Miền Bắc: CAO NGỰA GIA TRUYỀN năm thứ 4 lamchame - gần 10 năm kinh nghiệm

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi hienluong86, 24/10/2011.

1. kenzo_air

kenzo_air tienmayman.net

Ðề: Cao ngựa trắng nhà tự nấu 350k/lạng

Đặt gạch, khi nào có nhu cầu sẽ alo mẹ nó

hienluong86 thích bài này.
  2. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

: Cảm ơn nàng đã ghé thăm và quan tâm nhé! hihi.. có Tình yêu mới rùi hả???

3. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Món này độc chị ạ :) Tuy ko nhìu người mua nhưng mình độc quyền thì cũng OK lắm nhé :)

4. cunghien2011

cunghien2011 Thành viên tập sự

hihi.cao ngựa giá rẻ thiệt đó. đứa bạn tôi trên tuyên quang nhờ bán dùm nó 1tr/1 lạng liền

5. hienluong86

: 1,2 triệu đến 2 triệu, 3 triệu/lạng cũng có mẹ nó ạ. Nhưng đó là loại ngựa bạch mắt hồng, loại này ở VN chỉ còn khoảng 2000 con thôi. Mua đã gần 100 triệu hoặc hơn một con rồi và rất rất hiếm khi mua được. (Chính bố em cũng đã lên Hà Giang hỏi về giống ngựa này để mua mà cực hiếm và cực khó mua) Chắc bạn mẹ nó mua được giống ngựa đó. Tính ra chi phí nấu 1 con ngựa đó cũng đắt lắm rồi. Còn ngựa nhà em nấu là giống ngựa trắng, em đã nói rồi, giống ngựa này chỉ khoảng 20 triệu một con thôi. Đây là nhà nấu nên em cũng bán với giá như vậy. Cảm ơn mẹ nó đã quan tâm nhé! ^ ^

6. cunghien2011

hihi.thế ak.đúng là lém loại thật.mẹ nó có cách nào phân biệt k chỉ dùm với

7. hienluong86

: Hi hi... Cái đó là bí quyết rùi. Ôi em lại dám múa rùi qua mắt thợ à? hi hi... Em nghĩ rằng mua bán những loại cao như thế này quan trọng uy tín lắm ạ. Chất lượng tốt lần sau khách hàng sẽ nhớ mình thui ạ. Hình như cunghien2011 là men ạ, em nghi nghi roài! thế mà cứ gọi là mẹ nó ngọt xớt!

8. cunghien2011

hihi.chắc bạn cũng bán dc nhiều nhỉ.hnào học hỏi kinh nghiệm chút mới dc.

9. hienluong86

: Nhà em thì nấu cao ngựa lâu rùi ạ. Đầu tiên là nấu cho ông bà và người thân dùng sau đó nhiều người có nhu cầu để lại và bây giờ thì kết hợp vừa nhà dùng, vừa bán. Ngày mới nấu cao đầu tiên, em vẫn còn bé lắm, nhà thuê một chú dắt ngựa từ Hà Giang về tên là Giàng A Páo. hi hi..Em vẫn nhớ! Còn trên đây thì em mới mở TOPIC bán thôi. Cũng mong rằng với chất lượng như vậy sẽ được mọi người trên này ủng hộ nhiệt tình!

Sửa lần cuối: 28/10/2011
  10. hienluong86

: Cảm ơn bạn đã quan tâm nhé! Khi nào có nhu cầu thì ủng hộ mình nhé!

11. trangkoi.8x

trangkoi.8x MPHQ - 0909.55.3689

nàng bắt đầu đắt hàng roài nha, hí hí, tui chưa dùng cái này bao giờ, hnao nhờ nàng tư vấn cái

12. me_vietanh

me_vietanh shopvietanh.com

Đầu tháng đắt hàng nha, món này đặc biệt quá chưa thấy ai bán ^^, hàng độc rồi.

13. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

uh thank kiu e nhé. c cũng chúc e cả tháng bán hàng thuận lợi nhé:p

14. hienluong86

: Cám ơn mẹ Việt Anh đã quan tâm nhé!! Khi nào có nhu cầu ủng hộ mình nha! ^ ^

15. hienluong86

: Yên tâm tôi sẽ tư vấn cho nàng, nàng cứ dùng thử đảm bảo hết nick kòi ngay! he he: Bài thuốc từ cao xương ngựa
    Bài thuốc từ Cao xương ngựa
    So với bò, trâu, lợn... ngựa là loài cho thịt có lượng đạm, chất sắt và vitamin cao nhất. Ngoài việc cung cấp chất dinh dưỡng, các sản phẩm chế biến từ ngựa còn được xem như những bài thuốc quý.

Bác sĩ Nguyễn Lân Đính, chuyên gia về dinh dưỡng, khẳng định, "Thịt và cao xương ngựa có thể giúp trẻ em cứng cáp, thanh niên cường tráng và người già sống thọ hơn".

Thành phần dinh dưỡng của thịt ngựa cũng có các chất cần thiết cho việc mọc tóc chắc, khỏe.

Theo sách y học cổ truyền Tuệ Tĩnh Nam dược thần hiệu, ngoài thịt ngựa, xương ngựa nấu thành cao còn dùng để chữa thể suy nhược ở người vừa mới ốm dậy và phụ nữ sau khi sinh, đau nhức gân xương, kinh nguyệt không đều rất hiệu quả, thậm chí còn giúp thuyên giảm được một chứng gây ưng thư.

Với những người lao động nặng nhọc, người cao tuổi gầy yếu, suy kiệt sức khỏe, dùng cao ngựa sẽ ăn ngon miệng, dễ ngủ và ngủ say, dễ tiêu hóa, khắc phục được bệnh táo bón. Bị bệnh viêm tá tràng kinh niên, ăn uống kém, dễ bị đi lỏng, đi kiết… dùng cao ngựa sẽ khỏi bệnh. Cao ngựa còn có tác dụng chống bệnh loãng xương.

Dược sĩ Đỗ Huy Ích, chuyên gia Viện Dược liệu Trung Ương cho biết, kết quả trên hoàn toàn có căn cứ bởi các kết quả xét nghiệm vi sinh và định lượng sinh hóa cho thấy, cao có chứa canxi phốt phát, keratin, oscein có vị ngọt, tính mát, có tác dụng bổ dưỡng, ích khí, mạnh gân xương cơ.

Đối với trẻ em từ một tuổi trở lên nếu gầy gò do bị suy dinh dưỡng, biếng ăn, da tái, xanh xao, còi xương, cao ngựa sẽ giúp trẻ ăn khỏe, lên cân nhanh, da dẻ hồng hào.

Do tính dược lý, các bác sĩ khuyên những người có bệnh cao huyết áp, xơ vữa động mạch và sưng khớp không nên sử dụng loại cao này. Cũng không nên dùng cao chung với các món ăn có chất tanh như: cua, cá..., kiêng uống chè đặc, không ăn đậu xanh, các loại măng, rau muống. Không ăn những chất cay như: tỏi, ớt, hạt tiêu.

Thiên Chương

Sửa lần cuối: 1/11/2011
  16. hienluong86

Cách nhận biết cao ngựa thật

Màu của cao là màu cánh dán (sẫm hay nhạt là do cách nấu của từng cơ sở) nếu miếng cao trong suốt thì không phải cao nguyên chất , thành phần chủ yếu là sáp ong. Nói chung màu của cao là màu cánh dán, mặn hay mịn , hơi bóng , cao càng khô độ bóng sẽ giảm. Cao xương ngựa nguyên chất cũng giống như một số mặt hàng thực phẩm khác như sữa bột chẳng hạn, nếu chưa đóng gói , bằng mắt thường ta không thể nhận biết từng loại được (kể cả người nấu) . Chính vì lẽ đó mà người tiêu dùng phải tỉnh táo lựa chọn và đặt lòng tin đúng chỗ để mua được cao tốt , giá cả hợp lý , bảo vệ quyền lợi chính đáng của mình.
    1) Liều dùng:
    từ 2 đến 9 tuổi và người lớn trên 60 tuổi mỗi ngày 5g (dùng 1 lấn)
    từ 20 đến 59 tuổi: mỗi ngày dùng từ 5g đến 10g (dùng từ 1 đến 2 lần)

2) Cách dùng:
    C1: Thái mỏng 100g cao rồi ngâm trong 0,5 lít rượu trắng, mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần 1 chén nhỏ
    20ml.
    C2: Mỗi lần cho một miếng cao vào chén nhỏ cùng 1 thìa café mật ong và một chút nước lọc rồi hấp cách thủy từ 10 đến 15 phút.
    C3: Có thể ăn trực tiếp hoặc trộn cao cùng với cháo nóng.
    * Lưu ý:
    - Dùng tốt nhất trước bữa ăn từ 15-30 phút.
    - Người đang phát bệnh gút không nên dùng.
    Theo caonguagiatruyen,blogspot.com
    Đây là cao xương ngựa nhà em ạ:
    [​IMG][/IMG]: 2 miếng cao này, một miếng màu sẫm hơn, nhưng đều là cao xương ngựa. Sở dĩ 2 miếng có màu sẫm hơn là do nấu ở 2 lần nấu khác nhau. Phụ thuộc vào độ già của lửa, mức độ cho 1ít thảo quả để cao có mùi thơm, bớt đi mùi gây của xương ngựa.
    CÒN ĐÂY LÀ CAO GẦN NHẤT NHÀ EM NẤU, MÀU CÁNH GIÁN MỊN VÀ ĐẸP:
    [​IMG][/IMG]

Sửa lần cuối: 30/10/2011
  17. hienluong86

thông báo: Mặc dù ko muốn nhưng do chi phí tăng cao nên từ 15/11, em bắt buộc phải tăng cao xương ngựa lên 400k/100g. Các đơn hàng t9,t10 và từ 1-15/11 mình vẫn giữ giá cũ là 350k/lạng nhé! Cảm ơn mọi người và mong mọi người tiếp tục ủng hộ!

18. kenzo_air

kenzo_air tienmayman.net

Đắt hàng nhé bạn iu

19. hienluong86

: Cảm ơn bạn Ken nhé! hi hi... Đang dài cổ đợi lịch off đây!

20. hienluong86

:
    Tôi cop lại cho nàng đọc tham khảo đây
    10 Lý do sử dụng cao ngựa:

1. Đề phòng và hỗ trợ những bệnh về xương khớp là một trong những chức năng vô cùng quan trọng của Cao xương ngựa vì xương ngựa chứa nhiều canxi, keratin, oscein, protein, các acid amin v.v… và đó chính là lý do nhiều người đã thành công trong việc hỗ trợ điều trị: Thiếu hụt canxi, đau nhức gân xương, loãng xương và thoái hoá xương khớp.

2. Đối với bà mẹ đang mang thai và cho con bú, cao xương ngựa sẽ bổ sung nguồn đạm và các axid amin cao hơn người bình thường để mẹ khỏe con khỏe (mẹ không mập).

3. Rất nhiều người phải chịu tình trạng suy giảm sức lực. Một trong những mặt tích cực của cao xương ngựa tăng cường sức khỏe và phục hồi sức khỏe người bệnh.

4. Người lớn tuổi, ăn ngủ không tốt, khả năng tiêu hóa hấp thụ và tổng hợp chất đạm kém. cao xương ngựa sẽ khắc phục tình trạng trên vì hàm lượng đạm cao đáp ứng nhu cầu cơ thể.

5. Trẻ em từ 6 tháng đến 15 tuổi và thiếu niên tuổi dậy thì ,đây là thời kỳ tăng trưởng nhanh. Với thành phần canxi, đạm, acid amin cao trong cao xương ngựa là những dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển cơ thể.

6. Rất nhiều trẻ em suy dinh dưỡng, biếng ăn, chậm phát triển sau khi dùng cao xương ngựa, các bà mẹ đều nhận thấy con mình được cải thiện rõ rệt.

7. Cao xương ngựa giúp con người giảm cân qua việc tạo ra giấc ngủ ngon hơn, cân bằng lượng mới giữa protein, chất béo và cacbonhydrat, không có cảm giác thèm ăn.

8. Cao xương ngựa cũng rất có ích cho những người lao động nặng, vì những thành phần có trong cao xương ngựa rất hiệu quả cho việc tăng cường sức khỏe .

9. Các vận động viên cần một chế độ ăn uống đầy đủ năng lượng (3.000-6000 calo/ngày), với cao xương ngựa độ đạm 80% sẽ giúp vận động viên không phải ăn quá nhiều mà vẫn đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng .

10. Cao xương ngựa hỗ trợ rất tốt cho những người yếu sinh lý, vì xương ngựa có vị ngọt, tính mát, tác dụng bổ dưỡng, ích khí, mạnh gân…
    Cách sử dụng cao xương ngựa