Miền Bắc: CAO NGỰA GIA TRUYỀN năm thứ 4 lamchame - gần 10 năm kinh nghiệm

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi hienluong86, 24/10/2011.

1. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

Ðề: Cao ngựa trắng nguyên chất nhà tự nấu

1 lạng cao ngựa nhìn được nhiều quá chị nhỉ

hienluong86 thích bài này.
  2. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Haizzzzzzz Lương ơi, cả tuần rồi bị ban vì mod kiu đi up hộ người khác. Hic, buồn chân buồn tay kinh khủng. Lương cho hỏi xíu, N gầy lắm, dùng cao ngựa có mập được không vậy? Tại dùng đủ cách rồi mà không mập được chút xíu nào hết áh, mẹ N đang nhờ người kiếm nhung hươu - người ta chỉ cho là ăn cái đó mập được mà chưa có. N đọc loáng thoáng thấy cao ngựa cũng giúp mập phải không Lương? N cưới mà không mập được thì chắc chết đi cho rồi. huhu, kíu với!

3. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

: Với thành phần canxi, đạm, acid amin cao trong cao xương ngựa là những dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển cơ thể.
    Theo kinh nghiệm của ba L nấu cao ngựa nhiều năm thì cao xương ngựa rất tốt đối với cơ thể suy nhược, người mới ốm dậy.
    L dẫn lại lời của một bạn bên WTT comment: "Chị ơi, dùng cao ngựa bạch sẽ làm tăng cân đấy. E gầy nên mẹ em mua cao ngựa bạch cho e dùng, chị mà cho vào thức ăn còn béo nữa đấy ạ. Thường cao cho vào thức ăn sẽ có nhiều chất và thấm nhanh. E thì ko ăn được mấy, nên mẹ e ngâm rượu, mỗi tối trước khi đi ngủ em uống 1 ít, giúp ngủ ngon và hấp thụ thức ăn tốt".

Mình thì mình nghĩ rằng, tùy theo cơ thể từng người hấp thụ. Với cao ngựa L đảm bảo với Na rằng, Na sẽ cảm thấy khỏe hơn, ăn ngon hơn và mập lên (nhưng chắc là ko mập ngay đâu nha!). Chị họ của L cũng dùng cao ngựa một thời gian rồi. Tuy ko tăng cân nhiều lắm nhưng khỏe lên!
    Còn nếu Na muốn tăng cân nhanh chóng thì L có thể mách cho Na một hiệu thuốc ở HN, L cũng lấy thuốc nhiều cho người thân, bạn bè. Uống vào thèm ăn, thèm ngủ kinh khủng luôn. Sau 1 tháng có thể tăng 2-3kg. Nhưng nếu dừng uống thuốc thì cũng ko còn cảm giác thèm ăn nữa.
    L vừa ship hàng cho một chị ở Quận 7, chị ấy oder 1 lạng cao ngựa uống, chị ấy cũng ốm nhom!
    Có nhu cầu thì cứ PM cho L, Na nhe1

ninabag.com thích bài này.
  4. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

Hehe, cảm ơn nàng. Thế này thì t về bảo mẹ khỏi tìm nhung nữa. để xong đợt thi này, t ăn cao ngựa luôn. Mập ra là hậu tạ Lương tơi bời :d

5. hienluong86

: Ukie nàng, có nhu cầu alo tớ nhé! Tớ ship vào cho nàng dùng cao ngựa thử xem thế nào. hi hi.. Chỉ cần lấy chồng mời tớ thôi nhé!

6. hienluong86

: Cao ngựa cô đặc lại mà em nên 100g cũng được nhiều lắm. Trong quá trình nấu lúc cô cao ngựa, phải khuấy liên tục. Phải người khỏe mạnh thì mới có đủ sức cô cao đấy. hi hi.. 5 lạng ruốc nấm hương của em cũng đc nhiều mà, chị thấy một hộp to!

7. bome1trai1gai

bome1trai1gai

Cao ngựa có dùng đc cho trẻ em ko em?

8. hienluong86

:
    Em copy cho chị đoạn này ạ! Trẻ con dùng được c nhé!

5. Trẻ em từ 6 tháng đến 15 tuổi và thiếu niên tuổi dậy thì ,đây là thời kỳ tăng trưởng nhanh. Với thành phần canxi, đạm, acid amin cao trong cao xương ngựa là những dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển cơ thể.

6. Rất nhiều trẻ em suy dinh dưỡng, biếng ăn, chậm phát triển sau khi dùng cao xương ngựa, các bà mẹ đều nhận thấy con mình được cải thiện rõ rệt.

1) Liều dùng:

từ 2 đến 9 tuổi và người lớn trên 60 tuổi mỗi ngày 5g (dùng 1 lấn)

từ 20 đến 59 tuổi: mỗi ngày dùng từ 5g đến 10g (dùng từ 1 đến 2 lần)

2) Cách dùng:

C1: Thái mỏng 100g cao rồi ngâm trong 0,5 lít rượu trắng, mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 chén nhỏ

20ml.

C2: Mỗi lần cho một miếng cao vào chén nhỏ cùng 1 thìa café mật ong và một chút nước lọc rồi hấp cách thủy từ 10 đến 15 phút.

C3: Có thể ăn trực tiếp hoặc trộn cao cùng với cháo nóng.

9. Tương ớt cô Vinh

Tương ớt cô Vinh LH: Cô Vinh 093.225.3009

Tết đến nơi rồi, Mẹ nó tha hồ đắt hàng nhé :D
    Món này mua tặng cứ gọi là quý nhất trần đời luôn hihi. ^^

10. hienluong86

: Hi hi.. Cám ơn nàng Phương nhé! Để chi add nick P thỉnh thoảng nc nha! hi.. Hội chợ Noel chị đi bán hộ em gái sẽ qua mở hàng tương ớt cho em! hi hi..Đc cái tính xởi lởi, dễ mua, dễ bán nên cô yên tâm ko phải đốt vía tôi đâu nhá! ke ke

11. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

chị ơi em gửi cho chị ở Láng Hạ hoặc HC chị có đi không em mang cho chị ?

12. haxinh1990

haxinh1990 Banned

Em xl ko ném đá nhưng sao chị bán rẻ thế ạ?Liệu chất lượng có tốt ko chị? hi.. Vì em vừa đọc được topic bán giá 650k/100g chị ạ! Nếu chất lượng tốt thì em sẽ lấy 1 lạng về cho bà ạ!

13. hienluong86

:
    : Hi em! Rất cám ơn em vì đã ghé qua topic của chị. Chị thích sự thẳng thắn của em. ^ ^ Đây cũng là câu hỏi và thắc mắc của người mua hàng và với tư cách là người bán, chị sẽ trả lời em, cũng để cho mọi người hiểu, từ đó yên tâm về sản phẩm cao ngựa trắng của nhà chị.

Thứ 1:
    Tại sao chị có giá 500k/lạng cao ngựa trắng (ngựa kim) mà lại ko phải là 600k, 650k, hay 700k/lạng?
    Điều đầu tiên c muốn nói với em rằng, nhà chị nấu cao ngựa đến năm nay đã được khoảng 7 năm. Tất cả các công đoạn, mối lấy hàng cũng ko còn xa lạ nữa nên trước hết về nguồn cung cấp nhà chị luôn có giá rẻ hơn. Thêm nữa, ông chị và bố chị là bộ đội nghỉ hưu hiện nên việc nấu cao ngựa bố chị đảm nhận hoàn toàn. Ngày mổ ngựa nhà chị chỉ thuê thêm 1nguoi nữa, còn lại tất cả mọi người phụ giúp, chính vì vậy chi phí cũng được giảm thiểu. Một điều khác nữa đó là, đây là sản phẩm nhà chị làm ra, theo tiêu chí lấy công làm lãi, bán cho mọi người đặt tiêu chí uy tín, chất lượng lên hàng đầu. 3 lý do trên, khiến chị có giá bán 500k/lạng cao ngựa trắng nguyên chất em ạ!
    Thứ 2: Chất lượng có tốt không?: Chắc em định mua cho bà dùng thì đã tìm hiểu tác dụng của cao ngựa đối với sức khỏe nên chi ko đi vào giải thích nữa. Chị chỉ muốn nói rằng: Chất lượng cao ngựa nhà chị đã được mọi người trên diễn đàn dùng và cho phản hồi rất tốt. Hiện tại, ngoài việc bán lẻ, chị còn giao buôn cho một số chị nữa? Tại sao lại giao buôn? 1 đợt cao nấu ra, trong tờ hướng dẫn sử dụng được gửi tới khách hàng của nhà chị, có hạn dùng là 6 tháng. Chính vì vậy, chị mong muốn hết đợt cao hôm 6/11 này bố chị có thể nấu thêm một đợt cao nữa vào trước Tết. Chị lập Topic tặng phổi ngựa, mỡ ngựa (Chắc điều này em sẽ thắc mắc tại sao đúng ko?, nếu thế c cũng xin trả lời rằng đây là của nhà làm ra nên chị tặng cho các mẹ, hoàn toàn ko bán) và các mẹ có nhu cầu rất nhiều. Chị hơi áy náy vì số lượng ít quá nên mong muốn từ giờ đến Tết bố chị mổ ngựa nấu cao có phổi ngựa, mỡ ngựa, thịt ngựa tặng cho những khách hàng đã mua sản phẩm của chị và những mẹ khác có nhu cầu.
    Thứ 3: Chị muốn khẳng định với em rằng, gia đình chị và bản thân chị luôn muốn giữ gìn uy tín của sản phẩm gia truyền nhà mình làm ra. Là một người kinh doanh, yếu tố lợi nhuận rất quan trọng, nhưng bản thân chị, đây là công việc mà chị muốn làm để phát triển sản phẩm gia truyền của nhà mình, chứ chưa phải là yếu tố lợi nhuận.
    Nếu em còn câu hỏi nào khác nữa, em có thể add nick hienluong86 hoặc gửi email cho chị hienluong868@gmail.com, đt của chị đã có ở page1, chị rất vui được giải đáp và chia sẻ cùng haxinh nhé! Em cũng bằng tuổi với em gái chị đấy! hi hi
    Chị gửi thêm cho em 1 cái ảnh chị vừa chụp tối qua miếng cao ngựa trắng nhà chị: Cao ngựa nhà chị mịn, có độ bóng sờ tay vào mềm có độ dẻo quánh và có mùi đặc trưng em nhé!
    Chị mong rằng em sẽ chọn được món quà Tết ý nghĩa cho bà!
    Cảm ơn em!
    [​IMG][/IMG]

Sửa lần cuối: 14/12/2011
  14. hienluong86

: Em ơi! Chị đã pm cho em rồi nhé!!!!! Hẹn gặp em ở HCho Noel LCM 18/12 tại trường VD nhé!

15. hienluong86

; Em ơi! Câu hỏi của em chị nghĩ các mẹ khác cũng rất quan tâm nên xin phép em, chị cop câu hỏi của em và trả lời của chị lên page 1 cho các mẹ tiện theo dõi em nhé! cám ơn em đã quan tâm!

16. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

đi đâu rồi e ơi........................

17. hienluong86

: Em đây chị! hi hi.. Em vẫn ở đây mà, có đi đâu đâu chị. Chị dạo này bán hàng thế nào rồi ạ? Có tốt ko chị ơi???

18. haxinh1990

haxinh1990 Banned

: Chị cứ lấy đi, ko sao đâu chị. Em sẽ nghiên cứu tác dụng của cao ngựa, co gi em pm sau ạ!

19. hienluong86

:Thanks em nhé! Chúc em một ngày làm việc tốt! Cứ nghiên cứu rồi có nhu cầu alo chị nhé!

20. Me_nghe09

Me_nghe09 Đủ quyền lập Họ