphongboy có thể bày cho em được không, nhóc nhà em cũng ở tình trạng như thế. Thương con lắm mà chẳng biết phải làm sao.
    Cám ơn haiphongboy nhé!

Sửa lần cuối: 24/10/2009
  6. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Nếu em ở Hải Phòng thì ánh sẽ chỉ chỗ e đến lấy thuộc về cho bé tắm xem sao? Vì anh không biết thuốc đó gồm những lá gì, họ đã sao khô, băm nhỏ rồi. Bé nhà anh chỉ tắm 2 ngày, mỗi ngày uống 3 ngụm nhỏ nước đó thấy cũng ok lắm.
    Anh còn nghe nói lá đậu ván tía nấu nước tắm cho trẻ con cũng ok lắm, em thử dùng xem.
    Anh cũng biết mẹo chữa bé ko quấy khóc đêm nữa đấy, rất nhiều người làm và hiệu nghiệm vô cùng, đơn giản lắm, hay liên lạc qua yahoo nhé: ve.tinh.vietnam (viết liền ko đấu em nhé) anh sẽ nói cụ thể hơn.

7. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Bạn ơi cho mình hỏi, cái máy nhận biết được tiếng khóc của bé bên bạn bán bao tiền vậy? Có bảo hành không? Mình có vào trang web nhưng hình như không tìm thấy thông tin mình cần. Xin lỗi các bố mẹ khác vì đã spam nhé.

8. nhilelan

nhilelan Thành viên sắp chính thức

Anh ơi chỉ cho em với được không ạ? Bé nhà em cũng hay khóc đêm lắm. Bé được hơn một tháng rồi mà đêm cứ khóc rất dữ, không ai dỗ được cả. em cảm ơn anh nhiều!

9. Giabao0909

Giabao0909 Thành viên tập sự

ban viet ra day cho moi nguoi cung biet dc ko. Be Bao nha minh sap dc 2thang roi nhung tu khi sinh be den gio chua co luc nao minh dc ngu lay 2tieng dong ho vi be hay van minh khong ngu dc. Sau 2thang sinh con minh sut mat 10kg nhung bu lai cu Bao nha minh 1thang da dc 6kg cung cam, co dem be khoc thet len quay sang thay con dang nam sap,luc sinh be dc 3.5kg. Ai cung bao be van minh moi chong lon nhung ma me thi xanh xao gay yeu. Khong biet khi nao be het van minh.
    ( minh len mang bang dt nen ko viet dc tieng viet co dau)

10. Me_moka

Me_moka

Ðề: Bé sơ sinh ngủ không yên giấc

Bé nhà mình trc sinh ra ngủ cũng o yên giấc,rất hay bị giật mình,phải có người nằm cạnh,chèn gối hế nào cũng thế,mình phải cho uống kẽm vào đấy