Bắt đầu sự nghiệp ở tuổi 32, có nên không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi meobangbong, 23/10/2011.

1. huong mon

huong mon Banned

Ðề: Bắt đầu sự nghiệp ở tuổi 32, có nên không?

bắt đầu sự nghiệp ở tuổi 32 không có gì gọi là muộn nếu chúng ta cố gắng nỗ lực hết mình ạ :D

Đang tải...

2. fagroup_noithat

fagroup_noithat Thành viên chính thức

quan trọng là mẹ nó không sợ thất bại, còn lại thì chả việc gì phải sợ. Cố gắng lên. Muộn còn hơn không. Nếu cứ ngồi 1 chỗ sợ thì chả bao giờ gọi là bắt đầu được cả.

cuunonbebe thích bài này.
  3. BesHoai

BesHoai Tài sản vô giá !

Bạn ơi ! Mình cũng như bạn, ở nhà 5 năm rùi đây, Bây giờ mình cũng đang bắt đầu khởi nghiệp, cũng vừa nộp hs và bây giờ thì ngồi chờ bạn ah. Công nhận là với cái tuổi này mới đi làm đứng là cực kỳ ngại, nhưng mình phải vượt qua thôi, ko thể ở nhà mãi như thế đc, rất buồn và chán nản.....
    Cố lên bạn nhé (hì hì cả mình nữa :D).

cuunonbebe thích bài này.
  4. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Hãy bắt đầu hành động đi chị ạ, ko muộn đâu. Vì nếu ko có việc gì để làm, ko có mục tiêu để phấn đấu thì mình sẽ chết trong sự buồn chán đó ạ, con người sẽ trở nên trì trệ. Em tuy ít tuổi hơn chị nhưng hy vọng commnent của e sẽ là nguồn động viên giúp chị ^^... Suy nghĩ và hành động đi chị nhé, đừng sợ gì cả. Chúc chị thành công:)

5. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Không bao giờ là muộn cả chị à. Chúc chị thành công với khởi đầu mới chị nhá

6. be to

be to Guest

:) không có gì là muộn, mặc dù đi xin việc với cái tuổi 32 thì cũng vất đấy ạ

7. tuanarch87

tuanarch87 Thành viên tích cực

Chỉ một câu thôi nhé bác meobangbong : không khi nào là quá muộn :) chúc bác thành công !

8. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên chính thức

em ạ, nếu phải xin việc trong thời gian ngắn thì chị nghĩ ... ko nên đâu. Em đã 32 tuổi nghĩa là khi xin việc, em cần tìm 1 việc ổn định (vì mình đâu còn trẻ để nhảy lung tung). Em nên cho mình một thời gian dài ra, có thể là 3 - 6 tháng. Chậm nhưng chắc, hãy tìm 1 cv phù hợp với khả năng và sở thích của mình để sau thời gian thử việc em còn ở lại lâu dài, thay vì lại ... lục tục tìm việc khác. chúc em may mắn.

9. ohido water

ohido water Thành viên tích cực

Chị cứ đi làm chị ạ. Không phải ai cũng thích được may mắn như chị , tiếp tục đi làm đâu. Chị là người có học thức và lại rất giỏi nên em nghĩ không đi làm sẽ rất phí phạm và để cho các suy nghĩ của chị nó thui chột. 6 năm là quãng thời gian khác dài, nó làm chị quen với việc chăm con và thậm chí có thể tha hồ đi shopping mà không phải lo toan cho công việc.Nhưng một bà mẹ nội trợ như thế khác hoàn toàn với một bà mẹ trẻ năng động và bà mẹ công sở. Với số vốn mà chị đã có em tin rằng, 30 tuổi là cái tuổi người ta trông đợi nhiều hơn vì sự chững chặc và kinh nghiệm sống. Hơn nữa chị không bị ràng buộc và sức ép về kinh tế nên việc đi làm chỉ để thỏa mãn niềm ham thích với công việc, được phát triển và mở mang kiến thức cũng như kinh nghiệm. Bao nhiêu người ao ước được như thế.Tại sao chị còn băn khoăn. Người ta mơ ước được đi làm và chỉ băn khoăn khi con nhỏ không có ai lo lắng, chứ không ai muốn cả đời mang tiếng bà nôi chợ hoặc chỉ ở nhà đi chơi và tán gẫu với bạn bè. ĐI làm mới là cuộc sống, mới có nhiều điều thú vị để chị thấy mình sống trên cuộc đời này không uổng phí. ĐI làm giúp chị tiếp xúc với những gì phát triển nhất cũng đông nghĩa với việc chị định hướng cho học hnhf và sự nghiệp tương lai của con mình. Đó là những suy nghĩ của riêng em, Hy vọng nó giúp ích được cho sự lựa chọn của chị nhé :)

10. Me_KuTit

Me_KuTit

Không bao giờ muộn để bắt đầu. Mẹ nó lại không phải lo lắng về kinh tế, con cái nhiều nữa nên lại càng toàn tâm toàn ý cho công việc. Cố lên, đi làm rồi sẽ có thêm nhiều bạn bè, sẽ năng động hơn, yêu đời, yêu chồng con nhiều hơn nữa! Có rất nhiều Mẹ đang ủng hộ Mẹ nó đấy. Chúc Mẹ nó sớm tìm được công việc như ý. :p

11. hoahongthang4

hoahongthang4 Thành viên chính thức

Mình cũng đang khởi nghiệp ở tuổi 32 đây. Công việc trước kia cũng chẳng phải kém gì, tháng cũng được vài ba chục nhưng mình không thấy thoải mái, đang theo đuổi ước mơ riêng của mình đây. Có thất bại thì cũng ráng chịu cho đó là kinh nghiệm để đi tiếp thôi.

meocon2404 thích bài này.
  12. thuydung2050

thuydung2050 Thành viên tích cực

chị ơi đi làm đi ........đừng sợ nha

13. Huongvl

Huongvl Thành viên nổi tiếng

Tớ giống bạn ở ít điểm, nhiều điểm còn lại là ko bằng bạn vì ko có hỗ trợ. Tuy nhiên, nội lực bản thân, ý chí khát khao và tự vấn thì có thừa.
    Chắc cậu bằng tuổi tớ.

Tâm trạng quá thì PM hoặc qua nhà mình truyền cảm hứng cho, ko có cảm hứng ko về nhá - Đây cũng mới khởi đầu nhưng đầy hứng khởi

14. Huongvl

Huongvl Thành viên nổi tiếng

Này, có khi bọn mình lập hội "Chưa ước mơ" đi nhỉ. Tớ cũng như bạn và như chủ thớt nhé.

Bạn đã hiểu thực sự về ước mơ của bạn chưa?

15. Hùng Thịnh Vượng

Hùng Thịnh Vượng Thành viên chính thức

mình 42 còn mới bắt đầu xây dựng sự nghiệp nữa mà mẹ nó :) giờ này mẹ nó bắt đầu xây dựn sự nghiệp thì bằng tuổi mình, mẹ nó giàu to rồi, cố lên ;)

16. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Nếu mẹ nó đi làm, thăng tiến - thời gian dành cho công việc > thời gian dành cho gia đình => mẹ nó có sợ cái hạnh phúc mẹ nó đang có nó có lỗ hổng không :)

Nếu mẹ nó tự tin là mình làm được, dung hòa được giữa công việc và gia đình, và tự tin gìn giữ đc hạnh phúc mà mẹ nó đang có thì chẳng có gì là muộn cả. Em nghĩ tất cả các mẹ trong LCM đều ủng hộ mẹ nó thôi. :D

17. phovong99

phovong99 Thành viên rất tích cực

Có những việc chỉ nhận người trên 30t, ví dụ như việc phụ trách nhân sự...

18. minhngochangroan

minhngochangroan Bắt đầu nổi tiếng

chị ơi sao chị giống em thế, em cũng đã ở nhà 5 năm rồi chị ạ, bây h con gái út em cũng bắt đầu đi trẻ, em bây h bắt đàu đi tìm việc, em ko sợ thất bại ko sợ từ chối em chỉ sợ khi mình đã tìm được việc rồi mà ko làm nổi nó thôi, nhưng em nghĩ mọi việc người khác làm được thì chị em ta cũng làm được thôi, chị em mình cùng bắt đầu nhé, cuối tháng này em mới về quê làm giấy tờ xin việc, mà chị còn rất may mắn hơn em, chúng em đều xuất thân từ quê lên cả, nên trụ được ở cái đất hà nội này em cảm thấy khó khắn lắm, chồng em đã phải oằn mình ra nuôi 3 mẹ con em trong suốt 5 năm nay, bây h con em đi trẻ em có thể đi làm vì em thấy chồng em bắt đầu mệt mỏi rồi em cũng muốn mình giúp chồng được chút ít, chị em mình cùng cố gắng nào chị nhé.

19. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

tớ 33 đây này.................................

20. bungto28

bungto28 Thành viên chính thức

Mình chưa con cái gì, cũng gần 10 năm ở nhà chồng nuôi đây này. Nhưng thỉnh thoảng vẫn có công việc ngoài làm kiểu vừa làm vừa chơi cho vui vậy. Giờ cũng 32 tuổi, đang muốn tạo dựng một sự nghiệp mà vẫn còn mù mịt lắm . Chưa biết bắt đầu từ đâu. Bác nào có ý tưởng gì hay thì nói cho chị em cùng khám phá.
    đi làm thuê thì cũng chỉ gọi là xin việc kiếm thêm thu nhập . Theo mình nghĩ thì tuổi 32 là tuổi chín chắn, suy nghĩ không còn manh động như lớp trẻ, mặc dù có nhiều công ty cũng ưa hình thức thích những em trẻ đẹp, nhất là những công việc không cần tài giỏi chỉ cần đẹp là được thì mình không nên bon chen vào nộp đơn nữa. ( trừ khi mình cũng đẹp không kém ).
    Nếu bạn xác định tạo dựng sự nghiệp riêng thì nên suy nghĩ sẽ theo hướng nghiệp nghành nào, rồi bon chen vào các công ty liên quan đến lĩnh vực đó, mục đích đi làm thuê là để học hỏi. Tới lúc đủ điều kiện và tự tin thì làm riêng. "Phi thương bất phú " , nếu chỉ nghĩ làm thuê suốt đời thì khó mà giàu có.
    Mình thấy nhiều mẹ làm công sở vẫn bọn chen bán hàng online, rồi bán hàng tết , ship hàng hộ các shop,..v..v.. đó cũng là 1 cách học hỏi lĩnh vực kinh doanh bán hàng.
    Nếu ông chồng của bạn có tiền, thu nhập tốt, có thể tự mở công ty riêng, hay cửa hàng riêng .v.v..
    rồi thuê thêm người giúp việc, mình tự giành nhiều thời gian để học những cái khác.